Marais wanne wa A. Mashariki wanakutana Kigali, Rwanda

Marais wanne wa A. Mashariki wanakutana Kigali, Rwanda

Fitina gani mkuu? si unasema kagame yuko sahihi na ni bora kuliko rais wako? au unapokuwa unaandika huwa unakuwa umekunya viroba/burudani? na washabiki wako ni akina mukamasimba na murutongore ambao wenyewe wanamsifu rais wao.
Wewe siku zote ni kuiponda serikali ya kibongo.

Nitake radhi mkuu. Sijawahi kuiponda serikali yangu. Nikiwa mwanachama hai wa CCM I take offense. Ukisoma post zangu nyingi ni kumsifu Rais JK kwa mazuri anayofanya, hili halina ubishi.Msimamo wangu kuhusu suala la Rwanda unatokana na ukweli usiopingika kuwa Rais Kagame ana haki ya kuilinda na kuitetea nchi yake bila ya bugudha kutoka kwa majirani. Ushauri alioutoa Rais JK kwa Rwanda haukuwa sahihi kwani kuna mengi yamejificha nyuma yake ama kwa kujua au kwa kutokujua. Mfano, kuna "madai" kuwa waasi wa FDLR wanapata misaada na kubebwa na Tanzania ikiwa ni pamoja na logistics na silaha. Sasa kama Rais analijua au halijui hili sifahamu. Ila kwa ushauri wangu, Rais JK angehakikisha kwanza hakuna watu ndani ya utawala wake wanaoipaka matope administration yake kwa kushirikiana na wauaji wa FDLR kabla hajamshauri Kagame aongee na waasi wa FDLR. Lakini vile vile, ushauri si shurti. Rais Kagame ana haki ya ku-react anyway he pleases ikija suala la usalama wa nchi yake. Sioni hatia juu yangu na wala sioni ni vipi nimeudhihaki u-Tanzania wangu kwa kuhoji masuala ya msingi. Hizi tabia za kusifia sifia kila lisemwalo na viongozi ni la ki-imla huko North Korea, Iran etc.
 
Hardline Tutsi hating people will not relent until Pres Kagame is out of power, aibu! Hapa kuna watu hawajawahi hata kufika Kigali au Rwanda na kuona mafanikio makubwa yaliyofikiwa katika miaka 20 tu baadha ya genocide. Hao wahutu mnaodai kuwasemea ni wakina nani? Mbona watu regardless of ethnic lines wanafaidi matunda ya uongozi thabiti wa Rais Kagame. Hutu ndio majority kwa hiyo by default wao ndio wanafaidika zaidi na maendeleo ya nchi iwe katika nyanja za elimu, afya, uongozi, usalama, biashara n.k. Wa-Tanzania wenzangu tuache ushabiki na utetezi kwa wauaji wa FDLR. Tuungane na ndugu zetu wa Rwanda na kudumisha udugu wetu.
 
mkuu kuna sera inayointwa "ndi' omunyarwanda" nilisikia siku moja redioni, ktk utekelezaji wake, Wahutu wanatakiwa kuwaomba msamaha Watusi kutokana na mauaji ya kimbari!, kwakweli ilinishangaza sana
Hata mie nimeisikia, sijawahi kusikia sera ya ovyo na ya kibaguzi kama ile, ushahidi kuwa na wahutu nao waliuwawa uko wazi cha ajabu eti wahutu wawaombe msamaha watusi! Kwanini na RPF wasiwaombe msamaha wahutu waliopoteza wapendwa wao kwa risasi za RPF? Yaani nikifikiri naona Rwanda ina safari ndefu sana.
 
Tanzanians are still having nightmares on this fantastic unity. Wake up and smell the coffee
And what about Kenyans now! They are slowing down their speed when it comes to the issue of Monetary Union. Have they lost the Coffee smell?
 
Hardline Tutsi hating people will not relent until Pres Kagame is out of power, aibu! Hapa kuna watu hawajawahi hata kufika Kigali au Rwanda na kuona mafanikio makubwa yaliyofikiwa katika miaka 20 tu baadha ya genocide. Hao wahutu mnaodai kuwasemea ni wakina nani? Mbona watu regardless of ethnic lines wanafaidi matunda ya uongozi thabiti wa Rais Kagame. Hutu ndio majority kwa hiyo by default wao ndio wanafaidika zaidi na maendeleo ya nchi iwe katika nyanja za elimu, afya, uongozi, usalama, biashara n.k. Wa-Tanzania wenzangu tuache ushabiki na utetezi kwa wauaji wa FDLR. Tuungane na ndugu zetu wa Rwanda na kudumisha udugu wetu.
Eti Watz wenzangu! sema wanyarwanda wenzako mnaoishi nao kigali na hivyo mnashuhudia maendeleo. Maana huko imepitishwa sheria ya watu kuvaa viatu kwa lazima inaonesha ushamba uliwazidi. Kama ulivyosema sie watz hatujawahi kufika Kigali lakini ukae ukijua kuwa hata makaburu wa south walikuwa wanafanya vizuri sana kiuchumi lakini SA haikuwahi kutulia. Acheni kuwakandamiza wahutu waliowengi mjenge nchi yenu kwa pamoja.
 
