Marais wanne wa A. Mashariki wanakutana Kigali, Rwanda

Marais wanne wa A. Mashariki wanakutana Kigali, Rwanda

Watanzania hamjiamini ndio sababu mnaipinga rwanda hata kwa mazuri yake,sasa nikuulize nilini mikataba ya EAC ilikua implemented kama ilivyo sasahivi? na jiulize kwanini sasa hivi EAC inapigwa na mataifa ya ulaya na amerika,jiulize wanaogopa nini?ndugu yangu ukiona wazungu na watu wengine wakitamani kuona EAC inakufa ujue wameishaona kwamba itakua tishio kwao mbeleni kiuchumi na kiulinzi,sasa wewe kalia majungu wao wameisha ona mbele na wameona faida iliyomo katika ushirikiano.

Heshima yako Mukamantare, unajua sana kujieleza hata kiswahili unanishinda; baadhi ya points zako zina-substance - labda nikukumbushe kitu: Tanzania na watu wake tunajiamini sana - don't U forget that, sisi ni watu wapenda amani, haki, ushirikiano na binadamu wenzetu na mifano tunayo tele ya kulithibitisha hilo - jaribu kudadisi raia yeyote anayeishi katika nchi zilizo katika kanda ya Kusini mwa Africa usikie watakweleza nini kuhusu Taifa letu na Viongozi wake, ukiwambia Watanzania hawajiamini na awapendiushirikiano watakushangaa sana!!

Majority ya Wanyarwanda including wewe hatuna matatizo nao, baadhi yao wana undugu wa damu na baadhi ya Watanzania - wengine tumewahi kufundishwa na baadhi ya Mawaziri ambao wapo kwenye Serikali ya Rwanda, sisi tunao msema sema sana PK sio kwamba tuna chuki binafsi dhidi yake kama binadamu, tusicho penda sisi ni matendo hatarishi/reckless yanayo fanywa na REGIME yake OVERTLY au COVERTLY ndani na nje ya Taifa lake analoliongoza, kibaya zaidi badala ya kujirudi anaokena kuwa carried away na adventure zake, sasa kundi kama hilo ambalo liko highly unpredictable unaweza kujua kesho wanaweza ku-spring up surprise gani kwa majirani zake ambao anahisi wanamuwekea kiwingu katika Grandiose Plans zake za operation "BABAROSA au SEALION" akishirikiana na ma fourstar Generals wenzake?? Hapa naleta utani lakini raia wanao toka mipakani hawataki tena kuendelea kusikia majirani zao wakilia "NDAFUYE NDAWELEYE"

Labda nimalizie kwa kusema Watanzania hatuhitaji somo kuhusu mazuri na mabaya katika ushirikiano ndani ya EAC - we've been there before na tunajua vizuri mazuri na machungu yake, actually sisi kama nchi we paid a high price kwa kuvunijka kwake - so "once bitten twice shy" we learnt our lesson the hardway, hivyo hatuwezi tena kukurupukia mambo na kujikuta tuna-jump kwenye bandwagon ambalo navigator,dreva na injinia - oh yes all three rolled in one anakuwa ni mtu mmoja tu, one "PK".

PK akumbuke kwamba 4 the time being nchi yake ni kama an invited guest na ajaribu ku-behave kistaarabu, amuhige Nkuruzinza ,awaheshimu members wahanzilishi wa EAC, asihingize/lete Military Mentality uraiani akifikiri anaweza ku bulldoze members wenzake na kuwasema vibaya members wengine ambao kwa mawazo yake anawaona ni kikwazo kwa malengo yake ya siri.

Mukamantare nimalizie kwa kusema unanishangaza sana, una maana gani unaposema mikataba ya EAC haijawahi kuwa implemented kikamilifu kwa kuwa members wahanzilishi ni wavivu wa kufikiri, MukamaSIMBA bwana!! - Yaani unataka kueleza wana JF kwamba EAC imeshamiri baada ya Mtume na Nabii PK kuingilia kati?? Mukamantare kasahau kwamba EAC iliwahi kuwa na vitego vya HABOURS, RAILWAYS, POST&TELCOMS, CUSTOMS, MARINE vitengo vyote hivyo vilikuwa vinafanya kazi kwa ufanisi mkubwa sana, tuliwahi vile vile kutumia CURRENCY moja.

Sasa hapo Rwanda inaweza kupendekeza kitu gani kipya ambacho hakijawahi kuwa implemented na former member Countries? Mnacho fanya nyinyi ni kutaka ku-reinvent the wheel i.e mnataka muonekane "HAMVUMI LAKINI MMO" hamna jipya hapo ndugu yangu MUKAMANTARE - ukisema Rwanda imefanikisha kuondoa viza za kwenda kuangalia Sokwe na Ngedele wa Rwanda na Uganda hilo ntakubaliana nawe.
 
Pamoja na yote yaliyosemwa,sisi tupo bize kufunika kashfa ya ESCROW na kuwadhibiti CDM muda wa kushiriki huko tunautoa wapi????
 
Bwana
Kimweri,
Inaoekana uelewa wako kiuchumi ni mdogo,kenya wanachokifanya nikutaka
kudhibiti bei ya mahindi lakini sio njaa,na nafikiri unaelewa kitu
kinaitwa mubadala,nikusema wakenya hawawezi kufa kwanjaa kwa sababu ya
kukosa mahindi kwani wanaweza kuishi kwa mchele hata wa pakistani,na sio
tanzania tu kwenye mahindi na unachotakiwa ni kushukuru kenya kuamua
kununua mahindi ya majirani sio kuyatafuta kwingine,hii ndio ujirani
mwema wa kimaendeleo,haiwezikani kwenda sahemu nyingine wakati
watanzania wanamahindi na wanahitaji pesa.

wanadhibiti bei ya mahindi ili iweje. kenya wanahitaji chakula majority
ni masikini wanaeza afford mahindi si ngano wala mchele. hapa umeongea
pumba kwa kifupi kenya kuna njaa au hata vyombo vya habari hufuatilii mkuu? sisemi kwa vibaya sisi kama watanzania tuna jukumu kubwa la kuhakikisha majirani zetu hawapati matatizo hasa kenya tumetoka mbali sio nyie
 
Au hujui kila nchi
ina uhuru wa kusaini makubaliano yoyote na nchi inayopenda? Wewe kama
nani unapendekeza kenya isaini makubaliano na tanzania wakati wakenya
wameamua kusain na uganda, rwanda na sudan? Sisi tuliposain mikataba ya
siri na china ambayo mimi na wewe sote hatuijui inawezekana ikawa hata
ya kubadilishana mazao ya misitu au mifugo uliona nani anatuingilia?
Kununua chakula ni hela yako tu hata marekani unaweza kununua, mbona
wewe unakula blue band ya kenya kwan ni msaada? Acha kila nchi ijiamulie
mambo yake kiuchumi na kibiashara bana

acha kutoa mfano wa kitoto kwenye hoja nzito. umewahi kusikia watu wamekufa kwa kukosa blueband?
 
Unaweza niambia hao unaowaita majority wanakandamizwaje?kwa sasa ID za rwanda hakuna muhutu ,mtusi au mtwa kama ilivyo kua zamani,wanyarwanda wote wanahaki sawa ya kusoma,wanahaki sawa ya matibabu,wanahaki sawa ya kazi,wanahakisawa katika siasa,tofauti na zamani sasa huko kukandamizwa kuko wapi? please punguzeni ushabiki wa interahamwe na chuki dhidi ya watusi,nachokuambia sasa hivi rwanda ni ya wanyarwanda wote tofauti na rwanda ya zamani.

Mukamasimba wewe mtu mzima na hoja ya kwamba watu wasipokuwa na ID yenye kuonyesha kabila lake au serikali inapogawa vyeo ilikufurahisha kabila fulani ni kutenda haki basi kwa hoja zako utakuwa umeshinda MUDA HUU lakini ukweli ambao hata Rais wetu JK anaufahamu wenzenu wahutu hawana furaha nyie watutsi mnavyowatawala na mngekuwa na demokrasi ya kweli mngepata majibu kwenye sanduku la kura. Bahati mbaya utawala wa PK ni wa mabavu na hao wahutu wanawalia timing kitu kila mtu anafahamu hata wewe mwenyewe kwahiyo ilikukwepesha genocide na adha ya ukimbizi huku kwetu Tanzania, Rais Kikwete alimuomba PK aone mbali na ku negotiate na hao FDLR. Habari za mtutsi sijui kafanya hivi mara mhutu kafanya vile sisi haituhusu lakini Amani kuwepo Rwanda inatuhusu kwasababu in one way or another itatu affect.
 
Heshima yako Mukamantare, unajua sana kujieleza hata kiswahili unanishinda; baadhi ya points zako zina-substance - labda nikukumbushe kitu: Tanzania na watu wake tunajiamini sana - don't U forget that, sisi ni watu wapenda amani, haki, ushirikiano na binadamu wenzetu na mifano tunayo tele ya kulithibitisha hilo - jaribu kudadisi raia yeyote anayeishi katika nchi zilizo katika kanda ya Kusini mwa Africa usikie watakweleza nini kuhusu Taifa letu na Viongozi wake, ukiwambia Watanzania hawajiamini na awapendiushirikiano watakushangaa sana!!

Majority ya Wanyarwanda including wewe hatuna matatizo nao, baadhi yao wana undugu wa damu na baadhi ya Watanzania - wengine tumewahi kufundishwa na baadhi ya Mawaziri ambao wapo kwenye Serikali ya Rwanda, sisi tunao msema sema sana PK sio kwamba tuna chuki binafsi dhidi yake kama binadamu, tusicho penda sisi ni matendo hatarishi/reckless yanayo fanywa na REGIME yake OVERTLY au COVERTLY ndani na nje ya Taifa lake analoliongoza, kibaya zaidi badala ya kujirudi anaokena kuwa carried away na adventure zake, sasa kundi kama hilo ambalo liko highly unpredictable unaweza kujua kesho wanaweza ku-spring up surprise gani kwa majirani zake ambao anahisi wanamuwekea kiwingu katika Grandiose Plans zake za operation "BABAROSA au SEALION" akishirikiana na ma fourstar Generals wenzake?? Hapa naleta utani lakini raia wanao toka mipakani hawataki tena kuendelea kusikia majirani zao wakilia "NDAFUYE NDAWELEYE"

Labda nimalizie kwa kusema Watanzania hatuhitaji somo kuhusu mazuri na mabaya katika ushirikiano ndani ya EAC - we've been there before na tunajua vizuri mazuri na machungu yake, actually sisi kama nchi we paid a high price kwa kuvunijka kwake - so "once bitten twice shy" we learnt our lesson the hardway, hivyo hatuwezi tena kukurupukia mambo na kujikuta tuna-jump kwenye bandwagon ambalo navigator,dreva na injinia - oh yes all three rolled in one anakuwa ni mtu mmoja tu, one "PK".

PK akumbuke kwamba 4 the time being nchi yake ni kama an invited guest na ajaribu ku-behave kistaarabu, amuhige Nkuruzinza ,awaheshimu members wahanzilishi wa EAC, asihingize/lete Military Mentality uraiani akifikiri anaweza ku bulldoze members wenzake na kuwasema vibaya members wengine ambao kwa mawazo yake anawaona ni kikwazo kwa malengo yake ya siri.

Mukamantare nimalizie kwa kusema unanishangaza sana, una maana gani unaposema mikataba ya EAC haijawahi kuwa implemented kikamilifu kwa kuwa members wahanzilishi ni wavivu wa kufikiri, MukamaSIMBA bwana!! - Yaani unataka kueleza wana JF kwamba EAC imeshamiri baada ya Mtume na Nabii PK kuingilia kati?? Mukamantare kasahau kwamba EAC iliwahi kuwa na vitego vya HABOURS, RAILWAYS, POST&TELCOMS, CUSTOMS, MARINE vitengo vyote hivyo vilikuwa vinafanya kazi kwa ufanisi mkubwa sana, tuliwahi vile vile kutumia CURRENCY moja.

Sasa hapo Rwanda inaweza kupendekeza kitu gani kipya ambacho hakijawahi kuwa implemented na former member Countries? Mnacho fanya nyinyi ni kutaka ku-reinvent the wheel i.e mnataka muonekane "HAMVUMI LAKINI MMO" hamna jipya hapo ndugu yangu MUKAMANTARE - ukisema Rwanda imefanikisha kuondoa viza za kwenda kuangalia Sokwe na Ngedele wa Rwanda na Uganda hilo ntakubaliana nawe.

Mtalii akifika Kenya kuangalia nyumbu,pundamilia,vifaru,twiga anaweza kwenda Uganda, Rwanda kwenda kucheki ngedere na sokwe kwa viza ile moja.
 
Mukamasimba wewe mtu mzima na hoja ya kwamba watu wasipokuwa na ID yenye kuonyesha kabila lake au serikali inapogawa vyeo ilikufurahisha kabila fulani ni kutenda haki basi kwa hoja zako utakuwa umeshinda MUDA HUU lakini ukweli ambao hata Rais wetu JK anaufahamu wenzenu wahutu hawana furaha nyie watutsi mnavyowatawala na mngekuwa na demokrasi ya kweli mngepata majibu kwenye sanduku la kura. Bahati mbaya utawala wa PK ni wa mabavu na hao wahutu wanawalia timing kitu kila mtu anafahamu hata wewe mwenyewe kwahiyo ilikukwepesha genocide na adha ya ukimbizi huku kwetu Tanzania, Rais Kikwete alimuomba PK aone mbali na ku negotiate na hao FDLR. Habari za mtutsi sijui kafanya hivi mara mhutu kafanya vile sisi haituhusu lakini Amani kuwepo Rwanda inatuhusu kwasababu in one way or another itatu affect.
Mkuu hasira unazosema za hao FDLR ni sawa nahasira walizo nazo baadhi ya watanzania,ukiiuliza watusi waliwakosea nini watanzania hawawezi kukueleza lakini nichuki tu zisizo kua na msingi.
 
hao watu wa magharibi na vibaraka wao kwanini hawampendi PK, kuna interest yoyote wanaitaka from rwanda? as far as i know nchi yenu hakuna oil hakuna madini hata gesi hakuna, sidhani kama watamchukia tu bila sababu.
Kama kazi anapiga vizuri sana tunaona, sasa sababu ni ipi ya watu kumuandama tu, it seems kuna tatizo analifanya watu wanashindwa livumilia.
Me naona presdaa wenu ndio ana shida.

Mkuu hao wazungu kumchukia ni kwasababu ya mipango yake ya kujitosheleza katika nyanja zote bila kuwategemea hao wazungu na kuanzisha wimbi jipya la viongozi wa afrika wanaopinga ukoloni mamboleo kwa kutaka waafrika kuungana na kuacha ombaomba,na kwa mwafrika kujiamlia mambo yake bila kupangiwa au kuamuliwa na hao wazungu hiyo ndio sababu,lakini viongozi wengine wanao chekacheka na hao wazungu hawawezi kua na haja nao.
 
Pamoja na yote yaliyosemwa,sisi tupo bize kufunika kashfa ya ESCROW na kuwadhibiti CDM muda wa kushiriki huko tunautoa wapi????



Nimeipenda sana post yako kirumonjeta

hawana muda zaidi ya kama ulikwisha sema hapo juu!
 
Last edited by a moderator:
Heshima yako Mukamantare, unajua sana kujieleza hata kiswahili unanishinda; baadhi ya points zako zina-substance - labda nikukumbushe kitu: Tanzania na watu wake tunajiamini sana - don't U forget that, sisi ni watu wapenda amani, haki, ushirikiano na binadamu wenzetu na mifano tunayo tele ya kulithibitisha hilo - jaribu kudadisi raia yeyote anayeishi katika nchi zilizo katika kanda ya Kusini mwa Africa usikie watakweleza nini kuhusu Taifa letu na Viongozi wake, ukiwambia Watanzania hawajiamini na awapendiushirikiano watakushangaa sana!!

