Mapenzi: Nini Hupelekea Victims Kurudi Kwa Abusers Wao?

Mapenzi: Nini Hupelekea Victims Kurudi Kwa Abusers Wao?

Nalendwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2016
Posts
7,466
Reaction score
13,031
unhappy-woman-25960173.jpg

older-black-woman-mournfully-looks-out-her-window-85382463.jpg

black-african-american-ethnicity-frustrated-woman-working-stress-office-tired-as-secretary-work-desk-computer-50612290.jpg

BBJsW0w.img


Baadhi ya waathirika wa mapenzi ya uonevu wengi wao wakiwa wanawake, huwa na tabia ya kuwarudia wapenzi wao waliowapiga au hata kuwaumiza kabisa bila kujali matokeo ya mahusiano hayo mabovu. Ni suala ambalo wengine tumekutana nalo katika maisha.
Hawa ni baadhi ya wanawake wa jinsi hiyo. (Majina yamebadilishwa)

Kate.
Ameishi na boyfriend wake kwa miaka 5 na wana mtoto mmoja. Boyfriend kamchapa mara kadhaa na hata kumuumiza lakini Kate anashindwa kumwacha. Kila akijaribu kumwacha, boyfriend huja na maneno matamu na Kate huingia kingi na kuamua kuendelea nae.
Hawako pamoja sasa baada ya boyfriend kumkasirikia Kate na kuondoka, kisa Kate kabeba mimba ya pili. Na baada ya boyfriend kuondoka Kate kaanza kumtafuta..

Hollo.
Hollo ameolewa na mumewe karibu miaka 10 na watoto 3. Mume ni mpigaji haswa akilewa, lakini Hollo pamoja na kupigwa mara kadhaa, kati ya hizo mojawapo akiwa mjamzito mpaka kulazwa, hataki kumwacha mume pamoja na kushauriwa mara kadhaa.
Baada ya kujifungua mtoto wa pili Hollo alivyorudi nyumbani toka hospitali, mume alimlazimisha Hollo kufanya tendo la ndoa, kitu kilipelekea Hollo maumivu makubwa na kuchelewa kupona kizazi. Hollo ndo kwanza anajiachia facebook na mumewe kipenzi.

Wenye kujua tatizo na wana Saikolojia, nini kinapelekea Victims hawa kurudi kwa Abusers wao?
 
Hisia zao pindi wanapowakosa wanaowatiaga haswa haswa hulazima kurudi ilomradi hisia zao zikabanjuliwe tena


Mwanamke akitaitiwa jamaa hata longemkaangaje lzm tu arudi lbd apate mtu atakayekuwa zaidi ya yule aliyepita

Teh
 
Hi N...

Nimeliona saana hili uswahilini kwetu. Mwanamke anapigwa anaondoka ila baada ya siku anarudi.

Mimi sio expert wa saikolojia ila kwa common sense... victims wengi wanakimbia kwasababu ya uwoga, hasira, hofu, resentment n.k

By the time, hivyo vitu vikiisha wanarudi katika hali ya kawaida... haujawahi kuudhiwa na mtu ukamjibu vibaya ila baadae baada ya hasira kukuisha ukajilaumu? [emoji118] is where I am.

Sasa, wakishakuwa kawaida... wanaona aibu kwa kueleza matatizo yao kwa watu... at the same time abusers wanaomba msamaha tena vizuri tu....

Na saikolojically(sorry] hakuna msamaha unao-make sense kama wa kumwomba mtu aliyepo kwenye resentment na ulimfanyia mabaya kweli kweli.... mwisho wengi hurudi

Kuna factor zingine.
-kutishiwa unaambiwa usiporudi nakuua mimi.
-children
-labda atabadilika
-unaogopa kuoneka loser

N.k.
 
Nahisi.... nasisitiza nahisi..... ni kutokana na usemi huu.....

Bora zimwi likujualo..... halikuli likakwisha kuliko kuanza na zimwi jipya ukakuta hili jipya ni haya zaidi bora hata zimwi la zamani.

