Mange Kimambi amjibu Godbless Lema

Mange Kimambi amjibu Godbless Lema

Hata ukimuondoa kabisa Mange katika hoja hizi, hayo makosa anayoyasema Mange ya Lema kuomba fadhila kwa Samia kwenye suala la kumtembelea Lissu wengine tulishayaona na kuyaandika hapa kabla Mange hajayasema.

Nimeyarudia tena post #151.

Kwa hiyo hizi si hoja za Mange tu, hata wengine tulishaona hizi contradictions za Lema kabla Mange hajasema.

Kwa hiyo, hata tukiacha kumjadili Mange, makosa ya Lema bado yapo pale pale.
Hiyo press conference ya Lema ina makosa mengi sana.

Kuiita wakati huu kabla ya hukumu ya Lissu. Kuwaongelea wanaharakati ambao hawezi kushindana nao, hawana cha kupoteza.

Angalau angejikita kuzungumia Lissu, Mwaipaya, Pambalu kusisitiza umoja, mshikamano na haki kutendeka.

Kuongelea mchango wake mkubwa kuwezesha Lissu na Heche kuwa pale hiyo ni kweli. Mchango wake ni mkubwa ila haikuwa wakati sahihi kuzungumzia ukaribu wake na CCM na serikali kama kitu cha kujivunia.

Focus yake ingetakiwa iwe kwenye hukumu ya Lissu na kuwahamasisha wananchi kwa wingi wao kuhudhuria kesi. Mjadala sasa umehamia kwake Lema na sio kuhusu kesi ya Lissu wiki hii muhimu kuelekea hukumu na kupunguza pressure kwa serikali /mahakama.
 
Hiyo press conference ya Lema ina makosa mengi sana.

Kuiita wakati huu kabla ya hukumu ya Lissu. Kuwaongelea wanaharakati ambao hawezi kushindana nao, hawana cha kupoteza.

Angalau angejikita kuzungumia Lissu, Mwaipaya, Pambalu kusisitiza umoja, mshikamano na haki kutendeka.

Kuongelea mchango wake mkubwa kuwezesha Lissu na Heche kuwa pale hiyo ni kweli. Mchango wake ni mkubwa ila haikuwa wakati sahihi kuzungumzia ukaribu wake na CCM na serikali kama kitu cha kujivunia.

Focus yake ingetakiwa iwe kwenye hukumu ya Lissu na kuwahamasisha wananchi kwa wingi wao kuhudhuria kesi.
Imeandikwa pride comes before the fall.

Press conference ya Lema imefanya distraction kwenye kumbukumbu ya mauaji ya kuanzia October 29, na pia kwenye kujiandaa na kesi ya Lissu.

Dr. Slaa anasema siku ile kulikuwa na msiba wa kaka yake Lissu, hata kufanya maongezi siku ya msiba tu haikuwa busara.

Lema ana ego kubwa sana kuliko intelligence.

Na katika siasa, katika maisha, ego inatakiwa kuwapo kidogo, ukikosa ego kabisa hata uongozi hutataka, lakini isizidi intelligence, intelligence iwe kubwa ndiyo iongoze ego. Kuna sehemu nyingine kiongozi anatakiwa kutanguliza humility, sio "mimi..., mimi..., mimi...".

Kiongozi anatakiwa asijisemee yeye tu, asemee vizazi, vilivyopita, vilivyopo na vijavyo, kama Negus Nagast.

Sasa Lema kuna vitu anasema kwa kujitapa kwa ego, akijionesha yeye ni mover and shaker, insider, well connected, kumbe ndiyo anajionesha hana principle, ana ego, hana intelligence. Anampigia magoti Samia badala ya kufuata process ya haki.
 
Mimi sio nabii ila siku Lissu akitoka na wakakubaliana kwenda mezani kutafuta suluhu ya katiba mpya aisee kama naona atakavyotukanwa matusi yote na Mange kuwa amepewa bilioni kadhaa, sijui kajengewa nyumba and all bad rumours. Na kwakuwa keshaaminika inaweza kuwa ndio kaburi la Chadema.

