Mapenzi: Nini Hupelekea Victims Kurudi Kwa Abusers Wao?

Mapenzi: Nini Hupelekea Victims Kurudi Kwa Abusers Wao?

Umejibu vizuri, lakini inaonekana kwamba mambo huwa magumu sana hasa kwa victim na kwa watoto. Wanaweza kuathirika kwa maisha yao yote.

Lets hope most people have solid family support. But i doubt it very much, i suspect most don't have any support at all here in Tanzania.

Hii ingekuwa vizuri kuelewa. Sipati picha mateso ya watu wa hivi katika jamii yetu, ambayo haina professionals wa kutosha kusaidia suala kama hili.

Bipolar inaweza kuwa pretty common pia, lakini madhara yake naona yatakuwa yanapishana.


Yap , na hii ndio dunia tunayoishi. Nataman sama kuwapa somo jamii yetu ya kitanzania kuhusu huwa watu ambao ni abusers, jinsi gani ya kuwagundua mapema,jinsi ya kukwepa mitego yao kabla hawajakudhuru.
Abusers wengi wana aina za magonjwa ya akili yaitwayo (personality disorder).
-Narcissit personality disorder(NPD).( wabaya zaidi na hatari)
-Bipolar personality disorder(BPD)
-ASPD
-HPD

*hawa wote ni abusers isiipokuwa NPD ndio hatari zaidi.
 
Umeshawahi kaa ukaona couple Fulan , mwanamke nimzuriiiiii Sana kaumbika vizuri LAKINI jamaa yake anasura ya undunda na hana kitu ,mpaka unajiuliza huyu demu alimpendea nn jamaa???

Basi kuna kasiri kadogo sana hawa jamaa wanakua nako , nanihii siri pekee MWANAMKR YOYOTE HAPA DUNIANI HUPENDA KUIONA KWA JAMAA WAKE.

ndio maana ,yanatokea hayo uloyasema.
 
Hi N...

Nimeliona saana hili uswahilini kwetu. Mwanamke anapigwa anaondoka ila baada ya siku anarudi.

Mimi sio expert wa saikolojia ila kwa common sense... victims wengi wanakimbia kwasababu ya uwoga, hasira, hofu, resentment n.k

By the time, hivyo vitu vikiisha wanarudi katika hali ya kawaida... haujawahi kuudhiwa na mtu ukamjibu vibaya ila baadae baada ya hasira kukuisha ukajilaumu? [emoji118] is where I am.

Sasa, wakishakuwa kawaida... wanaona aibu kwa kueleza matatizo yao kwa watu... at the same time abusers wanaomba msamaha tena vizuri tu....

Na saikolojically(sorry] hakuna msamaha unao-make sense kama wa kumwomba mtu aliyepo kwenye resentment na ulimfanyia mabaya kweli kweli.... mwisho wengi hurudi

Kuna factor zingine.
-kutishiwa unaambiwa usiporudi nakuua mimi.
-children
-labda atabadilika
-unaogopa kuoneka loser

N.k.
Also, a loss of self esteem.

Victims are made to believe that they are worthless and no one else can have them other than the abusers.

Some women are daft enough to believe that abuse is a form of love.
 
Pia nadhani cases tunazosikia za mtu kumpiga mkewe sijui mapanga na kumuua huwa zinaanza hivi. Mwanamke anaonewa kila siku kwa sababu za kijinga na bado anaendelea kukaa mwisho kuishia kuuwawa.

Sidhani mtu na akili timamu ataamua kumuua mkewe siku moja simply like that.
In most cases wanawake wanaofanyiwa umafia wanakuwa wameponzwa na ujinga wao wenyewe. Unakuta mwanamke ana mdomo mchafu sana ama amesaliti mapenzi kwa kutembea na wanaume wa pembeni ilihali mume halisi anamhudumia na kumpenda sana.
Ata mie nakuchinja tu maniokor!
 
Wanaume huwa tuna hasira sana tukiona wanawake wanatuchezea. Kama tunaishi pamoja halafu unazaa na mtu mwingine wakati wa ndoa yetu cha muhimu ni kukimbia tu. Otherwise kifo kinaweza kutokea muda wowote.

