Marais wanne wa A. Mashariki wanakutana Kigali, Rwanda

Marais wanne wa A. Mashariki wanakutana Kigali, Rwanda

wrong! hapo ndipo unapothibitisha kuwa Rwanda ni dictatorship. Institution gani au nguvu za kuamua nani ashitakiwe na nani asishtakiwe anazo nani? Judiciary? Bunge? au kagame personally? Kagame anaamua vipi yeye kuwapa baadhi ya FDLR vyeo halafu hapo hapo aseme wale ambao ameshindwa kuwanunua kutokana na misimamo yao ni wauaji wasiostahili hata kusikilizwa hoja zao?
Reconciliation kwa juu juu kila mtu anaona ni kitu kizuri. Lakini reconciliation gani hiyo inayotaka wahutu waombe msamaha forever, kwa makosa ya wahutu wachache wa interahamwe, tena waliokuwa wakiongozwa na mtutsi Robert kajuga ndani ya siku 100, lakini reconciliation hiyo ikatae kata kata uhalifu wa kagame/RPA from 1990 to 1994? 1994, 1998, 2000 kuwaua wahutu ndani ya Rwanda na Congo DRC? Hiyo unadhani ni reconciliation au upuuzi? wahutu wote walioko Rwanda hawawezi kusema haya niliyoandika kwa sababu no doubt watauawa au wataishia gerezani. FDLR wakiwa DRC congo wako huru kusema haya, ndio maana Kagame hataki wawe DRC, anataka wawe Rwanda ambapo anaweza kuwamonitor anavyotaka na kubana uhuru wao wa kusema (refer: divisionism laws, revisionism, negative ideology blah blah).
Najua unashabikia tu kwa sababu probably wewe ni mtutsi wa nje ya Rwanda, but let me tell you, watutsi ninaoongea nao nikiwa Rwanda wanaogopa sana mtazamo wa kagame towards wahutu kuwa utakuja kuwaadhibu wao one day. Watu kama nyinyi make it hard kwa watutsi wote dunia nzima. Angalia tu hata hapa JF mitazamo yenu ilivyoleta negative image kwa watutsi wote kwa ujumla.
the so called reconciliation is one sided, everyone can see that. Wewe haukuwapo Rwanda 94, watutsi waliokuwapo akina kizito mihigo na kupoteza everything including wazazi, wanajua what happened, na sasa kagame kawafunga kwa kuimba ukweli kuwa RPF waliua kama vile interahamwe, wewe mtutsi english speaker uliyekulia bongo ndio unajifanya unajua?
Kutokana na hii mistreatment, mhutu aliyezaliwa leo si anaweza hata kuona maybe interahamwe were right?
Jmali tatizo lako unachukua kesi ya watu wachache na kuifanya ya ujumla ingawa mengi unayo yasema ni uongo,kwanza ni wahutu wangapi wako rwanda na wanaishi kwa amani ukilinganisha na hao wanao pinga serikali?ni watusi wangapi wanao pinga serikali ya rwanda ukilinganisha na watusi walio rwanda?sikiliza ndugu yangu siamini hata awe mtanzania kabila moja lika fanya mauaji ya kuangamiza kwa kabila jingine na mambo kuishia kutoa msamaa, ninachojua kisasi na lazima lakini rwanda chini ya uongozi madhubuti wa pk hao wauaji 70% wamesamehewa,na kwa maoni yangu hawakustahili msamaha hata kidogo,kwangu mimi auaye lazima auawe,na nafikiri watu wengi wanaamini hivyo.
 