Chadema ijitoe kwenye huo mtego ASAP. Hawa wanaharakati uchwara hawana jema so long as kitu hakiendi their way they resort to "umenunulika".
 
Mtu atayetumia muda wake kumsikiliza na kumuamini Mange kwenye issues ambazo zinahitaji ushahidi usio na shaka, mtu huyo atakuwa na ubongo kama wa Mange...

CCM hawajaanza leo kuvuruga vyama pinzani, watatumia kila aina ya mbinu ikiwemo hata kupeleka habari ovu kwa wachonga ngenga kama kina Mange...

Mfano, Lema alipotoa press yake kwa kiasi kikubwa waliotoa pongezi ni viongozi au wanasiasa waandamizi wa CCM, sasa mtu ukiwa na kichwa panzi unaweza ukajiambia si unaona namna Lema anavyoungwa mkono na wakubwa wa CCM, kumbe ni mind game ya hao waCCM kutembea kwenye script ili azma yao iendelee kutimia
Kuna tofauti kati ya kuchafuliwa na kujichafua!
 
Mange nonsense...

- Lema anadharauliwa sana na Abdul... ooh mimi Mange Abdul ananiheshimu sana..!

Hiyo heshima anayodai kupewa na Abdul yeye alijuaje kama anapewa?

Nae huwa anaongea na Abdul kwa simu sio!.

- Lema alipowekewa maburungutu ya pesa alitetemeka!, alikuwepo akamuona Lema akitetemeka?!

Anaishi kwa habari za kuambiwa kisha anaziamini kwa 100% then anataka na wengine tuziamini kama anavyoziamini yeye!

Kila siku ushahidi hana, ni kelele tu, ndio maana akipingwa anatishia kuwasemea wengine ili wafukuzwe U.S.

Kuwa mfuasi wa hiki kiumbe lazima uwe mjinga kama chenyewe, Lema aache kuhangaika na hii akili ndogo anapoteza muda.
Hizo habari za kuambiwa unamtuhumu alishazisema hapa kabla ya Press ya Lema... Na yote aliyoyasema Lema kayathibitisha kupitia Press ya Mange...
 
Kutoka jijini Los Angeles huko Marekani, Mwanaharakati na Dada wa Taifa Mange Kimambi amemjibu Godbless Lema ambaye anadaiwa kulamba asali na kutuhumiwa mitandaoni kwa usaliti.

Ameanza kwa kusema Moja ya vitu Chadema imejijengea katika jamii ni kwamba wanapigamia utawala wa Sheria. Kwamba wanapigania HAKI, Ila Lema kwenye PRESS yake ya Jana ni wazi ameona ni vyema apitie njia za PANYA. Njia za kupigiana simu na kuongea na wakubwa fulani. Njia za kuomba huruma kwa wauwaji, njia za Kuwapigia magoti watekaji, Serekali haramu.

Mange ameendelea kusema LISSU yuko ndani mpaka sasa hivi kwasababu anapigania utawala wa Sheria. Angetaka kutoka kwa huruma za watu angeshatoka Kitambo sana.

Mange ameenda mbali na amekumbushia kuwa Mbowe ambaye aliingia JELA na Mbowe aliyetoka jela
walikuwa ni watu tofauti kabisa kwa Sababu alitoka Jela kwa huruma za Samia Suluhu ndiyo maana alipotoka akaamua kuiuza CHADEMA, gafla akaanza kuimba mapambio.

Akaendelea kusema kuwa LEMA anataka LISSU naye atoke jela kwa huruma za Samia ili naye akauze CHADEMA.
Mange ameendelea kusema LEMA ameshafika bei, sasa anajaribu kuimaliza CHADEMA.

Kwa uchungu mkubwa Mange ameendelea kusema Abdul anamdharau LEMA kupita kawaida, anamuona LEMA ni mshamba na poyoyo hasa baada ya kutetemeka alipopewa maburungutu ya pesa za damu. Mange amedai pamoja na Lema kumtusi na kumuita Mpumbavu bado heshima yake iko pale pale na kwamba Abdul ana muheshimu yeye Mange kimambi kupita kawaida. MANGE amedai Abdul alivyomfuata huko Marekani aligoma kuhongwa, alisimama kidete ila LEMA kanunulika.

