Marais wanne wa A. Mashariki wanakutana Kigali, Rwanda

Marais wanne wa A. Mashariki wanakutana Kigali, Rwanda

PK anajua sana kuwachezea akili viongozi wa Kiafrica wasio ona mbali, Rwanda iliachwa kutawaliwa na wakoloni kwenye miaka ya SITINI, na wakoloni waliondoka bila ya kupigana vita; sasa hii agenda ya kusherekea kukombolewa kwa RWANDA inatoka wapi? Yanarudi yale yale ya kupalilia UKABILA as far as PK and his lieutenants are concern tafsiri ya UKOMBOZI ni RWANDA kutawaliwa na a Minority (TUTSIS) basi!!! Makabila mengine yeye anawaona ni HAMNAZO, hii inaweza ku-set a very bad precedence.

Miafrica tulivyo wa ajabu! Si ajabu viongozi walio halikwa huko hawata-question suala hilo, kama mwenzangu anavyo sema hapo juu, hakuna cha biashara wala nini? - Hapo wanafanya michezo ya kuigiza kwa kurudia rudia kuchezea karata za genocide miaka nenda rudi kama njia ya ku-legitimize kikundi kidogo kuendelea kutawala majority miaka yote mpaka YESU arudi - kisa? Wenyewe ndio wana amini Mungu aliwapa haki miliki ya KUTAWALA wengine - nimesoma nao nawajua sana mindset zao zilivyo, ziko highly scewed kweli kweli and they can do anything to prove a POINT - labda niseme sio wote lakini wengi wao wako wired hivyo! Govt ya Rwanda inacho fanya ni ku-copy na ku-paste tactics za Wayahudi kuhusu HOLOCAUST, oh yes emulating JEWS tacticts to the letter ili wafanye wapendalo kwa binadamu wenzao bila ya kujali au kuogopa Dunia itasemaje.

mkuu kuna sera inayointwa "ndi' omunyarwanda" nilisikia siku moja redioni, ktk utekelezaji wake, Wahutu wanatakiwa kuwaomba msamaha Watusi kutokana na mauaji ya kimbari!, kwakweli ilinishangaza sana
 
Ni marais wa Kenya, Rwanda, Uganda na Sudani kusini. Wamesaini mkataba wa kubadilishana bidhaa za kilimo na ufugaji, maeneo ya kushirikiana yaongezeka toka 8 hadi 16, marais wasema hadi sasa hawajakutana na kikwazo chochote, mh Uhuru Kenyatta na Paul Kagame washuhudia mabadiliko na manufaa ya haraka yanayotokea, Ethiopia yashiriki kwa mara ya kwanza kama mtazamaji. Baadae watahudhuria sherehe za maadhimisho ya ukombozi wa Rwanda.
Viongozi wengi wa Kenya wana akili, si rahisi Wanyarwanda specifically PK na kundi lake likafanikiwa kuwachonganisha na Watanzania - hapa wanazungumzia eti "kubadilishana bidhaa za Kilimo!!" Wanayasema hayo wakata si Rwanda, Uganda au Sudan ya Kusini wenye chakula cha ziada cha kuwahuzia/ kuwasaidia ndugu zetu wa Kenya ili watokane na baa la njaa, uwezo huo nchi ya Rwanda hawana - majigambo tu na kukosa shukrani. Rwanda haina kitu chochote chenye substance cha ku-contribute kwenye kanda ya Africa Mashariki zaidi ya Viongozi wao kuwa overly Bellicose, WAR Mongering na ni wachonganishi wakubwa by DEFAULT.
 
mkuu kuna sera inayointwa "ndi' omunyarwanda" nilisikia siku moja redioni, ktk utekelezaji wake, Wahutu wanatakiwa kuwaomba msamaha Watusi kutokana na mauaji ya kimbari!, kwakweli ilinishangaza sana
Mkulu, holdon - wiil be BACK.
 
yaani Rwanda wameomba lift tu kwenye EAC,wanataka kupiga na honi! Kikwete aliwaambia Tanzania being one among the three founders of EAC,will be there to stay!.Mwenye wivu na chokochoko ajinyonge na buble gum!
 
