Mapenzi: Nini Hupelekea Victims Kurudi Kwa Abusers Wao?

Mapenzi: Nini Hupelekea Victims Kurudi Kwa Abusers Wao?

Unajua ukidharirishwa sana na kupigwa pigwa sana unaweza usijiamini tena. Itachukua muda mrefu sana kurudi ulivyokuwa unajiamini. Jamii zetu haziwasaidii sana watu kwenye hizo situations.
Mama yake mwenyewe anaweza kumwambia vumilia tu haya ndiyo maisha ya ndoa.


This's true, watu wa hivi naona hupoteza kabisa confidence na kujiona sio wa thamani tena.
Inasikitisha lakini pale ambapo mtu hana any other choice except to cling on to someone who's abusive katika jamii zetu.
Halafu ndoa za zamani hii kitu ya "vumilia maisha ya ndoa" ilikuwa inapoteza sana.
Afadhali kidogo siku hizi.
 
This's true, watu wa hivi naona hupoteza kabisa confidence na kujiona sio wa thamani tena.
Inasikitisha lakini pale ambapo mtu hana any other choice except to cling on to someone who's abusive katika jamii zetu.
Halafu ndoa za zamani hii kitu ya "vumilia maisha ya ndoa" ilikuwa inapoteza sana.
Afadhali kidogo siku hizi.

Ndio ukweli huo Nalendwa, Jamii yetu ilikuwa ukirudi nyumbani wanaona aibu sana mtoto wao amerudishwa, wazazi wanaona kama hawakufanya kazi nzuri ya malezi kwa hiyo wanamwambia haya ndio maisha, rudi kwa mume wako.

Muhimu tuwe na sheria nzuri, mahakama nzuri na sheria zifuate sheria.
 
Kitaalam Inaitwa trauma bonding.
Ni kwa sababu victim wanapokaa kwenye mahusiano na abusers kwa muda mrefu, kwenye bongo zao hujengeka kitu kama addiction.

Kinacho warudisha kwa abusers wao ni kama kupata dozi ya zile hisia walizokuwa wanapata kwa abusers wao ili wajisikie raha tena.
Ni kama teja anavyoacha kula unga, arosto inapomshika anarudi kwa pusha ili ampatie unga ajisikie vizur.
Ndio na wao wako hivyo hivyo, wanapotoka kwenye mahusiano na abusers wao, baada ya muda flan wanapata ile hali ya kutaman kitu fulan kutoka kwa ma ex wao ambao wali waabuse ili wajisikie vyema.
 
Hi N...

Nimeliona saana hili uswahilini kwetu. Mwanamke anapigwa anaondoka ila baada ya siku anarudi.

Mimi sio expert wa saikolojia ila kwa common sense... victims wengi wanakimbia kwasababu ya uwoga, hasira, hofu, resentment n.k

By the time, hivyo vitu vikiisha wanarudi katika hali ya kawaida... haujawahi kuudhiwa na mtu ukamjibu vibaya ila baadae baada ya hasira kukuisha ukajilaumu? [emoji118] is where I am.

Sasa, wakishakuwa kawaida... wanaona aibu kwa kueleza matatizo yao kwa watu... at the same time abusers wanaomba msamaha tena vizuri tu....

Na saikolojically(sorry] hakuna msamaha unao-make sense kama wa kumwomba mtu aliyepo kwenye resentment na ulimfanyia mabaya kweli kweli.... mwisho wengi hurudi

Kuna factor zingine.
-kutishiwa unaambiwa usiporudi nakuua mimi.
-children
-labda atabadilika
-unaogopa kuoneka loser

N.k.
Kwa jamii yetu ya kitanzania sawa, maybe hizo factor zinachangia. Lakin factor kubwa ambayo watu huwa hawaioni, ni ile addiction ya hisia fulani ambazo ex ambae ndio anaweza kuziamsha.

Mfano: japo kuwa ex wako ame ku abuse vibaya mno. Mpala kaharibu kufikiri kwako, lakin kuna jamba moja tu ambalo analiwezea sana kama vile sex, kubembeleza(kukupa mapenz ya hali ya juu japo kuwa ni ya uwongo).
 
Victims wengine hurudi sababu ya upendo na imani waliyo nayo kwa wenza wao.
Yap false beliefs, kwamba watabadilika.
Hii hutokea sana unapokuwa kwenye mahusiano na watu wenge narcism, ni wataalam wa uwongo.

watu wenye narcsism (NPD) wote ni abusers.
Unapokuwa kwenye mahusiano na watu wa aina hii basi wanajua kuuma na kupuliza, yaan unapendwa leo kesho unakuwa abused(on & off relation)

Victim wengi hapa huwa wanapata wakati mgum sababu hawataki kuamin kuwa wapenz wao ni waongo just because kuna wakati wamewapenda.

Victims wanatakiwa kujua kuwa watu wa aina hii hawabadiliki.
 
Kitaalam Inaitwa trauma bonding.
Ni kwa sababu victim wanapokaa kwenye mahusiano na abusers kwa muda mrefu, kwenye bongo zao hujengeka kitu kama addiction. Kinacho warudisha kwa abusers wao ni kama kupata dozi ya zile hisia walizokuwa wanapata kwa abusers wao ili wajisikie raha tena.
Ni kama teja anavyoacha kula unga, arosto inapomshika anarudi kwa pusha ili ampatie unga ajisikie vizur.
Ndio na wao wako hivyo hivyo, wanapotoka kwenye mahusiano na abusers wao, baada ya muda flan wanapata ile hali ya kutaman kitu fulan kutoka kwa ma ex wao ambao wali waabuse ili wajisikie vyema.

Inaonekana wewe ni mtalaamu mwenye experience kwenye haya mambo. Sasa mkuu dawa ni nini kumsaidia victim?
 
Ndio ukweli huo Nalendwa, Jamii yetu ilikuwa ukirudi nyumbani wanaona aibu sana mtoto wao amerudishwa, wazazi wanaona kama hawakufanya kazi nzuri ya malezi kwa hiyo wanamwambia haya ndio maisha, rudi kwa mume wako.

Muhimu tuwe na sheria nzuri, mahakama nzuri na sheria zifuate sheria.


Yap!, umenikumbusha hii ya kulinda heshima ya familia mweh.
Kwa hiyo mtu aamue kisa tu wengine waonekane vizuri.

Umesema jambo jema, ni vizuri kuangalia mtazamo mzima kisheria. Wanawake huachwa nyuma sana, kupelekea wengi wetu kuogopa ku report issues za kuwa abused kwa sababu hizi, mtu anaona hakuna litakalo fanyika.
 
anapigwa mchana usiku anapewa utamu hatariii anasahau maumivu yote dadekii
 
Kitaalam Inaitwa trauma bonding.
Ni kwa sababu victim wanapokaa kwenye mahusiano na abusers kwa muda mrefu, kwenye bongo zao hujengeka kitu kama addiction.

Kinacho warudisha kwa abusers wao ni kama kupata dozi ya zile hisia walizokuwa wanapata kwa abusers wao ili wajisikie raha tena.
Ni kama teja anavyoacha kula unga, arosto inapomshika anarudi kwa pusha ili ampatie unga ajisikie vizur.
Ndio na wao wako hivyo hivyo, wanapotoka kwenye mahusiano na abusers wao, baada ya muda flan wanapata ile hali ya kutaman kitu fulan kutoka kwa ma ex wao ambao wali waabuse ili wajisikie vyema.


It's kind of scary, but it's a real thing!

Mtu aliondoka kwa abuser na kupata mahala pa salama pa kuishi. The next thing you know, akapata mimba nyingine ya yule yule aliyekuwa anamchapa. Ni kuomba tu mtu asifikie huku, cos anakuwa controlled kama robot sasa.
 
Back
Top Bottom