Mbona hizi Propaganda tunaelekea mahali pa Zimbabwe?

Mbona hizi Propaganda tunaelekea mahali pa Zimbabwe?

Pearce

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2018
Posts
732
Reaction score
1,746
Nakumbuka mahali ilipokuwa taifa la Zimbabwe, Mshua aliwahi kufika huko miaka 1990s. Alitueleza mengi sana na kulikuwa na products za Zimbabwe kimasoko zilifika hadi hapa nchini.

Shida ilianza viongozi kuanza kukosa sera na mikakati ya kuendeleza nchi yao, na kuanza kutafuta adui wa nje kuwatazamisha watu wamuone adui yupo nje mabeberu akishirikiana na baadhi ya watu waliopo ndani ya nchi yao n.k wakati kihalisi matatizo yameanzia ndani ya nchi yao. Na viongozi wao wakiwa wahusika wakubwa.

Hivyo akafanikiwa kuwagawa raia wao na mauaji ambayo yalishuhudiwa katika Ulimwengu hule ambao haukuwa na social media kama hii leo.

Kilichofuata ni kwamba nchi ya Zimbabwe. China, Urusi na Iran haijaweza kuwasaidia kutoka walipofikia. Na kuna wanachi wengi pale wamekimbia nchi yao wengi wamekimbilia S.A na nyingine za jirani lakini uthamani wao mataifa walipokimbilia umeshuka pia na wanahusishwa na mambo ya uharifu na cheap labor.

Hivi gharama ya kuwajibika, ili kuliponya taifa sababu tukumbuke tu hata miaka 100 mbele wananchi sisi na hata hawa Viongozi hawatakuwepo lakini TANZANIA itaendelea kuwepo.

Kweli kumekuwepo na mfululizo wa Propaganda halafu hapo hapo inakuja taarifa nyingine kutoka katika mataifa hayohayo yaliotolewa kuwa tunaboresha mahusiano, mara sijui TANZANIA hivi. Yakionesha action hatupo nao vizuri, Mfano Ban ya USA iliotuweka nafasi moja na Venezuela, na sasa hivi fund za ARV.

Kwa ambao mnafahamu historia mpaka 2015 kwa kanda hii mshirika mkubwa wa marekani alikuwa TANZANIA, kiasi kwamba ilimsumbua Kagame na m23 pamoja na Uhuru na Ruto waliokuwa na kesi ya Hague.

Hawa Viongozi kama wanalipenda taifa, ni wakati wakuwajibika hilo ndio suluhisho. Kama kweli wao ni wazalendo na wanalipenda Taifa.

Kuliko kulipeleka mahali ilipokuwa Zimbabwe kwasasa na zile Propaganda uchwara za mabeberu zinazohubiriwa kwenye majukwaa na kujaribu kuunganisha taifa kwa kutafuta adui wa nje, wakati matatizo yameanzia ndani na yapo mpaka sasa. Tusitiane moyo tunaona hakuna aliyewahi kutoboa nazo. Ukweli utatuweka huru.
 
Uko sahihi.sana, Muda tunaopoteza kwa propaganda tungetatua changamoto za maji. Barabara. Masoko. Pemebejeo na vifaa tiba.pamoja.na.dawa hospitalini.

Polepole alieleweka kweli alipokuwa akichambua kwanini tunahitaji kujenga viwanda vya.dawa ambazo magonjwa yake yanaathiri.sana population yetu tungepunguza importation in usd.

Zama hizi information huwezi kuigeuza maana watu.wataipata tuu toka kwenye.source. Ni ukosefu wa akili.na hekima kupoteza muda kwa propaganda.

Kwa kilichotokea ni lazima tuwe na austerity measures kupunguza walaji wa pesa ya taifa futa baadhi ya vyeo vya kijinga. Magari. Posho.za matask force ili pesa ifanye maendeleo sio kuwapa kina shilole nje ya.bajeti
 
Uko sahihi.sana, Muda tunaopoteza kwa propaganda tungetatua changamoto za maji. Barabara. Masoko. Pemebejeo na vifaa tiba.pamoja.na.dawa hospitalini.

Polepole alieleweka kweli alipokuwa akichambua kwanini tunahitaji kujenga viwanda vya.dawa ambazo magonjwa yake yanaathiri.sana population yetu tungepunguza importation in usd.

Zama hizi information huwezi kuigeuza maana watu.wataipata tuu toka kwenye.source. Ni ukosefu wa akili.na hekima kupoteza muda kwa propaganda.

Kwa kilichotokea ni lazima tuwe na austerity measures kupunguza walaji wa pesa ya taifa futa baadhi ya vyeo vya kijinga. Magari. Posho.za matask force ili pesa ifanye maendeleo sio kuwapa kina shilole nje ya.bajeti
Tatizo mkuu hao walioshikiria mamlaka ni wazee ambao walitokea kwnye zama za mawe, bado wanaamini, Dunia iko vile vile, wanatumia propaganda zile zile za miaka ya 90s, huoni kwnye uchaguzi waligawa baiskeli. Tanzania ya 2025, unagawa baiskeli kwel ili upendwe, unazima internet ili usijulikane unafanya mauaji. Ni maajabu
 
Wazungu ndo wamesababisha yote hayo kuanzia DRC mpaka Zimbabwe
 
Tatizo mkuu hao walioshikiria mamlaka ni wazee ambao walitokea kwnye zama za mawe, bado wanaamini, Dunia iko vile vile, wanatumia propaganda zile zile za miaka ya 90s, huoni kwnye uchaguzi waligawa baiskeli. Tanzania ya 2025, unagawa baiskeli kwel ili upendwe, unazima internet ili usijulikane unafanya mauaji. Ni maajabu
Unagawa baiskeli.wakati.barabara za kutembelea hakuna. Maji safi na salama hakuna. Gharama za maisha zinapanda.exponentially kama kiongozi inabidi.utumie akili.yako kushusha gharama za maisha kama luku. Mafuta. Vyakula
 
Haya makenge yakisikia uhusiano wa kimataifa yanajua ni misaada tu na masisiemu yalishajua kuyaosha akili zao yanamwagiwa tu matope yaje kujaza server hapa

Hayajui nchi ikiingizwa kwenye msala na wamagharibi ni kwamba inakua nyeusi haswa, hata biashara labda ziwe za black market vinginevyo hayo mauranium wanayoyaimba deile hata kuyauza itakuwa msala!
 
Dalili zinaonyesha kuwa hata DRC miaka ya nyuma ilikuwa kama sisi mambo ya kusifia sifia upumbavu lakini mwisho wa siku kila mtu anajua ilivyo DRC ya leo.

Juzi usiku nilikuwa nasikiliza wimbo wa Franco Luambo na TP OK JAZZ inaitwa CANDIDAT NA BISSO . Wimbo una dakika 19 ila unamsifia Mobuttu Sese Seko mpaka kero.
 
Shida ilianza viongozi kuanza kukosa sera na mikakati ya kuendeleza nchi yao, na kuanza kutafuta adui wa nje kuwatazamisha watu wamuone adui yupo nje mabeberu akishirikiana na baadhi ya watu waliopo ndani ya nchi yao n.k wakati kihalisi matatizo yameanzia ndani ya nchi yao. Na viongozi wao wakiwa wahusika wakubwa.

Hivyo akafanikiwa kuwagawa raia wao na mauaji ambayo yalishuhudiwa katika Ulimwengu hule ambao haukuwa na social media kama hii leo.

Kilichofuata ni kwamba nchi ya Zimbabwe. China, Urusi na Iran haijaweza kuwasaidia kutoka walipofikia. Na kuna wanachi wengi pale wamekimbia nchi yao wengi wamekimbilia S.A na nyingine za jirani lakini uthamani wao mataifa walipokimbilia umeshuka pia na wanahusishwa na mambo ya uharifu na cheap labor.
Kamilisha utafiti kwanza wa nini hasa kiliisibu Zimbabwe.

Zimbabwe imeathiriwa na kelele za wananchi waliojiaminisha wapigania Uhuru wa Zimbabwe ambao walishinikiza Serikali ichukue ardhi kutoka kwa walowezi na kuwagawia wao (Sera za kijamaa). Serikali ilikubali na ilianzisha mazungumzo ya pande mbili ili kufanya zoezi liende vizuri bila kuleta madhara ikiwa ni pamoja na kuwafidia walowezi waliokuwa na mashamba na wazalishaji wakubwa wa bidhaa nchini humo vilevile kufanya uchambuzi wa kuwapatia ardhi hiyo watakaokuwa na uwezo wa kuiendeleza.

Mazungumzo yakiwa hayajakamilika, warriors walianza kujichagulia maeneo watakayochukua. Mchakato huo wa kujichagulia maeneo ulisababisha mgogoro kati ya wananchi na walowezi wa kizungu kiasi cha kutokea machafuko na mauaji makubwa kwa walowezi. Walowezi wakaondoka kwa kwenda nchi nyingine na wananchi wakajitwalia ardhi bila kuwa na ujuzi wa kuyaendeleza. Hapo ndipo uzalishaji wa kilimo na bidhaa zake ulishuka, uchumi ukashuka na kwa kuwa serikali haikuchukua hatua kunusuru mali na uhai wa walowezi wakati wa machafuko, nchi ya Uingereza (ambapo walowezi wengi walitokea) na washirika wake waliiwekea vikwazo Zimbabwe na ndipo ikafika ilikofika.

Hiyo ni tofauti na kinachoendelea Tanzania. Kimsingi, hali hiyo ingefikiwa tu iwapo serikali ya Tanzania ingewasikiliza wale wapuuzi wa kuchoma nchi na madai yao yasiyo na kichwa wala miguu.

NB: Tumia elimu yako vizuri, kwa faida yako, kizazi chako na Taifa lako.
 
Kamilisha utafiti kwanza wa nini hasa kiliisibu Zimbabwe.

Zimbabwe imeathiriwa na kelele za wananchi waliojiaminisha wapigania Uhuru wa Zimbabwe ambao walishinikiza Serikali ichukue ardhi kutoka kwa walowezi na kuwagawia wao (Sera za kijamaa). Serikali ilikubali na ilianzisha mazungumzo ya pande mbili ili kufanya zoezi liende vizuri bila kuleta madhara ikiwa ni pamoja na kuwafidia walowezi waliokuwa na mashamba na wazalishaji wakubwa wa bidhaa nchini humo vilevile kufanya uchambuzi wa kuwapatia ardhi hiyo watakaokuwa na uwezo wa kuiendeleza.

Mazungumzo yakiwa hayajakamilika, warriors walianza kujichagulia maeneo watakayochukua. Mchakato huo wa kujichagulia maeneo ulisababisha mgogoro kati ya wananchi na walowezi wa kizungu kiasi cha kutokea machafuko na mauaji makubwa kwa walowezi. Walowezi wakaondoka kwa kwenda nchi nyingine na wananchi wakajitwalia ardhi bila kuwa na ujuzi wa kuyaendeleza. Hapo ndipo uzalishaji wa kilimo na bidhaa zake ulishuka, uchumi ukashuka na kwa kuwa serikali haikuchukua hatua kunusuru mali na uhai wa walowezi wakati wa machafuko, nchi ya Uingereza (ambapo walowezi wengi walitokea) na washirika wake waliiwekea vikwazo Zimbabwe na ndipo ikafika ilikofika.

Hiyo ni tofauti na kinachoendelea Tanzania. Kimsingi, hali hiyo ingefikiwa tu iwapo serikali ya Tanzania ingewasikiliza wale wapuuzi wa kuchoma nchi na madai yao yasiyo na kichwa wala miguu.

NB: Tumia elimu yako vizuri, kwa faida yako, kizazi chako na Taifa lako.
pumba
 
Wazungu ndo wamesababisha yote hayo kuanzia DRC mpaka Zimbabwe
Unapotengeneza mwanya wa mtu kukutumia hakika atakutumia. Waafrika tunajipeleka na kujiuza wenyewe kwa wazungu kama mbwa kwa chatu kwanini usimezwe sasa.
Mfano mambo ya Oct 29, leo watu wanashangilia Kombo kukutana na UN Secretary na kusema Tanzania kuna amani, hapo hapo wengine wanashangilia UN kukanusha hiyo taarifa. Kombo anazunguka kwa wazungu kujisafisha ila wameshindwa kujisafisha kwa wananchi na waafrika wenzao. Hutujaona Kombo akienda AU au EAC au SADC ila anakimbilia kujiuza kwa wazungu. Tukabiliane na changamoto zetu wenyewe kwanza ndo tukaombe msaada kwa majurani. Lazima utokee kwako kwenda kwa jirani.
 
Back
Top Bottom