Mchange na Mnyika live on Startv asubuhi, Agosti 16, 2014

Mchange na Mnyika live on Startv asubuhi, Agosti 16, 2014

Utabiri wako unaweza kutimia, eti hata wakibaki wataru, sijui kama una maana ya SLAA, MBOWE na MNYIKA? wasipojirekebisha na wakasikiliza wahuni wa kwenye mitandao hakika watabaki watatu, wananchi mitaani wameshawachoka

subirini kimbunga kina kuja. watu wamesha amka hamuwezi kuwabadilisha kwa propaganda za kitoto,subirini rungu la katiba.
 
mpumbavu mama akooo
Wewe ni mpumbavu hasa wala usibishe, kwangu mimi yeyote anayetetea upumbavu ni mpumbavu tu uneless anajenga hoja za kueleweka na sio mipasho tu. Tafuta mume uta relax with time, fata ushauri huo acha mihemuko bi kizee (mtaji wa magamba) unayejiita dada.
 
Wauaji wengine ni wale wenye ushahidi wa mabomu Arusha walioamua kwa maksudi kabisa kukaa nao ushahidi nyumbani kwao waangalie wao na wake zao.

Hakika kama alichoongea Mchange ni kweli, basi wananchi hatupo salama kabisa chini ya dola hii ya CCM. Vipi wewe unaukubali udhaifu wa dola wa kiasi hiki alichokiainisha Mchange?
 
walio tuhumiwa kuuwa waende mahakamani wakajisafiahe lasivyo jamii inajua walimuua Chacha.
 
Mkuu adolay,

Pole sana !

Naona umejitahidi sana ku-argue na jamaa. Atakakuchosha bure kwani kila utakapojaribu ku-reason naye ataleta upuuzi....Kuna watu hawako reasonable kabisa au mara nyingine wako reasonable ila wameamua kujitoa ufahamu na kazi yao ni kutibua pale ambapo unajaribu ku-reason naye....

Dawa ya watu wa aina hiyo ni ku-waignore tu !. Wapo wengi tu hapa JF.....

Kwa watu wa aina hiyo, ukisha-argue naye kidogo ukagundua ni un-reasonable, nashauri watu wawe wana-waignore....

Mimi kuna baadhi ya watu hapa JF huwa sijibu kabisa posts zao !

Nadhani alichokuwa akifanya adolay ni very technical act na cha makusudi sana.
He was shaking the tree to find what will fall out of it, name amekidondosha Kama tulivyomsoma Hugo jamaa akiropoka name kujitaja.
 
Last edited by a moderator:
Mh. Slaa alipokuwa akisoma majina ya mafisadi pale Mwembeyanga miaka ile alikuwa sahihi, pia Zitto alipotaka kutoa orodha ya walioficha mabilion Uswiss na Kafulila alipotoa "siri" ya Escrow account BOT, wote walikuwa sahihi maana kitendo hicho kwa lugha na taaluma ya wanaoifahamu, huitwa "whistleblowing".

Tendo hili haliishii kwa uchumi tu au kufanya na viongozi peke yake, hufanyika pia kwenye siasa, taasisi na hata serikalini.

Mchange ni whistle-blower kwa yaliyofanyika cdm, na hata kosa kama Slaa, Zitto na Kafulilla hawakuwa na kosa la jinai! "Mwiba hutokea pale pale ulipoingilia".

Habari ndiyo hiyoo! Tendo la mchange sio jinai ila ni ushirikiano wake kukomesha jinai!

Sheria inayolinda kitendo hichi ipo, wanasheria chimbeni Muone!
 
walio tuhumiwa kuuwa waende mahakamani wakajisafiahe lasivyo jamii inajua walimuua Chacha.
Hii ndio tabu ya shule na vyuo vya kata, huwezi ukaamka tu ukaanza kumshutumu fulani muuaji halafu then huyo mtu aende mahakamani.

Bado "burden of proof" inabaki kwa mchange
 
walio tuhumiwa kuuwa waende mahakamani wakajisafiahe lasivyo jamii inajua walimuua Chacha.