wrong! hapo ndipo unapothibitisha kuwa Rwanda ni dictatorship. Institution gani au nguvu za kuamua nani ashitakiwe na nani asishtakiwe anazo nani? Judiciary? Bunge? au kagame personally? Kagame anaamua vipi yeye kuwapa baadhi ya FDLR vyeo halafu hapo hapo aseme wale ambao ameshindwa kuwanunua kutokana na misimamo yao ni wauaji wasiostahili hata kusikilizwa hoja zao? Reconciliation kwa juu juu kila mtu anaona ni kitu kizuri. Lakini reconciliation gani hiyo inayotaka wahutu waombe msamaha forever, kwa makosa ya wahutu wachache wa interahamwe, tena waliokuwa wakiongozwa na mtutsi Robert kajuga ndani ya siku 100, lakini reconciliation hiyo ikatae kata kata uhalifu wa kagame/RPA from 1990 to 1994? 1994, 1998, 2000 kuwaua wahutu ndani ya Rwanda na Congo DRC? Hiyo unadhani ni reconciliation au upuuzi? wahutu wote walioko Rwanda hawawezi kusema haya niliyoandika kwa sababu no doubt watauawa au wataishia gerezani. FDLR wakiwa DRC congo wako huru kusema haya, ndio maana Kagame hataki wawe DRC, anataka wawe Rwanda ambapo anaweza kuwamonitor anavyotaka na kubana uhuru wao wa kusema (refer: divisionism laws, revisionism, negative ideology blah blah). Najua unashabikia tu kwa sababu probably wewe ni mtutsi wa nje ya Rwanda, but let me tell you, watutsi ninaoongea nao nikiwa Rwanda wanaogopa sana mtazamo wa kagame towards wahutu kuwa utakuja kuwaadhibu wao one day. Watu kama nyinyi make it hard kwa watutsi wote dunia nzima. Angalia tu hata hapa JF mitazamo yenu ilivyoleta negative image kwa watutsi wote kwa ujumla. the so called reconciliation is one sided, everyone can see that. Wewe haukuwapo Rwanda 94, watutsi waliokuwapo akina kizito mihigo na kupoteza everything including wazazi, wanajua what happened, na sasa kagame kawafunga kwa kuimba ukweli kuwa RPF waliua kama vile interahamwe, wewe mtutsi english speaker uliyekulia bongo ndio unajifanya unajua? Kutokana na hii mistreatment, mhutu aliyezaliwa leo si anaweza hata kuona maybe interahamwe were right?
What a well balanced analysis!! Bravo mkuu.
 
wrong! hapo ndipo unapothibitisha kuwa Rwanda ni dictatorship. Institution gani au nguvu za kuamua nani ashitakiwe na nani asishtakiwe anazo nani? Judiciary? Bunge? au kagame personally? Kagame anaamua vipi yeye kuwapa baadhi ya FDLR vyeo halafu hapo hapo aseme wale ambao ameshindwa kuwanunua kutokana na misimamo yao ni wauaji wasiostahili hata kusikilizwa hoja zao?
Reconciliation kwa juu juu kila mtu anaona ni kitu kizuri. Lakini reconciliation gani hiyo inayotaka wahutu waombe msamaha forever, kwa makosa ya wahutu wachache wa interahamwe, tena waliokuwa wakiongozwa na mtutsi Robert kajuga ndani ya siku 100, lakini reconciliation hiyo ikatae kata kata uhalifu wa kagame/RPA from 1990 to 1994? 1994, 1998, 2000 kuwaua wahutu ndani ya Rwanda na Congo DRC? Hiyo unadhani ni reconciliation au upuuzi? wahutu wote walioko Rwanda hawawezi kusema haya niliyoandika kwa sababu no doubt watauawa au wataishia gerezani. FDLR wakiwa DRC congo wako huru kusema haya, ndio maana Kagame hataki wawe DRC, anataka wawe Rwanda ambapo anaweza kuwamonitor anavyotaka na kubana uhuru wao wa kusema (refer: divisionism laws, revisionism, negative ideology blah blah).
Najua unashabikia tu kwa sababu probably wewe ni mtutsi wa nje ya Rwanda, but let me tell you, watutsi ninaoongea nao nikiwa Rwanda wanaogopa sana mtazamo wa kagame towards wahutu kuwa utakuja kuwaadhibu wao one day. Watu kama nyinyi make it hard kwa watutsi wote dunia nzima. Angalia tu hata hapa JF mitazamo yenu ilivyoleta negative image kwa watutsi wote kwa ujumla.
the so called reconciliation is one sided, everyone can see that. Wewe haukuwapo Rwanda 94, watutsi waliokuwapo akina kizito mihigo na kupoteza everything including wazazi, wanajua what happened, na sasa kagame kawafunga kwa kuimba ukweli kuwa RPF waliua kama vile interahamwe, wewe mtutsi english speaker uliyekulia bongo ndio unajifanya unajua?
Kutokana na hii mistreatment, mhutu aliyezaliwa leo si anaweza hata kuona maybe interahamwe were right?

Hizi lies and BS propaganda waambie your fellow interahamwe,uninformed fools and ignorants,kwanza you have no business hapa you belong in jail na uncle zako kina Kambanda wanaokula bure jela za Mali,FYI Rwanda is doing fine and getting better everyday
 
Uwezo wako wa kufikir uko chini sana, afu jifunze kuienzi lugha yako ya taifa hata kwa kuiongea na kuandika.
Pia una tatizo la kujivuna sana, kama ni mhays sio kosa lako lakin kama sio mhaya na ujinga wako.

Hey, shut your big domo. Acha kutajataja makabila ya watu, wewe kabila lako ni lipi?
 
Hizi lies and BS propaganda waambie your fellow interahamwe,uninformed fools and ignorants,kwanza you have no business hapa you belong in jail na uncle zako kina Kambanda wanaokula bure jela za Mali,FYI Rwanda is doing fine and getting better everyday

you reply to my comments though:A S wink:
 
Hey, shut your big domo. Acha kutajataja makabila ya watu, wewe kabila lako ni lipi?

Kwan kuna makabila ya miti?! Mi msukuma umesikia bepari la kihaya
Afu we ni bonge la sharobaro, umeambiwa kuenzi lugha ya taifa umeona uje na kiswanglish, unatuchafulia lugha aisee
 
huna hoja bwanamdogo nilitegemea majibu ya maana ngoja nikuache wewe siyo saizi yangu.

Hahahaha mswahili kwa kujivuna! Balaa, eti sio saiz yangu wewe ni MUNGU? Upuuzi mtupu
Kama umeshindwa kujua maana kuelewa na kukalili basi
 
Watanzania tusijengewe hofu siziso na msingi. Hizi nchi zimeandaa forum Tao kihalali. South Sudan ni solo kubwa la bidhaa za Kenya na sudan
 
samahani, inaonekana unajadili vitu vilivyokuzidi uwezo wa kuvielewa.Sheria za kimataifa zinazuia mahusiano na baadhi ya nchi,sheria za WTO zinazuia nchi zisizo wanachama kusaini makubaliano na wanachama, hujui kuwa hakuna aliyekuwa na ananunua bidhaa P.R.C kabla ya 71?hujui nguvu iliyotumia P.RC kuingia WTO?inawezekana umri wako hauruhusu kujadili hili, ila ni mfano mzuri wa ulichokiandika.na unaonesha ni jinsi gani uko WRONG.

dunia sio bush league, kila mtu anafanya atakavyo.kuna viranja wake,unafanya vile viranja wanashauri.ukileta ubishi wanakutenga.cue NK.

Kwani "misaada" ya uchina hamuilipi kama nchi?unafahamu tofauti ya loan na grants?hiyo mikataba 19 zaidi ya 15 ni loans,italipwa na waliopewa misaada hiyo.

Kuuza nafaka nje ya nchi sio right ya wakenya, ni priviliedge ambayo imekuwa awarded kwao,priviledge hii inaweza kuondolewa muda wowote, na ndio sababu ya kusaini mkataba kulinda "priviledge" hiyo.Chakula walichouziwa Kenya kimetoka National Reserve.Ni mali ya Taifa. Unafahamu utaratibu wa voucher unavyofanya kazi?kwa hiyo wewe ukajua kuwa sasa kuna mkenya atakuja na pesa kashika mkononi kununua mahindi pale iringa au rukwa?how old are u?

kwa uwezo wako wa kufikiri,unaamini kuwa upungufu wa Mahindi unatatuliwa na Mchele?kama vile upungufu wa maji unavyotatuliwa na Juice?kwa kuwa vyote ni vimiminika?ndugu,hauko sahihi.

