Lema: Chagonja haamini kama Rais kaishateua IGP

Lema: Chagonja haamini kama Rais kaishateua IGP

KAMA KAMISHNA CHAGONJA ANALALAMIKA NI HAKI KWAKUWA AMEKUWA KAMISHNA KWA ZAIDI YA MIAKA 10 SASA ...UMAWEZEKANA LIlitokea kosa ALIPANDISHWA CHEO AKIWA NA UMRI MDOGO WAKATI MWEMA ANAINGIA .....ILA MAKAMISHNA KARIBU WOTE PAKE WAMEKMKUTA ...ALIOKUWA NAO WENGIE KAMA DCI MANUMBA ,DCI MNGALU WAMESHASTAAFU ....
HAWA WALIOINGIA MANGU NA KANIKI ALIKUWA KAWAPITA KWA MBALI SANA HATA MANGU ALIKUWA HAJAWA RPC ...WAKATI TAYARI CHAGONJA NI KAMISHNA ..IT'S A MATTER OF PRINCIPLE KUWA ILITAKIWA LAZIMA CHAGONJA APANGIWE KAZI NYINGINE ...
NDIO MAANA KIJESHI KUNA VYEO HUWEZI KUPEWA KAMA HUJAFIKA UMRI FULANI ...KWA KUWA HUTAKIWI UKAE NA CHEO KIMOJA KWA ZAIDI YA KIPINDI FULANI IE MIAKA 10 ... ..Sasa Kama CHAGONJA Wakati anapata ukamishna alikuwa na miaka 45 ....ni kosa ....at least mtu anaweza kupata ukamishna na miaka 48 ...hasa wale wanaoandaliwa kuwa IGP ..ili at least awe IGP akiwa na miaka 54 ...atumike miaka 6 ...astaafu ..
ukienda jeshini huwezi kupata brigadier general mwenye chini ya miaka 45 ...

Uwezo wake kikazi ukoje huyo Chagonja? Labda anafikiria mechanically
 
kama alichosema lema ni kweli ni jambo ambalo lilitegemewa .....

Huo utakuwa ni uzembe wa rais na washauri wake ...kwani toka enzi za awamu ya kwanza au ya pili ...rais anapoamua kuchukua mkuu wa polisi toka mikoani au rpc na kumpandisha kuwa igp maana yake ni kuwa anakuwa amewaruka cheo makamishna wa polisi walio makao makuu ...jeshini hilo ni suala ambalo huchukuliwa kama dharau ..

Mfano upo kwa kuanzia na haroun mahundi ...huyu alirushwa na mwinyi toka rpc -arusha na kuwa igp ......,baadaye omar mahita akarushwa na mkapa toka rpc-arusha na kuwa igp ......alichofanya ni kuwatawanya wale makamishna wa makao makuu polisi ili kuondoa hali hiyo ...kina edwin mann na wenzake .....
Hata kikwete mara ya kwanza aliendelea na utaratibu aliokuta ...alipomtoa saidi mwema toka interpal kuwa igp ...ambapo mwema alichukuliwa kama rpc ...kwa kuwa aliondoka nchini akiwa rpc -mbeya baada ya ile kashfa ya mahabusu kufa ...alipofika pale makao makuu rais kikwete aliwaondoa makamishna kama tibasana, na adadi rajabu na kuwapangia kazi zingine foreign na wizara ya katiba ..ili kumpa nafasi mwema kufanya kazi bila kuleta ukinzani na wakuu wake wa mwanzo..

Hivyo basi ili igp mangu afanye kazi lazima basi apewe makamishna ambao yeye alikuwa seniour kwao ....na ile timu aliyoikuta makao makuu ya polisi kama kamishna chagonja na wenzake ..wote ambao alikuwa akiwapigia saluti ...wapangiwe kazi wizara zingine kusubiria kustaafu ......