Majority ya Wanyarwanda including wewe hatuna matatizo nao, baadhi yao wana undugu wa damu na baadhi ya Watanzania - wengine tumewahi kufundishwa na baadhi ya Mawaziri ambao wapo kwenye Serikali ya Rwanda, sisi tunao msema sema sana PK sio kwamba tuna chuki binafsi dhidi yake kama binadamu, tusicho penda sisi ni matendo hatarishi/reckless yanayo fanywa na REGIME yake OVERTLY au COVERTLY ndani na nje ya Taifa lake analoliongoza, kibaya zaidi badala ya kujirudi anaokena kuwa carried away na adventure zake, sasa kundi kama hilo ambalo liko highly unpredictable unaweza kujua kesho wanaweza ku-spring up surprise gani kwa majirani zake ambao anahisi wanamuwekea kiwingu katika Grandiose Plans zake za operation "BABAROSA au SEALION" akishirikiana na ma fourstar Generals wenzake?? Hapa naleta utani lakini raia wanao toka mipakani hawataki tena kuendelea kusikia majirani zao wakilia "NDAFUYE NDAWELEYE"

Labda nimalizie kwa kusema Watanzania hatuhitaji somo kuhusu mazuri na mabaya katika ushirikiano ndani ya EAC - we've been there before na tunajua vizuri mazuri na machungu yake, actually sisi kama nchi we paid a high price kwa kuvunijka kwake - so "once bitten twice shy" we learnt our lesson the hardway, hivyo hatuwezi tena kukurupukia mambo na kujikuta tuna-jump kwenye bandwagon ambalo navigator,dreva na injinia - oh yes all three rolled in one anakuwa ni mtu mmoja tu, one "PK".

PK akumbuke kwamba 4 the time being nchi yake ni kama an invited guest na ajaribu ku-behave kistaarabu, amuhige Nkuruzinza ,awaheshimu members wahanzilishi wa EAC, asihingize/lete Military Mentality uraiani akifikiri anaweza ku bulldoze members wenzake na kuwasema vibaya members wengine ambao kwa mawazo yake anawaona ni kikwazo kwa malengo yake ya siri.

Mukamantare nimalizie kwa kusema unanishangaza sana, una maana gani unaposema mikataba ya EAC haijawahi kuwa implemented kikamilifu kwa kuwa members wahanzilishi ni wavivu wa kufikiri, MukamaSIMBA bwana!! - Yaani unataka kueleza wana JF kwamba EAC imeshamiri baada ya Mtume na Nabii PK kuingilia kati?? Mukamantare kasahau kwamba EAC iliwahi kuwa na vitego vya HABOURS, RAILWAYS, POST&TELCOMS, CUSTOMS, MARINE vitengo vyote hivyo vilikuwa vinafanya kazi kwa ufanisi mkubwa sana, tuliwahi vile vile kutumia CURRENCY moja.

Sasa hapo Rwanda inaweza kupendekeza kitu gani kipya ambacho hakijawahi kuwa implemented na former member Countries? Mnacho fanya nyinyi ni kutaka ku-reinvent the wheel i.e mnataka muonekane "HAMVUMI LAKINI MMO" hamna jipya hapo ndugu yangu MUKAMANTARE - ukisema Rwanda imefanikisha kuondoa viza za kwenda kuangalia Sokwe na Ngedele wa Rwanda na Uganda hilo ntakubaliana nawe.
Mkuu kuna kitu kimoja nataka nikueleze,kwanza east afrika ya kwanza ilivunjika kwa sababu ya tanzania kutaka kujilimbikizia kilakitu,na nakushangaa kuonyesha kwamba rwanda ndiyo yenye matatizo,inawezekanaje kenya na uganda kua upande wa rwanda ina maana hawana akili? nitanzania tu wanaoangalia mbali? hapo kunatatizo inabidi mjichunguze.
 
wanadhibiti bei ya mahindi ili iweje. kenya wanahitaji chakula majority
ni masikini wanaeza afford mahindi si ngano wala mchele. hapa umeongea
pumba kwa kifupi kenya kuna njaa au hata vyombo vya habari hufuatilii mkuu? sisemi kwa vibaya sisi kama watanzania tuna jukumu kubwa la kuhakikisha majirani zetu hawapati matatizo hasa kenya tumetoka mbali sio nyie
Kwataarifa yako kenya inapesa inaweza kudhibiti huo mfumuko wa bei,kwani hayo mahindi mmewapa bure?
 
