Makamba Jr, DSTV Wamewashinda Kuhusu Channel 5 Za Bure?

Makamba Jr, DSTV Wamewashinda Kuhusu Channel 5 Za Bure?

Chakaza

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2007
Posts
41,030
Reaction score
74,721
Majuzi tulisikia mgogoro kati ya kituo cha Television cha Star na Kampuni ya Startime na tishio la Startv kujitoa. Wizara na Tume ya mawasiliano wakaingilia kati na kuwalazimisha Startv wapitishe matangazo yao Startimes ili kukidhi kigezo cha kampuni zenye ving'amuzi kurusha matangazo ya Bure ya vituo vitano kitaifa ambvyo ni TBC1, ITV,STAR TV,CHANNEL 10 na CHANNEL 5.

Ajabu ni kuwa mbona jambo hilo limeshindikana kwa DSTV? Mwenye kutumia kutumia kingamuzi cha kampuni ya Multichoice (DSTV) ni lazima uwe na kingamuzi kingine maana kama fedha imekata DSTV HUWEZI pata matangazo ya hizo channel za bure bila malipo.

Je, wizara yako na tume ya mawasiliano mumewashindwa hao wawekezaji? Maana kama suala hilo kwao halipo mbona channel za kichina zinaonyeshwa bure?

Hii inamaanisha serikali yetu ina katabia ka kuwaogopa wawekezaji bila kujali maslahi ya wananchi wao?
 
umepiga mule mule....hivi startv walikua wapi kwanini hawakuona hii hoja kipindi kile
 
Interesting
labda DSTV sio local?
au?
Mkuu@The Boss,matangazo ya DSTV yanasimamiwa na kampuni ya Multichoice ambayo inatawi hapa Tanzania na kampuni yeyote ni lazima ifuate sheria tulizojiwekea kama nchi kabla ya ruksa ya kufanya biashara ili kuwe na ushindani wa haki. Sasa kwa nini wao wasilazimishwe kufuata sheria hiyo? Ka sababu kama ni biashara ya kin'gamuzi tumeshafanya na kimenunuliwa kama hivyo vingine.
 
wazungu wameikalia serikali. Serikali imeendelea kuruhusu matumizi ya dola ya kimarekani yaendelee katika ulipaji wa vifurushi hivyo badala ya kutumia shilingi ya tanzania ambayo itakuwa ni fixed. Malipo kwa dola yamekuwa hayapo fixed kutokana na kupanda na kupungua kwa dola ya kimarekani. .serikali imekuwa ikiwabeba wawekezaji wa kigeni na inawakandamiza raia wake...
 
Labda kwa sababu DSTV waliwahi kabla ya "digitali TZ"
 
Huyo unayemuuliza hili swali kuna uzi mmoja hapa unasema ni mnafiki kama baba yake. Hence expect nothing!
 
Makamba mwenyewe wizara haiwezi kabisaaaa..sijui huyu mtu yukoje?? me nadhani ni miongoni mwa wale waliooteshwa maana siku hizi utawasikia wakisema "nasubiri nioteshwe" shame on them..kwanza mult-choice wameiweka sirikali kiganjani local chanels ziko mbili DSTV (star na TBC1) na wala huwezi kuzipata free of charge.TBC1 yenyewe haipo current kabisa yan inaboa kuitazama hakuna mfano! kwenye taarifa ya habari hakuna cha kutazama.
 
Wanasema mtu ana akili sana huyu ooonh mchapakazi sijui na masifa kemkem...

Mtoto akililia wembe mpe ndo kapewa sasa...shuka hachani basi hata kujikata pia vigumu!!!!
 
Interesting
labda DSTV sio local?
au?

Nadhani ipo haja ya kufungua darasa humu JF. Labda niwasaidieni:

DSTV na ZUKU TV zinatoa matangazo yake kwa mfumo wa Pay TV kama itakavyokuwa AZAM TV inayoanza soon mwezi ujao. Hizi haziingiliani na mfumo ambao ni wa Free-To-Air (FTA) ambao ndio unaozihusisha Star Times, Ting, Digitek na Continental. Wote hawa wanatoa matangazo kwa njia ya Digital lakini tofauti ni kwmaba hao ZUKU na DSTV wako kibiashara 100% na ndio maana wanaitwa Pay TV. Hawalazimishwi na sheria ya nchi yoyote kuzibeba TV za ndani isipokuwa pale wenyewe wanapoona kuna biashara kwao.

FTA ndipo utazikuta Star TV, TBC na hizi nyingine maana kuonekana kwake sio kwa kibiashara. Leo hii DSTV anaweza akaamua kuiondoa Star TV na akaiweka ITV akiona itamlipa zaidi na akikubaliana na ITV pia. TCRA hawana la kufanya hapo maana haiwahusu kama ilivyo kwa ving'amuzi vya Star Times et al.