Katika mambo ya jeshi ni mambo ya kawaida kabisa inajulikana huwezi kuletewa mtu ambaye alikuwa anakupigia saluti kukuongoza ...kwanza uteuzi wake lazima uendane na uhamisho wa wale wote ambao ni wakubwa kwake .....kule jw ..mfano ikitokea hivyo utasikia wale senior generals wanapewa ubalozi ,ukuu wa mkoa ..wanapelekwa ikulu kama washauri etc ili ku maintain descipline ....

ushauri mzuri sanaaaa.
 
Samahani wakuu pamoja na yote mwenye namba ya Badra Masood wa Tanesco ani inbox
 
ndo kusema lema anadai kamanda chagonja anaua polisi makusudi ili...
WHAT?!!.
 
Kwa upande mmoja yawezekana kuna ukweli fulani, hofu yangu ni kama usalama wa taifa wapo active maana mambo kama haya ni sehemu mojawapo ya kazi zao za kila siku. Kama watu wanaweza kupora silaha na usalama wa taifa wasifanye chochote basi kuna uwezekano mkubwa vikazaliwa vikundi vya kihaini kwa njia hii hii ya uporaji silaha na mwishowe tukabaki kushangaa tusijue wametoa wapi hizo silaha. Kwa upande mwingine kuna uwezekano kuna sehemu Kamanda Chagonja kabana maslahi ya Lema au kundi lake na hivyo Lema akaamua kutumia nafasi aliyonayo bungeni kuweza kutengeneza mazingira ya Kamanda Chagonja kutoaminika ndani ya jeshi na serikali kwa ujumla. Hata hivyo wahenga wanasema lisemwalo lipo hivyo haipaswi kupuuzia.


Usalama wa taifa haupo kikazi kabisa, sasa wapo kongowe wameweka check point wanakagua bunduki zilizoibiwa ikwilili, kuna jamaa yangu kaniambia.

Issue ya chaginja kuna ukweli, nimepata majibu.
 
frema120 humjui godbless lema . amebobea kwa uongo na uzushi na analitumia bunge kama mahala pa kuwadhalilisha watu kwa kuwa anajua hana ubavu wa kusema hayo anayoongea nje ya bunge. amemzushia chagonja kwa kuwa tu chagonja anambana atoe ushahidi aliodai anao wa polisi kuhusika na mabomu ya soweto arusha sasa anadhani kwa kumchafua hivyo chagonja atakuwa amemmaliza au kumnyamazisha asidai ushahidi huo lakini anasahau kuwa chagonja ni msomi na mtaalamu aliyebobea ndani ya jeshi la polisi na taaluma yake inahitajika hata nje ya nchi. Chagonja ni kamishna wa polisi ni cheo kikubwa sana ndani ya jeshi la polisi hivyo hana sababu zozote za kumhujumu IGP. asilolijua lema ni kuwa polisi wanafanya kazi kwa utaratibu maalum wa kushirikishana hivyo maamuzi ya IGP yanatekelezwa na makamishna wote bila kusita. Lema angesubiri na kuomba mizimu yake ili hiyo amri ya kumi na moja iteremke ili iwalazimishe wakristu wasiwe CCM kwa kuwa amri kumi za Mungu zinawaongoza wakristu zaidi ya waislamu.lema anaongea kama anatapika piwa maana hana hata tafakuri ya ulimi. anadhani kwa akili ndogo alizo nazo kuwa ccm itakufa na yeye awe waziri wa mambo ya ndani
Wakuu salamaa?

Jana nimemsikikiza mh. Lema, akieleza juu ya sintofahamu ya kuvamiwa vituo vya police, kupigwa na kuporwa bunduki n.k

Kwa mshangao mkubwa akasema, Kamanda Changoja haamini kama rais kaishafanya uteuzi wa IGP na sasa anafanya sabotage to a new IGP ili aonekane anamapungufu kwa kuratibu matukio mbalimbali n.k

Ni kauli nzito sana, na matukio sasa ya aina hii ni mengi sana, tujadili pamoja kwa undani kama kuna kiukweli vile.

