Mdahalo kati ya Freeman Mbowe na Hamad Rashid ITV

Mdahalo kati ya Freeman Mbowe na Hamad Rashid ITV

Ule ulikuwa ni mdahalo mbovu katika midahalo yote niliyowahi kuiona, kuisikia au kuhudhuria.

Kwanza Mwenyekiti alikuwa hajui akifanyacho. Alikuwa ana act kama vile ni mwenyekiti wa kikundi cha kuigiza.

Huyo Mbowe ndio kabisaa, hata sijui alikuwa anaongea nini, mara Rais tunamtambuwa, Mara serikali tunaitambuwa mara Matokeo jinsi yalivyotolewa hatuyaytambuwi, yaani ni kama komedi origino, na ataipata wiki hii kwa hao kina komedi, akajitazame.

Na huyo Hamad alikuwa haeleweki, yaani ni upupu mtupu.

Bogus.

Kwa hiyo ndugu yangu' kama ulikuwa unategemea majibu, nakupa pole sana. Wala hutopata majibu kutoka Chadema wala CUF.

Nadhani Chadema wangempeleka Zitto angeongea la maana kuliko huyo Professional DJ.
Bora kidogo HR aliongea vizuri.






Ndg yangu kama uliingia na U-CCM yako ungetarajia kupata nini? Uko so biased ndiyo maana umetoka kapa, tuliosikiliza na kuangalia tumejua nini kinaendelea acha ushabiki wa *******.
 
tukikataa uchaguzi 'itakuwa kama kuruhusu nguruwe'' nadhani hii tafsiri ya nguruwe ni tofauti sana na alivyosema HR, sijajua ni kuchangamsha jamvi au kupotosha kwa makusudi!
 
Kaona mbali, pamoja na uchafu wote wa nguruwe (CCM) bado anashirikina nao ili CCM wasilimalize shamba la bibi peke yao, CDM mko wapi shamba linaliwa na nguruwe nyie mnaangalia tu mna strategy gani.

Big up HR it is a significant kind of message to CCM, but hard to swallow.




Mwislamu nambari 1.
 
Kaona mbali, pamoja na uchafu wote wa nguruwe (CCM) bado anashirikina nao ili CCM wasilimalize shamba la bibi peke yao, CDM mko wapi shamba linaliwa na nguruwe nyie mnaangalia tu mna strategy gani.

Big up HR it is a significant kind of message to CCM, but hard to swallow.

kweli ni jinias.

kuwashawishi chadema waungane na chama chake ni ujinias wa hali ya juu.

hata hivyo chadema nao ni vipanga vilevile.

samare yangu ya mdahalo wa jana ni kwamba chadema tumekataa kuungana nao.

huo ujinias wake awafanyie watu wa Unguja na Pemba tu.
 
Wengi kumbe hawakuelewa alichosema Mh.Hamad Rashd kwenye mdahalo pale movenpick.Kususa uchaguzi 2015 ni sawa na kumwachia shamba ngurue.Maana yake ni kua wakisusia uchaguzi inamaana wanawahakikishia CCM kua madarakani na kuamua wanachotaka.Katika maana nyingine ni kua kama wapinzani mwaka huu wangesusia au wangesusia uchaguzi uliopita je,hii mikashfa ya kifisadi ingeibuka toka wapi wakati hakuna upinzani? Au mnadhani mkimwachia ngurue shamba la mihogo halafu wewe mmiliki umesusia shamba unadhani wataibakisha? siku ukisema ngoja leo nikatazame shamba vakuta mashimo tu na hutaambulia chochote!Shamba hapa ni nchi yetu na mihogo ni maliasili zetu.Cha muhimu hapa sio kususia ila kuwaelimisha wananchi ili waangalie upande wapili wa shilingi kwa kuchagua upinzani. Jamani hii iliyotumika hapa ni FASIHI/LITERATURE natumaini nimeeleweka vizuri.
Nawasilisha.
 
tukikataa uchaguzi 'itakuwa kama kuruhusu nguruwe'' nadhani hii tafsiri ya nguruwe ni tofauti sana na alivyosema HR, sijajua ni kuchangamsha jamvi au kupotosha kwa makusudi!
Mkuu huo ni upotoshaji wa makusudi. Kama mwanajamvi mwingine leo asbh kaja akiomba tujadili kauli hiyo. Nikamuuliza ana level gani ya elimu hakujibu hadi nikapitiwa usingizi. Infact ninachokiona ni reflection ya weakness ya mfumo wetu wa elimu kwani kauli ya HR isingekuwa issue.
 