Amedai kuwa LEMA akiziona hela za Abdul anatetemeka mpaka Abdul anamuona mshamba, anamcheka na kumuona popompo. Mange amedai kuwa Abdul ambaye ameishia darasa la nne amemteka LEMA kiakili kiasi LEMA amekuwa poyoyo. Kile ambacho Lema anaita ni Strategic Engagement ni janja tu maana ameshafika bei.

My take: Mange ameacha maswali ya msingi sana.
Je, imekuwaje chama kinachodai haki na sheria, mmoja wa viongozi wake anaenda kuomba huruma kwa wale wale wanaotakiwa kuwajibika kwa mujibu wa sheria?

Basi watu watafakari, wakisema: Je, haki hudaiwa kwa sheria, au hutegemea huruma ya wenye mamlaka?
Mkuu Kazuramimba, hoja ulizozileta kupitia maandishi ya Mange Kimambi ni za msingi kwa jicho la nje, lakini kiuhalisia zinapishana sana na sayansi ya siasa na jinsi harakati za ukombozi duniani zinavyofanya kazi.
Dhana kwamba chama kinachopigania utawala wa sheria hakitakiwi kufanya mazungumzo ni mtazamo finyu wa harakati. Historia inatufundisha kuwa diplomasia na shinikizo la kisheria au kijamii ni pande mbili za sarafu moja. Wakati wa harakati za kupinga ubaguzi wa rangi nchini Afrika Kusini, chama cha ANC kilikuwa na tawi la kijeshi lenye msimamo mkali (uMkhonto we Sizwe), lakini hakikusita kukaa meza ya mazungumzo ya siri na serikali ya Makaburu. Vivyo hivyo, kule Northern Ireland, kundi la IRA lilikuwa likipambana kwa silaha huku tawi lao la kisiasa la Sinn Féin likifanya mazungumzo ya chinichini yaliyokuja kuzaa makubaliano ya amani ya Good Friday Agreement. Huwezi kutumia mbinu moja tu ulingoni.

Kuna tofauti kubwa ya kimkakati kati ya mwanaharakati wa mitandao na mwanasiasa anayeongoza taasisi iliyosajiliwa. Kazi ya wanaharakati kama Mange ni kupiga kelele na kushikilia msimamo mkali (Radical Activism) bila kujali madhara ya kesho, kwa sababu hawana wanachama wanaouawa, kufungwa, au kuteswa ambao wanawajibika kuwalinda—wao wako salama huko ughaibuni. Mwanasiasa aliyeko uwanjani kama Lema analazimika kutumia diplomasia ya kisiasa (Realpolitik) ili kuokoa maisha ya viongozi na kulinda uhai wa chama. Kuruhusu wanaharakati wachukue kazi za wanasiasa ni sawa na kuendesha chama kikuu kwa kutumia 'ramli' na mihemko ya Instagram.

Pia, mkuu Kazuramimba lazima tuelewe kitu kimoja cha msingi cha kibinadamu: Lema si jiwe, ni binadamu mwenye damu na nyama, mume, na baba wa familia. Unapoacha kujadili siasa na kuanza kumshambulia mtu kwa matusi ya nguoni, kumwita 'poyoyo,' 'popompo,' na kudai anatetemeka akiona maburungutu ya fedha za damu, unakuwa umevuka mstari wa siasa na kuingia kwenye udhalilishaji wa utu (personal attacks). Lema alikuwa na kila haki ya kibinadamu kusimama na kujisafisha. Ukimya mbele ya uzushi wa kiwango kile mtandaoni unatafsiriwa kama ukweli. Kwa hiyo, majibu yake hayakuwa ya kisiasa tu, yalikuwa ni ngao ya kulinda heshima yake, familia yake, na utu wake mbele ya jamii inayomwamini. Kudai mwanasiasa asijibu dharau kama zile ni kumnyima haki yake ya msingi ya kibinadamu ya kujitetea.