Kenya wamefanya kilicho ndani ya uwezo wao,na hicho ni kununua mahindi Tanzania,vilivyobaki ni hypotheticals,kama vile ukileta hypotheticals za -kama bongo ingekuwa kama NY-

Ehehehe! much more logic......
 
Jmali tatizo lako unachukua kesi ya watu wachache na kuifanya ya ujumla ingawa mengi unayo yasema ni uongo,kwanza ni wahutu wangapi wako rwanda na wanaishi kwa amani ukilinganisha na hao wanao pinga serikali?ni watusi wangapi wanao pinga serikali ya rwanda ukilinganisha na watusi walio rwanda?sikiliza ndugu yangu siamini hata awe mtanzania kabila moja lika fanya mauaji ya kuangamiza kwa kabila jingine na mambo kuishia kutoa msamaa, ninachojua kisasi na lazima lakini rwanda chini ya uongozi madhubuti wa pk hao wauaji 70% wamesamehewa,na kwa maoni yangu hawakustahili msamaha hata kidogo,kwangu mimi auaye lazima auawe,na nafikiri watu wengi wanaamini hivyo.

Akili yako iko sawa? Mwenye idadi kamili ya;-
1. wahutu dhidi ya kuwaua watus ni nani?
2.Watus dhidi ya kuwaua wahutu ni nani?
na je, alipataje idadi hiyo? asilimia 70% wamesamehewa na muuaji? yeye mwenyewe paka anashitakiwa kushiriki/kuanzisha hayo majanga.......sasa inakuwaje awashitaki wenzake?
 
Hizi lies and BS propaganda waambie your fellow interahamwe,uninformed fools and ignorants,kwanza you have no business hapa you belong in jail na uncle zako kina Kambanda wanaokula bure jela za Mali,FYI Rwanda is doing fine and getting better everyday

The only thing you are missing is you do not trust yourself. You have planted the idea that everyone who is against kagame is belong to interahamwe. As nyerere said DHambi ya ubaguzi itaendelea kuwatafuna tu............
 
Vipi kiwete hakualikwa tena jamani.

Wewe acha ujuha. Unatakiwa kuwa na heshima kwa raisi wako wa nchi unakosa hata chembe ya uzalendo. Nyie ndiyo mnashangilia mambo ya nchi za wenzenu na kuidharau nchi yenu. Kama ingekuwa korea kaskazini wewe ungepelekwa katika makambi ya kujifunza uzalendo.
 
Watanzania niwatu wa wivu sana,mlifikiri kwamba bila tanzania hakuna EA sasa tangu kutengwa kwa tanzania mipango imeshika kasi kamavile hakuna kilichobadilika,na hii imeathiri sana mapato ya tanzania,sasa hii kelele yote ni hasira na wivu tu wakiswahili,mmekubali kutumiwa na wazungu kuuvunja muungano wa EAC lakini hawajamaa wamelijua hilo sasa endeleeni majungu mtashituka mnaburura mkia kimaendeleo.

Ikiwa nchi za EU zinafikiria kupiga kura kuangalia umuhimu wa jumuiya yao ya Ulaya na washiriki muhimu kama UK wanaona hakuna manufaa yeyote kwao na wanataka kujiondosha itakuwa upuuzi huu wa EAC? Ni kweli watanzania hatukuipenda, hatuipendi na kamwe hatutoipenda EAC. Ni ushirikiano wa kinafiki na kindumilakuwili. Sisi watanzania tuna kumbukumbu kubwa sana ya EAC ya kwanza iliyokufa mwaka 1977 na tunatahadhali kubwa sana hatuingii kichwa kichwa hata kidogo. Nyinyi Rwanda na kinchi kidogo sana na hakina historia yoyote ya economic intergration kama hizi hivyo mna pupa sana na kiherere kingi. Angalieni msije mkawa na ndoto za mchana tu na mwishowe mukaangukia pua?
 
Dili za kubadilishana bidhaa za kilimo? kweli mna utani na biashara. Au dili la kuadhimisha ukombozi hewa wa Rwanda.
Hawezi kikwete kuhudhuria kijiwe cha watu wenye stress!
Mkuu nimependa hii, 'Ukombozi hewa' ...Eti Watutsi kutwaa madaraka ndio ukombozi wakati ni ukaburu mtupu.
 
