Mbeya Mjini: Kiboko ya Sugu 2015 ni Mbuzax

Mbeya Mjini: Kiboko ya Sugu 2015 ni Mbuzax

Walioko nje ya Mbeya wanaweza kukuamini lakini tuliopo Mbeya umejichanganya Mbuzax hana jipya mkusanya kodi na kampuni ya kinafiki kafanya nini Mbeya au kisa kale ka-redio kake uchwara,nonsense kbs mlete mwngn labda alafu hakuna vijana wa Mbeya waliotoa tamko huu ni mtazamo wako naamini ushachukua buku 7 tayari.
 
Hahahaha nadhani ninaisikia harufu ya " Wanachama wa CDM 400 warudisha kadi za CDM" katika happy birthday ya CCM hahaha ............. mnatuandaa kisaikolojia eh?
 
Nifahamisheni wadau hapa jamani:

Vijana wa mbeya mjini wamekua wakijutia sana maamuzi yao ya 2010 kumchagua sugu mbeya mjini hasa kwa kuto timiza ahadi zake na kushindwa kusimamia miradi mingi iliyopo jiji la mbeya mfano barabara zinazojengwa ndani ya jiji ni mbovu kashindwa kuisimamia serikali ili zitengenezwe zenye ubora kiasi ya kwamba inawekwa cement badala ya lami na yeye ndo muwakilishi wa jimbo la mbeya mjini na mengine mengi hivo kupelekea kugeuza mitizamo na kuelekeza kwa kijana wao mzawa, msafwa na wa mbeya emmanuel joseph mbuza maarufu kama mbuzax na wa kiahidi kumchukulia fomu ya ubunge 2015..

Wengi nazani mtakubaliana na mimi kwa uchapakazi wa huyu kijana ni amekua role model wa vijana wengi wa jiji la mbeya na kila wamuonapo humuita mbunge mbunge kitu ambacho kinasadikiwa kua ni anguko la sugu ifikapo 2015 karibuni wana jamvi nimewakilisha

......Pamoja na kwamba mimi sio mfuasi wa chama chochote..........ningependa niufahamishe umma unaosoma JF kuwa hiyo sentensi tu (in red text) hapo juu inaonyesha ni jinsi gani USIVYOELEWA UNACHOANDIKA.......usiingilie shule za watu......hicho ni kina kirefu sana kwako.......
 
nimeseme msafwa katika maana ya uzawaa sio kama ni kigezo chakuonyesha ukabila ila kwa ivo ipo wazi hapa nchi yetu kua mzawa ndo anapewa nafasi na watu kumuamini jimbo lazima lirudi kwa mnyakyusa au msafwaa

Ndugu yangu Ndevu chafu; siyo kweli kwa hilo unalolisema kwamba katika nchi yetu kigezo cha kabila au uzawawa mahali unakuhakikishia Ubunge siyo kweli,na kudhani watu watakuamini kwasababu ya kuwa kabila moja huo wote ni upuuzi ndugu yangu hata mimi ni mwenyeji wa mkoa huo na nipo hapa Mbeya ni mebahatika kutembea sehemu tofauti za Tanzania Karibu mikoa yote hicho unacho kisema hakina uhalisia hasa katika "METROPOLITAN TOWN OR CITY" hapa na maanisha miji kama Mwanza,Dar es Salaam na Arusha.

Ninachotofautiana nacho kwako ni mtazamo wako wa kigezo cha uzawa aka Ukabila kama kipimo. Lazima tumtazame mtu na kumpima iwapo anafanya kazi ya kuwawakilisha wananchi,kuihoji,kuiwajibisha na kuisimamia serikali Bungeni kwa niaba ya wananchi hizo ndo kazi za Mbunge.Hili halihitaji usafwa au unyakyusa lazima tukatae akili zetu kufikiri kwa uelekeo huu.Hii ni sumu mbaya sana ndugu yangu. HUWEZI UKATOFAUTISHA UZAWA NA UKABILI HAO HAWATENGANISHWI NI WAMOJA NI UCHAGUZI TU WA MSAMIATI.
 