Ushahidi kwamba harakati hizi za mbali zimeshuka kiwango na kugeuka kuwa 'comedy' ya mtandaoni ni pale Mange alipokosa hoja akahamia kumshambulia dada wa damu wa Tundu Lissu, Mchungaji Rose Masesa. Hivi kweli mtu mzima unakaa kabisa na kutengeneza 'filamu' kuwa mtoto wa Rais, Abdul, amemkodishia mchungaji wa watu hoteli ya Sea Cliff kwa miezi miwili ili amshawishi Lissu akubali maridhiano? Yaani Mange anataka kutuaminisha kuwa dada wa Lissu—yuleyule aliyesimama na mdogo wake tangu kipindi anavuja damu kwa risasi—leo hii ana uwezo wa 'kumuuza' mdogo wake kwa sababu tu ya kuonja minofu ya Sea Cliff? Mchungaji wa watu alitoa jibu rahisi na la staha sana nje ya mahakama: hajawahi hata kukanyaga hiyo Sea Cliff, na ameacha huduma yake Songea kuja Dar kufariji ndugu yake. Unapoona mwanaharakati anashindwa kupambana kwa hoja za kisiasa na kuanza kuvaka skandali za uongo kwa familia zilizopitia majanga, ujue hapo hakuna harakati, kuna biashara ya kutafuta 'clicks' na 'views' kupitia 'character assassination'.

Kujibu swali lako la kama haki inaombwa au inadaiwa: Haki inadaiwa kwa sheria na nguvu ya umma, lakini njia ya kufikia haki hiyo haijafungwa kwenye mstari mmoja tu. Mazungumzo si kuomba huruma; ni sehemu ya mchezo wa kisiasa (tactical maneuvering) wa kupimana nguvu na mtawala ili kupunguza madhara kwa wapigania haki walioko gerezani au hatarini. CHADEMA isiyumbishwe na ajenda za wanaharakati wanaotaka kuona viongozi wanaendelea kusota jela ili wao wapate 'content' ya kujaza kurasa zao za udaku.
 
Bahati nzuri mimi nimepata bahati ya kuwa karibu na hawa watu, wengi hamuwajui.

Anna Makinda na Lisu walikuwa wanaelewana sana bungeni na Makinda alimtegemea sana Lisu wakati wa bunge kukaa kama kamati kupitisha vifungu vya sheria.

Wakati wa party za kibunge Tundu Lisu anafunguwa muziki na Anna Makinda, Lema alikuwa bungeni, this moment ndio siasa anazoziongelea Lema, na hii si kwa wanaChadema tu bali ni call for all wakiwemo wanaccm.

Mimi Lema nimekutana naye mara moja tu bungeni, hatujuwani, pili mimi siyo Chadema, lakini nasimama katika kweli hata kama nitakuwa peke yangu.

Ni Magufuli ndiye aliyeleta siasa za kishamba, na mabadiriko waliyofanya Chadema wanataka chama kiwe radical hiyo haiwezekani, Chadema ndio itakuwa loser tujifunze Zanzibar.
Wasipokuwa radical raia wataamini wamelambishwa asali. Hapo vipi?
 
Chadema ni chama cha demokrasia nadhani kila mtu aruhusiwe kuwa na maoni yake kila chama kina wahafidhina, waliberali na moderates maana wote hamuwezi kuwa na mtazamo sawa. So kama lema kakosea atahukumiwa na kamati kuu na sio kwingine.

Na kuhusu Mange aisee sielewi kwanini anapewa attention kiasi hiki, amekua kama msemaji wa Lissu na chadema kitu ambacho sio sawa. Ana haki ya kutoa maoni yake ila asiwe ndio chanzo cha kuaminika hadi kufikia stage chama kinataka kupasuka kisa mwanaharakati aliye nyuma ya keyboard.

Chama kinaendeshwa na vikao sio tweets za Mange. Chadema iheshimiwe na wote akiwemo Lema na Mange otherwise wasitutoe kwenye reli maana hii wiki ni ya muhimu zaidi pengine kuliko zote katika historia ya chadema I tunaishia kujadili Mange this Mange that.

