Mchezo wote nauelewa, Mangi ni msafi

Mchezo wote nauelewa, Mangi ni msafi

Kumjibu Mange ni ujinga tu, sioni umuhimu wake yule ni mpiga kelele mitandaoni aliyejipatia umaarufu kwasababu ya kueneza habari za umbea.

Hana impact yoyote field, kama TISS wanamtumia kweli au unajituma mwenyewe hawezi kubadilisha chochote kwenye platform ya taasisi.

Ila kuhusu usemaji wa CDM hapo nakubaliana nawe, Brenda yupo kimya sana, angetakiwa yeye ndie ajitokeze kuwasafisha viongozi wa chama chake wanapotuhumiwa na Mange.

Badala yake anamlazimisha Lema ajitokeze hadharani kujisafisha, kitu ambacho sio sawa kwa mtu wa level yake kuhangaika na Mange ambaye alishamzushia mpaka dada wa Lissu kukutana na JK hotelini akapingwa na hakusema chochote.
Mange hana impact?
Huko ni kujilisha upepo sasa..!!
 
Kuna mambo yanachanyanya kwenye hoja yako

Wanaharakati wengi wako upande wa chadema because wanataka mabadiliko

But sio kila wanachosema au wanachotahadhalisha kiwe directly kama kimesemwa na chadema

Lazima kuweka tofauti ya taarifa za chadema kama chama na taarifa, za wanaharakati

Chadema haijawahi kusema lema ni dalali

But wanaharakati ndio wanasema lema ni dalali
Hii ni mbinu mbovu kabisa wanayoitumia hawa wanaojifanya kuwa watetezi wa maslahi ya Tanzania wakati wakiwa ni wakala wa hao hao wanaotuvuruga kama taifa.

Tangu lini Lema akawa msemaji wa chama. Yeye kuwa mjumbe wa Kamati Kuu ndiyo iwe sababu ya kukihusisha chama kila maswala anayohusika nayo Lema?
 
Badala yake anamlazimisha Lema ajitokeze hadharani kujisafisha, kitu ambacho sio sawa kwa mtu wa level yake kuhangaika na Mange ambaye alishamzushia mpaka dada wa Lissu kukutana na JK hotelini akapingwa na hakusema chochote.
Misingi yako ni ipi? Last time kwenye issue ya Heche wewe na baadhi ya watu humu ndio mlikuwa wa kwanza kusema Heche ajitokeze ajisafishe, leo hii issue ya Lema unasema Brenda/Chama kimsafishe, Double standards sio?
 
Mimi sijui unachozungumzia wewe kuhusu "chama na wanachama wanamove kwa kauli na moves za wanaharakati zaidi...", labda ungetoa mfano mahususi ungeeleweka zaidi kuhusu hii hoja yako.
CHADEMA kama chama wamefanya jambo gani lililotokana na yaliyoletwa na wanaharakati 'specifically'?

CHADEMA wamefanya maamuzi gani ya kimakosa yaliyotokana na habari za akina Mange na wengineo?
Unapolaumu "wanachama" binafsi na kuelekeza awama kwa chama msingi wake ni nini?

CHADEMA kama chama kinafanya siasa zake katika mazingira magumu sana, lakini bado watu kama wewe mnatafuta nafasi ya kutoa lawama kwa hoja za kijumlajumla tu kama hizi ulizoweka hapa!

Unataka CHADEMA wafanye nini, wakubali maagizo ya CCM kupitia serikali yake haramu? Kwa mfano, wakubali tu "Maridhiano" yasiyokuwa na mwelekeo wowote wa kutibu majeraha yaliyosababishwa na hao wanaotafuta maridhiano hayo kujisafisha?

Unawalaumu CHADEMA kwa kosa gani walilofanya?
Wamsikilize Lema, mjumbe wa kamati Kuu kwa maagizo aliyopewa kuyaleta ndani ya chama?
Mkuu Kalamu Nadhani umenielewa tofauti kidogo. Sijasema CHADEMA imefanya maamuzi fulani ya kimakosa kwa maagizo ya Mange au wanaharakati wengine.