Mungu nibariki nifike December tu.
 
Mtu kama wewe una ushahidi kabisa wa Mauaji lakini Serikali ya CCM imelala fofofo na Kuna haja gani kuongozwa na Chama kama hiki maana haijui lolote kuhusu muuaji haya au haijali.Hii ni dalili kwamba CCM haina uwezo tena wa kuwahakikishia watanzania Usalama wao.Tuungane pamoja kuiondoa Madarakani CCM maana haina uwezo wa kutulinda tena.Tuchague Chama kingine ambacho kila mtanzania akitembea anajisikia fahari maana Wauaji watashughulikiwa kwa wakati tena ikiwezekana kabla hata hawajatekeleza njama zao ovu.

SIKU ya Tukio . Chacha Akiwa Bungeni aliomba maji lakini Mrema wa CDM ambaye huwahudumia wabunge wa Chadema mjengoni akampa Maji yenye dawa ya Usingizi mda ule ule Chacha alianza kujisikia Vibaya akaludi vyumbani haraka na kwenda kulala, Deus Malya alikwenda kumgongea mara kadhaa hivi ili wasafiri kwenda Dsm kwenye Msiba wa Bhoke Mnanka, lakini chacha akawa hataki wasafiri, Deus Malya aliendelea kumgongea na kumsihi wasafiri hivyo hivyo ikabidi akubali wasafiri, Safari ikaanza huku chacha akiwa anasinzia sinzia huku Deus akiendesha Gari walipofika Eneo la Tukio ikionekana bado ni Mchana jua halijazama Deus akasimamisha Gari akashuka huku chacha akiwa amesinzia akalegeza vifaa kisha akamwamsha kuwa Gari ni mbovu waludi Dodoma kwa ajili ya matengenezo Deus akiwa na lengo na kuludi pindi kukiwa na Giza ili waweze kutekeleza Unyama wao vizuri , wakaludi Dodoma huku Deus akiwasilana na Wauaji ( Kileo na Lema ) akafika Dodoma akazuga zuga Safari ikaanza tena walipofika Eneo la TUKIO giza likawa limetanda Deus akasimamisha Gari huku chacha akiwa kasinzia Wakapanda wauaji wawili ( Lema na Kileo) wakampanua Mdomo chacha kwa kasi na Kumpiga Risasi ikatokea kisogoni na kufariki huku Deus Malya akiwa pembeni, kisha kikaja Kijiko (Greda) kikaipiga ile Gari kwa juu kisha kikaibinua kwa kasi na kutokomea haraka huku Lema na kileo nao wakitoweka na Gari yao ambayo waliificha mitaa ya Tukio, wakamwacha Deus Malya pale akiwahadaa na kuwazuga Watanzania kuwa ile ilikuwa Ajali. Wenyeji wa pale na wanakijiji wanajua kila kitu, hata Tume iliyoundwa walipata picha lote lakini Mbowe na Mnyika ambaye ndiye Mratibu wa shughuri yote walitembeza Rushwa kubwa sana ndiyo maana ilikuwa Vigumu Ukweli huu kujulikana mapema. R.I.P chacha wangwe.
 
Nimekupa mfano wa Nchi ya Afrika maana Ulaya utasema mbali.Chama Tawala cha Afrika kusini(ANC)kilipoona Rais Thabo Mbeki analegalega katika uongozi kilimtoa haraka na kumwingiza Bw.Zuma.Kitendo cha Mtu kuuawa na Muuaji anajulikana lakini hakamatwi ni udhaifu mkubwa wa Serikali.CCM ilitakiwa ionyeshe hasira zake kwa serikali kama ilivyofanya ANC.Sisi wananchi tuna Mkataba na CCM kuhusu kutuongoza na sio Mtu mwingine wala chombo kingine cha maamuzi.CCM inaposhindwa kutuhakikishia kwamba tupo salama hatuna jinsi nyingine zaidi ya kuiondoa Madarakani.Haiwezekani watu wa Mitandaoni wamjue Muuaji Serikali isimjue na CCM isimjue na bado inajidai kutaka kuendelea kutawala.

