Leo nimeamini Uswazi kuna Great Thinkers wa ukweli

Leo nimeamini Uswazi kuna Great Thinkers wa ukweli

Kuna dogo namfahamu aliishi kijijini wanakofuga ng'ombe.aliweza kutumia utundu wake kutengeneza umeme wa kinyesi cha ng'ombe akawa anawasha bulb. akakosa wa kumtia moyo sasa amekuwa teja.
Umeona hapo.

Je kwa mfano angechukuliwa na kuendelezwa kwa utundu alionao unafikiria angekuwemo kwenye uteja?

Jibu hapana, na angekuwa mbali sana.

Vipaji vipo sana
 
Vipaji vipo sana Tanzania, kuna siku nimehudhuria graduation, dogo alikua anamaliza TPDF, nikaoneshwa dogo mmoja alikua anaweza link milipuko na simu, Mwamunyange aliona dhahabu ile isipotee, naskia dogo alitokea depo ya polisi wakampeleka TPDF kutokana na talent yake.

Kuna akina Mayweather wengi uswahilini lakini wanashindwa waanzie wapi. Juhudi zinahitajika sana kusaidia hawa vijana, huyo ni lulu..
 
Hilo la kuchat ameongea kweli maana hata mtu ukiwa unamueleza mipango ya maana yeye anachati tu tena ujinga mtupu hata kama anaendesha gari ningekuwa na uwezo ningewaomba wachina wagundue kifaa kitachofungwa kwenye gari ikiwa kwenye spidi 20 tu simu ya dereva aifanyi kazi nimesma wachina sababu watauza rahisi maana wakitengeneza wazungu kukinunua itakuwa shuguli
 
Huelewi nini kaka Asprin yule dogo alikuwa anaweza kuset bomu alink na simu. Yeye anakaa mbali anabonyeza tu simu kitu inalipuka. Umenisoma lakini?
 
Last edited by a moderator:
jr tandika ulipuaji wa mabomu kwa kutumia simu na Mayweather wapi na wapi?? Au dogo alikuwa mkali wa masumbwi pia??
 
Last edited by a moderator:
Da kweli huyo mtoto kiboko. Hata mimi kanifungua, ntaacha kutumia simu sana.
 
Huyu kijana yuko fit sana, kasema kwenye hicho kifaa chake amesave nyimbo za Taifa za nchi zote duniani. Pia kwenye hicho kifaa chake unaweza kusoma masomo 2 kwa wakati mmoja.

Yaani unaweza kusoma civics kwenye hicho kifaa na ukiwa mtaa wa pili unaweza kufungua radio station yeyote au simu na ukasoma sayans moja kwa moja kutoka kwenye hicho kifaa chake. Yaani ni zaidi ya mbunifu... Awezeshwe haraka iwezekanavyo..
 
Yaani nimekisubiria hiyo saa sita sijakiona. Itabidi nitafute jinsi ya kukiona.
 
Nchi za wenzetu madogo kama hawa wana kijiji chao wanakua wanawezeshwa kila kila kitu. Bongo pesa inayotengwa kwa research sijui zinaishiaga wapi.
semina na warsha, kutengeneza vipeperushi na tisheti,......yaani il mradi kuna 10%
 
Mkuu umeona eeee! jana na mimi niliangalia nimemkubali. Kwa upande wa burudani ametengeneza gitaa moja ndefu, wanapiga watu watatu badala ya gitaa tatu yaani solo,bass na rhythm, wanajipanga wote watatu kwenye gitaa moja na kila mmoja anapiga sehemu yake. Yaani inafurahisha.
 
Naiona dhahabu jalalani, ngoja nikaiokote
Kweli mkuu,mimi nimeokota ile AC ya book kumi na tano lazima niitengeneze
maana yeye mwenyewe alisema ukiona wazo lijaribu kulifanyia kazi.
 
Ni kweli kaka kijana yule nimenuona anauwezo mkubwa sana wa uvumbuzi wa mambo naiomba serikali ijaribu kuweka utamaduni wa kuinua vipaji vya hawa vijana wenye uwezo kama ombeni.
 
Kijana yuko safi sana, anaonyesha anafikiri kabla ya kufungua mdomo.

Na hili swali la "unataka serikali ikufanyie nyinyi?" linaniuzi sana, na kila kipindi kinachohusu jamii utakuta waandishi wanaliuliza. Wanajenga tamaduni mbaya sana kwenye vichwa vya watu.

Yaani wameshafanya Mtanzania hawezi kujikomboa/kujiwezesha mwenyewe kupitia uwezo wake binafsi ni mpaka aletewe msaada na serikali.

Mkuu mfumo umeleta yote haya,utakuta watu wa serikali watakaomfikia kwanza ni TRA na kumuuliza haya unayoyafanya umelipa kodi?
sasa unajiuliza kodi mbona mkulima anayetumia ubunifu wake akalima haulizwi kodi?
nilitegemea cha kwanza kiwe kumuwezesha ili kipawa chake kiinuke afu ndo alipe kodi ya maana.

Watu kama hawa wapewe grace period kama tunavyowafanyia wawekezaji na wakiisha inuka basi
walipe kodi,badala ya kuwaua wangali tumboni.
 
Mimi alinisikitisha aliposema alifungua studio, akakosa fedha ya kuendelea kulipia pango. Kwa sasa vifaa vyake amewekeza kwa mtu.
Ki-ukweli ukimwangalia hata afya yake siyo nzuri coz alisema anaingia hasara , kwani vitu vingi anavyogundua vinahitaji fedha ili kuviweka katika matendo.

Kama alivyosema kama kuna makampuni binafsi yanayoweza kumfadhili, ni vema yakafanya hivyo ili apate fedha ya kununulia vifaa vya kufanyia miradi yake ya ugunduzi. Nadhani makampuni yanayodhamini mpira, miss Tanzania, hata Mzee wetu Mengi ambaye amesaidia wengi katika nyanja tofauti tofauti wamwangalie na huyu.

Kijana anajituma, aliniacha hoi aliposema hata waganga wa kienyeji kule Makambako waliwahi kumtumia abuni vitu vya kushangaza wateja wao ili wapige fedha. Alionyesha mdoli mmoja ambao anauwekea umeme unatikisika bahati mbaya sikuyapata vizuri maelezo yake. Unaweza kuona waganga walikiona kipaji chake wakataka kukimis-use.

Vipaji kama hivi vikiachwa mtaani tu ni hatari, hata majambazi wanaweza kuvitumia kutegua mitambo inayozuia wezi au alarm za magari. Nchi za wenzetu kuwachukua watu kama hawa inalenga mbali sana ukiachia mbali suala la kumsaidia mhusika.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom