Mgogoro wa Zanzibar watinga Ikulu ya Marekani

Mgogoro wa Zanzibar watinga Ikulu ya Marekani

What has CCM done to Zanzibar? Please don't use hyperboles you cannot justify.

Ni mchezo gani huu mchafu unaouzungumzia hapa?
- Kurudia uchaguzi ni mchezo mchafu?
- Je, kutangaza matokeo yenye utata ndio mchezo safi?

Grow up!

Uchaguzi ulifanywa tare he 25 Nov na matokeo yalianza kutangazwa hadi tare he 28 wakati mwelekeo wa kushindwa kwa CCM kulipokuwa dhahiri, askari wa JWTZ wakavamia ZEC na wakaondoka na makamu mwenyekiti aliyekuwa anaendelea na kazi ya kuhakiki na kutangaza matokeo.

Ni uchaguzi mmoja uliomchagua rais wa jamhuri, wabunge, madiwani ,wawakilishi, na rais wa Zanzibar, kwa akili za kushikiwa unazotaka kutuingizia kuwa wapiga kura wale wale katika uchaguzi ule ule, uliosimamiwa na taasisi ile ile ZEC , ukatoa akina mbili za matikeo, kura halali za Magufuli na kura haramu za Maalim Saif, you have to be nuts to believe it. Angeshinda She in ungefutwa?

Tume Si mwenyekii peke yake, Bali na makamu mwenyekiti na makamishna ambao kwa nyakati tofauti wamekataa kushirikishwa, kwa huyo CCM kwa kumtumia jecha wamekiuka taratibu.

Pili Tume haina mamlaka ya kufuta uchaguzi baada ya kupigwa ,na kwa swali lako la utata uchaguzi huko huko haukutoa utata kwa magufuli Bali kwa Serif? Hebu tafuta wajinga wa kuwadanganya,waambie Lumumba kwamba hatuelewi tutaandamana Marekani, Uingereza, Oman, hadi kieleweke. Mark my words CCM mmechanganyikiwa Serif kawashika pabaya
 
Katika aya yako ya kwanza umetuhumu watu kufanya makosa ya jinai (kuua). Kama una ushahidi basi fungua kesi Tanzania au nje ya Tanzania uwashitaki hawa watuhumiwa.

Katika aya yako ya pili, wewe unaona uhuru utapatikana Zanzibar pale tu CUF watakaposhinda. Jua kwamba CCM kwa upande wa Zanzibar ni Afro-Shiraz party. Ni chama halali cha Zanzibar. CCM kwa Zanzibar sio chama cha Tanganyika. TANU haina ngome visiwani.

Mara nyingi watu walikuwa wanasema CUF ni offshoot ya waZanzibari waliokuwa wafuasi wa Sultani aliepinduliwa mwaka 1964. Mimi nilikuwa nawapuuzia lakini sasa ninaanza kupata wasiwasi. Kama uchaguzi siku zote utakuwa batili mpaka Maalim (CUF) ashinde, basi itakuwa shida sana.

Haya madai ya kuwa tokea 1995 Maalim alikuwa anashinda chaguzi bali CCM walikuwa wanapora sasa yanaanza kuchosha akili yangu.

Kwa nini tusirudie uchaguzi, na safari hii usimamiwe na an independent party kama Umoja wa Mataifa, halafu tuone matokeo. Hapa utata uko wapi?
Unajionyeaha ranging yako halisi maisha huelewi unachosema au umefunikwa na UK Ada wa Lumumba, hivi mauaji ya Zanzibar ya mwaka 2001 hadi wakatokea wakimbizi kile shimoni ,Mombasa Kenya Wewe kwa macho yako ya ki CCM hukusikia?

Suala siyo kurudia uchaguzi Bali sharia ,kanuni na taratibu za kuendesha uchaguzi zinaruhusu? Au kwa sababu hamna pa kutokea ? Keep it in your head Gamba Wewe, kwa nini magamba mnapenda kupindisha ukweli? Mmelaaniwa nyinyi? Khaa!!
 