Nitake radhi mkuu. Sijawahi kuiponda serikali yangu. Nikiwa mwanachama hai wa CCM I take offense. Ukisoma post zangu nyingi ni kumsifu Rais JK kwa mazuri anayofanya, hili halina ubishi.Msimamo wangu kuhusu suala la Rwanda unatokana na ukweli usiopingika kuwa Rais Kagame ana haki ya kuilinda na kuitetea nchi yake bila ya bugudha kutoka kwa majirani. Ushauri alioutoa Rais JK kwa Rwanda haukuwa sahihi kwani kuna mengi yamejificha nyuma yake ama kwa kujua au kwa kutokujua. Mfano, kuna "madai" kuwa waasi wa FDLR wanapata misaada na kubebwa na Tanzania ikiwa ni pamoja na logistics na silaha. Sasa kama Rais analijua au halijui hili sifahamu. Ila kwa ushauri wangu, Rais JK angehakikisha kwanza hakuna watu ndani ya utawala wake wanaoipaka matope administration yake kwa kushirikiana na wauaji wa FDLR kabla hajamshauri Kagame aongee na waasi wa FDLR. Lakini vile vile, ushauri si shurti. Rais Kagame ana haki ya ku-react anyway he pleases ikija suala la usalama wa nchi yake. Sioni hatia juu yangu na wala sioni ni vipi nimeudhihaki u-Tanzania wangu kwa kuhoji masuala ya msingi. Hizi tabia za kusifia sifia kila lisemwalo na viongozi ni la ki-imla huko North Korea, Iran etc.
Mie sitaki hata kuisikia CCM na hata kikwete mwenyewe ktk masuala ya ndani ameharibu sana hasa ktk suala la Ufisadi na kuendekeza urafiki na uchama. Lakini kwa sera za nje excellent kabisa. Ameperform kwa kiwango cha hali ya juu kuanzia alivyohandle EAC mpaka anavyomhandle kagame. Sasa wewe unasema kakosea! Sie tunahangaika na wakimbizi na wengine wamegeuka wahamiaji haramu hawataki kurudi Rwanda kwasababu ya kagame, Halafu anadistabilize DRC wakimbizi TZ kila kukicha. Alitakiwa ampasue kabisa na sio kumshauri tu.
 
Eti Watz wenzangu! sema wanyarwanda wenzako mnaoishi nao kigali na hivyo mnashuhudia maendeleo. Maana huko imepitishwa sheria ya watu kuvaa viatu kwa lazima inaonesha ushamba uliwazidi. Kama ulivyosema sie watz hatujawahi kufika Kigali lakini ukae ukijua kuwa hata makaburu wa south walikuwa wanafanya vizuri sana kiuchumi lakini SA haikuwahi kutulia. Acheni kuwakandamiza wahutu waliowengi mjenge nchi yenu kwa pamoja.

Ndugu Kibona umetumwa na FDLR kueneza chuki dhidi ya Kagame.
 
Ndugu Kibona umetumwa na FDLR kueneza chuki dhidi ya Kagame.
Nimeshakwambia mie ni Mtz na Rais wangu ni kikwete. Kwahiyo sie watz chini ya rais wetu kikwete tumetumwa na FDLR. Ila ujue kuwa TZ toka enzi za mwalimu ndivyo tulivyo mtu yeyote anaeonewa sie lazima tumsapoti ndio maana makuburu na wakoloni wengine walikuwa hawataki hata kutusikia lakini tulikomaa kuhakikisha uonevu unakoma. Na sasa tunaona kabisa kuwa kagame hafanyi fair hawezi kuwasupress watu bila sababu kwa kuwabrand eti ni wauwaji wakati anajua kuwa hata RPF walikuwa wanaua binadamu na si mawe. Halafu FDLR ya sasa haiwezi kuwa bado imejaa wauwaji, Kagame anasema Ideology yao ni ya kuuwa watutsi, sasa kama wangekuwa na ideology ya aina hiyo wangesalimishaje silaha? Kagame hataki hawa jamaa warudi Rwanda lakini hawa wana haki ya kurudi Rwanda na sio kusumbua nchi za watu. Sasa ktk hali kama hiyo mie sijisikii vibaya mkisema mie na kikwete au na Watz wote tumetumwa na FDLR maana najua hata unaeongea unajua kabisa FDLR haina nguvu kiasi hicho cha kuituma TZ na unajua kuwa sie hatuna interests zozote ktk Rwanda zaidi ya usalama hatutaki wahamiaji haramu waendelee kutusumbua. Mie kwa taarifa yako sijawahi kuwa karibu na wahutu sana sana ktk maisha yangu mmoja wapo wa marafiki zangu wakubwa ni Mtutsi na nimeishi karibu na watutsi ktk mazingira tofauti na hao wote ni marafiki zangu na hata huyo kagame kuna kipindi nilikuwa namwona ni Model lakini kutokana na dharau alizozionesha na kushindwa kuwa na busara ktk kuongoza nchi kiasi cha kujifanya anaweza kuua mpinzani wake popote alipo hiyo imenifanya nipate picha nyingine, lakini kachefua pale anapoonesha kuwa hata mtu anayemshauri tu kufanya mazunguzo yeye anatangaza atampiga wakati muafaka ukifika. Jamani kweli nchi kama Rwanda haijai hata kwenye kiganja cha Tanzania ktk kila idara inatishia kutupiga! hivi hizo si ni dharau za kutisha sana? Kikwete ni mvumilivu sana kaishia tu kumuonesha kagame kuwa yeye sio Rais wa marekani kwa kumfurusha Congo na kufanya operation kimbunga basi. Lakini nadhani angekuwa mtu mwingine sasa hivi historia ingekuwa imebadilika.
 
Back
Top Bottom