Kama mwanamke amekuja na watoto hamna tatito lolote, pia mwanaume anaweza kuwa na watoto. Tatizo ni kama mwanamke akicheat kwenye ndoa au mwanaume akicheat kwenye ndoa.

Sisi wanaume huwa hatukubali kabisa mpenzi wetu alale na mtu, mwanaume mwingine, Especially kama hatujawahi kucheat kwenye relationship yetu. Kwenye hii situation wengi tunakuwa vichaa kabisa na tunaweza kufanya kitu chochote kama kuua wote wawili, mwanaume na mwanamke. Hii ndiyo make up ya wanaume wengi.

Lakini kuna wengine wako vizuri hao wanaondoka tuu bila neno na kuanza maisha mengine.
Kiukweli umenigusa sana, mi pia ninapenda sana na kumthamini mwanamke yeyote nikiwa nae katika mahusiano ila nina hasira sana endapo akiniletea upumbavu wowote. Huwa sisaliti wala sina tabia ya ku entertain wanawake wengine isipokuwa yeye tu.

Katika hali kama hio hua naumia sana yani mambo yakienda kinyume na utaratibu nakuwaga kama simba. Najiulizaga kama mie sikusaliti why wewe unisaliti? Ina maana mi ni mjinga sana kukuamini na kukuthamini kama mtu muhimu katika maisha yangu? Kama umetongozwa ukajua upo katika uhusiano na mimi why unaendelea kumu entertain anayekutongoza? Ina maana umenidharau sana sio?

Baada ya kukosa majibu stahiki ya hayo maswali kitachofata naomba iwe siri yangu mkuu...ila sitakuacha salama!!!
 
Thats rights man . Na jamii ya sasa huwatetea wanawake sana wakudhani wao wanaonewa lakin kumbe na wao huwa ni wanyama.
Feminism imeharib usawa ulikkuwelo kati ya jinsia ya mume na mke. Mke amekuwa akipendelewa sana kias kwa kwamba hata akifanya kosa bas hata sheria zina mchukulia dhaif na kumtetea.
Feminism imekuja kuondoa gap baina ya mwanaume na mwanamke.

Sio jambo baya in an opportunity point of view kwamba mwanamke aweze ku explore capabilities na vipaji alivyonavyo katika kujijenga kiuchumi na kimaisha. Ishu ni kwamba waliopromote feminism wamesahau kusisitiza kwamba no matter what mwanaume atabaki kuwa ni amiri jeshi na mwanamke ni msaidizi wake tu katika uhalisia. Hali hii imepelekea wanawake kuwa na kiburi sana wapatapo fursa za kiuchumi na kupelekea kuwa hawatawaliki tena na waume. Wanajiendea wanavyotaka, wengine anazaa ovyo ovyo tu bila ndoa.

Mwanaume ndie anatakiwa a conquer mji na mwanamke awe msikilizaji (mtiifu) na mshauri mzuri. Walichotakiwa kukifanya hao ma feminist ni kuhimiza wanaume kuwapa wanawake fursa za kujiendeleza kiuchumi na kimaisha ilihali wakizingatia adabu zao badala ya kuwakingia kifua wanapofanya upumbavu tukawachenjia kwa kigezo eti wao ni wadhaifu na kutungwa sheria gandamizi dhidi ya wanaume.

Ubaya hata kwa hao wanaume waliojaribu kuwapa fursa wanawake wamekoma kuringa maana demu unamsomesha kisha anakuona sio type yake, unamtaftia kazi anaanza kutembea na boss anakudharau, unampa biashara anaanza kutembea na wateja wake kisha anavuruga nyumba ili mgawane mali.
 
Hisia zao pindi wanapowakosa wanaowatiaga haswa haswa hulazima kurudi ilomradi hisia zao zikabanjuliwe tena


Mwanamke akitaitiwa jamaa hata longemkaangaje lzm tu arudi lbd apate mtu atakayekuwa zaidi ya yule aliyepita

Teh
Wanawake hukutana na wanaume wajuzi kitandani halafu hawaeleweki. Hii hali huwa inawachanganya sana.
 