Jmali, wewe unatatizo la kuchukia watusi tu,nimekueleza haki walionayo wahutu sasa nchini rwanda ni sawa na haki waliokuanaya watusi wakati wa serikali yenu ya habyarimana?

haki waliyokuwa nayo watutsi chini ya Habyarimana inalingana na haki waliyokuwa nayo wahutu chini ya utawala wa miaka 400 ya ufalme wa kitutsi?
 
Bwana Jmali,
Hata ukiambiwa ukweli huwezi elewa,hawa waliopewa vyeo na pesa ni wale walioachana na ideology ya mauaji ya kimbali na system ya kuwarejesha na kutoa msamaha kwa FDLR ilianza zamani hata kable kikwete kufikiria kwamba kuna FDLR duniani,lakini baadaye kuna watu wengi wa magharibi na baadhi ya vibaraka wao kwa sababu za kutompenda pk walifanya juhudi za kukwamisha hilo zoezi na kuwapatia silaha na kuwazuia kurejea kwao kwa matumaini ya kuwatumia kuundoa utawala wa pk,sasa haya yote ya ushauri ni unafiki tu,rwanda hajaomba msaada wowote kuhusu amani yake na rwanda kuna amani kuzidi hata tanzania.

kama FDLR ni wauaji kwa nini wasishtakiwe kwa mauaji waliyofanya, mahakama ya ICTR si ipo? wauaji wote wanashitakiwa pale na si vinginevyo.
Kagame hana orodha yoyote ya watu ndani ya FDLR wanaotuhumiwa kwa mauaji ingekuwa hivyo kungekuwa na arrest warrant na dunia nzima ingeingia DRC kuwasaka. Kilichoko ni kuwa FDLR ni chama cha siasa kisichokubali Muasi kagame kuongoza Rwanda. Ndio maana kagame anawanunua toka FDLR kwa fedha na vyeo, lakini hapo hapo wakiwa DRC kama watu huru anawafuata kuwaua na hata mazungumzo hataki, kwani anajua kuwa mwisho wake ni yeye kuondoka madarakani. Silaha walizonazo FDLR ni kwa ajili ya kujilinda dhidi ya kagame na sio kwa ajili ya kuleta vurugu DRC, ndio maana hata DRC akiwa na shida na kagame anashirikiana na FDLR wazi wazi, ndio maana FDLR walikuwapo toka 2000, M23 wamekuja juzi, lakini M23 wamepigwa, FDLR wamebaki wanadisarm kiustaarabu.
 
kama FDLR ni wauaji kwa nini wasishtakiwe kwa mauaji waliyofanya, mahakama ya ICTR si ipo? wauaji wote wanashitakiwa pale na si vinginevyo.
Kagame hana orodha yoyote ya watu ndani ya FDLR wanaotuhumiwa kwa mauaji ingekuwa hivyo kungekuwa na arrest warrant na dunia nzima ingeingia DRC kuwasaka. Kilichoko ni kuwa FDLR ni chama cha siasa kisichokubali Muasi kagame kuongoza Rwanda. Ndio maana kagame anawanunua toka FDLR kwa fedha na vyeo, lakini hapo hapo wakiwa DRC kama watu huru anawafuata kuwaua na hata mazungumzo hataki, kwani anajua kuwa mwisho wake ni yeye kuondoka madarakani. Silaha walizonazo FDLR ni kwa ajili ya kujilinda dhidi ya kagame na sio kwa ajili ya kuleta vurugu DRC, ndio maana hata DRC akiwa na shida na kagame anashirikiana na FDLR wazi wazi, ndio maana FDLR walikuwapo toka 2000, M23 wamekuja juzi, lakini M23 wamepigwa, FDLR wamebaki wanadisarm kiustaarabu.
Bwana Jmali,
PK ni mtu muungwana sana kama angehitaji kuwafungulia mashitaka watu wote walioshiriki mauaji ya kimbali nafikiri 80% ya wanyarwanda wangekua gerazani,na hii ndio watu wengi walitamani ifanyike hivyo ili reconciliation ishindikane lakini pk aliliona hilo ndio maana watu walioua watu na kuomba msamaha wengi waliachiwa na kupokelewa kama raia wa rwanda na hata hao FDLR wameisha rudi wengi,nafikiri kama pk angekua muuaji nafikiri angeanzia kwa hao wauaji kwani alikua nahaki ya kulipiza kisasi lakini ilibidi achukue hatua ngumu kama hiyo ili wanyarwanda waweze kuishi pamoja,hao FDLR walio nje ambao hawajarudi ni mateka wa hao wafaransa wakisaidiwa na nchi jirani zisizoitakia rwanda amani wanao endekea kuwang'ang'ania ili kuvunja amani ya rwanda hilo linajulikana sana,sasa wewe usitake kudanganya watu hapa kwasababu ya chuki yako dhidi ya watusi.
 