R.I.P chacha wangwe.
 
M- Muuaji A-anatetea G-gasia E- endelea S- simamia I- ibirisi hiki ndicho kirefu na maana ya MAGESI ni jina maalumu la watu wauaji yaani wenye roho mbaya , R.I.P chacha wangwe.
Kwa Jina lako Ulichoandika Ni haki yako funza
 
Last edited by a moderator:
LAKINI KWA KUONGEZEA ...KUNA JAMBO MOJA ...KWA MIAKA KARIBU 30 KABLA YA MWAKA 1985 ...AMBAKO WAKUU WALIKUWA ENZI YA KINA SOLOMON LIANI ,LEMOMO ,MGAYA ETC
BAADA YA HAPO NI ZAIDI YA MIAKA 30 IGP HAJAWAHI KUTOKA MAKAO MAKUU YA JESHI LA POLISI ......IGP's WOTE WAMEKUWA WAKITOKEA MIKOANI NA KURUSHWA VYEO HASA CHEO CHA KAMISHNA NA KUWA IGP....
HII INA MAANA HAWA MAKAMISHNA WA POLISI WASINUNE SANA WAKUBALIANE TU NA HALI HALISI ...KAMA IGP ANGETOKA MIONGONI MWA MAKAMISHNA BASI ANGEKUWA AMEVUNJA REKODI ...

Walio fuata baada ya Mwl. Nyerere wamelichukulia Jeshi la Polisi kama sehemu ya kuwateua marafiki na maswahiba kama ma-IGP! Results ndizo hizi tunashuhudia rushwa,matendo ya kinyama kama juzi kule Temeke na ukosefu wa weledi kwa kiasi kikubwa ktk Jeshi la Polisi. Polisi imegeuzwa kitengo cha usalama cha watawala wezi,walafi na wala rushwa wa CCM.
 
kama alichosema lema ni kweli ni jambo ambalo lilitegemewa .....

Huo utakuwa ni uzembe wa rais na washauri wake ...kwani toka enzi za awamu ya kwanza au ya pili ...rais anapoamua kuchukua mkuu wa polisi toka mikoani au rpc na kumpandisha kuwa igp maana yake ni kuwa anakuwa amewaruka cheo makamishna wa polisi walio makao makuu ...jeshini hilo ni suala ambalo huchukuliwa kama dharau ..

Mfano upo kwa kuanzia na haroun mahundi ...huyu alirushwa na mwinyi toka rpc -arusha na kuwa igp ......,baadaye omar mahita akarushwa na mkapa toka rpc-arusha na kuwa igp ......alichofanya ni kuwatawanya wale makamishna wa makao makuu polisi ili kuondoa hali hiyo ...kina edwin mann na wenzake .....
Hata kikwete mara ya kwanza aliendelea na utaratibu aliokuta ...alipomtoa saidi mwema toka interpal kuwa igp ...ambapo mwema alichukuliwa kama rpc ...kwa kuwa aliondoka nchini akiwa rpc -mbeya baada ya ile kashfa ya mahabusu kufa ...alipofika pale makao makuu rais kikwete aliwaondoa makamishna kama tibasana, na adadi rajabu na kuwapangia kazi zingine foreign na wizara ya katiba ..ili kumpa nafasi mwema kufanya kazi bila kuleta ukinzani na wakuu wake wa mwanzo..

Hivyo basi ili igp mangu afanye kazi lazima basi apewe makamishna ambao yeye alikuwa seniour kwao ....na ile timu aliyoikuta makao makuu ya polisi kama kamishna chagonja na wenzake ..wote ambao alikuwa akiwapigia saluti ...wapangiwe kazi wizara zingine kusubiria kustaafu ......