Wewe acha ujuha. Unatakiwa kuwa na heshima kwa raisi wako wa nchi unakosa hata chembe ya uzalendo. Nyie ndiyo mnashangilia mambo ya nchi za wenzenu na kuidharau nchi yenu. Kama ingekuwa korea kaskazini wewe ungepelekwa katika makambi ya kujifunza uzalendo.

Ndo kama jamaa mmoja humu anajiita commanche. Anamshabikia kagame mpaka basi. Alafu anajiita mtanzania Commanche
 
Last edited by a moderator:
Kaka sasa hizi ni fitna. You just had to mention my name. Te he he. Oh well.

Fitina gani mkuu? si unasema kagame yuko sahihi na ni bora kuliko rais wako? au unapokuwa unaandika huwa unakuwa umekunya viroba/burudani? na washabiki wako ni akina mukamasimba na murutongore ambao wenyewe wanamsifu rais wao.
Wewe siku zote ni kuiponda serikali ya kibongo.
 
Ikiwa nchi za EU zinafikiria kupiga kura kuangalia umuhimu wa jumuiya yao ya Ulaya na washiriki muhimu kama UK wanaona hakuna manufaa yeyote kwao na wanataka kujiondosha itakuwa upuuzi huu wa EAC? Ni kweli watanzania hatukuipenda, hatuipendi na kamwe hatutoipenda EAC. Ni ushirikiano wa kinafiki na kindumilakuwili. Sisi watanzania tuna kumbukumbu kubwa sana ya EAC ya kwanza iliyokufa mwaka 1977 na tunatahadhali kubwa sana hatuingii kichwa kichwa hata kidogo. Nyinyi Rwanda na kinchi kidogo sana na hakina historia yoyote ya economic intergration kama hizi hivyo mna pupa sana na kiherere kingi. Angalieni msije mkawa na ndoto za mchana tu na mwishowe mukaangukia pua?
yale yale niliyo sema kutojiamini,eti UK hawaoni umuhimu wa ushirikiano! ndugu yangu fanya yako kama wewe sio kuangalia walioshindwa sisi kama EA tunaweza,hebu ni kuulize lilitatizo la uchumi lililo ikumba ulaya na amerika lilifika huku EA? au afrika,ndugu yangu kisichowezekana ulaya kinaweza wezekana afrika,na kinacho wezekana ulaya kinaweza kutowezekana afrika,hili ndio tatizo la kuwabudu wazungu na kuona yao ndio bora pole sana jaribu kujikwamua kutoka katika hizo fikira.
 
Fitina gani mkuu? si unasema kagame yuko sahihi na ni bora kuliko rais wako? au unapokuwa unaandika huwa unakuwa umekunya viroba/burudani? na washabiki wako ni akina mukamasimba na murutongore ambao wenyewe wanamsifu rais wao.
Wewe siku zote ni kuiponda serikali ya kibongo.
Wewe justdoitnow,umekaa kiushabiki kama mshabiki wa simba au yanga,hatatimu yako ikifanya vibaya hukosi kuitetea lazima utakua na sababu,sasa huyo baba yako jk tunamjua udhaifu wake na uhodari wake hivyohivyo na pk,lakini ukiwaweka katika munzani jk yuko chini sana katika maeneo yote,sasa watu wakisema ukweli dhidi ya kiongozi wako unawaita eti si wazalenda,ndugu yangu mzalenda ni mtu anayeipenda nchi yake hakuna mzalendo anayeitakia nchi yake vita,hakuna mzalenda anayenyamaza wakati anaona nchi yake inaelekea kubaya,mzalenda lazima awe imara kuitetea na kuilinda nchi yake,sasa hayo utayafikia kivipi? nikwamba unatakiwa kupaza sauti na kukemea yale yasioenda vizuri ndani ya nchi yako,siyo kuungamkono kilakitu kiwekibaya au kizuri we twende tu,huo si uzalendo bali ni mapenzi kwa kiongozi wako.
 
Back
Top Bottom