Lukuvi: Standardization ifanyike ili matokeo ya wanafunzi yalingane

Lukuvi: Standardization ifanyike ili matokeo ya wanafunzi yalingane

Tazama takwimu hizi hapa kwa mujibu wa The Guardian ya tarehe 05.05.2013:

Mwaka 2009 waliofeli...........26%
Mwaka 2010 waliofeli...........50%
Mwaka 2011 waliofeli...........46%
Mwaka 2012 waliofeli...........60%

Nashangaa tunashangaa nini!!

Mwaka 2013 watakaofeli........ 74% kama utaratibu huu huu utazingatiwa
 
Tamko lililotolewa na
Wizara ya Elimu na Mafunzo ya UFUNDI LIMETHIBITISHA KUWA KINACHOFANYIKA
SASA NI KUANGALIA MAZIMGIRA YA WANAFUNZI ILI WAFANYE STANDARDISATION.
HIVI HIYO MAANA YAKE HASA NI NINI KAMA SIYO KUCHAKACHUA. JE MWAKA 2011
HUO UTARATIBU ULIKUWEPO, LAZIMA NECTA WAELEZE NATANA KINACHOFANYIKA ILI
KUPATA MATOKEO MAPYA

its simple,,,,grade zinazotumika mashuleni tz nzima ziko chini ukilinganisha na za necta na necta walifanya hii kitu siri,,hivyo wanafunzi wamekuwa wakijipima kwa grade ambazo si sahihi,,kinachofanyika basi ni kupanga matokeo upya kwa kutumia grade zinazotumika mashuleni,,
 
Sasa kama miaka yote necta walikuwa hawatumii grade za shuleni je na miaka iliyopita watayafuta au inakuwaje?
 
Haya mambo ya Standardization haya kuanza leo mkuu... Uchagani wastani wa ufaulu waliwekewa 98% chini ya hapo walikuwa wanachukulia kama watoto wamefeli STD VII enzi zile...Matokeo yake kuna watu wanamajina ya makabila mengine wakati ni wachagga maana iliwabidi waende kusoma katika mikoa ambayo passmak ilikuwa chini ya 40%. Ukweli ni kuwa kila mtoto alietoka uchagani na kwenda kusoma katika mikoa mingine walifaulu tena kwa kiwango cha juu sana...
Back kwenye mada, nadhani huu ni wakati muafaka sasa wa kuiangalia mitaala yetu kwa mapana na marefu kwani haiwajengi wanafunzi kukabiliana na mazingira ya sasa...
 
ndugu zangu mimi nasema ya kuwa taifa hili tunakokwenda itafikia hatua hata wale wanaomaliza kidato cha sita hata chuoo kikuu wasiweze hata kujieleza kwa njia ya kiingereza
 
Wadau mambo yote yako hadharani sasa. Tumeambiwa kuwa matokeo yametolewa kwa kutumia mfumo mpya ambao Lukuvi alisema NECTA ilijianzishia tu bila kushirikisha wadau. Waziri mwanye dhamana Kawa Mbwa amemruka Lukuvi kimanga na kudai kuwa mfumo huo ulifanyiwa utafiti na Serikali ndiyo iliyoagiza NECTA iutumie. Kwa maelezo ya Kawambwa kutumia mfumo wa zamani kama ilivyopendekezwa na Tume ni sawa na kurudi kinyumenyume hivyo NECTA iliambiwa iendelee na mfumo mpya waliotumia kutoa matokeo ila wafanye standardisation.

Sasa swali la msingi ni kuwa je standardisation ipi imefanyika? Lazima haya mambo yawekwe wazi tujue hiyo formula iliyowabeba asilimia 10 ya watahiniwa huku wengine wakibaki kama walivyo. Waziri atoe ufafanuzi huo ili tuwe na imani na matokeo hayo vinginevyo hisia za uchakachuaji ndiyo zimejaa vichwani mwetu
 
Ili kulinda heshima ya Elimu tuanzie kwa viongozi waliofika walipo kwa mfumo wa uchakachuaji. Tuanzia na Lukuvi na Mulugo, hiyo standardization wanayoisema ndiyo mnyama gani kama siyo wizi wizi kwenye elimu?

Tusipokuwa makini viongozi wababaishaji wataiua elimu yetu ili waendelee kutawala milele
 
Hata wakichakachuo vipi, viliofeli hawatapungua 50% maana wengine walichora mazombi sasa watafanyiwa standardisation gani?

Waliofeli kwa sasa ni asilimia 57, je hayo ni mafanikio ya kupigia makofi????
Swali la msingi, hiyo standardisation inafanyikaje? Naomba mwenye uelewa wa kilichofanyika kutoa 34% waliofaulu hadi 43% watueleze mfumo wa standardisation uliotumika
 
Lukuvi Kichaa kweli yafanane kwani watu wapo sawa?Hajui madaraja yamewekwa ii kutofautisha watu.
 
its simple,,,,grade zinazotumika mashuleni tz nzima ziko chini ukilinganisha na za necta na necta walifanya hii kitu siri,,hivyo wanafunzi wamekuwa wakijipima kwa grade ambazo si sahihi,,kinachofanyika basi ni kupanga matokeo upya kwa kutumia grade zinazotumika mashuleni,,

Unajua unachokinena?
 
Mh Kikwete ni vema umwangalie sana huyu Lukuvi maana leo katamka kuwa ana bovu na wewe. Yawezekana madudu yote haya alikupa anayafanya ili akuharibie maana ana hofu nawe.
 
Back
Top Bottom