Lowassa: Wakenya msijilaumu, nchi yenu iko mbele kiuchumi kuliko nchi zote za Afrika Mashariki | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lowassa: Wakenya msijilaumu, nchi yenu iko mbele kiuchumi kuliko nchi zote za Afrika Mashariki

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mtarban, Jul 16, 2017.

  1. M

    Mtarban JF-Expert Member

    #1
    Jul 16, 2017
    Joined: Jan 14, 2015
    Messages: 3,148
    Likes Received: 3,443
    Trophy Points: 280
    Kulingana na kasi ya ukuaji wa uchumi wa nchi yetu ambapo Tanzania inaongoza kwa ukuaji wa uchumi Afrika, Je, Lowassa kadanganya au yuko sahii kusema nchi ya Kenya iko mbele kiuchumi?
     
  2. Hess

    Hess JF-Expert Member

    #2
    Jul 16, 2017
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 553
    Likes Received: 543
    Trophy Points: 180
    Unajifungia ndani kwako unakula vitumbua vyako na bamia afu unsjisifu nakula vizuri kuliko jirani wakati hujawahi kumtembelea ukajua anakulaje.... kaeni ndani mnyoshe nchi... uchumi wenu namba 1 East Africa.

    Post sent using JamiiForums mobile app
     
  3. MKWEPA KODI

    MKWEPA KODI JF-Expert Member

    #3
    Jul 16, 2017
    Joined: Nov 28, 2015
    Messages: 18,140
    Likes Received: 36,828
    Trophy Points: 280
    Mkuu hilo nalo unauliza mbona lipo wazi kabisa, Kenya wametuzidi sana kiuchumi na kiakili
     
  4. kiumbe kipya

    kiumbe kipya JF-Expert Member

    #4
    Jul 16, 2017
    Joined: Sep 30, 2016
    Messages: 2,063
    Likes Received: 849
    Trophy Points: 280
    Kwni vitumbua na bamia siyo chakula??

    Post sent using JamiiForums mobile app
     
  5. SirChief

    SirChief JF-Expert Member

    #5
    Jul 16, 2017
    Joined: Jun 23, 2014
    Messages: 1,705
    Likes Received: 922
    Trophy Points: 280
    Kwani lowassa amezungumzia ukuaji au amezungumzia Kwa sasa ukubwa wa uchumi uko vipi?...Sijui kama ulielewa hapa.

    In this world,It doesn't matter who you are,But what you do to Survive.
     
  6. m

    mshumbue-soi JF-Expert Member

    #6
    Jul 16, 2017
    Joined: Aug 28, 2013
    Messages: 1,839
    Likes Received: 786
    Trophy Points: 280
    Tutawapita Kenya soon tukipata fedha za makinikia Trillion 108 kila MTU akianza kuwa na Noah yake Africa Mashariki tutakuwa na uchumi ya Noah ambapo sio Jambo dogo kama unajua Bei ya kinguruwe kimoja ambapo kinapiga safari za kila kichwa miatano na moshi Tarekea 3000

    Post sent using JamiiForums mobile app
     
  7. Perfectz

    Perfectz JF-Expert Member

    #7
    Jul 16, 2017
    Joined: May 17, 2017
    Messages: 4,857
    Likes Received: 8,930
    Trophy Points: 280
    Daaah hii ni sawa na kusifia kuwa mke wa jirani ni mzuti kuliko wako.Mboreshe wako kwanza awe kama wa jirani ama sivyo kaa kimya kuepuka fedheha

    Post sent using JamiiForums mobile app
     
  8. Iramusm

    Iramusm JF-Expert Member

    #8
    Jul 16, 2017
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 424
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 45
    " Ukuaji wa uchumi" na "uchumi" ni vitu viwili tofauti.
    Nchi A inaweza kuongoza kwa ukuaji wa uchumi dhidi ya nchi B,lakini nchi B ikawa iko mbele kiuchumi dhidi ya nchi A.

    Post sent using JamiiForums mobile app
     
  9. B

    Benn Chinendachi Member

    #9
    Jul 16, 2017
    Joined: May 29, 2017
    Messages: 54
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 25
    Exactly kiuchumi Kenya wapo juu hili halihitaji kutoa povu ni LA kitakwimu sema sasa uchumi wetu unaonyesha Steady Growth tuende hivyo in the Long Run tutawafikia tukitengeneza pillars nzuri kwa mfano Kenya kwa sasa vijana wengi wanaomaliza Elimu ya juu wanaajiriwa na sekta binafsi sisi ni kinyume chake

    Post sent using JamiiForums mobile app
     
  10. Lobapula

    Lobapula JF-Expert Member

    #10
    Jul 16, 2017
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 2,252
    Likes Received: 1,425
    Trophy Points: 280
    lowasa ana degree ya Fine and Performing Arts so muacheni aitendee haki elimu yake
     
  11. B

    Babati JF-Expert Member

    #11
    Jul 16, 2017
    Joined: Aug 7, 2014
    Messages: 30,939
    Likes Received: 24,071
    Trophy Points: 280
    Lowassa atakamatwa kwa kuikandia nchi ya viwanda vya cherehani.
     
  12. TheIndomitableOne

    TheIndomitableOne Member

    #12
    Jul 16, 2017
    Joined: Oct 11, 2014
    Messages: 54
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 25
    These "Kenya v/s Tanzania" debates you bring us everyday is foolishness and don't take us anywhere as neighbour countries.

    These topics area a disgrace to us people who call ourselves brothers and sisters.

    I think we have more important issues to discuss!!
     
  13. l

    lebabu11 JF-Expert Member

    #13
    Jul 16, 2017
    Joined: Mar 27, 2010
    Messages: 1,648
    Likes Received: 514
    Trophy Points: 280
    Mkuu,

    Naomba ufafanuzi wa mambo mawili uliyoandika hapo juu;

    1. Hiyo steady growth ya uchumi ni takwimu za mwaka gani? Bado inaendelea?

    2. Sector binafsi ya Tanzania inakua kama ilivyo Kenya?

    3. Unapoandika watafikiwa kwa sababu ya steady growth kwani wao growth rate ni zero? au ni ndogo sana kulinganisha na hiyo?
     
  14. M

    Martin George JF-Expert Member

    #14
    Jul 16, 2017
    Joined: Jun 4, 2017
    Messages: 1,507
    Likes Received: 1,302
    Trophy Points: 280
    Lowasa bhana anazungumzia uchumi msibani!!! Enhe na Mwigulu alisemaje?!!
     
  15. Emmadogo

    Emmadogo JF-Expert Member

    #15
    Jul 16, 2017
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 4,162
    Likes Received: 3,384
    Trophy Points: 280
    Sisi huku private sector zinakufa
    ..sasa sijui hiyo growth inaokea wapi

    Post sent using JamiiForums mobile app
     
  16. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #16
    Jul 16, 2017
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,628
    Likes Received: 903
    Trophy Points: 280
    Kenya iko mbele kiuchumi na kwa kipato cha mwananchi

    Watanzania wangapi wana uwezo wa kufanya utalii,,,,Wakenya wengi wanatembea mbuga za wanyama Tz kama Ngorongoro, Kilimanjaro etc Pasaka na Christmas Wakenya wanafanya utalii mkubwa sana...

    Viwanda...Kenya iko mbele sana.....Bidhaa za Kenya ni bora sana

    Blue band, Colgate, Nivea, Sabuni za kuoga, mafuta ya kupikia....etc Kenya wana export bidhaa hizi...Je Tanzania ni lini mtaanza kupeleka Kenya bidhaa zenu kama hizi?

    Kenya Ina budget kubwa zaidi ya Tanzania na wanajitegemea

    Uchumi kukua kwa % kubwa sio uchumi mkubwa...Vilaza wa Lumumba wana comment upumbavu...

    Uchumi wa Tanzania unakuwa kwa % kubwa kuliko USA, Ulaya, Je ....Tanzania ni tajiri kuliko USA....Think before you comment...If you don't know...go away without comment
     
  17. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #17
    Jul 16, 2017
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,628
    Likes Received: 903
    Trophy Points: 280
    Wangoje Kenya Wamalize Uchaguzi...Watalii watamimika Kenya mpaka basi..

    Tanzania mtabaki na VAT yenu kweupe
     
  18. kibanga 3

    kibanga 3 JF-Expert Member

    #18
    Jul 16, 2017
    Joined: Jul 6, 2015
    Messages: 1,380
    Likes Received: 733
    Trophy Points: 280
    Hili nalo haliitaji digrii kulijua wakenya ndio wanaongoza kuwekeza Tanzania sasa Kwa nini wasitutangulie? Na ukifikiria wao wanaviwanda vya kutosha wakati sisi ndio tunafikiria kujenga tuache unafiki tuwapongeze majirani zetu kiuchumi wako vizuri

    Post sent using JamiiForums mobile app
     
  19. impongo

    impongo JF-Expert Member

    #19
    Jul 16, 2017
    Joined: Feb 18, 2015
    Messages: 2,486
    Likes Received: 1,039
    Trophy Points: 280
    Mkuu ujumbe wako mruaaaa ila sijui ulimanisha nini?

    Post sent using JamiiForums mobile app
     
  20. NIYOMBARE

    NIYOMBARE JF-Expert Member

    #20
    Jul 16, 2017
    Joined: Aug 26, 2016
    Messages: 2,895
    Likes Received: 3,148
    Trophy Points: 280
    Wakenya wako mbele kila sekta.tz tuko mbele kiunafiki na kiufisadi.
     
Loading...