Awali ya vyote mkuu kuwa na courage ya kukemea uovu na kuukataa kwa akili yako bila unafiki, mapinduzi ya Zanzibar yamebaki historia kama mapinduzi mengine katika nchi nyingi, kumbuka hii imetumika sana na wahafadhina ndani ya CCM hususan Zanzibar kujimilikisha haki ya kutawala milele.
Fikiria nje ya box, serikali inayochaguliwa kwa kura Leo hii bado inaitwa serikali ya mapinduzi,inaleta maana kwako? Yule mama mjumbe kutoka Zanzibar kwenye bunge maalum la kutunga katiba kutoka Zanzibar alisema na hakuna kiongozi yeyote kutoka CCM na Zanzibar aliyemkanusha kuwa hatutoi serikali kwa vikaratasi.

Askari wa jeshi la wananchi waliovamia tume ya uchaguzi Zanzibar waliamrishwa na nani? Mamlaka hii iko kwa dk Shein?kama Haiko Zanzibar wana Uhuru gani? Achana na hizo dhana za patrionism zinazokupofua macho hata huwezi kuona vitu kwa uhalisia.

Mwisho kuna msemo , kwenye ukandamizaji wowote kama Hau
ko upande wa wanaokandamizwa basi upo upande wa wakandamizaji, na hili Uko wazi kama nyeti za nyani, utawakosoa ukawa mfano kisha la kumuingiza Lowassa lakini utakaa kimya kwa sababu za uozo wa haya vyote, come out waambie CCM wenzako watoe Uhuru wa zanzibar

Alieipa jina Zanzibar kuwa ni serikali ya mapinduzi ni chama cha kiZanzibari cha Afro-Shirazi. CCM ya leo haihusiki na jina hili. Sasa hivi Zanzibar wanajiita ni nchi na wana katiba yao. Msiisukumie Tanganyika runanda huu. CCM kwa visiwani ni Afro-Shirazi party waliompindua Sultani.

Ngoja nikupe undani kidogo ingawaje sina uhakika na usahihi wa chanzo. Kulikuwa na mchezo mchafu uliokuwa umepangwa kuiingiza Zanzibar katika machafuko makali. (Mikakati hii ilikuwepo bara pia ikiratibiwa na vyama vikuu vya siasa). Sasa kama hizi tetesi ni kweli unadhani taifa makini litakaa pembeni tu kuangalia huu uchafuzi utokee? Kwa hiyo mimi naunga mkono majeshi kukaa imara kulinda amani. Hatujui ni mamluki gani waliokodiwa kuja kuleta vurugu lakini waliopanga hilo wameshikwa na haya sasa.

Narudia tena. CCM kwa visiwani ni Afro-Shirazi Party (ASP), wanamapinduzi wa kweli wa Zanzibar.

Sasa kufuatia aya yako hitimisho hapo juu, labda useme nikawaambie ASP kuwa waZanzibar wanataka uhuru wao - oxymoronic. Yaani hii yako ni kauli halisi ya yule Sultani aliepinduliwa.
 
It is stupid kwenda white house,and it is very clever for CCM to do what they have done in Zanzibar. Kweli wabongo hazimo ila nyinyi ambao zimo mnakubaliana na mchezo mchafu wa ccm

Nani kasema its clever walichofanya CCM Zanzibar??
Mbona unanipachikia sentensi ambazo sijaziweka mtanzania?? I simply stated kwamba its pointless kwenda kuomba white house USA since haitosaidia chochote. Neno CCM limetoka wapi hapo??
 
Awali ya vyote mkuu kuwa na courage ya kukemea uovu na kuukataa kwa akili yako bila unafiki, mapinduzi ya Zanzibar yamebaki historia kama mapinduzi mengine katika nchi nyingi, kumbuka hii imetumika sana na wahafadhina ndani ya CCM hususan Zanzibar kujimilikisha haki ya kutawala milele.
Fikiria nje ya box, serikali inayochaguliwa kwa kura Leo hii bado inaitwa serikali ya mapinduzi,inaleta maana kwako? Yule mama mjumbe kutoka Zanzibar kwenye bunge maalum la kutunga katiba kutoka Zanzibar alisema na hakuna kiongozi yeyote kutoka CCM na Zanzibar aliyemkanusha kuwa hatutoi serikali kwa vikaratasi.