Ahaa Mukamasimba hebu tuseme kweli hivi tuone wivu kwa lipi Kagame yuko bize na kukandamiza wahutu, Mseveni ndio hofu tupu mpaka amerukia ajenda ya mashoga ili apate sapoti ya watu wa dini, Uhuru na stress za The Hague. Sie tumesubstitute business partner kutoka Rwanda kuimarisha Congo. Hivi sie tuwaonee wivu kwa maana ipi maana kwanza ni sie ndio hatutaki hamjatukataza nyie. Hatutaki kutumiwa kienyeji kwa maslahi ya madikteta mara sijui Defence protocol, Fast track Federation sisi hatutaki kugeuzwa ngao ya kagame.

Bali tunataka kutumiwa na wazungu eti
 
Watanzania niwatu wa wivu sana,mlifikiri kwamba bila tanzania hakuna EA sasa tangu kutengwa kwa tanzania mipango imeshika kasi kamavile hakuna kilichobadilika,na hii imeathiri sana mapato ya tanzania,sasa hii kelele yote ni hasira na wivu tu wakiswahili,mmekubali kutumiwa na wazungu kuuvunja muungano wa EAC lakini hawajamaa wamelijua hilo sasa endeleeni majungu mtashituka mnaburura mkia kimaendeleo.

Unajua wewe tigo inakuwasha hivi unadhani hawa wavuta bangi watafika kokote?
 
Kiukweli sisi wabongo tuna wivu kama wanavosema jamaa, tena wivu wa kike. Kama sio kweli mbona ikija habari inayohusu hawa jamaa walioungana sisi tunaponda tu, kwa nini? Hao jamaa walielewana wawe wanakutana kila baada ya miezi miwili na ndicho walichofanya kigali na wameshafanya huko nyuma, ajabu ikija habari inahusu mambo yao tunaponda tu kama sio wivu nini?! Tuache wivu jaman wafanye yao nasi tufanye yetu kwa faida yetu.

Atakaye jibu hapa ajibu kwa nini tunaponda mambo yao wakati hayatuhusu huku na sisi tuna mambo yetu kibao ya kufanya?
 
mkuu kuna sera inayointwa "ndi' omunyarwanda" nilisikia siku moja redioni, ktk utekelezaji wake, Wahutu wanatakiwa kuwaomba msamaha Watusi kutokana na mauaji ya kimbari!, kwakweli ilinishangaza sana

Ulisikia vibaya, maybe ulikuwa namawazo mengi kwanza sio ndi omunyarwanda ni Ndi UmunyaRwanda... sielewi kwanini ulisikia hoja ya wa Hutu kuomba msamaha wa Tusi harafu ile ya wa Tusi kuomba msamaha wa Hutu ikakutoka au umeiacha makusudi, anyway hii ni program ya WanyaRwanda wote kuombana msamaha na sio lazima, ila yule anayejiskia kusutwa na roho yake kwa kile alichokifanya yeye au familia yake anapewa uwanja wa kuomba msamaha hadharani.
Hii haiangalii kabila kuna wa Tutsi wameomba msamaha, vilevile kuna wa Hutu wameomba msamaha.
 
Kiukweli sisi wabongo tuna wivu kama wanavosema jamaa, tena wivu wa kike. Kama sio kweli mbona ikija habari inayohusu hawa jamaa walioungana sisi tunaponda tu, kwa nini? Hao jamaa walielewana wawe wanakutana kila baada ya miezi miwili na ndicho walichofanya kigali na wameshafanya huko nyuma, ajabu ikija habari inahusu mambo yao tunaponda tu kama sio wivu nini?! Tuache wivu jaman wafanye yao nasi tufanye yetu kwa faida yetu.

Atakaye jibu hapa ajibu kwa nini tunaponda mambo yao wakati hayatuhusu huku na sisi tuna mambo yetu kibao ya kufanya?

Sidhani kama watanzania wanaponda,wanasema ukweli ulivyo. KENYA kuna njaa, wanaenda kusaini mkataba wa kubadilishana mazao ya chakula, wapi na wapi?mkataba wenyewe wanasaini na Rwanda. Rwana hawana Ardhi kubwa y akuweza kubadilishana chakula na Kenya.Kenya hawana Ardhi kubwa yenye rutuba kuweza kulisha nchi nyengine EA.ukizingatia ardhi kubwa yenye rutuba Kenya imehodhiwa na wafanyabiashara wachache ambao hawako tayari kulima mahindi, bali maua kupeleka ulaya kuuza.

