Lowassa: Wakenya msijilaumu, nchi yenu iko mbele kiuchumi kuliko nchi zote za A. mashariki | Page 5 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lowassa: Wakenya msijilaumu, nchi yenu iko mbele kiuchumi kuliko nchi zote za A. mashariki

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mtarban, Jul 16, 2017 at 8:37 AM.

  1. M

    Mtarban JF-Expert Member

    #1
    Jul 16, 2017 at 8:37 AM
    Joined: Jan 14, 2015
    Messages: 2,437
    Likes Received: 2,289
    Trophy Points: 280
    Kulingana na kasi ya ukuaji wa uchumi wa nchi yetu ambapo Tanzania inaongoza kwa ukuaji wa uchumi Afrika, Je, Lowassa kadanganya au yuko sahii kusema nchi ya Kenya iko mbele kiuchumi?
     
  2. Laface77

    Laface77 JF-Expert Member

    #81
    Jul 17, 2017 at 12:29 PM
    Joined: Jul 9, 2008
    Messages: 1,071
    Likes Received: 1,129
    Trophy Points: 280
    Kwa Sizonje, hili linawezekana kabisa!
     
  3. Laface77

    Laface77 JF-Expert Member

    #82
    Jul 17, 2017 at 12:32 PM
    Joined: Jul 9, 2008
    Messages: 1,071
    Likes Received: 1,129
    Trophy Points: 280
    Utakuwa umesoma vijarida vya pale mtaa wa Lumumba vilivyo haririwa na Dr. wa maganda ya Korosho almaarufu kama Sizonje!
     
  4. Mdumange

    Mdumange JF-Expert Member

    #83
    Jul 17, 2017 at 12:38 PM
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 295
    Likes Received: 200
    Trophy Points: 60
    Duuh watu wamebanwa hadi wameamua kuhamia nchi jirani..Ngosha endelea kukaza hivi hivi tutaheshimiana tu taratibu. Tukifika 2020 heshima itakua iko juu, chapa kazi ngosha, hapa kazi tu hatuangalii unatembea kwa haraka au pole pole.

    Post sent using JamiiForums mobile app
     
  5. Last emperor

    Last emperor JF-Expert Member

    #84
    Jul 17, 2017 at 12:48 PM
    Joined: Mar 22, 2015
    Messages: 4,789
    Likes Received: 1,561
    Trophy Points: 280
    Kwa tuliofika kenya.Hata kuanzia leo waseme wasimame kufanya lolote,itatuchukua miaka 20 kuwafikia.Sisi tubaki tu kujidanganya tu eti Tanzania ya viwanda,wakati haijulikana hivyo viwanda vitajengwa na nani,ni serikali au wageni.Serikali yenyewe hata hela ya kununua paracetamol mahospitalin haina
     
  6. l

    lutataza JF-Expert Member

    #85
    Jul 17, 2017 at 12:50 PM
    Joined: Jun 14, 2016
    Messages: 331
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 60
    Sasa utofautishe nchi ambayo imeshakua juu kiuchumi na nchi inayokua kiuchumi.
    Toautisha mtu ambaya haumwi na mgonjwa anaye endelea vizuri

    Sent from my SM-G610F using JamiiForums mobile app
     
  7. Odhiambo cairo

    Odhiambo cairo JF-Expert Member

    #86
    Jul 17, 2017 at 12:52 PM
    Joined: Jul 11, 2015
    Messages: 5,411
    Likes Received: 5,470
    Trophy Points: 280
    Sitta aliharibu katiba na wakacheza dansi ndani ya ukumbi wa bunge na wakaangusha na party wakidhani wanawakomoa ukawa!! (Shame on us)

    Cairo's
     
  8. Erythrocyte

    Erythrocyte JF-Expert Member

    #87
    Jul 17, 2017 at 1:38 PM
    Joined: Nov 6, 2012
    Messages: 39,467
    Likes Received: 16,457
    Trophy Points: 280
    Lowassa ni Mkenya ?
     
  9. Gangongine

    Gangongine JF-Expert Member

    #88
    Jul 17, 2017 at 1:40 PM
    Joined: Dec 31, 2015
    Messages: 3,293
    Likes Received: 1,505
    Trophy Points: 280
    NDIO NANI HUYO?
     
  10. Muwindaji

    Muwindaji Senior Member

    #89
    Jul 17, 2017 at 2:58 PM
    Joined: Feb 28, 2015
    Messages: 179
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 60
    Acheni ujinga...

    Uchumi wa kenya ni mkubwa lakini wananchi wa halo ya chini wana hali mbaya kuliko wakenya.

    1. Kenya mwananchi wa kawaida hawezi kumiliki ardhi hata milele...

    2. Viwanda vyote ulivyovitaja hapo ni vya wazungu, wahindi na mafisadi walioitafuna kenya baada ya uhuru, na wananchi wa kawaida hawanufaiki navyo kivyovyote...

    Dizaini za ukuaji wa uchumi wa kenya ndio zile zile za ukuaji wa uchumi wa nchi kama ethiopia, nchi zinasemwa zina uchumi imara alafu wananchi wanazikimbia nchi zao...