My two cents.....
Mkuu Zitto Junior, umeweka hoja nzito sana na yenye ukomavu mkubwa wa kisiasa, na nakubaliana nawe kwa asilimia mia moja kwenye maeneo mengi uliyoyagusa, hasa kuhusu hadhi ya taasisi.
Kwanza, umeibuia pointi ya kisayansi kabisa: vyama vyote vya kidemokrasia duniani vina 'factions' au makundi ya kimtazamo (Conservatives, Liberals, na Moderates). Hali hii ndiyo inayothibitisha uhai wa demokrasia ndani ya taasisi. Chadema si mali ya mtu mmoja au kundi moja lenye fikra mfanano. Kama Godbless Lema amekosea au amevuka mipaka ya kikatiba ya chama, jukwaa sahihi la kumjadili, kumhoji, na kumhukumu ni Kamati Kuu na vikao rasmi vya chama kwa mujibu wa Katiba ya Chadema—siyo kwenye mahakama za hisia na mihemko ya mitandao ya kijamii.
Pili, umehoji jambo la msingi mno: Ni lini na kwa nini mwanaharakati aliye nyuma ya keyboard akapata mamlaka ya kuwa msemaji asiye rasmi wa viongozi au kuwa chanzo kikuu cha habari za ndani ya chama? Ni hatari kubwa kwa chama kikuu cha upinzani kuyumbishwa na 'tweets' au 'clips' za udaku za mtu aliyeko salama ughaibuni. Mange ana haki ya kutoa maoni yake kama raia au mshabiki, lakini chama makini hakiendeshwi kwa matakwa ya algorithms za Instagram au X. Kukiendekeza hili ni kushusha hadhi ya taasisi na kuwadharau wanachama na viongozi wanaojitoa mhanga uwanjani kila siku.
Mwisho kabisa, umeleta tahadhari ya dhahabu kuhusu 'reli' ya chama. Wiki hii ni ya kihistoria na ya umuhimu wa kipekee kwa Chadema—hasa kuelekea uamuzi na hukumu ya kesi ya Mwenyekiti Tundu Lissu inayotarajiwa kutolewa na Majaji wa Mahakama Kuu mnamo Novemba 6, 2026. Hiki ndicho kipindi ambacho nguvu, akili, na mshikamano wa wanachama wote vinapaswa kuelekezwa kwenye masuala ya kisheria na hatatiki za kikatiba za chama, badala ya kupoteza muda, nguvu, na attention kujadili ajenda za Mange Kimambi. Ni lazima taasisi iheshimiwe, nidhamu ya vikao itawale, na wanachama wakatae kabisa kuvushwa kwenye reli ya mapambano ya kweli kwa ajili ya 'content' za mitandaoni. Umegonga msumari wenyewe mkuu!
 
Ndio sababu Bongo watu wengi wenye akili hawana mpango na siasa, ni ngumu kufanya siasa na watu wajinga.

Kwanza mpaka sasa ni lazima Lisu ajifanyie self assesment style na misimamo yake kisiasa inalipa au abadili mbinu?

Naked truth huyu Mama alikuwa anampenda Lisu maana yake Lisu alikuwa na full access Ikulu.

Kuyajenga na watawala siyo kuwauza watu hizi ni fikra za kipumbavu kabisa wakati chama kikistahili ruzuku zinatoka serikalini, kuna namna ambayo Lisu abadili strategy ya kudeal na ccm.

Jakaya Kikwete alishasemaga kitambi akiwa bado Rais bora yeye akose Urais kuliko Lisu kuwa mbunge, wengi hawakumuelewa alikuwa na maana gani.

Urafiki wa Mange kwa Lisu utakwisha Lisu akitoka na kuamuwa kubadili style ya mapambano, sasa. misukule ya Mange ndio itaamini huyo Dada yao ni kichaa kamili.
Unataka Lissu nae aishie kuwa kama Mbowe?.
 
CDM mlifanya ujinga sana kuwaachia chama wanaharakati mange na sarungi kuhodhi na kukiendesha. Huo mtego hamtoki leo wala kesho. Kama mnaakili jitengeni nao kabisa kwa huu upepo wa Lema.
Soft politics=Kulambishwa asali🤣🤣🤣🤣🤣
 
Bahati nzuri mimi nimepata bahati ya kuwa karibu na hawa watu, wengi hamuwajui.