Walichofanya viongozi wa COW ni photo Op,hakuna la ziada. kwani baada ya hapo wote watarudi TZ kuomba/kununua chakula. Kwani mbali na kuwaita watanzania wavivu, KULA yao inategemea wavivu haohao.

So far hao unaowaita wenye wivu wabongo, hawajazuia chochote kuhusu hao COW,sanasana bila hiyana serikali ya TZ inatoa msaada pale unapohitajika, na inafanya biashara pale inapohtajika (refer tani milioni 2 za mahindi kwenda Kenya).
 
Sidhani kama watanzania wanaponda,wanasema ukweli ulivyo. KENYA kuna njaa, wanaenda kusaini mkataba wa kubadilishana mazao ya chakula, wapi na wapi?mkataba wenyewe wanasaini na Rwanda. Rwana hawana Ardhi kubwa y akuweza kubadilishana chakula na Kenya.Kenya hawana Ardhi kubwa yenye rutuba kuweza kulisha nchi nyengine EA.ukizingatia ardhi kubwa yenye rutuba Kenya imehodhiwa na wafanyabiashara wachache ambao hawako tayari kulima mahindi, bali maua kupeleka ulaya kuuza.

Walichofanya viongozi wa COW ni photo Op,hakuna la ziada. kwani baada ya hapo wote watarudi TZ kuomba/kununua chakula. Kwani mbali na kuwaita watanzania wavivu, KULA yao inategemea wavivu haohao.

So far hao unaowaita wenye wivu wabongo, hawajazuia chochote kuhusu hao COW,sanasana bila hiyana serikali ya TZ inatoa msaada pale unapohitajika, na inafanya biashara pale inapohtajika (refer tani milioni 2 za mahindi kwenda Kenya).

Au hujui kila nchi ina uhuru wa kusaini makubaliano yoyote na nchi inayopenda? Wewe kama nani unapendekeza kenya isaini makubaliano na tanzania wakati wakenya wameamua kusain na uganda, rwanda na sudan? Sisi tuliposain mikataba ya siri na china ambayo mimi na wewe sote hatuijui inawezekana ikawa hata ya kubadilishana mazao ya misitu au mifugo uliona nani anatuingilia? Kununua chakula ni hela yako tu hata marekani unaweza kununua, mbona wewe unakula blue band ya kenya kwan ni msaada? Acha kila nchi ijiamulie mambo yake kiuchumi na kibiashara bana
 
Au hujui kila nchi ina uhuru wa kusaini makubaliano yoyote na nchi inayopenda? Wewe kama nani unapendekeza kenya isaini makubaliano na tanzania wakati wakenya wameamua kusain na uganda, rwanda na sudan? Sisi tuliposain mikataba ya siri na china ambayo mimi na wewe sote hatuijui inawezekana ikawa hata ya kubadilishana mazao ya misitu au mifugo uliona nani anatuingilia? Kununua chakula ni hela yako tu hata marekani unaweza kununua, mbona wewe unakula blue band ya kenya kwan ni msaada? Acha kila nchi ijiamulie mambo yake kiuchumi na kibiashara bana

Kama hukuelewa gist ya nilichoandika sitakuelezea, am not the type to squeeze a dead wood.
Sijapendekeza KENYA wasaini mkataba na Tanzania, wameshafanya hivyo tayari, na sio mimi wala wewe tulipendekeza hilo. NJAA imewasukuma wafanye hivyo,waziri wao ameona kusaini mkataba na mchi yenye surplus ni njia nuzri ya kuzuia mfumuko wa bei unaotokana na uhaba huko kwao.Nimefafanua kuwa mkataba unaohusu chakula kati ya nchi mbili zisizo na food security ni symbolic at best. hakuna tofauti na TZ kusaini mkataba wa kuuziana zana za kivita na burundi wakati sie wenyewe tunanunua china na russia.UNAELEWA?

Kununua kitu chochote kwa nchi yoyote duniani sio hela yako tu, lazima kuwe na makubaliano ya msingi,Biahsara kati ya nchi na nchi si sawa na wewe kununua blueband kariakoo,kama huelewi hili jifunze, au omba ufundishwe. kama unabisha nenda marekani uwaambie nataka kununua B51,uone kama Hagel atakuruhusu.

China pamoja na kutengeneza kila kitu raisi wao alikuwa korea kuhimiza trade pact na South Korea.Biashara ya Kimataifa sio rahisi hivyo.

Back to your first wrong statement, sio kila nchi ina uhuru wa kusaini mkataba na kila nchi, uhuru mwengine ni implied. Hujui kuwa NK hairuhusiwi kusaini mikataba mingi tu na nchi nyingi tu duniani?unafahamu maaan aya trade embargo?
 
Kiukweli sisi wabongo tuna wivu kama wanavosema jamaa, tena wivu wa kike. Kama sio kweli mbona ikija habari inayohusu hawa jamaa walioungana sisi tunaponda tu, kwa nini? Hao jamaa walielewana wawe wanakutana kila baada ya miezi miwili na ndicho walichofanya kigali na wameshafanya huko nyuma, ajabu ikija habari inahusu mambo yao tunaponda tu kama sio wivu nini?! Tuache wivu jaman wafanye yao nasi tufanye yetu kwa faida yetu.

Atakaye jibu hapa ajibu kwa nini tunaponda mambo yao wakati hayatuhusu huku na sisi tuna mambo yetu kibao ya kufanya?
Wewe huwezi kuponda sababu unatumikia PK, jibu hoja za wanaoponda kwasababu wanna facts, katika member states wa EAC Tanzania ndiyo yenye bidhaa nyingi za kilimo na Mifugo na opportunities nyingi zaidi, na hata salsa Rwanda huchukua Chakula kingi Tz....... bado tz ni dependable hata kwa Kenya, acha waendelee na vikao vyao, mbiyo za sakafuni huishia ukingoni.
 
Wewe huwezi kuponda sababu unatumikia PK, jibu hoja za wanaoponda kwasababu wanna facts, katika member states wa EAC Tanzania ndiyo yenye bidhaa nyingi za kilimo na Mifugo na opportunities nyingi zaidi, na hata salsa Rwanda huchukua Chakula kingi Tz....... bado tz ni dependable hata kwa Kenya, acha waendelee na vikao vyao, mbiyo za sakafuni huishia ukingoni.

Hiyo nishajibu, ni uhuru wa kuchagua na kufanya maamuzi ambao kila nchi inayo, ni kama ukraine alivyoamua kushirikiana na ulaya afu eti russia hataki!
Haya na wewe jibu sasa hizo hoja zangu

Afu kingine ukiona watu hawakutaki jua hawana faida na wewe, hata kama ukijisifia una mali, pesa na magari ya kifahari hayo ni ya kwako na familia yako, so ukiona raia hawashoboki na wewe ujuwe wewe si lolote kwao ungekuwa ni muhimu kwao wangeshoboka tu, mbona marekani anawachinja na kuwaibia lakini bado wanashiboka nae
 
Wajinga sana hawa wanajiunga afu wakipata shida ya Chakula wanakimbilia kwetu
 
wangeahirisha hicho kikao kwanza waende wakasaidiane kule pwani ya kenya. News had it kwamba usiku wa jana kuamkia leo al shabaab wameshambulia na kuua watu 30. Wameua polisi kituoni na kufungulia mahabusu wote! Nilidhani huko ndio kulikua muhimu kwenda kushirikiana kama CoW.
 
Wasio'shoboka' ni selfish leaders tu wa CoW...kaulize wafanya biashara Kenya kama hawana 'shida' na Tz....



Hiyo nishajibu, ni uhuru wa kuchagua na kufanya maamuzi ambao kila nchi inayo, ni kama ukraine alivyoamua kushirikiana na ulaya afu eti russia hataki!
Haya na wewe jibu sasa hizo hoja zangu

Afu kingine ukiona watu hawakutaki jua hawana faida na wewe, hata kama ukijisifia una mali, pesa na magari ya kifahari hayo ni ya kwako na familia yako, so ukiona raia hawashoboki na wewe ujuwe wewe si lolote kwao ungekuwa ni muhimu kwao wangeshoboka tu, mbona marekani anawachinja na kuwaibia lakini bado wanashiboka nae
 
Back
Top Bottom