Makampuni acheni kutumia Waislam vibaya

Makampuni acheni kutumia Waislam vibaya

Wakuu katika mwezi huu mtukufu kuna mambo wanayofanyiwa ndugu zangu ambayo si ya busara kabisa.Makampuni mengi ktk kipindi hiki yamekuwa yakijidai kufuturisha waislam lakini ukweli ni kwamba hufanya hivyo kujitangaza.Leo asubui ITV imeonyesha ACB(Bank) ikifuturisha waislam lakini mda huo huo wanatangaza bidhaa zao.Kama ni kufuturisha tu kwa nini mtangaze kwny TV.Sitaki kuamini kama waislam hawana uwezo wa kujifuturisha.

Hili ndilo tatizo kubwa la hawa jamaa. Wanapenda DEZO. Wao mpaka tende wanaletewa, I mean hii kupenda lishwa bure itawafikisha pabaya. Poleni sana.
 
MODS ningeomba muangalie watu wanaoleta Ubaguzi wa Kidini.Kwanza Mleta mada sio muislam na kama ni Mkiristo basi ni wale wakristo Jina,Mkirsto mwenye akili timamu hawezi kutumika kipumbavu namna hii.Tena wengi kumbe ni wale wajinga waliopost post nyingi kumbe ujinga mtupu wa kujaza server tu.

Masuala ya waislam tuachiwe waislam wenyewe maana tunajua nini kinachotakiwa kufanywa kwa imani yetu na misingi yetu ya Uislam.
Suala la kuftarisha kama unavyoita wewe usiejua kitu ni kwa mtu yoyote,taasisi yoyote,na kuftarisha kwa tafsiri fupi ni kumualika mtu katika mlo wa mwanzo katika siku ya mfungo wa Ramadhani,sasa haina tafsiri ya kwamba ni kumlisha asienacho.Kuna Miji kama Saudia au Qatar zipo falme zinaalikana kwenye Kuftarisha.Sasa na wao hawana uwezo?

Lengo ni kuweka ukaribu wa mtu na mtu na taasisi na watu wake.
Kama umetumwa basi rejesha pesa zao,mungu atakuhukum,wenzio wakristo huwa wanaenda kwenye Ibada ili pia kujifunza na kujua,sio wewe unaeenda kanisani na ukitoka huna hata moja zaidi ya kwenda Bar.
Unachanganya Zakat Lfitri na Kuftarisha.
Kwa ufupu,kuna kundi la watu tena wanajiita Senior members ndio amabao wanaratibu hizi issue za kidini humu hasa kipindi hiki cha ramadhani,maana kila siku utakuta mtu anapost upumbavu huu,wakati kwanza sio Waislam.Na mbaya zaidi hakuna wanachokijua kuanzia dini zao,sasa utajuaje kuhusu Uislam.
Kuna kipindi Mods wangeangali namna ya ku ban mtu moja kwa moja bila kuangalia amepost posts ngapi.Maana laa sivyo kuna siku hii forum inaweza kuwa ndio kijiwe cha wajinga hawa wa facebook.


Acha upumbavu na ujinga uliza kwanza ndio ujue kupost,sio kukurupuka tu
LA`ANTU LLAH
Hakuna haja ya kutoka povu ndugu. Huo ni ukweli halisi kuwa, nyie mnapenda kulishwa. Sasa nini unategemea wakati wa kula dezo?
 
Makampuni mengi yanaalika wateja wao katika futari.
Ndio uzuri na desturi ya waislam kufuru pamoja.
Ni desturi inayo ashiria upendo na umoja.hivo makampuni nayo wanatumia nafasi hio kujitangaza pamoja na kuwa pamoja na wateja wao kama njia ya upendo.
Ni kipindi hichi hata wale wasojiweza husaidiwa pia .hakika ni jambo zuri tusilitie doa
 
Biashara ni matangazo.

Hao Waislaam hawakuwekewa mtutu kwenda huko kufakamia vya bure.
 
Dah...
Hii mijadala mingine inafanya nimuogope hado mzazi wangu kwa vile tu dini tofauti.
 
Wakristo unaowaumiza ni wivu tuu wala hakuna kingine maana wao kila cku wakiamka vitandani ni kuwaza mwezi wa ramadhani na kufuturishwa kwa waislam!! Au kwa kuwa nyie hamfungi ndo nyoyo zenu zinawasuta?

Sisi mbona hatusemi yenu ila nyie kila kukicha hamuachi kuleta mada zisizowahusu za waislam?

Nyie bila shaka mtakuwa mmelaaniwa na uislam moto chini haturudishwi nyuma wala kukatishwa tamaa na kiumbe yoyote kwa kuwa sisi ndio tunaofaham kuwa tuko kwenye dini sahihi na mfumo wa maisha aliouridhia mwenyewe Allah
 
Hili ndilo tatizo kubwa la hawa jamaa. Wanapenda DEZO. Wao mpaka tende wanaletewa, I mean hii kupenda lishwa bure itawafikisha pabaya. Poleni sana.

Vp nyny mshawai kukata zawad ya chrxms au mkate wa uzma. Du lakin kila cku mnazkana kipaka na mnakula mkate wa uzma
 
Naiomba serikali kuliangalia suala hili kwa kina zaidi
Kuna ubadhirifu mkubwa wa hizi karamu na kufuturisha kila leo, Hii ni njia mojawapo ya kuiba kodi ya serikali, ziko kampuni zinazofanya hivyo kwa kuandika wametumia kiasi fulani ya mapato yao kwaajili ya kurejesha kwa jamii kwahiyo tayari wana nafasi ya punguzo la kodi mwisho wa mwaka lakini jee wameandika gharama iliyo sahihi?
Watu wa kodi wataweza kunifahamu vipi njia hizi zinavyotumiwa kukwepa kodi
 
Hili ndilo tatizo kubwa la hawa jamaa. Wanapenda DEZO. Wao mpaka tende wanaletewa, I mean hii kupenda lishwa bure itawafikisha pabaya. Poleni sana.

Na wanapoalikwa waislamu kufuturu na hayo makampuni, basi hata wale wasiokuwa waislam huenda kufuturu pia.
 
Wakuu katika mwezi huu mtukufu kuna mambo wanayofanyiwa ndugu zangu ambayo si ya busara kabisa.Makampuni mengi ktk kipindi hiki yamekuwa yakijidai kufuturisha waislam lakini ukweli ni kwamba hufanya hivyo kujitangaza.Leo asubui ITV imeonyesha ACB(Bank) ikifuturisha waislam lakini mda huo huo wanatangaza bidhaa zao.Kama ni kufuturisha tu kwa nini mtangaze kwny TV.Sitaki kuamini kama waislam hawana uwezo wa kujifuturisha.
Wewe sio muislam utaanzaje kuamini!? Waislamu tunaamini hilo kwamba si kila mtu anao uwezo wa kujifuturisha. Na tunaamni kuwa kila aliyeeamni amelazimishwa kufunga labda yule aliye mgonjwa. hivyo mwenye kuweza kujifuturisha na asiyeweza kujifuturisha wote lazima wafunge....wewe usiyekuwa muislam bila shaka unaamini katika dini yako watu wote mnakipato sawa....sisi tuko tofauti..wapo ambao hawawezi kujinunulia futari kila siku..lakini lazima wafunge.sasa futari imetangazwa we unataka watu wasiende?!!
 
Nasikia TBL nao watafuturisha hivi karibuni.
 
Hili ndilo tatizo kubwa la hawa jamaa. Wanapenda DEZO. Wao mpaka tende wanaletewa, I mean hii kupenda lishwa bure itawafikisha pabaya. Poleni sana.

Je ukialikwa kwa ndugu yako kupata lunch, maana yake unapenda dezo? Tatizo lako uislam huujui unahadithiwa tu, fanya research kidogo usaint saint wa kizushi ukutoke. Kumualika mtu kuja kuftari haimaanishi kuwa hana uwezo wa kujilisha, Sharing is Caring, na uislam unahimiza brotherhood, ukisoma uislam utaona kuwa kila muislam ni ndugu kwa muislam mwenzake, na tunahimizwa kupendana, ndio maana watu wanaalikana katika mwezi huu kuonesha upendo, huu ni mwezi wa kuzidisha ibada na kuoneshana mapenzi kwa wingi. Tatizo dini yako haikufundishi kumpenda mwenzako bali inakufundisha kuwa selfish, ndio maana unaona kualikana ni kitu kigeni kwako. Kwani xmass hualikwi na mtu yoyote wala wewe hualiki mtu? Na wale wafalme wanaoalikana kule uarabuni vipi nao wanakuwa hawana uwezo? Kwani mabenki huwa wanaalika watu randomly tu? Kama wanaalika wenye akaunti na benki ile na marafaki wachache, je hao wenye akaunti katika hiyo benki hawana uwezo wa kujilisha? Je ACB wanaftarisha kila siku? Mwisho kabisa, nipe ubaya wa kualikwa na mtu kwenda kuftari kwake..... Usitoke povu, labda mtoto wa mungu kuna mambo alisahau kuwafundisha, yakiwemo mapenzi baina yenu, ustaarabu na heshima
 
Jamani hata kama kuna mapungufu funga kwa waislam ni ibada, tuache lugha za kejeli, mtawaharibia funga wenzenu.
 
Back
Top Bottom