Kichwa cha habari na habari yenyewe haviendani kabisa!hiki ni kichekesho!
 
Wengi kumbe hawakuelewa alichosema Mh.Hamad Rashd kwenye mdahalo pale movenpick.Kususa uchaguzi 2015 ni sawa na kumwachia shamba ngurue.Maana yake ni kua wakisusia uchaguzi inamaana wanawahakikishia CCM kua madarakani na kuamua wanachotaka.Katika maana nyingine ni kua kama wapinzani mwaka huu wangesusia au wangesusia uchaguzi uliopita je,hii mikashfa ya kifisadi ingeibuka toka wapi wakati hakuna upinzani? Au mnadhani mkimwachia ngurue shamba la mihogo halafu wewe mmiliki umesusia shamba unadhani wataibakisha? siku ukisema ngoja leo nikatazame shamba vakuta mashimo tu na hutaambulia chochote!Shamba hapa ni nchi yetu na mihogo ni maliasili zetu.Cha muhimu hapa sio kususia ila kuwaelimisha wananchi ili waangalie upande wapili wa shilingi kwa kuchagua upinzani. Jamani hii iliyotumika hapa ni FASIHI/LITERATURE natumaini nimeeleweka vizuri.
Nawasilisha.

hii siyo thread.

huna ubunifu. kwa hiyo wewe pia ni kilaza.


nina uhakika mods watai-muvuzisha kunakohusika.
 
Wengi kumbe hawakuelewa alichosema Mh.Hamad Rashd kwenye mdahalo pale movenpick.Kususa uchaguzi 2015 ni sawa na kumwachia shamba ngurue.Maana yake ni kua wakisusia uchaguzi inamaana wanawahakikishia CCM kua madarakani na kuamua wanachotaka.Katika maana nyingine ni kua kama wapinzani mwaka huu wangesusia au wangesusia uchaguzi uliopita je,hii mikashfa ya kifisadi ingeibuka toka wapi wakati hakuna upinzani? Au mnadhani mkimwachia ngurue shamba la mihogo halafu wewe mmiliki umesusia shamba unadhani wataibakisha? siku ukisema ngoja leo nikatazame shamba vakuta mashimo tu na hutaambulia chochote!Shamba hapa ni nchi yetu na mihogo ni maliasili zetu.Cha muhimu hapa sio kususia ila kuwaelimisha wananchi ili waangalie upande wapili wa shilingi kwa kuchagua upinzani. Jamani hii iliyotumika hapa ni FASIHI/LITERATURE natumaini nimeeleweka vizuri. Nawasilisha.
Mkuu ukisemacho ni kweli kabisa. Ukilaza ni tatizo la wengi humu jamvini
 
Nadhani Chadema ni watoto wadogo kwenye uwanja wa siasa.Wanachokifanya sasa kugoma na kususa, Zanzibar kilishafanyika na waliofanya hivyo ni CUF.

Hivyo CUF wana uzoefu tayari juu ya faida na hasara za kususa na kugoma.Technically, CCM au chama tawala kifanya vitimbi ili wapinzani wagome.Sasa mpinzani kugoma na kutokwenda bungeni, ni sawa na kueka mterekemko kwenye maji kwa upandewa wa chama tawala.

By the way bado sijaelewa hadi leo Chadema wanadai nini ?Kwanini wanagoma au kususa.Licha ya kuwa CCM ni wizi wa kura, sifikirii kama Chadema wameshinda kiti cha urais.

