Makaka wasomi na dada msomi walivyojinadi jana huko Arusha

Makaka wasomi na dada msomi walivyojinadi jana huko Arusha

Lissu anashinda asubuhi tu.Hivi ikitokea Masha akapigiwa kura kadhaa huku yeye kasema anamuunga Lissu,hizo kura zitahesabiwa kwa Lissu?
Hapana.
Zitabakia kura za Lau Masha.
Kachelewa kujitoa na jina lake (na picha) lipo mubashara kwenye karatasi ya kupigia kura.
Wakimpigia nyingi itamuathiri sana Lissu manake katika uchaguzi huu (kabla ya mbwembwe za Mwakyembe) Masha alikuwa anaungwa mkono sana.
 
  • Thanks
Reactions: Qj_
Wakili msomi, jaji Msomi, mwanasheria Msomi kwa kimombo wanaita, learned Advocate, Learned Judge, Learned Lawyer, Learned Brother, Learned sister, learned Counsel. Haya maneno hayatumiki kumaanisha kwamba wakili mmoja amesoma sana zaidi ya mwingine. Sababu zipo nyingi sana nitakusaidia chache.

Moja, Sheria ni taaluma iliyojikita kwenye antagonisms hasa mahakamani ambapo mawakili hupingana kwa hoja kila mtu akimtetea mteja wake hivyo maneno yenye kuonesha heshima na kuheshimiana japo tunapingana hutumika Ku sugarcoat tu mfano "Ninapingana na Wakili Msomi katika moja mbili tatu". Hata jaji anaweza kusema " nashindwa kukubaliana na hoja za wakili Msomi" lakini hata wakili asiporidhishwa na hukumu ya jaji akakata rufaa anaweza kueleza mahakama " kwamba Jaji Msomi katika kuamua hivi alikosea" hivyo japo unampinga unacknowledge kwamba amesoma na ana sifa zote.

Mbili, ni kutokana na bushlawyers kwa hiyo wakili au mwanasheria Msomi hutumika kutofautisha na hao ma Bush lawyers.

Tatu, Mwanasheria ni wasomi kwa sababu wanasoma mambo mengi ambayo wahusika wa taaluma hizo wapo. Kwa kuwa kila kesi kutoka kwa kila mtu mwisho wa siku itakuja kuangukia mahakamani kwa wanasheria basi mwanasheria anasoma mambo mengi mfano heath laws na wakati daktari yupo, company laws, partnership, contract laws na wahusika wapo. Tax laws na wahusika watu wa kodi wapo, land laws na wahusika wa ardhi wapo, environmental laws etc

Nne, sheria ni noble professional hivyo kuheshimiana ni muhimu ndiyo maana maneno ya kutukuzana sana utayakuta mahakamani, maneno kama Msomi, Mheshimiwa, Mtukufu hakimu, Mahakama tukufu, Your Lordship, Your Ladyship etc
Mbunge msomi
Raisi msomi
Rc msomi
DC msomi
Askofu msomi
Waziri msomi
Kamanda msomi
Duh
 
Hawa jamaa wanapenda sana kujiita wasomi...

Sio mbaya... ila kwa usomi huu ambao bosi wao anapiga marufuku ndoa bila ya cheti cha kuzaliwa... Hapana asee...

Kwa wakristo kwa mfano ndoa inakuwa ndoa halali baada ya kufungishwa na padre/mchungaji. Suala la kupewa vyeti (vya serikali) hufanyika baada ya ndoa kufungwa... mwisho kabisa wa ibada. Hii inamaanisha cheti hutolekwa kwa hitaji la serikali lakini ndoa kama ndoa kiimani haihitaji cheti.

Ni heri kusomea Kemia ukajua kuitafsiri sheria kuliko kuwa mwanasheria afu ukashindwa kuijua sheria.
Hahahahaaaaa....hakika umeongea utam....wanajisifu sana Hawa jamaa utawala lawyer ndo wasom pekee...daah na medical doctor wangekua wanatumia maneno kama ya usom wa u MD cjui ingekuaje... Bora ckusoma upuuz kama huo...ila nmeamn law na political science havna tofaut...maana majivuno yao n mamoja

Sent from my E2303 using JamiiForums mobile app
 
Wakili msomi inatokana na wao kuwa mara kwa mara lazima wapitie vitabu ili kujua sheria mbalimbali yaani lazima wasome kila wakati lakini kozi zingne ukiisha maliza chuo hakuna tena inshu ya kupitia pitia sijui nn
Una uhakika na hilo, ushawahi kuwa mhandisi ukaona shughuli yake baada ya shule mkuu.
 
Wakili msomi inatokana na wao kuwa mara kwa mara lazima wapitie vitabu ili kujua sheria mbalimbali yaani lazima wasome kila wakati lakini kozi zingne ukiisha maliza chuo hakuna tena inshu ya kupitia pitia sijui nn
Una uhakika na hilo, ushawahi kuwa mhandisi ukaona shughuli yake baada ya shule mkuu.
 
Wakili msomi inatokana na wao kuwa mara kwa mara lazima wapitie vitabu ili kujua sheria mbalimbali yaani lazima wasome kila wakati lakini kozi zingne ukiisha maliza chuo hakuna tena inshu ya kupitia pitia sijui nn
Una uhakika na hilo, ushawahi kuwa mhandisi ukaona shughuli yake baada ya shule mkuu.
 
