Mbeya Mjini: Kiboko ya Sugu 2015 ni Mbuzax

Mbeya Mjini: Kiboko ya Sugu 2015 ni Mbuzax

wewe hujielewi kabisa mimi ni mkandarasi huezi niambia kitu kuhusu ujenzi hasa wa barabara nina kampuni ipo hapa mitaa ya sokoine nimejenga barabara chunya. Nyingi eana na nina uelewa sana mkubwa kuliko hata wewe ni pm nikupe mengi zaid au niku ajil inaonesha haupo mbeya pita simike uangalie barabara zilivo chini ya kiwango

....nyie ndio wakandarasi tusiowataka........huna hata elimu ya civil engineering....mnavamia fani za watu na kuwa wakandarasi........soma tena ulichoandika au kama huelewi uliza ili uelimishwe.......kujiita Mkandarasi simply because una kampuni ya Ujenzi....haimaanishi kuifahamu fani husika......kama huelewi nilicho-bold in red kwenye maadshi yako uliza ili uelimishwe...hakuna haja pm......hapa itapigwa shule ili na wengine waelimike........

....kwa taarifa yako....matumizi ya cement kwenye ujenzi wa barabara ni kawaida..... haimaanishi ni ujenzi kiwango cha chini kama ulivyosema......cement hutumika hata kwenye ujenzi wa barabara....stabilizarion......na pia inategemea na design.......sasa kama design si sahihi au wewe mkandarasi unaiba mifuko ya cement......hilo ni suala jingine ambalo naweza kukuelimisha.......

kuna.......rigid pavement na flexible pavements........na pia kuna aina nyingine kutegemea na matumizi ya sehemu husika na environment.....sasa ukitaka shule ya pavement sema tu ili tukuelimishe......lakini sio kuudanganya umma hapa JF.....wewe kama una ajenda zako za kisiasa......tumia mlango mwingine unaoufahamu.........

Kwa taarifa yako nime-design pavements sehemu mbali mbali duniani na kwenye aina ya hali ya hewa zote za dunia hii......i.e. kwenye baridi sana (theluji climate), kwenye joto sana (middle east climate) na katikati yake.......na kusimamia ujenzi wake.......

uliza uelimishwe......
 
Oga hii sehemu haikuhusu wapigie simu crb nasikia kampuni yako imefutwa ilishindwa kutengeneza karavati ili watoto wa chekechekea wapite unaacha habari zako
 
ha baati nzuri nimesoma mbeya miaka flan hiv ndo nikalifaham hili jina la mbuza kama si kumuona ...akitangaza mbeya fm wakati huo akiwa pale sangu sekondari ana re seat mitihani...ni boya flan hiv hana heshima kwa watu ila akifahamika kwa kutangaza mbeya fm

Enzi izo alikuwa akitangaza na akina adam mchomvu wao wakiwa mastaa yeye akitangaza nyimbo za dini na kipindi cha muziki wa nyumbani.
Alipenda sana kupiga nyimbo za izzo B na smasho ...enzi hizo izo B hajatoka wakisoma wote sangu sec, izo akitamba na track yake ikiitwa PISHA nipite

Huyu mbuza aliwai kuwa promota na kuna story mbeya enzi hizo kuwa aliwai kumleta prof j na hakuwa na pesa. Akadhalilika

Ule wimbo wa J promota anabip alitungiwa yeye. Labda j kama yupo humu atatuambia.
Enzi hizo nakumbuka akisoma sekondari ila alikiwa jitu zima sana na alikuwa kafeli mara kibao kwenye ku reseat

Huyu ndie mbuza nilie mfahamu nikiwa nasoma mbeya enzi izo

Tusubiri awe mp

Humjui mbuza wwe mnafiki unataka kupoteza mada shame on you!

Ha ha baati nzuri nimesoma mbeya miaka flan hiv ndo nikalifaham hili jina la mbuza kama si kumuona ...akitangaza mbeya fm wakati huo akiwa pale sangu sekondari ana re seat mitihani...ni boya flan hiv hana heshima kwa watu ila akifahamika kwa kutangaza mbeya fm

Enzi izo alikuwa akitangaza na akina adam mchomvu wao wakiwa mastaa yeye akitangaza nyimbo za dini na kipindi cha muziki wa nyumbani.
Alipenda sana kupiga nyimbo za izzo B na smasho ...enzi hizo izo B hajatoka wakisoma wote sangu sec, izo akitamba na track yake ikiitwa PISHA nipite

Huyu mbuza aliwai kuwa promota na kuna story mbeya enzi hizo kuwa aliwai kumleta prof j na hakuwa na pesa. Akadhalilika

Ule wimbo wa J promota anabip alitungiwa yeye. Labda j kama yupo humu atatuambia.
Enzi hizo nakumbuka akisoma sekondari ila alikiwa jitu zima sana na alikuwa kafeli mara kibao kwenye ku reseat

Huyu ndie mbuza nilie mfahamu nikiwa nasoma mbeya enzi izo

Tusubiri awe MP




We ni mpuuzi tunaongelea vitu vya mana unaleta upuuzi mtupu habari za izzo humo zinatuhusu nini eti pro j .dada ako alitungiwa nyimbo na ngoni tribe kwamba hajaolewa mbona hujasema

Ningewaelewa kama mngekuja na hoja za kupinga kuwa hizi sifa si za mbuzax mnaemtaja humu

Mnaropoka tu; semen si yeye aliekuwa anatangaza mbeya fm; semeni si yeye aliekuwa pale sangu
Semeni si yeye aliwai kuwa promota enzi izo.

Na chungu yenu ni hii kama ndio yule tu aliekuwa mtangazaji wa mbeya fm cjui kama bado anatangaza...sifa nilizotaja hapo juu hatoki.

Labda mmpake rangi and by the way such a mburura can't b a MP labda agombee SAU ccm wenyewe wana akili can't take him kama mgombea wao

I'm out
 
ule uongo ambao ulikuwa ukienezwa na wanasiasa wa chadema waliozoea siasa za uongo na kuzua maneno leo zimezidi kutumbukia nyongo mkoa mbeya.

Hali hii imebainika tangu ndugu kinana kuwasili hapa jijini mbeya na kulakiwa na maefu ya vijana huku wakiimba nyimbo mbalimbali za kuisifu ccm na rais kikwete kwa uongozi imara wenye kujali watu wote ikiwa ni pamoja na kuruhusu boda boda kuingia nchini ambazo zimetoa ajila kwa vijana wengi.

Wengi wa vijana wamesikika wakijuta kwanini walimchagua sugu mbunge anayeenda bungeni kwenda kupigana na kuwa mlinzi wa mbowe bungeni kana kwamba walimchague akawakilishe ugomvi na kumlinda mbowe.

Kwa upande wa akina mama na wazee nao hawakuwa nyuma kuwapokea viongozi wa ccm wakiimba nyimbo kadha za kupongeza ccm kwa kuwa chama cha watu,

Mama mmoja alisikika akisema kuwa chama cha wastarabu kinakuja kutusalimu siyo kile chama cha vurugu kile cha mbowe,kwaujumla akina mama hawataki kusikia kitu kinaitwa chadema wakiweka wazi kuwa kila kuliko na uchaguzi akina mama wanapigwa na kuzuiwa kwenda kupiga kura eti kisa watapigia ccm,

Wanambeya walisikika wakisema hivyi sugu kafanya nini wakacheka kwa pamoja na mama mmoja akasema mlichagua sauti za kufoka foka sasa mtakoma.

Lakini kivutio kikubwa ni pale jk alipowasili ilikuwa ni zaidi ya obama watu wameshindwa kujizua na kuruka ruka wakisema mtumishi wetu kaja ndipo kundi kubwa la akina mama likajitokeza wakiimba wimbo wa injili wakisema,"wewe ni mtu wa maana katika dunia hata kama wengine hawakutambui mungu aliyembinguni anakutambua".

kama haitoshi kundi lingine upande wa pili nao wakiimba wimbo wao wakisema" yule tuliyemsubiri amekuja"


Wengi waliendelea kushangilia wakisema sugu hakuna anachofanya karibuni wakombozi, kweli la kuvunda halina ubani sugu kwisha habari yake.
 
ule uongo ambao ulikuwa ukienezwa na wanasiasa wa chadema waliozoea siasa za uongo na kuzua maneno leo zimezidi kutumbukia nyongo mkoa mbeya.

Hali hii imebainika tangu ndugu kinana kuwasili hapa jijini mbeya na kulakiwa na maefu ya vijana huku wakiimba nyimbo mbalimbali za kuisifu ccm na rais kikwete kwa uongozi imara wenye kujali watu wote ikiwa ni pamoja na kuruhusu boda boda kuingia nchini ambazo zimetoa ajila kwa vijana wengi.

Wengi wa vijana wamesikika wakijuta kwanini walimchagua sugu mbunge anayeenda bungeni kwenda kupigana na kuwa mlinzi wa mbowe bungeni kana kwamba walimchague akawakilishe ugomvi na kumlinda mbowe.

Kwa upande wa akina mama na wazee nao hawakuwa nyuma kuwapokea viongozi wa ccm wakiimba nyimbo kadha za kupongeza ccm kwa kuwa chama cha watu,

Mama mmoja alisikika akisema kuwa chama cha wastarabu kinakuja kutusalimu siyo kile chama cha vurugu kile cha mbowe,kwaujumla akina mama hawataki kusikia kitu kinaitwa chadema wakiweka wazi kuwa kila kuliko na uchaguzi akina mama wanapigwa na kuzuiwa kwenda kupiga kura eti kisa watapigia ccm,

Wanambeya walisikika wakisema hivyi sugu kafanya nini wakacheka kwa pamoja na mama mmoja akasema mlichagua sauti za kufoka foka sasa mtakoma.

Lakini kivutio kikubwa ni pale jk alipowasili ilikuwa ni zaidi ya obama watu wameshindwa kujizua na kuruka ruka wakisema mtumishi wetu kaja ndipo kundi kubwa la akina mama likajitokeza wakiimba wimbo wa injili wakisema,"wewe ni mtu wa maana katika dunia hata kama wengine hawakutambui mungu aliyembinguni anakutambua".

kama haitoshi kundi lingine upande wa pili nao wakiimba wimbo wao wakisema" yule tuliyemsubiri amekuja"


Wengi waliendelea kushangilia wakisema sugu hakuna anachofanya karibuni wakombozi, kweli la kuvunda halina ubani sugu kwisha habari yake.

At least sasa nimekuelewa,kumbe we ni kada upo kwenye kampeni.
 
Hana jipya huyo mbulurax!
Sugu ni zaidi ya mfalme kwa mbeya.

'onyo!

Acha ukabila ni laana mbaya sana kwa uz.ao wako!

Kwa heshima na taadhima naomba niweke wazi kuwa nami nitachukua form ya ubunge Mbeya Mjini 2015 naamini nitashinda si kwa maana ya kuwadharau wagombea wengine bali ni kwa sababu nina weza.
 
Oga hii sehemu haikuhusu wapigie simu crb nasikia kampuni yako imefutwa ilishindwa kutengeneza karavati ili watoto wa chekechekea wapite unaacha habari zako

.......daah ni kweli aisee...kampuni yangu ilipigwa chini....si unajua tena nilikuajiri ufanye kazi, ukaniibia cement na nondo.....ndio maana nilishindwa kuimalizia ile kazi......na sasa ndio maana "napiga boksi" huku kwa "Jaluo".........
 
Ningewaelewa kama mngekuja na hoja za kupinga kuwa hizi sifa si za mbuzax mnaemtaja humu

Mnaropoka tu; semen si yeye aliekuwa anatangaza mbeya fm; semeni si yeye aliekuwa pale sangu
Semeni si yeye aliwai kuwa promota enzi izo.

Na chungu yenu ni hii kama ndio yule tu aliekuwa mtangazaji wa mbeya fm cjui kama bado anatangaza...sifa nilizotaja hapo juu hatoki.

Labda mmpake rangi and by the way such a mburura can't b a MP labda agombee SAU ccm wenyewe wana akili can't take him kama mgombea wao


Sio yeye. huyo mbuzax ni mmiliki wa radio sio mtangazaji acha kudanganya watanzania sugu kasha tangaza hagombei unafikili anamuogopa mary mwanjelwa thubutu anamuogopa mbuzax
 
Vijana mi naona tuache kusifia kitu kisichosifika naona muda tuliompa sugu unatosha apumzike tunampenda ila tumempa nafasi kubwa sana ambayo haiwezi hata kidogo kuendelea kumsifia ni kuendelea kukumbatia kutokuwa na maendeleo hapa nyumbani tufunge huu mjadala kwamba tunamshukulu hadi hapo tulipo ila kwa sasa inatosha
 
Vijana wa mbeya umeongea nao lini,hata wakakutuma utujuze huo upuuzi? Toka lini Mbunge akasimamia barabara yeye ni Muhandisi wa jiji la Mbeya? Wewe kula hizo posho za Msafwa mwenzio kimyakimya usitake watu wakujue ujinga wako!Halafu unasema wengi tutakubaliana kwa uchapa kazi wake,tutakubaliana vipi wakati hatumjui!? Rudi kwa mwalimu wako kajifunze upya ukuhadi!
 
vijana wa mbeya umeongea nao lini,hata wakakutuma utujuze huo upuuzi? Toka lini mbunge akasimamia barabara yeye ni muhandisi wa jiji la mbeya? Wewe kula hizo posho za msafwa mwenzio kimyakimya usitake watu wakujue ujinga wako!halafu unasema wengi tutakubaliana kwa uchapa kazi wake,tutakubaliana vipi wakati hatumjui!? Rudi kwa mwalimu wako kajifunze upya ukuhadi!

ila sugu tumemchoka na mimi nawakilisha mawazo ya wengi hapa mbeya
 
vijana mi naona tuache kusifia kitu kisichosifika naona muda tuliompa sugu unatosha apumzike tunampenda ila tumempa nafasi kubwa sana ambayo haiwezi hata kidogo kuendelea kumsifia ni kuendelea kukumbatia kutokuwa na maendeleo hapa nyumbani tufunge huu mjadala kwamba tunamshukulu hadi hapo tulipo ila kwa sasa inatosha

bye bye sugu 2015 welcome mbuzax 2015 jimbo la mbeya
 
Hv huyo mtu wako anatokea wap hapa mby sae, ilomba, iyunga makungulu nonde mwanjelwa mama john, uzungun au wap mbona wazawa hatumjui. Cc tunajua Sugu ni mbunge wetu mpaka achoke mwenyewe
 
Vijana mi naona tuache kusifia kitu kisichosifika naona muda tuliompa sugu unatosha apumzike tunampenda ila tumempa nafasi kubwa sana ambayo haiwezi hata kidogo kuendelea kumsifia ni kuendelea kukumbatia kutokuwa na maendeleo hapa nyumbani tufunge huu mjadala kwamba tunamshukulu hadi hapo tulipo ila kwa sasa inatosha

sugu ubunge umemshinda..kageuka bondia bungeni
 
Vijana wa mbeya umeongea nao lini,hata wakakutuma utujuze huo upuuzi? Toka lini Mbunge akasimamia barabara yeye ni Muhandisi wa jiji la Mbeya? Wewe kula hizo posho za Msafwa mwenzio kimyakimya usitake watu wakujue ujinga wako!Halafu unasema wengi tutakubaliana kwa uchapa kazi wake,tutakubaliana vipi wakati hatumjui!? Rudi kwa mwalimu wako kajifunze upya ukuhadi!



Kusoma hujui hata picha huoni sugu hatakiwi hata bure harafu wengi mnaemkubali sugu mpo nje ya mbeya kwa sababu madudu anayofanya nyie hayawahusu hata.kidogo kwanza kasema hagombei akijidanganya tu kugombea atauza na ile amazon yake
 
Back
Top Bottom