Askari wa jeshi la wananchi waliovamia tume ya uchaguzi Zanzibar waliamrishwa na nani? Mamlaka hii iko kwa dk Shein?kama Haiko Zanzibar wana Uhuru gani? Achana na hizo dhana za patrionism zinazokupofua macho hata huwezi kuona vitu kwa uhalisia.

Mwisho kuna msemo , kwenye ukandamizaji wowote kama Hau
ko upande wa wanaokandamizwa basi upo upande wa wakandamizaji, na hili Uko wazi kama nyeti za nyani, utawakosoa ukawa mfano kisha la kumuingiza Lowassa lakini utakaa kimya kwa sababu za uozo wa haya vyote, come out waambie CCM wenzako watoe Uhuru wa zanzibar



Kwanza ni muhimu utenganishe hizi chaguzi. Kulikuwa na uchaguzi uliosimamiwa na NEC na ule uliosimamiwa na ZEC. Chaguzi za wabunge na rais wa JMT zilikuwa chini ya NEC na hizo nyingine 3 zenye mizengwe zilikuwa chini ya ZEC.


NEC ilijiridhisha kuwa hata kama waZanzibari wote wangemchagua Lowassa bado Magufuli alikuwa anaongoza. Kuhusu wabunge, NEC ilijua kama kuna malalamiko yoyote basi walioshindwa watafungua kesi.


Sijui ni kwa nini JWTZ waliitwa kuingilia kati. Itoshe tu kusema kulikuwa na tetesi (unknown source) kuwa kuna uwezekano wa machafuko mara baada ya Maalim kujitangaza kuwa mshindi. Sijui kama hii ni kweli au la. Lakini kama ni kweli basi navipongeza vyombo vya usalama kuwepo na lulinda amani.


KUNA MASWALI YANANIKERA:

  1. Hivi ni kwa nini CUF wanaogopa kuurudia huu uchaguzi, hasa kama utasimamiwa na tume huru kutoka nje, kama vile UN?
  2. Ni kweli kuwa kuna kajimchezo walikokafanya kwenye uchaguzi huu uliopita ambacho wanaogopa hawataweza kukarudia tena?
 
Uchaguzi ulifanywa tare he 25 Nov na matokeo yalianza kutangazwa hadi tare he 28 wakati mwelekeo wa kushindwa kwa CCM kulipokuwa dhahiri, askari wa JWTZ wakavamia ZEC na wakaondoka na makamu mwenyekiti aliyekuwa anaendelea na kazi ya kuhakiki na kutangaza matokeo.

Ni uchaguzi mmoja uliomchagua rais wa jamhuri, wabunge, madiwani ,wawakilishi, na rais wa Zanzibar, kwa akili za kushikiwa unazotaka kutuingizia kuwa wapiga kura wale wale katika uchaguzi ule ule, uliosimamiwa na taasisi ile ile ZEC , ukatoa akina mbili za matikeo, kura halali za Magufuli na kura haramu za Maalim Saif, you have to be nuts to believe it. Angeshinda She in ungefutwa?

Tume Si mwenyekii peke yake, Bali na makamu mwenyekiti na makamishna ambao kwa nyakati tofauti wamekataa kushirikishwa, kwa huyo CCM kwa kumtumia jecha wamekiuka taratibu.

Pili Tume haina mamlaka ya kufuta uchaguzi baada ya kupigwa ,na kwa swali lako la utata uchaguzi huko huko haukutoa utata kwa magufuli Bali kwa Serif? Hebu tafuta wajinga wa kuwadanganya,waambie Lumumba kwamba hatuelewi tutaandamana Marekani, Uingereza, Oman, hadi kieleweke. Mark my words CCM mmechanganyikiwa Serif kawashika pabaya



Kwanza ni muhimu utenganishe hizi chaguzi. Kulikuwa na uchaguzi uliosimamiwa na NEC na ule uliosimamiwa na ZEC. Chaguzi za wabunge na rais wa JMT zilikuwa chini ya NEC na hizo nyingine 3 zenye mizengwe zilikuwa chini ya ZEC.


NEC ilijiridhisha kuwa hata kama waZanzibari wote wangemchagua Lowassa bado Magufuli alikuwa anaongoza. Kuhusu wabunge, NEC ilijua kama kuna malalamiko yoyote basi walioshindwa watafungua kesi.