Anna Makinda na Lisu walikuwa wanaelewana sana bungeni na Makinda alimtegemea sana Lisu wakati wa bunge kukaa kama kamati kupitisha vifungu vya sheria.

Wakati wa party za kibunge Tundu Lisu anafunguwa muziki na Anna Makinda, Lema alikuwa bungeni, this moment ndio siasa anazoziongelea Lema, na hii si kwa wanaChadema tu bali ni call for all wakiwemo wanaccm.

Mimi Lema nimekutana naye mara moja tu bungeni, hatujuwani, pili mimi siyo Chadema, lakini nasimama katika kweli hata kama nitakuwa peke yangu.

Ni Magufuli ndiye aliyeleta siasa za kishamba, na mabadiriko waliyofanya Chadema wanataka chama kiwe radical hiyo haiwezekani, Chadema ndio itakuwa loser tujifunze Zanzibar.
Mkuu Dr. Matola PhD, umeweka bandiko lenye madini mazito mno ambalo linatukumbusha maana halisi ya siasa za kistaarabu na za kurejesha nchi kwenye mstari (Civil Politics).
Kwanza, mfano wako wa mahusiano ya karibu ya kikazi na kijamii yaliyokuwepo bungeni kati ya Tundu Lissu na Spika wa zamani Anna Makinda ni ushahidi tosha kuwa unaweza ukawa na itikadi tofauti za kisiasa lakini bado mkawa na ukomavu wa kushirikiana kujenga nchi na hata kufurahi pamoja kama binadamu. Siasa si uadui wa damu, si uadui wa kifamilia, na wala si uadui wa kikabila. Lema anachokipigania sasa hivi kupitia majadiliano (Strategic Engagement) ndiyo misingi hiyo hiyo ya kurejesha ubinadamu, staha, na maridhiano ya kitaifa yaliyokuwepo tangu enzi za Spika Makinda—wito ambao unapaswa kuungwa mkono na kila Mtanzania, awe CHADEMA, CCM, au asiye na chama.
Pili, uchambuzi wako kuhusu asili ya mivutano ya sasa ni wa kisayansi mno. Ni kweli kabisa kuwa awamu ya tano ya hayati Magufuli ilivuruga utamaduni huo wa siasa za kistaarabu na kuleta mfumo wa kishamba wa visasi, uhasama, na ukandamizaji uliokithiri. Athari ya mfumo huo ndiyo inayowafanya baadhi ya wanaharakati na wanachama kutaka kukilazimisha chama kama CHADEMA kuwa na msimamo mkali uliopitiliza (Radicalization). Lakini kama ulivyotahadharisha kwa mifano hai ya kihistoria kutoka Zanzibar (CUF na ACT-Wazalendo ya nyuma), vyama vinavyokataa diplomasia na kubaki kwenye msimamo mkali pekee huwa ndio 'losers' wakuu huku vikizidi kuwaumiza wananchi wao. Siasa thabiti ni ile inayochanganya nguvu ya umma na sanaa ya mazungumzo (Realpolitik). Asante kwa kusimamia ukweli huu mkuu!
 
Hiyo press conference ya Lema ina makosa mengi sana.

Kuiita wakati huu kabla ya hukumu ya Lissu. Kuwaongelea wanaharakati ambao hawezi kushindana nao, hawana cha kupoteza.

Angalau angejikita kuzungumia Lissu, Mwaipaya, Pambalu kusisitiza umoja, mshikamano na haki kutendeka.

Kuongelea mchango wake mkubwa kuwezesha Lissu na Heche kuwa pale hiyo ni kweli. Mchango wake ni mkubwa ila haikuwa wakati sahihi kuzungumzia ukaribu wake na CCM na serikali kama kitu cha kujivunia.

