Maelezo ya mwanafunzi aliepigwa na walimu Mbeya

Maelezo ya mwanafunzi aliepigwa na walimu Mbeya

Ukimsikiliza huyo dogo anasema baada ya kuadhibiwa pamoja na wenzake "waalimu wakamwambia aende ofisini"
Ikiwa na maana waalimu wa somo husika ni zaidi ya mmoja, sii hivyo tu wote hao walikuwa wanafuatilia kazi waliyowapa wanafunzi hao ambao hawakuifanya.
Kuna maelezo kuwa yule mwalimu alienda kuwaita walimu wenzake ili wamsaidie kutoa adhabu kwa wanafunzi ambao hawakufanya assignment.
Sasa sijui kama wanafunzi walikuwa wengi sana kiasi akashindwa kuwachapa peke yake au vipi!!!!
 
Kuna maelezo kuwa yule mwalimu alienda kuwaita walimu wenzake ili wamsaidie kutoa adhabu kwa wanafunzi ambao hawakufanya assignment.
Sasa sijui kama wanafunzi walikuwa wengi sana kiasi akashindwa kuwachapa peke yake au vipi!!!!
Wenzake walikuwa kwenye vipindi vyao madarasani waache uchochezi!!!
 
Kabisa, mana hata sisi kiongozi tumesoma na kama mimi mwenyewe nilikuwa bingwa wa kuigiza naumwa kwa mwalimu asiyeelewa ilikuwa ni rahisi kuamini ila wale wazoefu walikua wanajua tu naigiza na ninachezea kichapo mpaka narekebishika na kiukweli walinisaidia mimi pamoja na watoro,na watukutu wengine wengi wao walirudi kwenye mstari ila siyo sasa mwanafunzi anatetewa hata kwa ujinga anaofanya mzazi mwingine anaambiwa kabisa na walimu mwanao anapuliza bange na mlevi pia anasema mnamuonea kama hamuwezi mfundisha semeni nimpeleke kwingine nambie mtoto wa namna hiyo atakuwaje

Umenikumbusha mbali mkuu,,,me nilikuwa na uwezo wakujichanganya na waliochapwa bakora kipindi tukiwa mstarini ilihali mi sijachapwa,,,,Ile adhabu za ambao hawajaja na mfagio na kidumu cha maji,,,ila kuna madenti ni waigizaji zaidi ya waliosomea THT
 
I don't care dogo dogo kasema nini au ikiwa maelezo yake ni sahihi au hapana... lililo wazi ni kwamba hakuna sababu yoyote inayoweza kuhalalisha kilichofanywa na those guys the so called walimu! Sasa tuseme alimvimbia huyo mwalimu; na hao wengine ambao waliingia kundini kuanza kumtandandika nao walikosewa nini? Au huko mashuleni ndo inavyokuwa... kwamba ugomvi dhidi ya mwalimu mmoja wengine wanaingilia?! Ni mambo ya wapi haya... those guys are monsters! Watu 5 wenye age above 20 mnamchangia mtoto ambae hata 18 haionekani kama amefika?! Halafu eti itengenezwe justification kwamba mara oh, watoto wa siku hizi; mara oh... acheni mambo yenu!
Wewe unaongea usichokijua mkuu, omba ukafundishe shule ambayo ina hao vijana wenye vichwa vibovu na urudi hapa kama hautaomba msamaha kwa maneno yako haya,hivi wewe unaweza kujisikia aje unapogomea adhabu na mwanafunzi mbele ya watoto wenzie? Alafu wewe inaonekana unaweza kumuua kabisa kwa sababu unaongea bila kufikria sana. Kamchukue basi huyo mtoto mvuta bhangi uishi naye.
 
Huyu tayari ni star, hapo akijiongeza kidogo tu, atalamba mademu wakali tu.

Clouds wakimpa caverage tu ka yule aliyeruka ukuta taifa au yule aliyechora zombie, basi ajiandae kung'oa mademu.
hivi we jamaa kwenu na wewe unaitwa kaka wakitegemea kuna mtu mwenye akili ya kuikomboaa familiaa yake kwelii....achaa utoto wewe kua inaonesha mapenzi yametawala sana fikra zako
 
Sema hii barua imeandikwa kisomi. ...
 

Attachments

  • 1475935374524.jpg
    1475935374524.jpg
    17.1 KB · Views: 47
Acha kupotosha. Unachofanya hapa ni labelling unalazimisha huyo dogo aonekane deviant kutetea uhalifu aliofanyiwa na walimu wake.

