Nadhani kilaji kilimzidi Masha!Masha mkali eeh😀
Ila umesikia alivyochapia?
Kasema "I have decided to make a decision".
How can you decide to make a decision?
Is it possible?
Nadhani kilaji kilimzidi Masha!Masha mkali eeh😀
Ila umesikia alivyochapia?
Kasema "I have decided to make a decision".
How can you decide to make a decision?
Is it possible?
Sasa ninakuruhusu nenda kwenye toviti ya NBAA akirudi ndipo tutaelewana.
Unayeongea naye ni Muhasibu qualified Accountant ninaelewa ninachokueleza.Otherwise hakuna haja ya kuisotea CPA
CPA(T) Maana yake Certified Public Accountant of Tanzania certificate hii ndiyo inayokufanya Muhasibu uwe Muhasibu.Anayejiita Muhasibu akawa hana hii certificate ni sawa na Lawyer asiye kuwa na Cheti cha kupractice/advocate.
Pole ndiyo wenyewe tunavyoelewana.Ukimkuta anayejiita Accountant halafu hana CPA anajifurahisha tu lakini kwetu bado hajaqualify kuwa Muhasibu.
Hehehehehe kukariri kuna shida sana mazee.....so, mambo ya rocket science unayachukuliaje kwa mfano? nimekutukana kwa hasira.....!!!!Kuna profession mbili tu dunia nzima Mkuu.
a)LEGAL PROFESSION na
b)UDAKTARI
Course zingine hizo hazina sifa ya PROFESSION hata kidogo.
Yeah in Swahili umeamua kufanya maamuzi............ Yuko vizuri jamaa ktk lughaMasha mkali eeh😀
Ila umesikia alivyochapia?
Kasema "I have decided to make a decision".
How can you decide to make a decision?
Is it possible?
"Nimeamua kufanya Maamuzi"Masha mkali eeh😀
Ila umesikia alivyochapia?
Kasema "I have decided to make a decision".
How can you decide to make a decision?
Is it possible?
"Nimeamua kufanya Maamuzi"
Put this in English
Usitake kujifanya unajua sana wewe Bwege.Ndo matatizo ya kufikiri kwa Kiswahili na kujaribu kuongea kwa Kiingereza ukidhani utakuwa unaleta maana ile ile kumbe unaharibu lugha ya watu.
Usitake kujifanya unajua sana wewe Bwege.
Iweke hii sentensi kwa Kiingereza
"Nimeamua kufanya Maamuzi"
Acha ku-cram lugha Masha hajachapiaMasha mkali eeh😀
Ila umesikia alivyochapia?
Kasema "I have decided to make a decision".
How can you decide to make a decision?
Is it possible?
Acha ku-cram lugha Masha hajachapia
Sasa anayofanya Mwakyembe huoni anafaa kuwa mfano Wa yule asiye msomi. Unaandika thesis anaikana, anatishia kufuta chama ambacho yeye ni mwanachama, anatoa amri kwamba hatà wale ma bushmen wasandawe wásioane mpaka wawe na vyeti vya kuzaliwa. Yaani watu wanajitahidi kuwa mbali na huduma za kisasa yeye analeta longolongo. Isingekuwa raid kitengua kauli hiyo jamii ingekwisha. Waweza kusema hapo kuna mwanasheria msomi?Ukisoma IT halafu ikawa ulichosoma chuo ndo hicho hicho lazima uwe nyuma ya wakati tena pengine kuliko huyo wakili!
But all in all, hapa ni suala la wakili... ukiniambia kuna wakili msomi ina maana kuna wakili asiye msomi vile vile!! Hapa ndipo ningependa kufahamu huyo wakili asiye msomi anakuaje?!
Kiswahili chenyewe kama kinapanda kwa shidaKomredi...nani mkali wa kimombo hapo?
Halafu huyo mshikaji wa mwisho dizaini hakipandi...
😀😀😀
Wala huyo c boss wetu ni karagosi tuHawa jamaa wanapenda sana kujiita wasomi...
Sio mbaya... ila kwa usomi huu ambao bosi wao anapiga marufuku ndoa bila ya cheti cha kuzaliwa... Hapana asee...
Kwa wakristo kwa mfano ndoa inakuwa ndoa halali baada ya kufungishwa na padre/mchungaji. Suala la kupewa vyeti (vya serikali) hufanyika baada ya ndoa kufungwa... mwisho kabisa wa ibada. Hii inamaanisha cheti hutolekwa kwa hitaji la serikali lakini ndoa kama ndoa kiimani haihitaji cheti.
Ni heri kusomea Kemia ukajua kuitafsiri sheria kuliko kuwa mwanasheria afu ukashindwa kuijua sheria.
Teh!Ndo matatizo ya kufikiri kwa Kiswahili na kujaribu kuongea kwa Kiingereza ukidhani utakuwa unaleta maana ile ile kumbe unaharibu lugha ya watu.
Hapo aliongea lugha ya kiswahili kwa lugha ya kiingereza " nimeamua kuchukua/kufanya maamuzi..."Masha mkali eeh😀
Ila umesikia alivyochapia?
Kasema "I have decided to make a decision".
How can you decide to make a decision?
Is it possible?
Stand up and be counted- HELLO ARE YOU THERE?Summaries this shit anyway.
Ndo matatizo ya kufikiri kwa Kiswahili na kujaribu kuongea kwa Kiingereza ukidhani utakuwa unaleta maana ile ile kumbe unaharibu lugha ya watu.