Mange Kimambi amjibu Godbless Lema

Mange Kimambi amjibu Godbless Lema

Mkuu Dr. Matola PhD, umeweka bandiko lenye madini mazito mno ambalo linatukumbusha maana halisi ya siasa za kistaarabu na za kurejesha nchi kwenye mstari (Civil Politics).
Kwanza, mfano wako wa mahusiano ya karibu ya kikazi na kijamii yaliyokuwepo bungeni kati ya Tundu Lissu na Spika wa zamani Anna Makinda ni ushahidi tosha kuwa unaweza ukawa na itikadi tofauti za kisiasa lakini bado mkawa na ukomavu wa kushirikiana kujenga nchi na hata kufurahi pamoja kama binadamu. Siasa si uadui wa damu, si uadui wa kifamilia, na wala si uadui wa kikabila. Lema anachokipigania sasa hivi kupitia majadiliano (Strategic Engagement) ndiyo misingi hiyo hiyo ya kurejesha ubinadamu, staha, na maridhiano ya kitaifa yaliyokuwepo tangu enzi za Spika Makinda—wito ambao unapaswa kuungwa mkono na kila Mtanzania, awe CHADEMA, CCM, au asiye na chama.
Pili, uchambuzi wako kuhusu asili ya mivutano ya sasa ni wa kisayansi mno. Ni kweli kabisa kuwa awamu ya tano ya hayati Magufuli ilivuruga utamaduni huo wa siasa za kistaarabu na kuleta mfumo wa kishamba wa visasi, uhasama, na ukandamizaji uliokithiri. Athari ya mfumo huo ndiyo inayowafanya baadhi ya wanaharakati na wanachama kutaka kukilazimisha chama kama CHADEMA kuwa na msimamo mkali uliopitiliza (Radicalization). Lakini kama ulivyotahadharisha kwa mifano hai ya kihistoria kutoka Zanzibar (CUF na ACT-Wazalendo ya nyuma), vyama vinavyokataa diplomasia na kubaki kwenye msimamo mkali pekee huwa ndio 'losers' wakuu huku vikizidi kuwaumiza wananchi wao. Siasa thabiti ni ile inayochanganya nguvu ya umma na sanaa ya mazungumzo (Realpolitik). Asante kwa kusimamia ukweli huu mkuu!
Huwezi kuing'owa ccm madarakani kwa sasa abadani, ni lazima uingie kwenye mifumo ya serikali hata wale wenye hofu ya kupoteza ajira zao waamini kumbe inawezekana na bado kwa dunia tuliyopo ni win win solution, not winner takes all.

Odinga ndio Baba wa Demokrasia East Africa lakini alikuwa anajuwa namna ya kutumia turufu zake, unaweza ukahold all cards na bado ukawa loser.

Chadema kwanza waelewe hata ipewe kuongoza nchi leo kama zawadi wanaharakati watahamia ccm hii ndio asili yao, sasa Chadema kama chama kifanye maamuzi ya busara, tunatambuwa mchango wa wanaharakati lakini lazima chama kiseme no kuendeshwa nao kama remort kupitia mitandao.
 
Si mnasemaga Lema ni jambazi? Anatekwaje? Kwani Heche na Mnyika wametekwa?
Kati ya heche mnyika na lema hawa viumbe nani ana enjoi life ni wazi hata polisi hawamkamati hovyo hovyo lema ana bei na huwezi juwa anatumikaje hiyo press ilikua ni yakujiongelea yeye tu sio chama
 
Kati ya heche mnyika na lema hawa viumbe nani ana enjoi life ni wazi hata polisi hawamkamati hovyo hovyo lema ana bei na huwezi juwa anatumikaje hiyo press ilikua ni yakujiongelea yeye tu sio chama
Hao wote wamekuwa Wabunge wa JMT, Mnyika ni GS wa Chadema analipwa mshahara na chama, enzi ya Dr Slaa alitaka mshahara wa kibunge sijui Mnyika analipwa ngapi, Heche ni VC anastahiki zake posho za safari na ana ukwasi wake, point yako ni nini?
 
Huwezi kuing'owa ccm madarakani kwa sasa abadani, ni lazima uingie kwenye mifumo ya serikali hata wale wenye hofu ya kupoteza ajira zao waamini kumbe inawezekana na bado kwa dunia tuliyopo ni win win solution, not winner takes all.