Nifahamisheni wadau hapa jamani:

Vijana wa mbeya mjini wamekua wakijutia sana maamuzi yao ya 2010 kumchagua sugu mbeya mjini hasa kwa kuto timiza ahadi zake na kushindwa kusimamia miradi mingi iliyopo jiji la mbeya mfano barabara zinazojengwa ndani ya jiji ni mbovu kashindwa kuisimamia serikali ili zitengenezwe zenye ubora kiasi ya kwamba inawekwa cement badala ya lami na yeye ndo muwakilishi wa jimbo la mbeya mjini na mengine mengi hivo kupelekea kugeuza mitizamo na kuelekeza kwa kijana wao mzawa, msafwa na wa mbeya emmanuel joseph mbuza maarufu kama mbuzax na wa kiahidi kumchukulia fomu ya ubunge 2015..

Wengi nazani mtakubaliana na mimi kwa uchapakazi wa huyu kijana ni amekua role model wa vijana wengi wa jiji la mbeya na kila wamuonapo humuita mbunge mbunge kitu ambacho kinasadikiwa kua ni anguko la sugu ifikapo 2015 karibuni wana jamvi nimewakilisha

acha upotoshaji ww mbuza ndo nani hapa mjini...umetumwa ili akupe dili kwenye fm yake
 
Chaguo jipya la matumaini mbeya ni mbuzax nimejionea
mi mwenyewe kabisa ccm wa bugi kumpa mtu mwingine ila kwa mbuzax sugu ni mtu wa watu sana anajituma nawashangaa mnaosema mbuzax kafanya nini mbeya muulizen sugu mbuzax ni nan atawaambia uki achana redio yake ya juzi
 
acha upotoshaji ww mbuza ndo nani hapa mjini...umetumwa ili akupe dili kwenye fm yake

wewe haupo mbeya mjini na hujui lolote na kwa taarifa yako sugu haitaji ubunge tena kwan ameona upepo mapema anataka udiwani akwae umeya. So hmuhakika wa ccm kurudihsa jimbo lao ni mia mia
 
kuchambua magazeti tu no utendaji duh baadaye sana tumpe muda sugu anaweza.
 
ndugu yangu ndevu chafu; siyo kweli kwa hilo unalolisema kwamba katika nchi yetu kigezo cha kabila au uzawawa mahali unakuhakikishia ubunge siyo kweli,na kudhani watu watakuamini kwasababu ya kuwa kabila moja huo wote ni upuuzi ndugu yangu hata mimi ni mwenyeji wa mkoa huo na nipo hapa mbeya ni mebahatika kutembea sehemu tofauti za tanzania karibu mikoa yote hicho unacho kisema hakina uhalisia hasa katika "metropolitan town or city" hapa na maanisha miji kama mwanza,dar es salaam na arusha.

Ninachotofautiana nacho kwako ni mtazamo wako wa kigezo cha uzawa aka ukabila kama kipimo. Lazima tumtazame mtu na kumpima iwapo anafanya kazi ya kuwawakilisha wananchi,kuihoji,kuiwajibisha na kuisimamia serikali bungeni kwa niaba ya wananchi hizo ndo kazi za mbunge.hili halihitaji usafwa au unyakyusa lazima tukatae akili zetu kufikiri kwa uelekeo huu.hii ni sumu mbaya sana ndugu yangu. Huwezi ukatofautisha uzawa na ukabili hao hawatenganishwi ni wamoja ni uchaguzi tu wa msamiati.

na wewe sijui jina lako naona umekyrupuka kujibu hapa hoja sio ukabila ni jinsi anavo kubalika na sisi wafanya biashara wa hapa mbeya kwan tumemuaona akifanya mengi sana kwa wanachi wa mbeya huyu kijana mbuzax nimemuongelea sifa
zake sio kwa maana ya ukabila au nini nilikua nataka niweke uhalisia wa huyu hapa jfkwa wasio mjua wewe ndo unaleta ukabila kinacho takiwa hapa kwa wanao mjua wa ongee uwezo wake binafsi bila kujali ukabila
 
......pamoja na kwamba mimi sio mfuasi wa chama chochote..........ningependa niufahamishe umma unaosoma jf kuwa hiyo sentensi tu (in red text) hapo juu inaonyesha ni jinsi gani usivyoelewa unachoandika.......usiingilie shule za watu......hicho ni kina kirefu sana kwako.......

wewe hujielewi kabisa mimi ni mkandarasi huezi niambia kitu kuhusu ujenzi hasa wa barabara nina kampuni ipo hapa mitaa ya sokoine nimejenga barabara chunya. Nyingi eana na nina uelewa sana mkubwa kuliko hata wewe ni pm nikupe mengi zaid au niku ajil inaonesha haupo mbeya pita simike uangalie barabara zilivo chini ya kiwango
 
hahahaha nadhani ninaisikia harufu ya " wanachama wa cdm 400 warudisha kadi za cdm" katika happy birthday ya ccm hahaha ............. Mnatuandaa kisaikolojia eh?

chadema mbeya hakina mvuto na kimepoteza uthamani kufuatia sugu anavo onyesha vituko bungeni kutukana ovyo bila kufata taratibu za bunge hivi vimetukwaza sana wanachi wa mbeya. Mtakua mashaidi kasi ilio kuepo mwanzo na sasa ni tofauti hapa mjini inaonyesha sugu katupiga changa la macho mikutano ya sasa na kipindi kile ni tofauti kabisa sasa hivi watu wana kua wachache sana sugu ameiabisha sana mbeya kwa kipindi chake alichopo bungeni tuna subiria muda tupate chaguo jipya bwana kutoka kwa mungu baba. Mbuzax ata tukomboa kupitia ccm kwa wapenda maendeleo mbeya mjini hapa
 
wewe hujielewi kabisa mimi ni mkandarasi huezi niambia kitu kuhusu ujenzi hasa wa barabara nina kampuni ipo hapa mitaa ya sokoine nimejenga barabara chunya. Nyingi eana na nina uelewa sana mkubwa kuliko hata wewe ni pm nikupe mengi zaid au niku ajil inaonesha haupo mbeya pita SIMIKE uangalie barabara zilivo chini ya kiwango

Dats true mkandarasi!
 
Jamani huyo sugu hatumtaki kwanza kabla hajashindana na ccm atajua moto wa zito kabwe kumwita snitch zito,kuna wabunge hawaludi bungeni kama sugu,msigwa,lema,mdee na wengine,watu mnajifanya hamumjui mbuza harafu mnajua uwepo wa radio yake ha ha ha ha ha ha mnachekesha sana
 
me nko mbeya hata cimujui

Hahaha, dogo mmoja bonge hivi alikuwa na kibanda cha kuchoma cd soweto, baadaye akarudiarudia sangu akaenda kusoma law tumaini iringa! Mjanja mjanja wa mjini anapenda kujipenyeza kutafuta fursa.
 
Jamani huyo sugu hatumtaki kwanza kabla hajashindana na ccm atajua moto wa zito kabwe kumwita snitch zito,kuna wabunge hawaludi bungeni kama sugu,msigwa,lema,mdee na wengine,watu mnajifanya hamumjui mbuza harafu mnajua uwepo wa radio yake ha ha ha ha ha ha mnachekesha sana

Acha utoto wewe, kuijua redio ndiyo kumjua mbuza, au huwa wanabandika mabango barabarani kwamba "huyu ndiyo mwenye bomba fm aliyemliza jamaa wa ebony"!
 
Back
Top Bottom