Nafahamu humu ndani ya JF wapo Zitto na Dr.Slaa, watupatie nyaraka za mawakala wa vyama vyao tufanye research kama kweli wameibiwa kura.Hadi sasa nadhani Chadema hawana sababu ya msingi, wao ndio viongozi wa upinzani wanaweza kutumia nguvu ya wapinzani wengine na kuwaweka upande wao kutia msisitizo juu ya masuala muhimu ya wananchi.

Chadema acheni ubinafsi na uchoyo, jitihada mulizofanya kupata vyama vyengine vya upinzani hazitoshelezi!
 
CUF is sinking into political oblivion slowly but surely with the help from CCM mafioso.

2015 mtasoma namba tu hasa huku bara.
 
Jenifa,

i) Kwa sasa Mishahara ya Wabunge inapangwa na Tume ya Huduma za Bunge ( yaani Parliamentary Service Commmission) ambao wajumbe wake wengi wanatoka CCM. Wapinzani katika Commission ni wachache sana na hata ikipigwa kura watashindwa daima kama ilivyo ndani ya ukumbi. Ni tatizo la kimfumo na ni tatizo la ukiritimba wa Chama kimmoja. Ndio hoja ambayo siku zote tumeiweka kwa Watanzania, ndio maana tumekuwa tukisema " Watanzania wenyewe ndio wanaosababisha kwa sehemu kubwa umaskini wao kwa kuchagua wabunge wa Chama kimmoja". Ukiachilia mbali uchakachuaji uliofanyika, nafurahi kuwa Watanzania wamelitambua hilo na ndio maana idadi ya Wabunge wa Upinzani imeongezeka sana. Pasingelikuwa na Uchakachuaji, nina hakika ukombozi ungelikuwa umefika au ungelikuwa mlangoni. Hivyo isingelikuwa Busara kwa Mbowe kujibu hoja ambayo hana mamlaka nayo na wale hawezi kwa njia yeyote ile " kuibadili:" au hata ku " influence". Msingi huu ukifahamika vizuri, hoja yako ya kwanza inakuwa haina mshiko wowote.


- Mheshimiwa sana, Dr. Slaa ninajaribu sana kukusoma hapa lakini ninapata mashaka sana kulinganisha msimamo wa Chadema na maelezo yako, at one point unalaumu mfumo, wakati mwingine unalaumu CCM, halafu unageuka na kuwalamu the very wananchi waliowaongeza wabunge wa chama chako bungeni kwamba wanajiletea wenyewe umasikini, halafu kama ninakuelewa vizuri unasema kama sio kuchakachua wewe ndiye uliyeshinda huu uchaguzi, halafu tena unaonyesha huna uhakika na hiyo hoja unaposema "ungelikuwa mlangoni", I mean kwa mtu uliyetaka kutuongoza hili taifa, upo kila mahali ukilaumu everybody else, lakini sio wewe wala chama chako.

- Kwa maoni yangu baada ya kusoma hapa mwanzo tu, unaonekana kua na haraka sana na madaraka, kuliko kutafakari wakati na mazingira kwamba sio kosa letu wananchi wa Tanzania, kwamba tumekua chini ya utawala wa chama kimoja kwa muda mrefu sana, sasa mabadiliko ya imani zetu politically kwa mfumo wa sasa, hayawezi kubadilishwa in one day kwa kukiamini chama ambacho kwa udogo wake kimeshindwa hata kuweka wagombea kwenye baadhi ya majimbo nchini.

- I mean mtoto anaanza na mama kuwa mjamzito, halafu anazaliwa, anaanza kutambaa, pole pole anakua sasa ukijaribu kuziruka hizi natural stages ndio unakuta watuwazima kina Michael Jackson RIP, wanajaribu kuwa watoto katika umri wa miaka 50, maana walirushwa hizi stages kwa sababu ya tamaa ya family fame na pesa. Tufuate utaratibu tuliojiwekea wenyewe, hili taifa lina miaka 50 tu so far sasa tutakuwaje na system za kiutawala kama ya mataifa yenye umri mkubwa kuliko sisi? Wewe mwenyewe hapa umesema hoja nzito sana kwamba " unafurahi kwamba wa-Tanzania wamelitambua hilo na ndio maana idadi ya wabunge wapinzani imeongezeka" sasa wape nafasi wananchi wawaelewe vizuri and then huenda next elections watawapa zaidi ili muweze kua na nguvu za kuweza kuibadili katiba, mambo ya siasa yanataka subira na ustahamilivu sio mbio mbio kama unavyoonekana kuwa.

- Wewe umepitia mambo ya imani unajua fika kwamba nabii Musa, hukfika mwisho wa safari lakini alitokea Joshua na kuendeleza msafara I mean Chadema, ilianza na Mtei, Makani, Mbowe, na wewe sasa watakuja na wengine huko mbele ya safari, sio lazima uwe wewe tu Mheshimiwa sana, I mean nothing personal lakini nimeshindwa kuendelea kuchambua post yako kwa sababu mpaka hapa tu, nimesikitishwa sana na maelezo yako kwani kwa maoni yangu hayaonyeshi ukomwavu unaohitajika katika siasa za sasa za taifa letu hasa kutoka kwa kiongozi kama wewe uliyetaka kuwa Rais na ambaye kama unavyosema ni kweli bila kura kuchakachuliwa wewe ndiye uliyeshinda, jamani lioneeni huruma japo kidogo hili taifa!

- Haraka haraka haina baraka! Mungu Aibariki Tanzania!

Thanks.

William.
 
Waheshimiwa Viongozi wa Chadema, Mbowe, Dr. Slaa na wengine, sasa imetosha. Naomba chama sasa kiache kabisa maelezo kwetu sisi wananchi wa Tanzania ambao wote tunajifanya wajuaji kupita kiasi. Sasa chama kikae chini na kufanya mikutano ya ndani namna ya kukiimarisha chama kuanzia vijijini kwa ajili ya chaguzi ndogondogo zitakazotokea na hasa 2015. Ni wakati sasa wakuanza kurecruit watu makini kwa nchi nzima kwa ajili ya 2015.

Mbowe na wabunge wote sasa ni wakati wa kusoma sheria za bunge, kuangalia bajeti ya tanzania inavyotumika kuendeleza wananchi, na kustudy mambo yanayohusu wananchi kwa kiasi kikubwa ili MAPAMBANO SASA YAELEKEZWE BUNGENI.

RUZUKU YA CHAMA ambayo itakuwa 250million MIN per MONTH, ianze kufanyiwa mkakati wa kukijenga chama kuanzia chini kabisa.

At least 12 months zipite, ili serikali nayo ijiamini ndio mambo kama operesheni SANGARA yaanze. Sasa hivi ni Dr. SLaa na wataalamu wengine kufanyia mambo mazito uchunguzi, lakini issue zote akabidhiwe Mbowe, Lissu, Halima Mdee, Mnyika ili waziweke bungeni ambako wananchi wataelewa pumba na mchele.
 
kweli ni jinias.

kuwashawishi chadema waungane na chama chake ni ujinias wa hali ya juu.

hata hivyo chadema nao ni vipanga vilevile.

samare yangu ya mdahalo wa jana ni kwamba chadema tumekataa kuungana nao.

huo ujinias wake awafanyie watu wa Unguja na Pemba tu.

Duh! Wewe bora hata ufe na hiyo kura yako maana unatia wingi tu kwenye nchi! Unachoandika ni upupu kuanzia alfa mpaka omega!
 
..Bill achana na kina mtu wa pwani ....you are above that....maoni yao yapo so biased ,napendaga sana michango yako kwani pamoja na kuwa upo connected na unatoka moja ya familia mashuhuri ..huwa unatoa mawazo huru ambayo si mara zote huwa yanaunga mkono kila kinachofanywa na CCM.

Nadhani tunakubaliana wote kuwa ..hoja ya katiba mpya iliyoanza mwaka 1992 pale DIAMOND JUBILEE sasa imeiva...bila kuangalia ufuasi wetu wa vyama ni bora sasa tuombe katiba mpya kwa njia za amani .....nadhani kama JK atakubali katiba mpya atakumbukwa na historia....katiba yetu tuliyoicopy lancaster ..sasa haikidhi tena mahitaji ya kizazi kipya cha watanzania.

Mwisho ,tulitegemea ungetimiza ndoto za kaka yako kumpokea mzee ubunge pale MVUMI...inawezekana ukawa hupendi active politics kutokana na gharama ambazo ni za kibinafsi ....lakini its time sasa ukafikiria kuwatumikia wananchi in a more wider role and carry your family name through the second generations..

Wasalaam

PMike.
 
Nimesoma exchange ya William Malecela na Dr. Slaa kuhusu mishahara ya wabunge. Namshangaa Dr. Slaa.

Kuonyesha kutoridhishwa na suala la mishahara ya wabunge, CHADEMA sio lazima ingojee punguzo la mishahara lipitishwe rasmi bungeni. Kama CHADEMA wanataka mishahara ipunguzwe wanaweza kuanza kutuonyesha jinsi gani wabunge wanaweza kuishi kwa mishahara midogo zaidi kwa kuchukua tu sehemu ile wanaona inatosha wabunge wao, sehemu nyingine ambayo imezidi wanaweza kuiweka katika mfuko wa kusaidia maendeleo ya wananchi.

Hapo tutaona kweli wako serious. Hizi habari nyingine za kusubiri mpaka mshinde majority ndio mbadilishe sheria, hatujui kama mtashinda majority, kwa hiyo inaweza kuwa hekaya tu.

Kama CHADEMA inataka wananchi waiamini kwamba ina nia ya kupunguza gharama ikipata madaraka, na njia moja ya kufanya hivi ni kupunguza mishahara na marupurupu ya wabunge wake, inaweza kuanza hilo sasa hivi.

Action speaks louder than words. It doesn't take CCM's approval for CHADEMA to start acting on this right now by slashing a portion of their perks and donating it to a worthy cause.

This is a challenge to see how sincere CHADEMA is.
 
Nimesoma exchange ya William Malecela na Dr. Slaa kuhusu mishahara ya wabunge. Namshangaa Dr. Slaa.

Kuonyesha kutoridhishwa na suala la mishahara ya wabunge, CHADEMA sio lazima ingojee punguzo la mishahara lipitishwe rasmi bungeni. Kama CHADEMA wanataka mishahara ipunguzwe wanaweza kuanza kutuonyesha jinsi gani wabunge wanaweza kuishi kwa mishahara midogo zaidi kwa kuchukua tu sehemu ile wanaona inatosha wabunge wao, sehemu nyingine ambayo imezidi wanaweza kuiweka katika mfuko wa kusaidia maendeleo ya wananchi.

Hapo tutaona kweli wako serious. Hizi habari nyingine za kusubiri mpaka mshinde majority ndio mbadilishe sheria, hatujui kama mtashinda majority, kwa hiyo inaweza kuwa hekaya tu.

Kama CHADEMA inataka wananchi waiamini kwamba ina nia ya kupunguza gharama ikipata madaraka, na njia moja ya kufanya hivi ni kupunguza mishahara na marupurupu ya wabunge wake, inaweza kuanza hilo sasa hivi.

Action speaks louder than words. It doesn't take CCM's approval for CHADEMA to start acting on this right now by slashing a portion of their perks and donating it to a worthy cause.

This is a challenge to see how sincere CHADEMA is.

- Sasa mkuu hapa unasema kwamba waonewe huruma maana hawatakuja kushinda majority, sasa kweli tutalisaidia vipi hili taifa na siasa huruma, vyama vya siasa viamke vipigane na CCM, matokeo ya safari hii yanaonyesha juhudi zaidi CCM wanapigika, sasa kama wapinzani wameshindwa kupigana na CCM kwenye kura basi watafute muafaka, ili na wao wajiunge na watawala tujue moja!

William.
 
Back
Top Bottom