Hoja yangu ni kuhusu mwelekeo wa mijadala na ushawishi ndani ya chama. Kwa mfano, tunapoona mijadala ya tuhuma dhidi ya viongozi, madai ya usaliti na misimamo kuhusu maridhiano ikitawala mijadala ya wanachama, wakati mwingine hoja za wanaharakati zinaonekana kuwa na ushawishi mkubwa katika kuamua nani ni msaliti na nani ni mfia chama, je chama kinasemaje? Mfano hai ni hii case ya Mange vs Lema, uhisi kwa ushawishi mkubwa wa Mange na madai anayotoa dhidi ya Kiongozi kama Lema ilibidi uongozi uje front, kwa kukaa kimya huoni kuna damage inapatikana kwenye chama?

Hapo ndipo ninapohoji nafasi ya taasisi za chama na mifumo yake ya ndani katika kusimamia baadhi ya mambo.

Sipingani na haki ya wanachama kukosoa viongozi, wala siungi mkono maridhiano yasiyo na masharti. Ninachosisitiza ni kwamba chama kinapaswa kuwa na msimamo na mwelekeo wake wa kitaasisi, badala ya kuonekana kinayumbishwa na kila upepo wa mijadala ya mitandaoni.
 
Kuna mambo yanachanyanya kwenye hoja yako

Wanaharakati wengi wako upande wa chadema because wanataka mabadiliko

But sio kila wanachosema au wanachotahadhalisha kiwe directly kama kimesemwa na chadema

Lazima kuweka tofauti ya taarifa za chadema kama chama na taarifa, za wanaharakati

Chadema haijawahi kusema lema ni dalali

But wanaharakati ndio wanasema lema ni dalali
Na bado chama kinakaa kimya kuona kiongozi wao anabagazwa sio? Huoni kwa kuendelea kukaa kimya kunafanya hata baadhi kutokuwa na imani na viongozi wao?
 
Lema amesema hawezi kufanya harakati za uasi, na ni dhahiri chama hakiruhusiwi kufanya hivyo.

Bali maandamano ya amani yanayoruhusiwa kikatiba.

Na Kwa kusema hivyo, cdm inaunga mkono walibeba mabango kuandamana ambao hawakuhusika kuharibu mali ya yeyote.
Hakukuwa na maandamano ya Amani na chama cha upinzani hakitakiwi kuwa chama cha vurugu na uasi

Uasi is not democracy
 
Hoja yangu ni kuhusu mwelekeo wa mijadala na ushawishi ndani ya chama. Kwa mfano, tunapoona mijadala ya tuhuma dhidi ya viongozi, madai ya usaliti na misimamo kuhusu maridhiano ikitawala mijadala ya wanachama, wakati mwingine hoja za wanaharakati zinaonekana kuwa na ushawishi mkubwa katika kuamua nani ni msaliti na nani ni mfia chama, je chama kinasemaje? Mfano hai ni hii case ya Mange vs Lema, uhisi kwa ushawishi mkubwa wa Mange na madai anayotoa dhidi ya Kiongozi kama Lema ilibidi uongozi uje front, kwa kukaa kimya huoni kuna damage inapatikana kwenye chama?
Ngoja nikujibu hili lililowazi kabisa na jepesi sana kulielewa.

Ni nani anayeanzisha mijadala hii?
Najuwa utasema ni Mange. Mange kaitengeneza tu bila ya uhusika wa Lema?
Kama Lema ni kiongozi ndani ya chama; haelewi taratibu za chama kuhusu hayo yote anayotafuta kuyafumbua yeye?
Hiki chama kinaruhusu tu, kiongozi yeyote yule kutafuta njia zake za kutatua maswala mazito ya taifa hili kwa niaba ya chama; tena kwa kuhusisha hao hao wanaoleta mitafaruku yenyewe?

Hapa utamlaumu Mange, na siyo Lema. 'unless' kama Mange kavumbua tu uvumi na kumhusisha Lema bila ya sababu yoyote. Lakini si Lema mwenyewe kishakiri kuhusu juhudi zake na hao watu wanaotaka hata CHADEMA isiwepo kabisa?

Ni lini umesikia CHADEMA wakitamka rasmi kuhusu hizi habari za Lema anazoibua kila mara na kusambazwa na Mange, kana kwamba wapo mahala pamoja wakishirikiana kufanya kazi hii chafu?
Kwa nini CHADEMA ndio walaumiwe. Hawa wanachama wa CHADEMA waliomo humu mitandaoni ndio tuwachukulie kuwa wanakisemea chama?
Mimi na wewe tunamsemea nani humu sasa hivi, kwa sababu mimi siyo mwanachama wa CHADEMA, wala hiyo CCM marehemu.
 
Back
Top Bottom