Sijui ni kwa nini JWTZ waliitwa kuingilia kati. Itoshe tu kusema kulikuwa na tetesi (unknown source) kuwa kuna uwezekano wa machafuko mara baada ya Maalim kujitangaza kuwa mshindi. Sijui kama hii ni kweli au la. Lakini kama ni kweli basi navipongeza vyombo vya usalama kuwepo na lulinda amani.


KUNA MASWALI YANANIKERA:

  1. Hivi ni kwa nini CUF wanaogopa kuurudia huu uchaguzi, hasa kama utasimamiwa na tume huru kutoka nje, kama vile UN?
  2. Ni kweli kuwa kuna kajimchezo walikokafanya kwenye uchaguzi huu uliopita ambacho wanaogopa hawataweza kukarudia tena?
 
Kwanza ni muhimu utenganishe hizi chaguzi. Kulikuwa na uchaguzi uliosimamiwa na NEC na ule uliosimamiwa na ZEC. Chaguzi za wabunge na rais wa JMT zilikuwa chini ya NEC na hizo nyingine 3 zenye mizengwe zilikuwa chini ya ZEC.


NEC ilijiridhisha kuwa hata kama waZanzibari wote wangemchagua Lowassa bado Magufuli alikuwa anaongoza. Kuhusu wabunge, NEC ilijua kama kuna malalamiko yoyote basi walioshindwa watafungua kesi.


Sijui ni kwa nini JWTZ waliitwa kuingilia kati. Itoshe tu kusema kulikuwa na tetesi (unknown source) kuwa kuna uwezekano wa machafuko mara baada ya Maalim kujitangaza kuwa mshindi. Sijui kama hii ni kweli au la. Lakini kama ni kweli basi navipongeza vyombo vya usalama kuwepo na lulinda amani.


KUNA MASWALI YANANIKERA:

  1. Hivi ni kwa nini CUF wanaogopa kuurudia huu uchaguzi, hasa kama utasimamiwa na tume huru kutoka nje, kama vile UN?
  2. Ni kweli kuwa kuna kajimchezo walikokafanya kwenye uchaguzi huu uliopita ambacho wanaogopa hawataweza kukarudia tena?
Hakuna Kitu Kibaya kama unafiki, Leo unasema kuna tetesi, hizo tetesi ni baada ya kuna Shein kagaragazwa
Zanzibar? Pointless unazungumza kilumumba Lumumba tu ,narudia waambie CCM wenzako wawape Uhuru wazanzibari maana kuthibitisha unafiki wako unasema hata huji sababu za kwa nini JWTZ walipelekwa kule, nonsense huji walipelekwa kuhitimisha uchakachuaji
 
Hakuna Kitu Kibaya kama unafiki, Leo unasema kuna tetesi, hizo tetesi ni baada ya kuna Shein kagaragazwa
Zanzibar? Pointless unazungumza kilumumba Lumumba tu ,narudia waambie CCM wenzako wawape Uhuru wazanzibari maana kuthibitisha unafiki wako unasema hata huji sababu za kwa nini JWTZ walipelekwa kule, nonsense huji walipelekwa kuhitimisha uchakachuaji

Hizi kejeli na utusi nimeuzoea kutoka kwa wenye upeo finyu. Badala ya kutoa hoja wewe unakuja na kejeli tu. Mimi nina ngozi nene sana. Kejeli hizo haziniumizi aslani.

Nimekwambia kuwa CCM kwa visiwani ni Afro-Shirazi Party (ASP). Hawa ndio waliofanya mapinduzi ya kumuondoa Sultani na kuleta uhuru wa kweli Zanzibar mwaka 1964. Enzi hizo CCM haikuwepo. Unaponituma nikawaambie CCM wenzangu wawape Uhuru waZanzibari, kimantiki, unanituma niwaambie ASP wawape Uhuru waZanzibari. Hivi unajijua unachosema?

Kwa maana hii ya huu usemi wako ni kuwa wewe unapinga yale mapinduzi ya 1964. Hebu nijibu, usemi wangu huu ni kweli au la?
 