Lengo la Mchange ilikuwa ni kuielezea jamii jinsi serikali hii ilivyodhaifu katika kushughulikia mauaji. Na kwamba chini ya serikali hii akina Ruttashobolwa hamko salama hata kidogo. Ikiwa akina Chacha, Mwangosi (alivyouliwa na Kamhanda - halafu "CHADEMA" wakampandisha na cheo) na wote wanauliwa hovyo, akina Kibanda, Dr Ulimboka wanatekwa na akina Ighondu (sijui nadhani huyu naye lazima atakuwa "CHADEMA"), Mwakyembe analishwa sumu na kunyonyoka kama kuku (na "CHADEMA" hao). Mwakyembe aliandika na kuwataja "CHADEMA" waliotaka kumuua tena kwa ushahidi kabisa na kuukabidhi kwa IGP lakini serikali hii haichukui hatua yoyote! Katika udhaifu wa dola mkubwa kiasi hiki jamii haitakiwi kuishia kujua hao wauwaji wa "CHADEMA" bali kuwang'oa hao wanaopaswa kudhibiti na kuchukua hatua dhidi ya wauwaji.
 
Whistle-blowing haifanyiki namna ile. Alitakiwa apeleke taarifa kabla uharibifu haujatokea ama muda mfupi tangu apate habari. Taarifa zile ziambatane na maelekezo sahihi nini kiko wapi kimefanya nini kwa nani ajili ya nini wakti gani na kwa nini. Whistleblower, mara nyingine anaweza asifahamike kabisa lakini taarifa zikawa sahihi na mara nyingine anafahamika lakini anahitaji anonymity kwa ajili ya kupunguza social costs.

Hizi ni taarifa ziko wazi na zimesemwa hadharani na zinajulikana. Kuzicomplicate kwenda kwenye mfumo wa whistle blowing ni namna ya kuwapa nguvu polisi na usalama wa taifa kutokuzifanyia kazi kwa kisingizio cha kukosa uhalisia wake. Wamepata taarifa kutoka kwa watu halisi wanaofahamika, wachukue hatua ili majungu, ufisadi na ugaidi Vikomeshwe!.PERIOD!.
 
Mh. John Mnyika, najua una nia njema kwa taifa. Unakubali kwa unyenyekevu kwenda kwenye vipindi vya TV ili kutoa elimu mbalimbali kwa sisi raia. Lakini nimeona CCM wameanza kukupambanisha na wachumia tumbo wanaopewa maagizo ya wakaseme nini kwenye TV. Watu hao wamekiwa kama misukule, hawakiamini hata wanachokisema. USIKUBALI KWENDA KWENYE vipindi vya TV kuzungumza masuala ya Taifa na hao misukule. Wanakuja na hoja za kijinga kabisa kama kusingizia mauaji ya Mwangosi na mabomu ya Arusha kuwa yalitekelezwa na CDM! Mbona kesi za matukio hayo ziko mahakamani na picha za jinsi yalivyotokea zipo mitandaoni? NAKUOMBA Ndg. Mnyika USIKUBALI kwenda kubishana na misukule ya CCM isiyokuwa na dhamana yoyote ya uongozi ndani ya CCM. HAO SIYO SAIZI YAKO, hao tuitwe hata sisi wanachama wa kawaida tutakwenda kushughulika nao wewe hangaikia masuala mazito ya kitaifa.
 
Binafsi kama dola itamwacha Mchange aendelee kutumia vyombo vya habari kwa uchochezi nitaamini kuwa dola ni legelege kwani bado sijaamini hivyo.
 
Wauaji wengine ni wale wenye ushahidi wa mabomu Arusha walioamua kwa maksudi kabisa kukaa nao ushahidi nyumbani kwao waangalie wao na wake zao.

Na inashangaza kabisa ambavyo jeshi la polisi limekaa kimya bila kuwashughulikia ili huo ushahidi uonekane wakati walitamka hadharani.... Serikali dhaifu kweli
 
Back
Top Bottom