Asilimia 1000 ni uoga na sintofahamu ya je..!!! What if nikamuacha huyu halafu nikakaa mwenyewe 2-3 years kisha nakutana na mwingine ambaye mwanzoni anakuwa super love ila ukishajiachia mia ya mia unajua na kujiona a fool again maana anakuwa worse than the previous. Hii ndo hafanyi wengi bora avumilie hadi anaingia kaburini kuliko afedheheke mara mbili.

Kumbuka wapo waliowaacha abusers na baada ya muda kupata mahusiano mapya kisha wakawa abused mara mbili yake huishia kujiua kuepuka fedheha na kuona maisha yao hakuna ampendaye.

Japo wapo ambao ikitokea wakawaacha abusers watakuwa na best couple best soul mate na wataishi happier life ever ila ndo ATAJUAJE?

Hiyo gharama ya kutojua ni UOGA na ndo hapo wanagandamana kwa abusers.

Pia wanakuwa over humiliated and affected sociologically. ... anyways am not a sociologist but I try to wear a shoe on my foot.

Kasinde.
 
Nahisi.... nasisitiza nahisi..... ni kutokana na usemi huu.....

Bora zimwi likujualo..... halikuli likakwisha kuliko kuanza na zimwi jipya ukakuta hili jipya ni haya zaidi bora hata zimwi la zamani.

Asilimia 1000 ni uoga na sintofahamu ya je..!!! What if nikamuacha huyu halafu nikakaa mwenyewe 2-3 years kisha nakutana na mwingine ambaye mwanzoni anakuwa super love ila ukishajiachia mia ya mia unajua na kujiona a fool again maana anakuwa worse than the previous. Hii ndo hafanyi wengi bora avumilie hadi anaingia kaburini kuliko afedheheke mara mbili.

Kumbuka wapo waliowaacha abusers na baada ya muda kupata mahusiano mapya kisha wakawa abused mara mbili yake huishia kujiua kuepuka fedheha na kuona maisha yao hakuna ampendaye.

Japo wapo ambao ikitokea wakawaacha abusers watakuwa na best couple best soul mate na wataishi happier life ever ila ndo ATAJUAJE?

Hiyo gharama ya kutojua ni UOGA na ndo hapo wanagandamana kwa abusers.

Pia wanakuwa over humiliated and affected sociologically. ... anyways am not a sociologist but I try to wear a shoe on my foot.

Kasinde.
Fact
 
Hi N...

Nimeliona saana hili uswahilini kwetu. Mwanamke anapigwa anaondoka ila baada ya siku anarudi.

Mimi sio expert wa saikolojia ila kwa common sense... victims wengi wanakimbia kwasababu ya uwoga, hasira, hofu, resentment n.k

By the time, hivyo vitu vikiisha wanarudi katika hali ya kawaida... haujawahi kuudhiwa na mtu ukamjibu vibaya ila baadae baada ya hasira kukuisha ukajilaumu? [emoji118] is where I am.

Sasa, wakishakuwa kawaida... wanaona aibu kwa kueleza matatizo yao kwa watu... at the same time abusers wanaomba msamaha tena vizuri tu....

Na saikolojically(sorry] hakuna msamaha unao-make sense kama wa kumwomba mtu aliyepo kwenye resentment na ulimfanyia mabaya kweli kweli.

Kuna factor zingine.
-kutishiwa unaambiwa usiporudi nakuua mimi.
-children
-labda atabadilika
-unaogopa kuoneka loser

N.k.


Daby hizi factors umegonga mwake!

Tatizo ni kuwa mtu habadiliki lakini mdada anaendelea tu kujisogeza. Kuonekana loser kwa wadada naona ni tatizo sana, ambalo mtu toka kabla ya kuolewa ana hiari ya kuolewa na abuser, just to be in the married club eti..
 
Daby hizi factors umegonga mwake!

Tatizo ni kuwa mtu habadiliki lakini mdada anaendelea tu kujisogeza. Kuonekana loser kwa wadada naona ni tatizo sana, ambalo mtu toka kabla ya kuolewa ana hiari ya kuolewa na abuser, just to be in the married club eti..
Unakumbuka ishu ya Rihanna na chriss... sijui kwanini haujaiweka kama mfano.