Logic kwa waTz ngumu sana.....hapa tunashughulika na aina ya adhabu aliyopewa huyo dogo. Nakwambia walimu mnao tetea uhalifu huu mnajichosha bure tu kwasababu jamii imeshaona haipatani na AKILI kutumia utetizi "wanafunzi siku hizi manunda" ili mhalalishe vipingo vya kudhalilisha.

Mwisho unapaswa uelewe.....adhabu zinazozingatia heshima kwa wanafunzi zitaendelea na walimu wanaotenda jinai watashughulikiwa mara moja bila kuchelewa. Ole wako ugundulike...
Wewe ni mpuuzi tu uliyefeli shule ndo maana unaongea hivi.
 
Sasa tuseme alimvimbia huyo mwalimu; na hao wengine ambao waliingia kundini kuanza kumtandandika nao walikosewa nini?
kwa hiyo ukiweka pembeni hao walimu wanne ambao hawakuwepo toka mwanzo yule mwalimu aliyevimbiwa ni sawa alichofanya kama angefanya peke yake?

You are contradicting yourself.
 
Tanzania vitu vya kijinga ndo upewa promo mbona police wanapiga watu ovyo zaidi ya huyu dogo hili suala limekaa kisiasa
 
Maelezo yake ni kama hayako vizurii sana ,,,,,,,,,,,,,,,ila haimpi mwalimu ruhusa ya kumdunda mtoto kiasi kile wakamatwe tu.
 
Hao walimu km hawajafanya kosa si wajitokeze. Na wao wajitetee jamii ielewe upande wa pili wa kilichotokea. Maana tumeona clip ya kile kipigo tu. Hatujaona clip ya nini kilitokea darasani.
Ila kwa kipigo kile si sahihi, whatever happened.
 
Wewe unaongea usichokijua mkuu, omba ukafundishe shule ambayo ina hao vijana wenye vichwa vibovu na urudi hapa kama hautaomba msamaha kwa maneno yako haya,hivi wewe unaweza kujisikia aje unapogomea adhabu na mwanafunzi mbele ya watoto wenzie? Alafu wewe inaonekana unaweza kumuua kabisa kwa sababu unaongea bila kufikria sana. Kamchukue basi huyo mtoto mvuta bhangi uishi naye.
Nikamchukue niishi nae kwani umeambiwa ana shida ya sehemu za kuishi?! The problem mnataka kuaminisha watu kwamba hayo mnayosema kwa asiye mwalimu hawezi kufahamu huku mkisahau kwamba sote sisi tumepata kuwa wanafunzi! Majority humu tumesoma primary miaka 7, secondary miaka 6 na chuo angalau miaka 2! Kote huko hatujawahi kuona unyama kama ule? Suala kwamba hatujawahi kuwa walimu sio hoja!

Ukiunganisha maelezo unapata taarifa isiyo na shaka kwamba cku ya test yule dogo hakuwepo! Sasa kulikuwa na sababu gani ya kuonesha "u-ualimu" wake? Tatizo lingine wanafunzi wengi ni wanyonge... wengi wanaadhibiwa hata kama hawajakosa! Akitokea wa kuhoji kwanin aadhibiwe bila kosa, mnakuja juu kwamba huyu kiburi na jeuri kwavile mnadhani mna exclusive right ya kuadhibu watoto bila wao kuhoji! Hiyo right hamna!!

Kimsingi hakuna anayepinga adhabu kwa wanafunzi lakini walichofanya wale watu hakikubaliki kwa tafsiri yoyote Ile! Walimu 5 wanamgombania mwanafunzi mmoja ukiuliza kisa, oh kakataa adhabu!
 
kwa hiyo ukiweka pembeni hao walimu wanne ambao hawakuwepo toka mwanzo yule mwalimu aliyevimbiwa ni sawa alichofanya kama angefanya peke yake?

You are contradicting yourself.
I am contradicting myself au huelewi the philosophy behind?! Hoja ya msingi nimeshasema HAKUNA SABABU HATA MOJA INAYOWEZA KUHALALISHA UNYAMA ULE!!! Soma vizuri uelewe!!

Ili kuonesha sababu zinazotolewa hazina msingi; unakata kwanza matawi ambapo instantly unaonesha udhaifu wa hoja kwamba tatizo la msingi ni dogo kwa sababu kama tatizo la msingi ni dogo kumgomea mwalimu; sasa hao 4 waliingiaje ingiaje!! Huwezi kutoa sababu za msingi za kuingia ingia kwao na ingekuwa ni mahakamani ndo pale unakuta wakili anapiga nyundo ya mwisho "unaona Mheshimiwa Hakimu, kumbe tatizo la msingi sio huyu mtoto isipokuwa hawa walimu inaonesha wazi ni very violent!"

Hiyo ni ndoana itakayomkaba hadi principal offender kwahiyo usipende kusoma vitu juu juu bila kutafakari strings attached!!
 
Nikamchukue niishi nae kwani umeambiwa ana shida ya sehemu za kuishi?! The problem mnataka kuaminisha watu kwamba hayo mnayosema kwa asiye mwalimu hawezi kufahamu huku mkisahau kwamba sote sisi tumepata kuwa wanafunzi! Majority humu tumesoma primary miaka 7, secondary miaka 6 na chuo angalau miaka 2! Kote huko hatujawahi kuona unyama kama ule? Suala kwamba hatujawahi kuwa walimu sio hoja!

Ukiunganisha maelezo unapata taarifa isiyo na shaka kwamba cku ya test yule dogo hakuwepo! Sasa kulikuwa na sababu gani ya kuonesha "u-ualimu" wake? Tatizo lingine wanafunzi wengi ni wanyonge... wengi wanaadhibiwa hata kama hawajakosa! Akitokea wa kuhoji kwanin aadhibiwe bila kosa, mnakuja juu kwamba huyu kiburi na jeuri kwavile mnadhani mna exclusive right ya kuadhibu watoto bila wao kuhoji! Hiyo right hamna!!

Kimsingi hakuna anayepinga adhabu kwa wanafunzi lakini walichofanya wale watu hakikubaliki kwa tafsiri yoyote Ile! Walimu 5 wanamgombania mwanafunzi mmoja ukiuliza kisa, oh kakataa adhabu!
Teh teh teh teeeeeh!!
 
Yule mwanafunzi ni kibaka, mhuni mvuta bhange na chokoraa aliyekubuhu! Nimesoma na nimewahi kufundisha part time. Mwanafunzi anayepewa adhabu kama ile tena kwa timu ya waalimu vijana basi ujue amekosea kuliko kawaida... Kazi ya ualimu wewe isikie tu kwa mwalimu... mitoto ya siku hizi inakuwa tu na daftari moja tena wanakunjia mifuko ya nyuma na kazi kuvaa milegezo na kunywa viroba na bangi!!

Kale ni kakibaka na kalistahili kupewa haki kama kakibaka period!!!
 
Yule mwanafunzi ni kibaka, mhuni mvuta bhange na chokoraa aliyekubuhu! Nimesoma na nimewahi kufundisha part time. Mwanafunzi anayepewa adhabu kama ile tena kwa timu ya waalimu vijana basi ujue amekosea kuliko kawaida... Kazi ya ualimu wewe isikie tu kwa mwalimu... mitoto ya siku hizi inakuwa tu na daftari moja tena wanakunjia mifuko ya nyuma na kazi kuvaa milegezo na kunywa viroba na bangi!!

Kale ni kakibaka na kalistahili kupewa haki kama kakibaka period!!!
Dalili za kushindwa kazi hizi!Bora hukuendelea na ualimu.
 
hapa inabidi tupate na maelezo ya wazazi wake wanafunzi wenzake na walimu wa pale ili tujilizixhe haiwezekani walimu watano wamxhambulie halafu ukisikiliza kwa makini kuna sauti ya kike inasema acha apigwe kazidi ujeuri japo kweli kile kipgo ni kikubwa ila lazima tupate na maelezo ya watu wengine tajwa hapo juu
Nyinyi watoto muelewe kuwa hakuna kosa linalohalalisha kipigo kile hats mwizi Ni kosa kumpiga Kama ameshadhibitiwa. Ndio maana Kuna watu wako jela wanatumikia vifungo kwa kumjeruhi aliyetuhumiwa mwizi na akahukumiwa kwa kosa la wizi huo. Sheria na taratibu zimeainisha adhabu stahiki kwa kila kosa iwe Ni shuleni au mahakamani na kukiuka Ni kuvunja sheria na Ni jinai.
Mtu mwenye hekima hawezi kudhibiti uvunjifu wa sheria kwa kuvunja sheria.
Tunapolalamikia kutendewa haki Ni lazima tutende haki.
Ninajua this is just a tip of an iceberg, kwamba yanatendeka Sana na ndio maana kumekuwa na watetezi wengi wa uovu huu ambao Ni dhahiri unatoka kwa walioguswa na dhamiri zinawahukumu.
Tujifunze kuishi kwa kufuata sheria na taratibu Kama taifa la wastaarabu.
 
Back
Top Bottom