Lukuvi: Standardization ifanyike ili matokeo ya wanafunzi yalingane

Lukuvi: Standardization ifanyike ili matokeo ya wanafunzi yalingane

Si nasikia Mh. Lukuvi ni std 7 ya zamani? Sasa mambo ya elimu nayeye wapi na wapi? Anaelewa kweli hizo jargons wanazotumia huko?
 
Mleta mada inaelekea elimu yako ndogo sana, utambui mhe. Lukuvi ni nani kwenye ripoti ya tume ya Pinda?

Mhe. Lukuvi amekukera kwa lipi? maana alichopeleka bungeni ni maazimio ya serikali na wala sio yake binafsi.

Kuhusu standardization, watakokotoa kiwango ambacho kitaongezwa kwa kila mwanafunzi, mara nyingi kiwango hiko hakibadili sana matokeo, maana ni ongezeko dogo tu linaongezwa.


Ikiongezwa inaleta improvement gani kwa elimu yetu miaka ijayo? Tunachotaka kuona ni mikakati ya kutokurudia kosa. Standardization ni kwa waliofell, na kwa kuwa wanafunzi wengi walifell, jambo la kipuuzi ni kustanardize as if it was a class test. Elimu yetu imefanyiwa siasa za kutosha, na matokeo hayo ni matokeo ya siasa za serikali inyoongozwa na madr uchwara!!!!!
 
Nyinyi Vilaza nini? badala ya kulaumu serikali ya JK na Pinda wake mnamlaumu Lukuvi aliyetumwa kusoma matokeo
 
Tatizo ni Tume imefanya kazi kwa kulenga kuharibia watu fulani lakini hawakupanga karata zao sawasawa na kujikuta wamemnasa Kawambwa vizuri yaani hapa hafurukuti anapumulia mashine. Lukuvi alipewa kusoma tu mapendekezo ya Tume
 
Kama nilisikia vizuri sababu ya wanafunzi wengi kufeli ni mabadiliko ya kiwango cha chini cha ufaulu toka alama 21 za awali kuwa 35.

Kama hili ni kweli kilichotakiwa sio standardization bali ni kurudisha wanafunzi wenye ufaulu wa kiwango cha awali ktk ufaulu 'full stop'

Standardization hutumika kuongeza alama kwa wanafunzi wote pale ufaulu wa jumla unapokuwa wa kiwango cha chini ikihisiwa unaatokana na makosa ktkt utungaji au usahihishaji wa mtihani.
 
Aliyekuwa anasoma tangazo mwenyewe ni mbulula ndiyo maana anashindwa kuelezea maana ya standardisation
 
Nimechoshwa na pendekezo ya Tume kwamba standardization izingatie hali halisi ya mazingira ya shule. Kwa hiyo Mchome anaishauri serikali kama wanafunzi hawana walimu na vitabu basi wafanyiwe standardization na wafaulu. Kama walimu wana mgomo baridi standardisation ifanyike
 
Tazama takwimu hizi hapa kwa mujibu wa The Guardian ya tarehe 05.05.2013:

Mwaka 2009 waliofeli...........26%
Mwaka 2010 waliofeli...........50%
Mwaka 2011 waliofeli...........46%
Mwaka 2012 waliofeli...........60%

Nashangaa tunashangaa nini!!
 
Tazama takwimu hizi hapa kwa mujibu wa The Guardian ya tarehe 05.05.2013:

Mwaka 2009 waliofeli...........26%
Mwaka 2010 waliofeli...........50%
Mwaka 2011 waliofeli...........46%
Mwaka 2012 waliofeli...........60%

Nashangaa tunashangaa nini!!

Tumethubutu tumejaribu na sasa tunasonga mbele elimu bora kwa kila mtoto wa kitanzania.
Hongereni CCM kwa kuhakikisha ni vijana wenu tu wanapata elimu

Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
 
Maamuzi ya Lukuvi ni maamuzi ya kirevi, nasema ya kilevi kwa sababu mara nyingi mlevi ndio huwa mvivu wa kufikiri na akifikiri hufkiria kidogo mno na kuwa na majibu na matarajio makubwa, kwa mfano akimaliza pombe yake hufikiria akiweka maji katika chupa itakuwa imekuwa pombe. Na akijikojolea hufikiri tu kuwa kanyeshewa mvua. Hizi ndio hakiri za Lukuvi na Timu yake, kwa hiyo huu mchezo mchafu wa kufelilisha watoto huratibiwa na serikali na akina Lukuvi na timu zao, wanapojisikia watoto wa kitanzania wapate elimu wanapanua wigo wakitaka kutengeneza miladi chama cha ccm wanafelisha watoto? Lukuvi imeivua nguo serikali ya chama chako.
 
Tamko lililotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya UFUNDI LIMETHIBITISHA KUWA KINACHOFANYIKA SASA NI KUANGALIA MAZIMGIRA YA WANAFUNZI ILI WAFANYE STANDARDISATION. HIVI HIYO MAANA YAKE HASA NI NINI KAMA SIYO KUCHAKACHUA. JE MWAKA 2011 HUO UTARATIBU ULIKUWEPO, LAZIMA NECTA WAELEZE KINACHOFANYIKA ILI KUPATA MATOKEO MAPYA ILI KUTENDA HAKI KWA WATAHINIWA WA MIAKA ILIOPITA PIA
 
Tamko lililotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya UFUNDI LIMETHIBITISHA KUWA KINACHOFANYIKA SASA NI KUANGALIA MAZIMGIRA YA WANAFUNZI ILI WAFANYE STANDARDISATION. HIVI HIYO MAANA YAKE HASA NI NINI KAMA SIYO KUCHAKACHUA. JE MWAKA 2011 HUO UTARATIBU ULIKUWEPO, LAZIMA NECTA WAELEZE NATANA KINACHOFANYIKA ILI KUPATA MATOKEO MAPYA
 
Necta waliishirikisha serikali yetu sikivu,tatizo wanasiasa wanaogopa mabadiliko, kwao wanafunzi wakifeli watakosa kura majimboni,vijana wetu waelimishwe kusoma kwa bidii na umuhimu wa elimu ili kuondokana na haya matatizo.
 
Hata wakichakachuo vipi, viliofeli hawatapungua 50% maana wengine walichora mazombi sasa watafanyiwa standardisation gani?
 
Wakiambua hata mazombi yatafaulu tu maana huenda walikuwa katika mazingiranya kizombi na juhudi zao zilikuwa i kuchira zombi. Kwa hiyo kwa mujibu wa Lukuvi hayo yote yatazingatiwa na NECTA
 
Napenda Kutumia Fursa hii kuonesha Kukerwa Kwetu (Mimi na wakazi wote Mtaa wetu Plus JF Members) na Kauli ya
Lukuvi Juu ya Kufutwa kwa Matokeo ya Kidato cha nne.



Who is Lukuvi By the way?
Je , Kawambwa na Mulugo bado wanapeta?

Kimsingi hii ndo main Point ya Tume ya Pinda.Serikali inataka kusema kuwa Wasahihishaji wamewaonea Watoto.
Hii ni indication kuwa NECTA na Dr Ndalichako wamekubali (Kwa Kulzimishwa) Kuubeba Msalaba wa Serikali wa kutokujali Kilio Cha Walimu.

Madai ya Msingi ya Walimu ambayo Kimsingi ndo yalipelekea Janga la Mwaka Jana.

Hata waki Standardize, Wakisema C Inazia 30% Badala ya 41%, haitakuwa na Tija Kabisa.

Taifa la Wa Taalamu Feki Msingi wake ni Maamuzi ya Kipuuzi Kabisa kama haya.

walimu walipoamriwa kurudi kazini, inaonekana walirudi kweli kazini lakini hawakurudi kuelemisha watoto wetu a.k.a kufundisha, nadhani walitumia kale ka slogan "mtu mzima hatishiwi nyau", dah, wamelitesa taifa sasa
 
Back
Top Bottom