Naamini walau mtakuwa mmeelewa wewe na wenzio ingawa mnaweza kuwa mnahitaji maelezo zaidi ili kuelewa kikamilifu
 
Nadhani ipo haja ya kufungua darasa humu JF. Labda niwasaidieni:

DSTV na ZUKU TV zinatoa matangazo yake kwa mfumo wa Pay TV kama itakavyokuwa AZAM TV inayoanza soon mwezi ujao. Hizi haziingiliani na mfumo ambao ni wa Free-To-Air (FTA) ambao ndio unaozihusisha Star Times, Ting, Digitek na Continental. Wote hawa wanatoa matangazo kwa njia ya Digital lakini tofauti ni kwmaba hao ZUKU na DSTV wako kibiashara 100% na ndio maana wanaitwa Pay TV. Hawalazimishwi na sheria ya nchi yoyote kuzibeba TV za ndani isipokuwa pale wenyewe wanapoona kuna biashara kwao.

FTA ndipo utazikuta Star TV, TBC na hizi nyingine maana kuonekana kwake sio kwa kibiashara. Leo hii DSTV anaweza akaamua kuiondoa Star TV na akaiweka ITV akiona itamlipa zaidi na akikubaliana na ITV pia. TCRA hawana la kufanya hapo maana haiwahusu kama ilivyo kwa ving'amuzi vya Star Times et al.

Naamini walau mtakuwa mmeelewa wewe na wenzio ingawa mnaweza kuwa mnahitaji maelezo zaidi ili kuelewa kikamilifu


hapo kwenye red kaka, sijakuelewa kama uomeongea kisheria au kwa kufikiria tu.
TCRA ni national regulator na anatakiwa amlazimishe DSTV kama service provider kutoa for free local channels.
DSTV hayuko juu ya sheria zetu ni uzembe tu wa TCRA katika kuwajibika.
kama content provider to mean tv stations hawana kizuizi cha kuwarhuhsu DSTV kuingiza channels zao
then inashangaza kusema TCRA hawana cha kuwafanya DSTV.
if so basi TCRA hawajui wajibu wao kaka, nchi zite duniani wanakotumia cable lazima uingize tv zote ambazo ni free to air katika mfumo wako ili wanachi waangalie bure na zile za kulipia ndio watalazimika kulipia.
 
Hili linashangaza! sheria zetu ziko selective!!!!
 
hapo kwenye red kaka, sijakuelewa kama uomeongea kisheria au kwa kufikiria tu.
TCRA ni national regulator na anatakiwa amlazimishe DSTV kama service provider kutoa for free local channels.
DSTV hayuko juu ya sheria zetu ni uzembe tu wa TCRA katika kuwajibika.
kama content provider to mean tv stations hawana kizuizi cha kuwarhuhsu DSTV kuingiza channels zao
then inashangaza kusema TCRA hawana cha kuwafanya DSTV.
if so basi TCRA hawajui wajibu wao kaka, nchi zite duniani
wanakotumia cable lazima uingize tv zote ambazo ni free to air katika mfumo wako ili wanachi waangalie bure na zile za kulipia ndio watalazimika kulipia.

Mkuu

DSTV ni Digital Satelite Television, Mfumo wao wa usajili na udhibiti hauhusiani la Local providers bali ni international providers. Hapo ndipo unapochanganya mambo na ndio maana TCRA ambaye ni Local regulator anapokuwa hahusiki nao. Kumbuka DSTV wana miaka zaidi ya 20 wakiwa tayari wako Digital mkuu. Hili kidogo ni darasa refu sana na naweza kuchukua muda mrefu sana kukuelimisha hadi ikakukaa vema. Bahati nzuri au mbaya hiii ndio area yangu ninayoifanyia kazi.

Hapo kwenye Bluu, tofautisha Cable Television na Digital Satelite Televisions mkuu. Vi vitu viwili tofauti kabisa. DSTV sio Cable Television wala sio FTA. Hii ni Digital Satellite wakati StarTimes na wenzake sio Digital Satelilte.
 
Mkuu

DSTV ni Digital Satelite Television, Mfumo wao wa usajili na udhibiti hauhusiani la Local providers bali ni international providers. Hapo ndipo unapochanganya mambo na ndio maana TCRA ambaye ni Local regulator anapokuwa hahusiki nao. Kumbuka DSTV wana miaka zaidi ya 20 wakiwa tayari wako Digital mkuu. Hili kidogo ni darasa refu sana na naweza kuchukua muda mrefu sana kukuelimisha hadi ikakukaa vema. Bahati nzuri au mbaya hiii ndio area yangu ninayoifanyia kazi.

Hapo kwenye Bluu, tofautisha Cable Television na Digital Satelite Televisions mkuu. Vi vitu viwili tofauti kabisa. DSTV sio Cable Television wala sio FTA. Hii ni Digital Satellite wakati StarTimes na wenzake sio Digital Satelilte.

Unaongea kana kwamba unafahamu unachosema! Suali la Msingi je sheria ya nchi ndvyo inavyo elekeza Digital Satellite Television hawaguswi na local regulator kuhusu kuweka free tv??
 
Nakumbuka kama Mwalimu Nyerere alisema kitu kuhusu "serikali kuwekwa mfukoni vile"shikamoo DSTV

Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
 
asante mwan mpotevu naona kama vile umesomeka vema.

Shukran
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom