Makamba Jr, DSTV Wamewashinda Kuhusu Channel 5 Za Bure?

Makamba Jr, DSTV Wamewashinda Kuhusu Channel 5 Za Bure?

Majuzi tulisikia mgogoro kati ya kituo cha Television cha Star na Kampuni ya Startime na tishio la Startv kujitoa. Wizara na Tume ya mawasiliano wakaingilia kati na kuwalazimisha Startv wapitishe matangazo yao Startimes ili kukidhi kigezo cha kampuni zenye ving'amuzi kurusha matangazo ya Bure ya vituo vitano kitaifa ambvyo ni TBC1, ITV,STAR TV,CHANNEL 10 na CHANNEL 5.

Ajabu ni kuwa mbona jambo hilo limeshindikana kwa DSTV? Mwenye kutumia kutumia kingamuzi cha kampuni ya Multichoice (DSTV) ni lazima uwe na kingamuzi kingine maana kama fedha imekata DSTV HUWEZI pata matangazo ya hizo channel za bure bila malipo.

Je, wizara yako na tume ya mawasiliano mumewashindwa hao wawekezaji? Maana kama suala hilo kwao halipo mbona channel za kichina zinaonyeshwa bure?

Hii inamaanisha serikali yetu ina katabia ka kuwaogopa wawekezaji bila kujali maslahi ya wananchi wao?

sheria zetu ziko selective zaidi ya tujuavyo.
 
nimepata elimu kupitia thread hii.
Ndivyo tutakavyo mkuu ili mambo yaende sawa. Ila kama ingevamiwa na wale jamaa wa mtaa ule unaoanzia Nkruma hadi Morogoro road mada ingeharibika na elimu isingepatikana. Hata hivyo kwa vile Mgosi Makamba kesha tumiwa uzi huu tutegemee ufafanuzi wake kama serikali.
 
Hata ningekuwa mimi TBC nisingeweka, halafu kuna mwingiliano wa vipindi vizivyo na maslahi.TV zenu ni too general na unpredictable.Channel zisizo za michezo ipo siku zinaibuka na kurusha matangazo live amabyo nao wanayarusha..imagine Africa nzima TBC warushe mpira wa world cup..nani atalipia DSTV inayouza michezo zaidi?Vipindi vingi sana havina haki za kurushwa na TV vinarushwa hovyohovyo..

Hii ndio digital watu wanajiandaa kuchuma hela kwa kazi zao, kuanzia habari, hadi michezo watu watanunua view Points, na si muda tena.

Wabongo waliingai digitali bila jiandaa kuchuma.

TBC mavipindi hayana kitu km magazeti yetu, ambayo ukiyanunua unajuta kabla ya kwenda page ya pili.
 
Mkuu Mwana Mpotevu nimekuuliza kuhusu suala zima la malipo ya dola katika ankara zao. Je TCRA hawana mamlaka juu ya hilo?
Mkuu Nicas Mtei, narudia tena kusisitiza, DSTV is not regulated by TCRA!, so TCRA has nothing to do with DSTV!, ila kwa vile TCRA ni member wa ITU inayoregulate matangazo yote dunia nzima, ikitokea DSTV wakarusha matangazo kinyume cha ustaarabu wetu, au yanayohatarisha amani, kuchochea ugaidi, uasi atc, TCRA wanaweza kulalamika kule ITU, DSTV ikaadabishwa!.

Hili la DSTV kutoza malipo kwa US $ sio la TCRA, hili ni la TRA, kwa mujibu wa sheria za nchi, biashara yoyote local, inapaswa kulipiwa kwa local rates hata kama inaonyesha $ rates. Ikiwa DSTV watakataa kupokea TZS hilo ni kosa kisheria!. Ila hilo la kuandika rates in $ ni la kawaida sana kwa biashara zote za kimataifa, hata hoteli zote kubwa kubwa, rates ziko in US $ ila unalipa local, tena kwa very high exchange rates ili watukamue vilivyo!.

Hata viwango wa vinavyopangwa na TCRA kwa oparators viko in US $ mfano gharama za kurusha kipindi kimoja cha saa nzima kwa mwezi kwa multiplex ni US $ 3800, hivyo gharama za kurusha matangazo nyingi pia ziko in US $, mfano rate card ya Agape iko kwa US $, naamini hata rate card ya Star Media na Basic T pia itakuwa in US $ unalipa kwa local!.

Hili la matumizi ya US $ kiukweli, tumeshindwa control!, wenzetu hapo South tuu, hawakubali kupokea pesa yoyote zaidi ya Rand!, na mwananchi wa kawaida hajui pesa yoyote zaidi ya Rand!. Kule Bureau ni za kuhesabika tena maeneo ya kueleweka!, sisi hapa zimetapakaa kama njugu!, zamani ilikuwa ni Airport na town centers, sasa hivi ni kila mahali!, hadi Mwenge, Sinza, Manzese, sijui tuu tuu kuhusu Temeke, Tandika na Mbagala, lakini kipande hii hata wale dada zetu wa ile biashara kuu ya kwanza duniani, kwenye maeneo ya kidola dola, nao wana charge kwa dola!, wazungu wanalipa dola, sisi tunalipa local!.
Pasco
 
Nakumbuka Mwalimu maarufu wa Taxation and Public Finance ktk CPA review classes Mwl Hirji miaka ya nyuma kidogo alivyokuwa anapenda kutumia DSTV kama case study ya jinsi technolojia ilivyokuwa inakuwa kikwazo kwa TRA hasa kujua source of income (DSTV hapa ni wakala tu na hapa matangazo yanapatikana via SAT iliyo ktk anga la kimataifa! hapo chacha!!!)
Hizi mamlaka inabidi ziwe fast kiuelewa wa mambo badala ya kuishia kung'aa sharubu wakati hawa watu wanavuna hapa.
 
Ndivyo tutakavyo mkuu ili mambo yaende sawa. Ila kama ingevamiwa na wale jamaa wa mtaa ule unaoanzia Nkruma hadi Morogoro road mada ingeharibika na elimu isingepatikana. Hata hivyo kwa vile Mgosi Makamba kesha tumiwa uzi huu tutegemee ufafanuzi wake kama serikali.
sina imani kabisa na yule mgosi mwenzangu, ana siasa za kitapeli sana,
 
Asanteni sana Pasco na Mwana Mpotevu kwa kutoa darasa la kutosha,nafikiri sisi kinachotaungusha ni viwango/huduma mbovu kwenye local TV zetu ndio maana DSTV wamechagua chache kuonyesha.Star Tv wanajitahidi vipindi vyao vya uchambuzi vya asubuhi na kingine kinachowasaidia ni kile kipindi cha BBC Swahili cha kina Salim Kikeke.TBC nafikiri wameiweka sababu ni TV ya taifa Ukiangalia ITV ya siku hizi hakuna kitu,Chanell Ten yaleyale.Angalia wenzetu wakenya wana KBC/K24/CITIZEN huwezi kulinganisha na TV zetu
 
[TABLE="align: center"]
[TR]
[TD="align: left"][/TD]
[/TR]
[/TABLE]


DSTV na Zuku wana nguvu ambazo TCRA hawezi kuzihoja!, wana rusha channels wanazotaka na walizoingia nazo mikataba, hawajali Serikali inataka TV zipi zioneshwe Kitaifa ili wannachi wote waone.
Basi kama Mifumo iko aina hii, hata TCRA hatuhitaji hata kuwategemea sana ni sawa na mbwa asiye na meno. Ndiyo maana hata wakiulizwa kama minara fulani ina madhara au haina kauli zao zinakuwa ni za utata. Acha mwananchi aendelee kuliwa fedha maana hana mtetezi.
Ndipo tulipofika kila mmoja(mjanja) anamtafuna mnyonge.
Ule msemo wa shamba la bibi kila mmoja anavuna na kula kwa muda wake ndio unaoendelea hapa Bongo hivi sasa. Kila kitu maelezo yake ni utata, watu wanachuma kwelikweli
 
[TABLE="align: center"]
[TR]
[TD="align: left"][/TD]
[/TR]
[/TABLE]


DSTV na Zuku wana nguvu ambazo TCRA hawezi kuzihoja!, wana rusha channels wanazotaka na walizoingia nazo mikataba, hawajali Serikali inataka TV zipi zioneshwe Kitaifa ili wannachi wote waone.
Basi kama Mifumo iko aina hii, hata TCRA hatuhitaji hata kuwategemea sana ni sawa na mbwa asiye na meno. Ndiyo maana hata wakiulizwa kama minara fulani ina madhara au haina kauli zao zinakuwa ni za utata. Acha mwananchi aendelee kuliwa fedha maana hana mtetezi.
Ndipo tulipofika kila mmoja(mjanja) anamtafuna mnyonge.
Ule msemo wa shamba la bibi kila mmoja anavuna na kula kwa muda wake ndio unaoendelea hapa Bongo hivi sasa. Kila kitu maelezo yake ni utata, watu wanachuma kwelikweli
Nakubaliana nawe mkuu maana hata hili litapita kimya kama mengine tuu
 
DSTV ni Watu wa hajabu sana hata hiyo Local Tv(TBC) ambayo ni
free,Ucpolipia Package yoyote ya Mwezi TBC inaonekana lakini haina Sauti
 
Majuzi tulisikia mgogoro kati ya kituo cha Television cha Star na Kampuni ya Startime na tishio la Startv kujitoa. Wizara na Tume ya mawasiliano wakaingilia kati na kuwalazimisha Startv wapitishe matangazo yao Startimes ili kukidhi kigezo cha kampuni zenye ving'amuzi kurusha matangazo ya Bure ya vituo vitano kitaifa ambvyo ni TBC1, ITV,STAR TV,CHANNEL 10 na CHANNEL 5.

Ajabu ni kuwa mbona jambo hilo limeshindikana kwa DSTV? Mwenye kutumia kutumia kingamuzi cha kampuni ya Multichoice (DSTV) ni lazima uwe na kingamuzi kingine maana kama fedha imekata DSTV HUWEZI pata matangazo ya hizo channel za bure bila malipo.

Je, wizara yako na tume ya mawasiliano mumewashindwa hao wawekezaji? Maana kama suala hilo kwao halipo mbona channel za kichina zinaonyeshwa bure?

Hii inamaanisha serikali yetu ina katabia ka kuwaogopa wawekezaji bila kujali maslahi ya wananchi wao?

Jana kwenye maonyesho pale Mlimani City niliwauliza DSTV kwanini hakuna local channel zipo star na tbc wakanijibu kuwa ili local channel ziingizwe Dstv inabidi Dstv wawalipe wamiliki wa hizo channel ama local channel waombe wao kuingizwa Dstv bila malipo vinginevyo ni ngumu Dstv kuwa na hizo 5 free channel za Tanzania
 
January Makamba ni dhaifu sana and it's joke that he is president aspirant amewashindwa DSTV atamuweza EL kweli?
 
Back
Top Bottom