Makaka wasomi na dada msomi walivyojinadi jana huko Arusha

Makaka wasomi na dada msomi walivyojinadi jana huko Arusha

i have decided to make a decision, mtu kasoma HKL kuanzia form one hadi chuo kikuu anawezaji kusema ihave decided to make a decision.
Toa kanuni kama iyo sentensi imekosewa naona decided na decisition zinakuchanganya kama unajua ngeli tupe kanuni kakosea vipi ( nimeamua kufanya maamuzi) kwa kiswahili tupe kosa
 
  • Thanks
Reactions: Qj_
Ukisoma IT halafu ikawa ulichosoma chuo ndo hicho hicho lazima uwe nyuma ya wakati tena pengine kuliko huyo wakili!

But all in all, hapa ni suala la wakili... ukiniambia kuna wakili msomi ina maana kuna wakili asiye msomi vile vile!! Hapa ndipo ningependa kufahamu huyo wakili asiye msomi anakuaje?!
Wakili msomi lazima awe amepita shule ya sheria(school of law) ndio mwanzo wa kuitwa learned sister au learned brother
 
Wakili msomi lazima awe amepita shule ya sheria(school of law) ndio mwanzo wa kuitwa learned sister au learned brother
mnh! Mkuu hapa naona unataka kunilisha matango pori!!! Shule ya Sheria hii hii ambayo kwa hapa Tz imeanza hiki kizazi chetu; au?!! Manake kama ndivyo; wale wa zamani hawawezi kuitwa Wakili Msomi manake nakumbuka ile shule imeanza wakati nikiwa mtu mzima kabisaa... nadhani mwanzoni au katikati ya 2000's!!!
 
Wakili msomi inatokana na wao kuwa mara kwa mara lazima wapitie vitabu ili kujua sheria mbalimbali yaani lazima wasome kila wakati lakini kozi zingne ukiisha maliza chuo hakuna tena inshu ya kupitia pitia sijui nn
Walimu je?
 
Hiyo ni jana huko Arusha walivyokuwa wanajinadi.

Hakika walitisha. Ulikuwa ni mwendo wa ung'eng'e tu.

Ila huyo wa mwisho sijui kwa nini alitumia Kiswahili.


Wewe ulitaka akimbie kama mnavyowakimbiaga wadhungu?
 
Hawa jamaa wanapenda sana kujiita wasomi...

Sio mbaya... ila kwa usomi huu ambao bosi wao anapiga marufuku ndoa bila ya cheti cha kuzaliwa... Hapana asee...

Kwa wakristo kwa mfano ndoa inakuwa ndoa halali baada ya kufungishwa na padre/mchungaji. Suala la kupewa vyeti (vya serikali) hufanyika baada ya ndoa kufungwa... mwisho kabisa wa ibada. Hii inamaanisha cheti hutolekwa kwa hitaji la serikali lakini ndoa kama ndoa kiimani haihitaji cheti.

Ni heri kusomea Kemia ukajua kuitafsiri sheria kuliko kuwa mwanasheria afu ukashindwa kuijua sheria.
Huyo ile ajali bado inamsumbua ubongo
 
Tena hapa nisaidieni; manake utasikia "Wakili Msomi...!" Huwa wana maana gani hasa?! Hivi kuna mtu asiye msomi anayeweza kuwa wakili?! Sijawahi kusikia Mhasibu Msomi; ingawaje hawa ingeswihi manake kuna wengine wameishia Kidato cha IV halafu wanajiita Wahasibu badala ya kujiita makeshia!!

Mkuu Petro E. Mselewa, hebu nisaidie hapo juu!! Ni wakili wa aina gani ambae anakuwa sio msomi; au ni swaga zenu tu??!!!
Mwakyembe
 
Tena hapa nisaidieni; manake utasikia "Wakili Msomi...!" Huwa wana maana gani hasa?! Hivi kuna mtu asiye msomi anayeweza kuwa wakili?! Sijawahi kusikia Mhasibu Msomi; ingawaje hawa ingeswihi manake kuna wengine wameishia Kidato cha IV halafu wanajiita Wahasibu badala ya kujiita makeshia!!

Mkuu Petro E. Mselewa, hebu nisaidie hapo juu!! Ni wakili wa aina gani ambae anakuwa sio msomi; au ni swaga zenu tu??!!!
Labda tuanze kwa swali hili, wakili ni nani? Nielewavyo mimi wakili ni mtu anayemuwakilisha mwingine katika jambo fulani. Lakini pia wakili ni mtetezi wa jambo fulani. Kwa kusema hivyo wapo mawakili wa aina mbalbali kama vile wakili anayetetea mazingira (environmental advocate), au wapo wanaotetea haki za wanyama. Hao sio lazima wawe wanasheria. Sasa mwanasheria ambaye ni wakili anatofautishwa na hizo aina zingine kwa kuitwa wakili msomi, maana yake ni kumtambulisha kwamba huyu ni wakili katika masuala ya sheria.
 
Acha uongo kuitwa muhasibu sio lazima usomee CPA (T) ila kuitwa mkaguzi wa hesabu ( Auditor ) uwe internal au external ndio lazima uwe na CPA


Pole sana kaka hiyo ndiyo field yangu.Huwezi kuwa Accountant kama.huna CPA(T) wengi qanajiita hivyo lakini hawastahili.Kwa uhakika nenda NBAA ukaulize kwanini Accountant ni lazima awe na CPA (T).

Hao.unaowaongelea wote wana Assistant accountant au Accounts assistant.

Kama hujui subiri wenye profession yetu tukueleze.
 
mnyonge mnyongeni haki yake mpeni jamaniiii ndo yaliyotokeaaaaaaaa
 
Wakili msomi inatokana na wao kuwa mara kwa mara lazima wapitie vitabu ili kujua sheria mbalimbali yaani lazima wasome kila wakati lakini kozi zingne ukiisha maliza chuo hakuna tena inshu ya kupitia pitia sijui
Wewe! Hivi kuna daktari anayeacha kusoma wakati akifanya kazi zake kwa ufanisi? Kuna mhandisi anayefanya shughuli zake zikakubalika kimataifa bila kuendelea kusoma/kupitia rejea za tafiti mbali mbali? Kwa kifupi wanataaluma wote wanaoheshimika sharti waendelee kusoma ili wabaki kuwa relevant. Hawa wanasheria kujiita 'wakili msomi' 'learned brother' ni kasumba waliyoi-copy kutoka Uingereza. Si unaona hata wanasheria na majaji wa Uingereza (hata Kenya) wanavaa ma-wigi? Ni kasumba (unaweza kusema bangi) ya usomi ambayo hata Uingereza ilii-copy kutoka kwa warumi. Ukisoma Biblia utakuta kuna watu wakiitwa Mafarisayo na Masadukayo, hao ni wanasheria aliokuwa akiwalaumu Yeu Kristo kwa mbwembwe zao za usomi wakitaka kuheshimiwa na jamii wakati hawatendi haki. Si Masadukayo na Mafarisayo walikuwa wakivaa makanzu meupe marefu, kuonesha usomi wao tofauti na iliyokuwa ikiwazunguka? Hicho ndio kiini (anatomy) cha wanasheria kuvaa mawigi (Nyerere na wanamapinduzi wengine wa Afrika na kwingineko waliyapiga marufuku ndio maana wanasheria pamoja na majaji wa Tanzania hawavai mawigi meupe) na kuitana wasomi. Ni kasumba (colonial mentality) tu.
 
Back
Top Bottom