    Wakenya wamejazana bongo wanafanya kazi za bar na ualimu wa nursery, waethiopia wako tayari kuwekwa kwenye Kontena ili wakimbie nchi.

    Takwimu za benki ya dunia zinatoa kipaumbele kwa sekta binafsi kwa sababu sekta binafsi ndio mwanya wa matajiri kukwiba rasilimali za nchi.... Unaporuhusu sekta binafsi kwenye maswala muhimu ni kama umeruhusu matajiri wale matunda ya nchi kwasababu mwananchi wa kawaida hatokua na mtaji wa kujiingiza kwenye ushindani huu. Huku huku sekta binafsi bado hazijakwepa kulipa kodi!!

    Maendeleo halisi ni yale nchi inapoendelea kwa pamoja, haachwi mtu nyuma.

    Kenya haina maendeleo yoyote zaidi ya maendeleo ya wawekezaji na madalali wa uwekezaji.

    Nawasilisha.
     
  11. e

    ego jaji Member

    #90
    Jul 17, 2017 at 3:02 PM
    Joined: Mar 5, 2017
    Messages: 16
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 5
     
  12. B

    Babati JF-Expert Member

    #91
    Jul 17, 2017 at 3:13 PM
    Joined: Aug 7, 2014
    Messages: 20,520
    Likes Received: 12,762
    Trophy Points: 280
    Kabisa
     
  13. l

    laki si pesa. JF-Expert Member

    #92
    Jul 17, 2017 at 3:25 PM
    Joined: Jul 14, 2015
    Messages: 6,318
    Likes Received: 4,438
    Trophy Points: 280
    hata Tanzania mwananchi wa hali ya chini ana hali mbaya sana mkuu.....bora Kenya wana viwanda afadhali kuna watu wana ajiriwa huko ,....huku Tanzania viwanda hakuna..ajira hakuna wasomi wanazagaa tu mitaani sekta binafsi ndio kiungo cha maendeleo.......bila sekta binafsi maendeleo hakuna
     
  14. m

    mutegeki Member

    #93
    Jul 17, 2017 at 5:32 PM
    Joined: Jan 6, 2008
    Messages: 5
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
    Leo Mh. Lowasa anaisifia Kenya na kuendelea kusema wasiogope. Sio miaka mingi alikuwa Waziri mkuu wa Tz. Je, anakumbuka takwimu zilivyokuwa zinasema? Je, Kenya kuwa na uchumi mzuri anavyousema, anajua ni wananchi wangapi wanaofaidika na uchumi huo?
     
  15. K

    K tea shop Member

    #94
    Jul 17, 2017 at 6:11 PM
    Joined: Feb 19, 2012
    Messages: 25
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 5
    mnafananaisha usiku na mchana?
     
  16. Mdumange

    Mdumange JF-Expert Member

    #95
    Jul 17, 2017 at 11:07 PM
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 295
    Likes Received: 200
    Trophy Points: 60
    Sasa upinzani wamekosa sera imebakia kuongea shombo ili wakamatwe wapate kick na serikali ya JPM imeshtuka hamna kukamata mtu..hapa kazi tu

    Sent from my SM-G935F using JamiiForums mobile app
     
  17. J

    JF Member JF-Expert Member

    #96
    Jul 17, 2017 at 11:43 PM
    Joined: Dec 14, 2014
    Messages: 924
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 80
    Kama kawaida mzee wa kujipenyeza penyeza ni kawaida yake.
     
  18. young solicitor

    young solicitor JF-Expert Member

    #97
    Jul 18, 2017 at 12:25 AM
    Joined: Dec 26, 2015
    Messages: 224
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 60
    Kenya nawapa heshima kwa vitu viwili

    1. strong labour union
    vyama vya wafanyakazi vikitoa tamka Hon Kenyatta anaitisha kikao na magavana wa county's kuwajibu unlike huku mlingwa na msukuma wakiongea wanasauti kuliko CWT na OTTU

    2.democracy
    hapo hakuna maelezo tunaona NASA walifanya IEBC yote ikaenda huku sasa mkurugenzi wa NEC anaunyamazisha upinzani na unatii
    yani akiongea Msajili wa vyama, lubuva ,Jecha, IGP, RC na waziri utafikiri speech zao kaandika mtu mmoja

    3. finaly independence of judiciary na katiba bora africa mashariki na ya kati
     
  19. young solicitor

    young solicitor JF-Expert Member

    #98
    Jul 18, 2017 at 12:27 AM
    Joined: Dec 26, 2015
    Messages: 224
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 60
    tuta heshimiana zaidi tukiwa kwenye makambi ya wakimbizi nchi za watu

    mxiieeeeuu
     
  20. w

    wolfpack Member

    #99
    Jul 18, 2017 at 12:53 AM
    Joined: Aug 6, 2013
    Messages: 51
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 15
    Acha kuongea kama duanzi wakenya wamekuzidi wewe kiakili. Damn that's inferiority complex in your blood!
     
  21. r

    rahamajo Member

    #100
    Jul 18, 2017 at 1:40 AM
    Joined: Apr 25, 2009
    Messages: 47
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 25
    hawezi kulichambua hili
     
Loading...