Lingine, binadamu wengi hasa wanawake hampendi dissapointments...kwa familia zenu,friends bila kumsahau abuser wako.

Unakuta kapigwa na anaonekana kapigwa akiulizwa umepigwa na shemeji.... hataki kusema anahofia kuonekana aliokota dodo bovu.
 
Nahisi.... nasisitiza nahisi..... ni kutokana na usemi huu.....

Bora zimwi likujualo..... halikuli likakwisha kuliko kuanza na zimwi jipya ukakuta hili jipya ni haya zaidi bora hata zimwi la zamani.

Asilimia 1000 ni uoga na sintofahamu ya je..!!! What if nikamuacha huyu halafu nikakaa mwenyewe 2-3 years kisha nakutana na mwingine ambaye mwanzoni anakuwa super love ila ukishajiachia mia ya mia unajua na kujiona a fool again maana anakuwa worse than the previous. Hii ndo hafanyi wengi bora avumilie hadi anaingia kaburini kuliko afedheheke mara mbili.

Kumbuka wapo waliowaacha abusers na baada ya muda kupata mahusiano mapya kisha wakawa abused mara mbili yake huishia kujiua kuepuka fedheha na kuona maisha yao hakuna ampendaye.

Japo wapo ambao ikitokea wakawaacha abusers watakuwa na best couple best soul mate na wataishi happier life ever ila ndo ATAJUAJE?

Hiyo gharama ya kutojua ni UOGA na ndo hapo wanagandamana kwa abusers.

Pia wanakuwa over humiliated and affected sociologically. ... anyways am not a sociologist but I try to wear a shoe on my foot.

Kasinde.


Got you Kasie, it's deep!

Hivi vitu vinanifanya niwe even more interested na Psychology.
Tatizo kubwa I think pia, it's more Internal, as in emotinal. Kubadilisha akili na hisia za mtu, plus kama ana uoga si kazi ndogo. Kuomba tu yasikukute.
 
Ukiona hivyo ujue huko walikoenda hawajapata kitu kama walikoumizwa na abuser wao hivyo wanabidi warudi tu.
 
Unakumbuka ishu ya Rihanna na chriss... sijui kwanini haujaiweka kama mfano.

Lingine, binadamu wengi hasa wanawake hampendi dissapointments...kwa familia zenu,friends bila kumsahau abuser wako.

Unakuta kapigwa na anaonekana kapigwa akiulizwa umepigwa na shemeji.... hataki kusema anahofia kuonekana aliokota dodo bovu.


Nimemsahau Rihanna aseh!, tena nakumbuka mpaka Oprah aliongelea hilo suala lao. I think alimshauri Rihanna kuwa endapo angemrudia Chris angeendelea kupigwa.
Nashindwa kuelewa kitu kingine pengine in our soft hearts, hapo pa kuogopa ku disappoint..
 
Victims wengine hurudi sababu ya upendo na imani waliyo nayo kwa wenza wao.


Ni vizuri kuwa na upendo na imani kubwa kwa mwenza lakini shida inakuja kwa abuser mtu huweza kuishia mauti.
 
Ni vizuri kuwa na upendo na imani kubwa kwa mwenza lakini shida inakuja kwa abuser mtu huweza kuishia mauti.
kwelii ila ndo vile wanawake wengine hawaambiliki utamwambia leo atakubali kuachana nae akiombwa msamaha anarudi sababu anaamini atabadilika.
 
Nimemsahau Rihanna aseh!, tena nakumbuka mpaka Oprah aliongelea hilo suala lao. I think alimshauri Rihanna kuwa endapo angemrudia Chris angeendelea kupigwa.
Nashindwa kuelewa kitu kingine pengine in our soft hearts, hapo pa kuogopa ku disappoint..
Ila kusamehee sio vibaya samehe mara saba sabini na saba elfu [emoji85]
 
Mpenzi wangu selina nlikuwa namkata makofi ya kutosha lkn siku ya pili anakuja kuomba tuendelee.
 
Back
Top Bottom