Masha mkali eeh😀

Ila umesikia alivyochapia?

Kasema "I have decided to make a decision".

How can you decide to make a decision?

Is it possible?
To make a decision can be a choice too. Kwahiyo yuko sahihi.
 
To make a decision can be a choice too. Kwahiyo yuko sahihi.
Em-effer please.

FOH with that bullshit.

You don't say 'I have decided to make a decision'.

Once you decide, that's it. You've made the decision.

There ought not even be an argument about it.
 
Noma Sana Tundu Lissu naye Kiingereza chake kamzidi Magufuli kwa 1,000,000,000,000,000,000 Kilometres. Kiingereza chake kipo katika Kiwango cha Lami.
Na wewe uwe na akili punguza sija za kijinga kwa wanaume wenzio, jiuze weww unaweza, je watoto wako nafamilia yako kwa ujumla , huyo unaeshinda hapa unamsifia anakujua? Harafu ni ushamba uliotukuka kuona kingereza ni lugha ya maana sana kuliko hata kabila lako, nenda kijijini ukalime ushabiki wa vyama haukusaidii kitu kijana.
 
Noma Sana Tundu Lissu naye Kiingereza chake kamzidi Magufuli kwa 1,000,000,000,000,000,000 Kilometres. Kiingereza chake kipo katika Kiwango cha Lami.
Sasa kiingereza ndio nini? Ni Rais wa waingereza au?!?!?!
 
Wakili msomi, jaji Msomi, mwanasheria Msomi kwa kimombo wanaita, learned Advocate, Learned Judge, Learned Lawyer, Learned Brother, Learned sister, learned Counsel. Haya maneno hayatumiki kumaanisha kwamba wakili mmoja amesoma sana zaidi ya mwingine. Sababu zipo nyingi sana nitakusaidia chache.

Moja, Sheria ni taaluma iliyojikita kwenye antagonisms hasa mahakamani ambapo mawakili hupingana kwa hoja kila mtu akimtetea mteja wake hivyo maneno yenye kuonesha heshima na kuheshimiana japo tunapingana hutumika Ku sugarcoat tu mfano "Ninapingana na Wakili Msomi katika moja mbili tatu". Hata jaji anaweza kusema " nashindwa kukubaliana na hoja za wakili Msomi" lakini hata wakili asiporidhishwa na hukumu ya jaji akakata rufaa anaweza kueleza mahakama " kwamba Jaji Msomi katika kuamua hivi alikosea" hivyo japo unampinga unacknowledge kwamba amesoma na ana sifa zote.

Mbili, ni kutokana na bushlawyers kwa hiyo wakili au mwanasheria Msomi hutumika kutofautisha na hao ma Bush lawyers.

Tatu, Mwanasheria ni wasomi kwa sababu wanasoma mambo mengi ambayo wahusika wa taaluma hizo wapo. Kwa kuwa kila kesi kutoka kwa kila mtu mwisho wa siku itakuja kuangukia mahakamani kwa wanasheria basi mwanasheria anasoma mambo mengi mfano heath laws na wakati daktari yupo, company laws, partnership, contract laws na wahusika wapo. Tax laws na wahusika watu wa kodi wapo, land laws na wahusika wa ardhi wapo, environmental laws etc

Nne, sheria ni noble professional hivyo kuheshimiana ni muhimu ndiyo maana maneno ya kutukuzana sana utayakuta mahakamani, maneno kama Msomi, Mheshimiwa, Mtukufu hakimu, Mahakama tukufu, Your Lordship, Your Ladyship etc
Nakushukuru kwa elimu uliyotupa.umenitoa mkanganyiko.
 
Wakili msomi inatokana na wao kuwa mara kwa mara lazima wapitie vitabu ili kujua sheria mbalimbali yaani lazima wasome kila wakati lakini kozi zingne ukiisha maliza chuo hakuna tena inshu ya kupitia pitia sijui nn
Acha uongo boss wangu!! Kuna uhasibu kila bunge likikaa na kubadili badilisha vifungu na sheria zao za fedha na kodi inabidi na wao warudi darasani. Na ndiyo maana Kuna CPA na masaa ya baada ya CPA yanayompa mtu kuwa CPA in PP.
 
Na wewe uwe na akili punguza sija za kijinga kwa wanaume wenzio, jiuze weww unaweza, je watoto wako nafamilia yako kwa ujumla , huyo unaeshinda hapa unamsifia anakujua? Harafu ni ushamba uliotukuka kuona kingereza ni lugha ya maana sana kuliko hata kabila lako, nenda kijijini ukalime ushabiki wa vyama haukusaidii kitu kijana.
Umepanic Dada
 
Some people are stupid, if we had good lawyers those you proclaim as ‘’wasomi’’ why this country has become a ‘'’shamba la bibi?’’
 
Wakili msomi inatokana na wao kuwa mara kwa mara lazima wapitie vitabu ili kujua sheria mbalimbali yaani lazima wasome kila wakati lakini kozi zingne ukiisha maliza chuo hakuna tena inshu ya kupitia pitia sijui nn
na Medical Doctors, vipi kuhusu Engineers hao wakimaliza kusoma wanafunga hesabu za kusoma?. mbona nao hawajiiti Wasomi
 
  • Thanks
Reactions: Qj_
Back
Top Bottom