Tukiongea tuwe tunaweka ushabiki pembeni tuongee ukweli.Hivi hapa Tz kuna mzamzibari anaweza kuandamana kudai haki Kama wanavyofanya UK na US?Kwanza watapitia Wapi na majeshi yaliyotanda mitaani?Wakiamua kuja Huku bara kwenye serikali ya muungano ndo kwanza watakutana na magari ya wasa washa , hata vibali vyenyewe mpaka police wavitoe mpaka labda mahakamani Kama kile cha kumzika mawazo. Yaani Hapa kwetu demokrasia inazidi kupungua .Halafu ni swala gani linahitaji vikao na maombi wakati vitu viko wazi mshindi aliyeshinda hawataki kumtangaza?Mazingira ya Zanzibar na mazingira ya Bara kwenye uchaguzi yalifanana.Mbona dosari hizi hazikufuta uchaguzi wa bara Pamoja na Jitihada Lukuki Za mgombea wa UKAWA kutoa taarifa kwa mwenyekiti wa NEC hizo dosari?MBAYA zaidi kura Za raisi Za Zanzibar zimejumuishwa na zile za Muungano ingawa zinazosemekana si halali.Hata mtu hasiyekuwa na darasa moja na Sheria anaelewa hili Jambo.Ndo maana vikao haviishi na haviwezi mpaka watu wakubali ukweli mshindi atangazwe.
 
ungaliwaambia hao watoto wa viongozi wa CCM kwani ndio wa kwanza kupelekwa ulaya , Marekani na Canada eti wanakimbia dhuluma za CCM wao ni CUF au tukuwekee hapa majina yao ???
Weka, hapa hakuna siri ndio maana tunathubutu ya kuongea bila kigugumizi,usipowekeutakuwa ni umbeya.
 
Hizi kejeli na utusi nimeuzoea kutoka kwa wenye upeo finyu. Badala ya kutoa hoja wewe unakuja na kejeli tu. Mimi nina ngozi nene sana. Kejeli hizo haziniumizi aslani.

Nimekwambia kuwa CCM kwa visiwani ni Afro-Shirazi Party (ASP). Hawa ndio waliofanya mapinduzi ya kumuondoa Sultani na kuleta uhuru wa kweli Zanzibar mwaka 1964. Enzi hizo CCM haikuwepo. Unaponituma nikawaambie CCM wenzangu wawape Uhuru waZanzibari, kimantiki, unanituma niwaambie ASP wawape Uhuru waZanzibari. Hivi unajijua unachosema?

Kwa maana hii ya huu usemi wako ni kuwa wewe unapinga yale mapinduzi ya 1964. Hebu nijibu, usemi wangu huu ni kweli au la?

Nyuma ya pazia TANU inawasaidia ASP silaha za kivita na majeshi ili tu kuendelea kuitawala zanzibar,ila kumbukune vifaru vyenu na jeshi lenu havitasaidia kuzuia maamuzi ya wazanzibar,kama mliwapindua wazanzibar kwa silaha 1964 basi mkubali tu kuwa ukoloni wenu umepinduliwa na wazanzibar tarehe 25 -10-2015. Mapinduzi daima.
 
Nyuma ya pazia TANU inawasaidia ASP silaha za kivita na majeshi ili tu kuendelea kuitawala zanzibar,ila kumbukune vifaru vyenu na jeshi lenu havitasaidia kuzuia maamuzi ya wazanzibar,kama mliwapindua wazanzibar kwa silaha 1964 basi mkubali tu kuwa ukoloni wenu umepinduliwa na wazanzibar tarehe 25 -10-2015. Mapinduzi daima.

Aiwaaa! Sasa nimekuelewa vizuri sana.

Hapa sio kuwa tunazungumzia machungu yatokanayo na michuano ya kisiasa kati ya:
  1. CUF (ya wazalendo wa visiwani) na
  2. CCM au ASP (pia ya wazalendo wa visiwani).

Haya ni machungu yatokanayo na hisia za koo za Sultani aliepinduliwa na waZanzibari mwaka 1964. WaZanzibari hawa hawa waliokuwa watumwa, watwana, wakwezi, vijakazi, nokora, n.k., ambao walipatiwa uhuru baada ya ASP kumpindua Sultani.