Focus yake ingetakiwa iwe kwenye hukumu ya Lissu na kuwahamasisha wananchi kwa wingi wao kuhudhuria kesi. Mjadala sasa umehamia kwake Lema na sio kuhusu kesi ya Lissu wiki hii muhimu kuelekea hukumu na kupunguza pressure kwa serikali /mahakama.
Kuna Afisa uhusiano wa Chadema Jumanne Muliro anaifanyakazi kwa ufanisi kuipromote tarehe 6, kwahiyo usiwe na shaka na hilo.
 
My take: Mange ameacha maswali ya msingi sana.
Je, imekuwaje chama kinachodai haki na sheria, mmoja wa viongozi wake anaenda kuomba huruma kwa wale wale wanaotakiwa kuwajibika kwa mujibu wa sheria?
Ogopa njaa hasa ikiuma mpaka ikakaza, umesha kunywa maji mpaka unasikia vichomi. Wanasiasa wengi nje ya siasa ni njaa kali sana.
 
Mkuu Dr. Matola PhD, umeweka bandiko lenye madini mazito mno ambalo linatukumbusha maana halisi ya siasa za kistaarabu na za kurejesha nchi kwenye mstari (Civil Politics).
Kwanza, mfano wako wa mahusiano ya karibu ya kikazi na kijamii yaliyokuwepo bungeni kati ya Tundu Lissu na Spika wa zamani Anna Makinda ni ushahidi tosha kuwa unaweza ukawa na itikadi tofauti za kisiasa lakini bado mkawa na ukomavu wa kushirikiana kujenga nchi na hata kufurahi pamoja kama binadamu. Siasa si uadui wa damu, si uadui wa kifamilia, na wala si uadui wa kikabila. Lema anachokipigania sasa hivi kupitia majadiliano (Strategic Engagement) ndiyo misingi hiyo hiyo ya kurejesha ubinadamu, staha, na maridhiano ya kitaifa yaliyokuwepo tangu enzi za Spika Makinda—wito ambao unapaswa kuungwa mkono na kila Mtanzania, awe CHADEMA, CCM, au asiye na chama.
Pili, uchambuzi wako kuhusu asili ya mivutano ya sasa ni wa kisayansi mno. Ni kweli kabisa kuwa awamu ya tano ya hayati Magufuli ilivuruga utamaduni huo wa siasa za kistaarabu na kuleta mfumo wa kishamba wa visasi, uhasama, na ukandamizaji uliokithiri. Athari ya mfumo huo ndiyo inayowafanya baadhi ya wanaharakati na wanachama kutaka kukilazimisha chama kama CHADEMA kuwa na msimamo mkali uliopitiliza (Radicalization). Lakini kama ulivyotahadharisha kwa mifano hai ya kihistoria kutoka Zanzibar (CUF na ACT-Wazalendo ya nyuma), vyama vinavyokataa diplomasia na kubaki kwenye msimamo mkali pekee huwa ndio 'losers' wakuu huku vikizidi kuwaumiza wananchi wao. Siasa thabiti ni ile inayochanganya nguvu ya umma na sanaa ya mazungumzo (Realpolitik). Asante kwa kusimamia ukweli huu mkuu!
Soft politics=Kulambishwa asali 🤣
 
Chadema ni chama cha demokrasia nadhani kila mtu aruhusiwe kuwa na maoni yake kila chama kina wahafidhina, waliberali na moderates maana wote hamuwezi kuwa na mtazamo sawa. So kama lema kakosea atahukumiwa na kamati kuu na sio kwingine.

Na kuhusu Mange aisee sielewi kwanini anapewa attention kiasi hiki, amekua kama msemaji wa Lissu na chadema kitu ambacho sio sawa. Ana haki ya kutoa maoni yake ila asiwe ndio chanzo cha kuaminika hadi kufikia stage chama kinataka kupasuka kisa mwanaharakati aliye nyuma ya keyboard.

Chama kinaendeshwa na vikao sio tweets za Mange. Chadema iheshimiwe na wote akiwemo Lema na Mange otherwise wasitutoe kwenye reli maana hii wiki ni ya muhimu zaidi pengine kuliko zote katika historia ya chadema I tunaishia kujadili Mange this Mange that.

My two cents.....
😍
 
Back
Top Bottom