Feminism imekuja kuondoa gap baina ya mwanaume na mwanamke.

Sio jambo baya in an opportunity point of view kwamba mwanamke aweze ku explore capabilities na vipaji alivyonavyo katika kujijenga kiuchumi na kimaisha. Ishu ni kwamba waliopromote feminism wamesahau kusisitiza kwamba no matter what mwanaume atabaki kuwa ni amiri jeshi na mwanamke ni msaidizi wake tu katika uhalisia. Hali hii imepelekea wanawake kuwa na kiburi sana wapatapo fursa za kiuchumi na kupelekea kuwa hawatawaliki tena na waume. Wanajiendea wanavyotaka, wengine anazaa ovyo ovyo tu bila ndoa.

Mwanaume ndie anatakiwa a conquer mji na mwanamke awe msikilizaji (mtiifu) na mshauri mzuri. Walichotakiwa kukifanya hao ma feminist ni kuhimiza wanaume kuwapa wanawake fursa za kujiendeleza kiuchumi na kimaisha ilihali wakizingatia adabu zao badala ya kuwakingia kifua wanapofanya upumbavu tukawachenjia kwa kigezo eti wao ni wadhaifu na kutungwa sheria gandamizi dhidi ya wanaume.

Ubaya hata kwa hao wanaume waliojaribu kuwapa fursa wanawake wamekoma kuringa maana demu unamsomesha kisha anakuona sio type yake, unamtaftia kazi anaanza kutembea na boss anakudharau, unampa biashara anaanza kutembea na wateja wake kisha anavuruga nyumba ili mgawane mali.
Feminism inatumika vibaya. Yes imeondoa gap lakin je wanawake wenyewe waitumia vizuri? It not about pride ya mwanaume, it about readness ya wanawake kuitumia hiyo fursa. Not tatizo wameanza kutumia kama nafasi ya kuficha maovu yao, na kuwatendea wanaume vibaya coz wanajua sheria inawatetea.
 
women love.....R.Kelly na BwanaThink like a man act like a lady walinipa majibu safi kabisa kuhusu huu uzi.
 
Hapo wala usimlaumu huyo msichana au mwanamke, laumu wazazi waliomlea au mazingira aliyokulia.

Halafu sijui kwanini. ...... janaume li abuser halikutani na janamke likorofi ili kama kutwangana watwangane weeeh hadi wapendane upya. Yaani wafanyiane ubabe wao kwa wao.

Unakuta mwanamke mbabe anaolewa na mwanaume anayejali mtaratibu mpolee hajui hata kupiga......

Huku unakuta janaume libabe na korofi na lilevi linaoa mke mtaratibu mzuri mpolee ana adabu zote na heshima tele matokeo yake mke anakuwa mjane huku yuko kwenye ndoa yaani anaendesha maisha mwenyewe akati janaume lipolipo halafu akiulizwa kitu ubabe na kujihami juu.. sijui kwanini. ...

Japo wapo pia wanaokutana wote wataratibu wanelewana wanataniana wanacheka wanasononeka pamoja walaea familia pamoja na kusaidiana majukumu pamoja.

Nafikiri kuna nguvu za uvutano wa dunia kuhakikisha korofi anakutana na pole kwa wingi ..... labda ndo sababu....
Kuna rafiki yangu mmoja alisema, sijui ingekuwaje kama angeoa mwanamke mkorofi na akashukuru maana mkorofi hukutana na mpole na mpole hukutana na mkorofi.
 
Hi N...

Nimeliona saana hili uswahilini kwetu. Mwanamke anapigwa anaondoka ila baada ya siku anarudi.

Mimi sio expert wa saikolojia ila kwa common sense... victims wengi wanakimbia kwasababu ya uwoga, hasira, hofu, resentment n.k

By the time, hivyo vitu vikiisha wanarudi katika hali ya kawaida... haujawahi kuudhiwa na mtu ukamjibu vibaya ila baadae baada ya hasira kukuisha ukajilaumu? [emoji118] is where I am.

Sasa, wakishakuwa kawaida... wanaona aibu kwa kueleza matatizo yao kwa watu... at the same time abusers wanaomba msamaha tena vizuri tu....