Mkuu kuna kitu kimoja
nataka nikueleze,kwanza east afrika ya kwanza ilivunjika kwa sababu ya
tanzania kutaka kujilimbikizia kilakitu,na nakushangaa kuonyesha kwamba
rwanda ndiyo yenye matatizo,inawezekanaje kenya na uganda kua upande wa
rwanda ina maana hawana akili? nitanzania tu wanaoangalia mbali? hapo
kunatatizo inabidi mjichunguze.

ohoo kumbe hata hujui east africa ya 1977 ilivunjika kwa sababu zipi. nakushauri ukasome historia kwanza
 
Hebu toka usingizini,Rwanda ilikua imekandamizwa nyanja zote,kwanza rwanda ya wakati huo walikua wakijiona kama ka mkoa ka ufaransa,palikua na ubaguzi wa kikabila,mtusi yeye hakuruhusiwa kupata kazi jeshini,serikalini kama kiongozi,shule ndio usiseme,hata wahutu wa maeneo mengine ya mashariki,kusini,magharibi hawakupewa haki sawa na wahutu wa kwao na habyarimana,katika miaka 30 kufikia 1994 rwanda ilikua na wasomi wa universty 2200 wakati sasa rwanda ina wasomi wa universty zaidi 70000 katika miaka 20 tu,kwa sasa wanyarwanda bila kujali kabila wote wanahaki sawa katika nyanja zote kinacho angaliwa ni uwezo sana sana katika mgawanyo wa kazi,ukombozi anayeujua kwa sana ni mnyarwanda wewe kama mtanzania huwezi tambua.
Mi naona wewe unapapenda sana Rwanda hama nchini kwetu mkuu nenda Kagame anakusubili akutoe roho.
 
kama FDLR ni wauaji kwa nini wasishtakiwe kwa mauaji waliyofanya, mahakama ya ICTR si ipo? wauaji wote wanashitakiwa pale na si vinginevyo.
Kagame hana orodha yoyote ya watu ndani ya FDLR wanaotuhumiwa kwa mauaji ingekuwa hivyo kungekuwa na arrest warrant na dunia nzima ingeingia DRC kuwasaka. Kilichoko ni kuwa FDLR ni chama cha siasa kisichokubali Muasi kagame kuongoza Rwanda. Ndio maana kagame anawanunua toka FDLR kwa fedha na vyeo, lakini hapo hapo wakiwa DRC kama watu huru anawafuata kuwaua na hata mazungumzo hataki, kwani anajua kuwa mwisho wake ni yeye kuondoka madarakani. Silaha walizonazo FDLR ni kwa ajili ya kujilinda dhidi ya kagame na sio kwa ajili ya kuleta vurugu DRC, ndio maana hata DRC akiwa na shida na kagame anashirikiana na FDLR wazi wazi, ndio maana FDLR walikuwapo toka 2000, M23 wamekuja juzi, lakini M23 wamepigwa, FDLR wamebaki wanadisarm kiustaarabu.

Thats exactly what we want. Hayo megine yoooote ni blah blah tu.
 
Back
Top Bottom