Sasa Sheikh wangu si ungefunguka hivi tokea awali kuliko kujizunguusha zunguusha na laghai ya lugha kama "demokrasia", "CCM wamekwiba kura tangu 1995", "CCM ni wakoloni weusi toka bara", n.k.

Sasa ndio ninaelewa vizuri mnapowaita CCM kuwa ni wakoloni weusi. Kumbe siku zote hizi mlimaanisha mnataka ule utawala wa Waarabu (weupe) urudi visiwani? - Over my dead body.
 
Aiwaaa! Sasa nimekuelewa vizuri sana.

Hapa sio kuwa tunazungumzia machungu yatokanayo na michuano ya kisiasa kati ya:
  1. CUF (ya wazalendo wa visiwani) na
  2. CCM au ASP (pia ya wazalendo wa visiwani).

Haya ni machungu yatokanayo na hisia za koo za Sultani aliepinduliwa na waZanzibari mwaka 1964. WaZanzibari hawa hawa waliokuwa watumwa, watwana, wakwezi, vijakazi, nokora, n.k., ambao walipatiwa uhuru baada ya ASP kumpindua Sultani.

Sasa Sheikh wangu si ungefunguka hivi tokea awali kuliko kujizunguusha zunguusha na laghai ya lugha kama "demokrasia", "CCM wamekwiba kura tangu 1995", "CCM ni wakoloni weusi toka bara", n.k.

Sasa ndio ninaelewa vizuri mnapowaita CCM kuwa ni wakoloni weusi. Kumbe siku zote hizi mlimaanisha mnataka ule utawala wa Waarabu (weupe) urudi visiwani? - Over my dead body.

Ukoloni hauna rangi kama ukoloni mweupe uliondoka zanzibar basi fahamu fika ukoloni mweusi nao pia utaondoka zanzibar,OVER MY DEAD BODY.
 
CCM wakubali kushindwa Zanzibar ...haina maana kurudia uchaguzi ili kutafuta ushindi wa hila
 
Hizi kejeli na utusi nimeuzoea kutoka kwa wenye upeo finyu. Badala ya kutoa hoja wewe unakuja na kejeli tu. Mimi nina ngozi nene sana. Kejeli hizo haziniumizi aslani.

Nimekwambia kuwa CCM kwa visiwani ni Afro-Shirazi Party (ASP). Hawa ndio waliofanya mapinduzi ya kumuondoa Sultani na kuleta uhuru wa kweli Zanzibar mwaka 1964. Enzi hizo CCM haikuwepo. Unaponituma nikawaambie CCM wenzangu wawape Uhuru waZanzibari, kimantiki, unanituma niwaambie ASP wawape Uhuru waZanzibari. Hivi unajijua unachosema?

Kwa maana hii ya huu usemi wako ni kuwa wewe unapinga yale mapinduzi ya 1964. Hebu nijibu, usemi wangu huu ni kweli au la?
Huwezi tumia mapinduzi ya 1964 kuendeleza sasa za chuki, umeonyesha dhahiri kutetea ukiukwaji wa haki za wazanzibari na kama unawadharau baadhi ya RAIA ambao Si ASP NA TANU ambao Si wahusika wa mapinduzi Wewe ni mhafidhina usiyefaa kuwepo katika zama hizi, kama huyo mapinduzi yanadumu daima ya nini kufanya uchaguzi? Your reasoning is too shallow, narudia waambie CCM wenzako wawape Uhuru wazanzibari. Kama wazanzibari ni ASP TU MBONA KILA UCHAGUZI TOKA WA 1963 HAWAPATI KITU? Tafuta wenzako wa Lumumba uwadanganye,na hii ndiyo lugha pekee mnayiielewa magamba
 
Huwezi tumia mapinduzi ya 1964 kuendeleza sasa za chuki, umeonyesha dhahiri kutetea ukiukwaji wa haki za wazanzibari na kama unawadharau baadhi ya RAIA ambao Si ASP NA TANU ambao Si wahusika wa mapinduzi Wewe ni mhafidhina usiyefaa kuwepo katika zama hizi, kama huyo mapinduzi yanadumu daima ya nini kufanya uchaguzi? Your reasoning is too shallow, narudia waambie CCM wenzako wawape Uhuru wazanzibari. Kama wazanzibari ni ASP TU MBONA KILA UCHAGUZI TOKA WA 1963 HAWAPATI KITU? Tafuta wenzako wa Lumumba uwadanganye,na hii ndiyo lugha pekee mnayiielewa magamba

Unajua, kama unatafuta jawabu la swali basi ni lazima ujue ni swali gani unalotaka kulijibu.