Odinga ndio Baba wa Demokrasia East Africa lakini alikuwa anajuwa namna ya kutumia turufu zake, unaweza ukahold all cards na bado ukawa loser.

Chadema kwanza waelewe hata ipewe kuongoza nchi leo kama zawadi wanaharakati watahamia ccm hii ndio asili yao, sasa Chadema kama chama kifanye maamuzi ya busara, tunatambuwa mchango wa wanaharakati lakini lazima chama kiseme no kuendeshwa nao kama remort kupitia mitandao.
Kwanza thibitisha kwamba CHADEMA inaongozwa na Wanaharakati. Wakati huo huo usisahau kwamba Lissu sio Mbowe!
 
Kitu gani kinakushangaza hapa? Hivi hujui jinsi ambavyo pesa ya mlipakodi wa nchi hii inavyotumiwa vibaya na hao mazafakas? Hujui, kwa mfano, kwamba kuna American lobbyists wanapiga pesa yetu kiulaini ili eti wawasaidie mazafakas kwenye sakata la muswada wa sanctions ambao bado unafanyiwa kazi na U.S. Senate?
This is totally beside the point.
I just want to see convincing evidence.

Mange hawezi kukutana na huyu shetani mdogo, angalao hata picha moja ikaonekana. Just something to support the allegation.

Hatuwezi kila mara kuwa tunaimba tu, huyu AAbdul kafanya hivi au vile.
In the case of Lissu, there was at least supporting evidence of the visit, na akina, nani yule mjaluo Wenje alikiri kuwa walimtembelea Lissu.
The rest of the dots were easy to connect.
 
Hao wote wamekuwa Wabunge wa JMT, Mnyika ni GS wa Chadema analipwa mshahara na chama, enzi ya Dr Slaa alitaka mshahara wa kibunge sijui Mnyika analipwa ngapi, Heche ni VC anastahiki zake posho za safari na ana ukwasi wake, point yako ni nini?
Inawezekanaje hujanielewa uneelezea vitu ambavyo sijauliza
 
Hizo habari za kuambiwa unamtuhumu alishazisema hapa kabla ya Press ya Lema... Na yote aliyoyasema Lema kayathibitisha kupitia Press ya Mange...
Unamaanisha Mange aliwahi kuweka ushahidi kuonesha Lema anavyotumika?

If yes. Uko wapi huo ushahidi?

Lema kwenye press yake alisema kama yupo mwenye ushahidi kuonesha anavyotumika auweke hadharani ajiuzulu nafasi zake zote.

Tuwekee hapa tuuone..

Mange anaishi kwa habari za kuambiwa, hii ni fact 100% ndio maana kuna wakati huwatuhumu watu kimakosa akipingwa anapotea kama alivyofanya kwa dada yake Lissu.
 
Soft politics=Kulambishwa asali 🤣
Tatizo ni kwamba nyinyi mnao taka hizo siasa ngumu nyote mmejificha kwenye ID bandia na wengine wamejificha Marekani na Nairobi kwa uoga,alafu mnaanza kuwatia walio ground kuwa ni waoga na walba asali kisa kufanya siasa lakini ,kama kweli nyinyi sio waoga jitoeni kwenye hivyo vichaka mlivyo jifichia mje mzipambane hizo siasa ngumu mnazo zitaka tuone uanaume wenu.
 
Mkuu Kazuramimba, hoja ulizozileta kupitia maandishi ya Mange Kimambi ni za msingi kwa jicho la nje, lakini kiuhalisia zinapishana sana na sayansi ya siasa na jinsi harakati za ukombozi duniani zinavyofanya kazi.
Dhana kwamba chama kinachopigania utawala wa sheria hakitakiwi kufanya mazungumzo ni mtazamo finyu wa harakati. Historia inatufundisha kuwa diplomasia na shinikizo la kisheria au kijamii ni pande mbili za sarafu moja. Wakati wa harakati za kupinga ubaguzi wa rangi nchini Afrika Kusini, chama cha ANC kilikuwa na tawi la kijeshi lenye msimamo mkali (uMkhonto we Sizwe), lakini hakikusita kukaa meza ya mazungumzo ya siri na serikali ya Makaburu. Vivyo hivyo, kule Northern Ireland, kundi la IRA lilikuwa likipambana kwa silaha huku tawi lao la kisiasa la Sinn Féin likifanya mazungumzo ya chinichini yaliyokuja kuzaa makubaliano ya amani ya Good Friday Agreement. Huwezi kutumia mbinu moja tu ulingoni.

Kuna tofauti kubwa ya kimkakati kati ya mwanaharakati wa mitandao na mwanasiasa anayeongoza taasisi iliyosajiliwa. Kazi ya wanaharakati kama Mange ni kupiga kelele na kushikilia msimamo mkali (Radical Activism) bila kujali madhara ya kesho, kwa sababu hawana wanachama wanaouawa, kufungwa, au kuteswa ambao wanawajibika kuwalinda—wao wako salama huko ughaibuni. Mwanasiasa aliyeko uwanjani kama Lema analazimika kutumia diplomasia ya kisiasa (Realpolitik) ili kuokoa maisha ya viongozi na kulinda uhai wa chama. Kuruhusu wanaharakati wachukue kazi za wanasiasa ni sawa na kuendesha chama kikuu kwa kutumia 'ramli' na mihemko ya Instagram.

Pia, mkuu Kazuramimba lazima tuelewe kitu kimoja cha msingi cha kibinadamu: Lema si jiwe, ni binadamu mwenye damu na nyama, mume, na baba wa familia. Unapoacha kujadili siasa na kuanza kumshambulia mtu kwa matusi ya nguoni, kumwita 'poyoyo,' 'popompo,' na kudai anatetemeka akiona maburungutu ya fedha za damu, unakuwa umevuka mstari wa siasa na kuingia kwenye udhalilishaji wa utu (personal attacks). Lema alikuwa na kila haki ya kibinadamu kusimama na kujisafisha. Ukimya mbele ya uzushi wa kiwango kile mtandaoni unatafsiriwa kama ukweli. Kwa hiyo, majibu yake hayakuwa ya kisiasa tu, yalikuwa ni ngao ya kulinda heshima yake, familia yake, na utu wake mbele ya jamii inayomwamini. Kudai mwanasiasa asijibu dharau kama zile ni kumnyima haki yake ya msingi ya kibinadamu ya kujitetea.

Ushahidi kwamba harakati hizi za mbali zimeshuka kiwango na kugeuka kuwa 'comedy' ya mtandaoni ni pale Mange alipokosa hoja akahamia kumshambulia dada wa damu wa Tundu Lissu, Mchungaji Rose Masesa. Hivi kweli mtu mzima unakaa kabisa na kutengeneza 'filamu' kuwa mtoto wa Rais, Abdul, amemkodishia mchungaji wa watu hoteli ya Sea Cliff kwa miezi miwili ili amshawishi Lissu akubali maridhiano? Yaani Mange anataka kutuaminisha kuwa dada wa Lissu—yuleyule aliyesimama na mdogo wake tangu kipindi anavuja damu kwa risasi—leo hii ana uwezo wa 'kumuuza' mdogo wake kwa sababu tu ya kuonja minofu ya Sea Cliff? Mchungaji wa watu alitoa jibu rahisi na la staha sana nje ya mahakama: hajawahi hata kukanyaga hiyo Sea Cliff, na ameacha huduma yake Songea kuja Dar kufariji ndugu yake. Unapoona mwanaharakati anashindwa kupambana kwa hoja za kisiasa na kuanza kuvaka skandali za uongo kwa familia zilizopitia majanga, ujue hapo hakuna harakati, kuna biashara ya kutafuta 'clicks' na 'views' kupitia 'character assassination'.

Kujibu swali lako la kama haki inaombwa au inadaiwa: Haki inadaiwa kwa sheria na nguvu ya umma, lakini njia ya kufikia haki hiyo haijafungwa kwenye mstari mmoja tu. Mazungumzo si kuomba huruma; ni sehemu ya mchezo wa kisiasa (tactical maneuvering) wa kupimana nguvu na mtawala ili kupunguza madhara kwa wapigania haki walioko gerezani au hatarini. CHADEMA isiyumbishwe na ajenda za wanaharakati wanaotaka kuona viongozi wanaendelea kusota jela ili wao wapate 'content' ya kujaza kurasa zao za udaku.
Unapangilia hoja zako kwa kueleweka vizuri sana, hukurupuki kama wengine.
 
Hicho alichokisema Mange nilikisema hapa.

Baada ya Lema kusema, ndiyo kilikuwa kitu cha kwanza nilicho point out contradiction ya Lema kutaka fadhila za Samia wakati huo huo kila siku watu wa upinzani wanaimba kupinga nguvu kubwa za rais na kukataa mahakama kuendeshwa kwa amri kutoka juu.

The sad thing is, mahakama ilishaamuru Lissu apewe haki zake za kuonana na wanasheria wake na viongozi wa CHADEMA.

Sasa Lema anaenda kumpigia magoti Samia kuomba haki ambayo Lema kashapewa na mahakama?
Disinformation
Lissu Ana access na wanasheria fulu na anakula vizuri tu na dawa zake anameza

Decoy inawalaza na viatu
 
Kati ya heche mnyika na lema hawa viumbe nani ana enjoi life ni wazi hata polisi hawamkamati hovyo hovyo lema ana bei na huwezi juwa anatumikaje hiyo press ilikua ni yakujiongelea yeye tu sio chama
Ukweli wa mambo ulivyo, Ndugu Iceberg, ni kwamba unapozitazama nafasi za kisiasa za Heche, Mnyika, na Lema, hakuna kiongozi hata mmoja anayeishi maisha ya raha au starehe ya kisiasa, kwani wote wamekuwa wahusika wakuu wa misukosuko ya kisheria na ukamataji nchini Tanzania. Dhana kwamba Lema hakamatwi hovyo inapingana na rekodi halisi za matukio tangu kipindi cha awamu ya tano hadi sasa, ambapo amekuwa miongoni mwa wanasiasa waliogharimika zaidi kwa kuwekwa vizuizini na hata kulazimika kuishi nje ya nchi.
Ukweli wa historia ya awamu ya tano chini ya Rais John Magufuli unaonyesha kuwa Lema hakuwa salama hata kidogo; alikaa mahabusu kwa siku 110 mfululizo katika Gereza la Kisongo baada ya kunyimwa dhamana, jambo lililomfanya asherehekee sikukuu za Krismasi na Mwaka Mpya akiwa selini huku shughuli zake za kiuchumi zikisimama. Baada ya uchaguzi mkuu wa mwaka 2020, usalama wake uliingia hatarini kiasi cha kumlazimu kukimbilia nchi jirani ya Kenya ambako alikamatwa kabla ya kuelekea uhamishoni nchini Canada, hatua iliyomweka mbali na siasa za ndani ya nchi kwa takriban miaka miwili.
Ukweli wa mazingira ya sasa chini ya awamu ya sita ya Rais Samia Suluhu Hassan unathibitisha kuwa Lema bado yumo ndani ya rada za vyombo vya dola, kwani amekuwa akikamatwa na kuzuiliwa mara kwa mara pindi mivutano ya kisiasa inapojitokeza mkoani Arusha na maeneo mengine. Hakuna upendeleo anaopewa na jeshi la polisi; badala yake, uwepo wake wa mara kwa mara kwenye mstari wa mbele wa maandamano na mikutano ya hadhara unamfanya aendelee kuwa mhanga wa ukamataji na vizuizi vya kisheria sawa na viongozi wenzake kama Mnyika na Heche.
Ukweli wa muktadha wa mkutano wake na waandishi wa habari (press conference) ni kwamba ulikuwa ni mkakati wa lazima wa kujilinda binafsi dhidi ya tuhuma za usaliti zilizosambazwa mtandaoni na Mange Kimambi, ambazo zilitishia kuua mtaji wake wa kisiasa. Lema alilazimika kutumia jukwaa lile kusafisha jina lake kwa kuweka dau la kujiuzulu nyadhifa zake zote ndani ya CHADEMA ikiwa kuna mtu yeyote mwenye ushahidi kuwa 'amenunuliwa' au anatumika, hatua ambayo ilikuwa na lengo la kurejesha uaminifu kwa wafuasi wake na chama chake kwa ujumla.
 