Na saikolojically(sorry] hakuna msamaha unao-make sense kama wa kumwomba mtu aliyepo kwenye resentment na ulimfanyia mabaya kweli kweli.... mwisho wengi hurudi

Kuna factor zingine.
-kutishiwa unaambiwa usiporudi nakuua mimi.
-children
-labda atabadilika
-unaogopa kuoneka loser

N.k.
aisee mkuu daah
 
Nahisi.... nasisitiza nahisi..... ni kutokana na usemi huu.....

Bora zimwi likujualo..... halikuli likakwisha kuliko kuanza na zimwi jipya ukakuta hili jipya ni haya zaidi bora hata zimwi la zamani.

Asilimia 1000 ni uoga na sintofahamu ya je..!!! What if nikamuacha huyu halafu nikakaa mwenyewe 2-3 years kisha nakutana na mwingine ambaye mwanzoni anakuwa super love ila ukishajiachia mia ya mia unajua na kujiona a fool again maana anakuwa worse than the previous. Hii ndo hafanyi wengi bora avumilie hadi anaingia kaburini kuliko afedheheke mara mbili.

Kumbuka wapo waliowaacha abusers na baada ya muda kupata mahusiano mapya kisha wakawa abused mara mbili yake huishia kujiua kuepuka fedheha na kuona maisha yao hakuna ampendaye.

Japo wapo ambao ikitokea wakawaacha abusers watakuwa na best couple best soul mate na wataishi happier life ever ila ndo ATAJUAJE?

Hiyo gharama ya kutojua ni UOGA na ndo hapo wanagandamana kwa abusers.

Pia wanakuwa over humiliated and affected sociologically. ... anyways am not a sociologist but I try to wear a shoe on my foot.

Kasinde.
Ver good..exactly u hit the target
 
Kuna rafiki yangu mmoja alisema, sijui ingekuwaje kama angeoa mwanamke mkorofi na akashukuru maana mkorofi hukutana na mpole na mpole hukutana na mkorofi.

It's not fair and I hate that.....

Let evil meet evil and angels meet angels...
 
It's not fair and I hate that.....

Let evil meet evil and angels meet angels...
That is how earth works, kila uhusiano uko kwa style hii, wakikitana wapole tupu ndoa hainogi.
 
Feminism inatumika vibaya. Yes imeondoa gap lakin je wanawake wenyewe waitumia vizuri? It not about pride ya mwanaume, it about readness ya wanawake kuitumia hiyo fursa. Not tatizo wameanza kutumia kama nafasi ya kuficha maovu yao, na kuwatendea wanaume vibaya coz wanajua sheria inawatetea.
True, hio feminism inatumika vibaya!
 
That is how earth works, kila uhusiano uko kwa style hii, wakikitana wapole tupu ndoa hainogi.

Sio wapole tupu mnakutana wote wacheshi watundu wachokozi yaani mnachokozoana mnataniana hamna kununiana au mmoja akinuna mwingine hapitishi dakika bila kuleta uchokozi na utani utaofanya aliyenuna arudi kawaida na mahaba yanaendelea.

Nilishakutana na mwanaume wa hivi..... hadi akakiri. ... Kasie you are the woman I wished and looking for..... but look the time he was confessing this tayari yeye yuko committed na mtu mwingine na hujui atatokaje kwenye hayo mahusiano yake wala hajui atatoka lini.

Tulikuwa marafiki muda mrefu tuu karibu miaka 4 kipindi chose hicho yeye yuko committed na nilikuwa najua, sikuwahi mwambie toka huko uje tuanze upya maana sikutaka kuwa sababu na chanzo cha yeye kutoka kwenye commitment yake. Ila nilitamani sana kumwambia toka uko uje tuanze maisha yetu mbona muda wote tunakuwa wote we match. ... yaani.... ukituona ni kama watoto wadogo wanavokuwa happy and joyous all the time.

Ikafika kipindi nikakaa pembeni abaki na commitment yake laah siku atayokuwa huru ntamrukia na kum grab kwanguvuuuu. ...

Yeah... I STILL & I WILL LOVE HIM TILL THE DAY I DIE though I sex other men.
 
Back
Top Bottom