Hapa naona tunajichanganya na ndio maana tunabaki kuzunguuka kama pia.

Swali tunalolijadili ni lipi?

1. Matokeo ya uchaguzi wa mwaka 2015 yalikuwaje?
2. Je, huu muungano wa bara na visiwani ni halali kuwepo?

Swali la kwanza ndilo nililokuwa nimejikita nalo muda wote huu. Ni suluhu gani tuipate kuhusu ushindi wa CUF au CCM (ASP) kutokana na uchaguzi huu uliopita. Hili swali ni rahisi sana kulipatia suluhisho lake na nimeainisha suluhu zake hapo awali.

Nilichokuja gundua ni kuwa watu humu wanachanganya hoja zao za swali la kwanza na la pili.

Swali la pili ni la kikatiba. Je huu muungano tuwe nao au la. Hatuwezi kutumia uchaguzi huu uliopita (2015) kutengua muungano. Nyote humu mnai-discredit CCM au ASP kuwa sio halali kuwepo Zanzibar. Hii sio sahihi. CCM na CUF wana nafasi sawa kugombea uongozi wa Zanzibar kufuatia ridhaa ya waZanzibari. Lakini nyie hoja zenu ni kuwa CCM ni wakoloni weusi na kuwa mnataka kuwaondoa visiwani. Sasa tukichukulia kuwa CCM ndio ASP na serikali asisi ya Zanzibar, kusema kuwa unataka kuing'oa visiwani ni uhaini, YES - TREASONOUS. Huwezi kusema unataka kutumia uchaguzi huu kama nyenzo tu ya kuing'oa CCM kwa kuwa hawa ni wakoloni weusi.

Nimemsoma Harith Ghassany na pia kusikiliza hotuba nyingi za UAMSHO kama zile za Ustadh ILUNGA. Hizi hoja zote ni nzito na Tanzania inapaswa kuzipatia suluhisho. Ziko njia za kufuata kutatua hili varangati lakini sio kulipenyeza kwa kutumia hoja za uchaguzi huu wa 2015.

Kuna hoja tatu hapa za kutafakari:
  1. Je, Zanzibar irudishwe kwa Sultan (raia wa Omani) kwa kuwa ndie aliepewa uhuru na Muingereza mwaka 1964?
  2. Je, Zanzibar irudushwe kwa ASP na iwe nchi huru bila ya mfungamano wowote na Tanganyika?
  3. Je, tujikite kuuboresha muungano uliopo kwa kujibu kero za sasa za waZanzibari kupitia katiba mpya?

Sasa hoja ya kwanza na ya pili (kama ndio muafaka) ni rahisi sana kwa Tanganyika. Tanganyika ni kuwarudisha waPemba na waUnguja wote (raia wa kigeni) walioko bara kwenda kwao Zanzibar na waTanganyika wabaki na upweke wao. This can be really messy but easy to implement.

Hoja ya tatu ni ngumu sana kuitekeleza lakini ndio yenye tija kwa visiwani na bara - kwa maoni yangu. Nasema ni ngumu kuitekeleza (lakini haiishindikani) kwa sababu kuna hii kasumba kuwa matatizo yote ya visiwani yanaletwa na huu muungano. Na kwamba mara tu visiwani watakapokuwa huru na kujiunga na Oman au na other Arab (Islamic) countries, basi neema itawabubujikia.

Ndugu zangu, tafakarini sana. Be careful what you wish for.

Cha mwisho.
Kama tutaendeleza huu mjadala kuhusu uchaguzi wa 2015, tafadhali sana tusiuchanganye na swala la MUUNGANO, hatutafikia muafaka.

NB. Sorry for a lengthy response. My reasoning is way too shallow.
 
Back
Top Bottom