Mkuu Kazuramimba, hoja ulizozileta kupitia maandishi ya Mange Kimambi ni za msingi kwa jicho la nje, lakini kiuhalisia zinapishana sana na sayansi ya siasa na jinsi harakati za ukombozi duniani zinavyofanya kazi.
Dhana kwamba chama kinachopigania utawala wa sheria hakitakiwi kufanya mazungumzo ni mtazamo finyu wa harakati. Historia inatufundisha kuwa diplomasia na shinikizo la kisheria au kijamii ni pande mbili za sarafu moja. Wakati wa harakati za kupinga ubaguzi wa rangi nchini Afrika Kusini, chama cha ANC kilikuwa na tawi la kijeshi lenye msimamo mkali (uMkhonto we Sizwe), lakini hakikusita kukaa meza ya mazungumzo ya siri na serikali ya Makaburu. Vivyo hivyo, kule Northern Ireland, kundi la IRA lilikuwa likipambana kwa silaha huku tawi lao la kisiasa la Sinn Féin likifanya mazungumzo ya chinichini yaliyokuja kuzaa makubaliano ya amani ya Good Friday Agreement. Huwezi kutumia mbinu moja tu ulingoni.

Kuna tofauti kubwa ya kimkakati kati ya mwanaharakati wa mitandao na mwanasiasa anayeongoza taasisi iliyosajiliwa. Kazi ya wanaharakati kama Mange ni kupiga kelele na kushikilia msimamo mkali (Radical Activism) bila kujali madhara ya kesho, kwa sababu hawana wanachama wanaouawa, kufungwa, au kuteswa ambao wanawajibika kuwalinda—wao wako salama huko ughaibuni. Mwanasiasa aliyeko uwanjani kama Lema analazimika kutumia diplomasia ya kisiasa (Realpolitik) ili kuokoa maisha ya viongozi na kulinda uhai wa chama. Kuruhusu wanaharakati wachukue kazi za wanasiasa ni sawa na kuendesha chama kikuu kwa kutumia 'ramli' na mihemko ya Instagram.

Pia, mkuu Kazuramimba lazima tuelewe kitu kimoja cha msingi cha kibinadamu: Lema si jiwe, ni binadamu mwenye damu na nyama, mume, na baba wa familia. Unapoacha kujadili siasa na kuanza kumshambulia mtu kwa matusi ya nguoni, kumwita 'poyoyo,' 'popompo,' na kudai anatetemeka akiona maburungutu ya fedha za damu, unakuwa umevuka mstari wa siasa na kuingia kwenye udhalilishaji wa utu (personal attacks). Lema alikuwa na kila haki ya kibinadamu kusimama na kujisafisha. Ukimya mbele ya uzushi wa kiwango kile mtandaoni unatafsiriwa kama ukweli. Kwa hiyo, majibu yake hayakuwa ya kisiasa tu, yalikuwa ni ngao ya kulinda heshima yake, familia yake, na utu wake mbele ya jamii inayomwamini. Kudai mwanasiasa asijibu dharau kama zile ni kumnyima haki yake ya msingi ya kibinadamu ya kujitetea.

Ushahidi kwamba harakati hizi za mbali zimeshuka kiwango na kugeuka kuwa 'comedy' ya mtandaoni ni pale Mange alipokosa hoja akahamia kumshambulia dada wa damu wa Tundu Lissu, Mchungaji Rose Masesa. Hivi kweli mtu mzima unakaa kabisa na kutengeneza 'filamu' kuwa mtoto wa Rais, Abdul, amemkodishia mchungaji wa watu hoteli ya Sea Cliff kwa miezi miwili ili amshawishi Lissu akubali maridhiano? Yaani Mange anataka kutuaminisha kuwa dada wa Lissu—yuleyule aliyesimama na mdogo wake tangu kipindi anavuja damu kwa risasi—leo hii ana uwezo wa 'kumuuza' mdogo wake kwa sababu tu ya kuonja minofu ya Sea Cliff? Mchungaji wa watu alitoa jibu rahisi na la staha sana nje ya mahakama: hajawahi hata kukanyaga hiyo Sea Cliff, na ameacha huduma yake Songea kuja Dar kufariji ndugu yake. Unapoona mwanaharakati anashindwa kupambana kwa hoja za kisiasa na kuanza kuvaka skandali za uongo kwa familia zilizopitia majanga, ujue hapo hakuna harakati, kuna biashara ya kutafuta 'clicks' na 'views' kupitia 'character assassination'.

Kujibu swali lako la kama haki inaombwa au inadaiwa: Haki inadaiwa kwa sheria na nguvu ya umma, lakini njia ya kufikia haki hiyo haijafungwa kwenye mstari mmoja tu. Mazungumzo si kuomba huruma; ni sehemu ya mchezo wa kisiasa (tactical maneuvering) wa kupimana nguvu na mtawala ili kupunguza madhara kwa wapigania haki walioko gerezani au hatarini. CHADEMA isiyumbishwe na ajenda za wanaharakati wanaotaka kuona viongozi wanaendelea kusota jela ili wao wapate 'content' ya kujaza kurasa zao za udaku.
Online rats hawatakuelewa

Bahati mbaya wengine ni wasomi kabisa Kiranga
 
Disinformation
Lissu Ana access na wanasheria fulu na anakula vizuri tu na dawa zake anameza

Decoy inawalaza na viatu
Kuanzia lini, tunahakikishaje unachosema ni kweli na siyo disinformation yenyewe?
 
Mkuu Kazuramimba, hoja ulizozileta kupitia maandishi ya Mange Kimambi ni za msingi kwa jicho la nje, lakini kiuhalisia zinapishana sana na sayansi ya siasa na jinsi harakati za ukombozi duniani zinavyofanya kazi.
Dhana kwamba chama kinachopigania utawala wa sheria hakitakiwi kufanya mazungumzo ni mtazamo finyu wa harakati. Historia inatufundisha kuwa diplomasia na shinikizo la kisheria au kijamii ni pande mbili za sarafu moja. Wakati wa harakati za kupinga ubaguzi wa rangi nchini Afrika Kusini, chama cha ANC kilikuwa na tawi la kijeshi lenye msimamo mkali (uMkhonto we Sizwe), lakini hakikusita kukaa meza ya mazungumzo ya siri na serikali ya Makaburu. Vivyo hivyo, kule Northern Ireland, kundi la IRA lilikuwa likipambana kwa silaha huku tawi lao la kisiasa la Sinn Féin likifanya mazungumzo ya chinichini yaliyokuja kuzaa makubaliano ya amani ya Good Friday Agreement. Huwezi kutumia mbinu moja tu ulingoni.

Kuna tofauti kubwa ya kimkakati kati ya mwanaharakati wa mitandao na mwanasiasa anayeongoza taasisi iliyosajiliwa. Kazi ya wanaharakati kama Mange ni kupiga kelele na kushikilia msimamo mkali (Radical Activism) bila kujali madhara ya kesho, kwa sababu hawana wanachama wanaouawa, kufungwa, au kuteswa ambao wanawajibika kuwalinda—wao wako salama huko ughaibuni. Mwanasiasa aliyeko uwanjani kama Lema analazimika kutumia diplomasia ya kisiasa (Realpolitik) ili kuokoa maisha ya viongozi na kulinda uhai wa chama. Kuruhusu wanaharakati wachukue kazi za wanasiasa ni sawa na kuendesha chama kikuu kwa kutumia 'ramli' na mihemko ya Instagram.

Pia, mkuu Kazuramimba lazima tuelewe kitu kimoja cha msingi cha kibinadamu: Lema si jiwe, ni binadamu mwenye damu na nyama, mume, na baba wa familia. Unapoacha kujadili siasa na kuanza kumshambulia mtu kwa matusi ya nguoni, kumwita 'poyoyo,' 'popompo,' na kudai anatetemeka akiona maburungutu ya fedha za damu, unakuwa umevuka mstari wa siasa na kuingia kwenye udhalilishaji wa utu (personal attacks). Lema alikuwa na kila haki ya kibinadamu kusimama na kujisafisha. Ukimya mbele ya uzushi wa kiwango kile mtandaoni unatafsiriwa kama ukweli. Kwa hiyo, majibu yake hayakuwa ya kisiasa tu, yalikuwa ni ngao ya kulinda heshima yake, familia yake, na utu wake mbele ya jamii inayomwamini. Kudai mwanasiasa asijibu dharau kama zile ni kumnyima haki yake ya msingi ya kibinadamu ya kujitetea.

Ushahidi kwamba harakati hizi za mbali zimeshuka kiwango na kugeuka kuwa 'comedy' ya mtandaoni ni pale Mange alipokosa hoja akahamia kumshambulia dada wa damu wa Tundu Lissu, Mchungaji Rose Masesa. Hivi kweli mtu mzima unakaa kabisa na kutengeneza 'filamu' kuwa mtoto wa Rais, Abdul, amemkodishia mchungaji wa watu hoteli ya Sea Cliff kwa miezi miwili ili amshawishi Lissu akubali maridhiano? Yaani Mange anataka kutuaminisha kuwa dada wa Lissu—yuleyule aliyesimama na mdogo wake tangu kipindi anavuja damu kwa risasi—leo hii ana uwezo wa 'kumuuza' mdogo wake kwa sababu tu ya kuonja minofu ya Sea Cliff? Mchungaji wa watu alitoa jibu rahisi na la staha sana nje ya mahakama: hajawahi hata kukanyaga hiyo Sea Cliff, na ameacha huduma yake Songea kuja Dar kufariji ndugu yake. Unapoona mwanaharakati anashindwa kupambana kwa hoja za kisiasa na kuanza kuvaka skandali za uongo kwa familia zilizopitia majanga, ujue hapo hakuna harakati, kuna biashara ya kutafuta 'clicks' na 'views' kupitia 'character assassination'.

Kujibu swali lako la kama haki inaombwa au inadaiwa: Haki inadaiwa kwa sheria na nguvu ya umma, lakini njia ya kufikia haki hiyo haijafungwa kwenye mstari mmoja tu. Mazungumzo si kuomba huruma; ni sehemu ya mchezo wa kisiasa (tactical maneuvering) wa kupimana nguvu na mtawala ili kupunguza madhara kwa wapigania haki walioko gerezani au hatarini. CHADEMA isiyumbishwe na ajenda za wanaharakati wanaotaka kuona viongozi wanaendelea kusota jela ili wao wapate 'content' ya kujaza kurasa zao za udaku.
Kuna mtu alijaribu kumfananiaha Lema na Joe Slovo.

Nilisikitika sana na kumuweka sawa.

Joe Slovo was negotiating from a position of power, he was Umkontho we Sizwe's bombmaker.

Lema is begging Samia for Mercy.

The two are very different things.
 
Unamaanisha Mange aliwahi kuweka ushahidi kuonesha Lema anavyotumika?

If yes. Uko wapi huo ushahidi?

Lema kwenye press yake alisema kama yupo mwenye ushahidi kuonesha anavyotumika auweke hadharani ajiuzulu nafasi zake zote.

Tuwekee hapa tuuone..

Mange anaishi kwa habari za kuambiwa, hii ni fact 100% ndio maana kuna wakati huwatuhumu watu kimakosa akipingwa anapotea kama alivyofanya kwa dada yake Lissu.
Ndugu denoo G, uko sahihi kabisa kwa asilimia mia moja: Mange anaishi kwa habari za kuambiwa na hadi leo hajaleta ushahidi (proof) wowote wa maana unaothibitisha kuwa Lema amenunuliwa, ndio maana Lema alithubutu kuweka dau la kujiuzulu nafasi zote ikiwa uthibitisho utatoka.
Tabia hii ya Mange kurusha tuhuma bila uthibitisho inajirudia kama alivyofanya kwa dada yake Tundu Lissu (Mchungaji Rose Masesa), pale alipozusha kuwa anahifadhiwa kwenye hoteli ya kifahari ya Sea Cliff na serikali, uzushi uliopingwa na kusambaratika baada ya dada huyo kuthibitisha kuwa anafikia nyumbani kwa watoto wake.
Kiweledi, mtindo huu wa Mange wa kukimbia mijadala na kuhamia kwenye drama mpya pindi anapobanwa kutoa ushahidi unathibitisha kuwa anachochea majungu ya mtandaoni yasiyo na ukweli, na huwezi kupima uaminifu wa wanasiasa waliosota gerezani kama Lema kwa maneno ya uzushi yasiyo na thibitisho.
Inashangaza na sijui kwanini bado watu wanaendelea kumuamini huyu Mange hata baada ya kuonekana wazi alimzushia dada wa Tundu Lissu. Huu ni uthibitisho kuwa sehemu ya jamii bado inavutiwa zaidi na udaku na mihemko ya mitandaoni kuliko ukweli na ushahidi unaoweza kuthibitika.
 
Online rats hawatakuelewa

Bahati mbaya wengine ni wasomi kabisa Kiranga
Lema is begging Samia for mercy.

The ANC started Umkontho we Sizwe, bombed the apartheid power structure and organized a successful global apartheid boycott, then negotiated from a position of power.

The two are not the same.

Do not confuse them.
 
Back
Top Bottom