Katika mambo ya jeshi ni mambo ya kawaida kabisa inajulikana huwezi kuletewa mtu ambaye alikuwa anakupigia saluti kukuongoza ...kwanza uteuzi wake lazima uendane na uhamisho wa wale wote ambao ni wakubwa kwake .....kule jw ..mfano ikitokea hivyo utasikia wale senior generals wanapewa ubalozi ,ukuu wa mkoa ..wanapelekwa ikulu kama washauri etc ili ku maintain descipline ....

Mkuu utakumbuka hata JWTZ malalamiko yaliyo tokea baada ya JK kumpadisha swahiba wake Lut. Gen. Ndomba vyeo kwa kasi! Lazima ziwepo sheria na taratibu zitakazo waongoza ma Rais wakati wanateua wakuu wa vyombo vya sheria,uchunguzi,ulinzi na usalama badala ya kutumia vigezo vya mitandao na ukada!
 
Ni kama wale waliotoa siri kuwa Kova anatabia ya kwenda kwenye ghala la silaha zilizokamatwa zamani na kuzitoa kwa waandishi wa habari kama silaha zilizokamatwa kwenye matukio ya sasa. Waliotoa siri hiyo ni maofisa wa chini wa polisi.

Tangu lini KOVA akawa msanii kwenye kazi zake, jamini sio vizuri kuwazulia watu, kila mtu mwenye akili timamamu anajua umahili wa Afande KOVA.
 
Polisi kwa miaka Zaidi ya 30 ...IGP wametoka cheo cha ACP ....na Nadhani Wengine SACP ...to IGP ....Ndio maana Mara zote Makamishna wa Makao Makuu inabidi UFANYIKE utaratibu wapishe ......huu sio utaratibu mzuri ...Sanaa ..
Jeshini Ndio wako very strict ...Huwa hawaruki Ruki ovyo ..

nimekusoma mkuu.dah kweli utaratibu mbovu coz i think chagonja alikuwa kamishna kwa muda mrefu wakati mangu akiwa sacp tht means mangu alikuwa anampa salute chagonja.sasa kwa nn asingepewa chagonja?
 
SIKU ya Tukio . Chacha Akiwa Bungeni aliomba maji lakini Mrema wa CDM ambaye huwahudumia wabunge wa Chadema mjengoni akampa Maji yenye dawa ya Usingizi mda ule ule Chacha alianza kujisikia Vibaya akaludi vyumbani haraka na kwenda kulala, Deus Malya alikwenda kumgongea mara kadhaa hivi ili wasafiri kwenda Dsm kwenye Msiba wa Bhoke Mnanka, lakini chacha akawa hataki wasafiri, Deus Malya aliendelea kumgongea na kumsihi wasafiri hivyo hivyo ikabidi akubali wasafiri, Safari ikaanza huku chacha akiwa anasinzia sinzia huku Deus akiendesha Gari walipofika Eneo la Tukio ikionekana bado ni Mchana jua halijazama Deus akasimamisha Gari akashuka huku chacha akiwa amesinzia akalegeza vifaa kisha akamwamsha kuwa Gari ni mbovu waludi Dodoma kwa ajili ya matengenezo Deus akiwa na lengo na kuludi pindi kukiwa na Giza ili waweze kutekeleza Unyama wao vizuri , wakaludi Dodoma huku Deus akiwasilana na Wauaji ( Kileo na Lema ) akafika Dodoma akazuga zuga Safari ikaanza tena walipofika Eneo la TUKIO giza likawa limetanda Deus akasimamisha Gari huku chacha akiwa kasinzia Wakapanda wauaji wawili ( Lema na Kileo) wakampanua Mdomo chacha kwa kasi na Kumpiga Risasi ikatokea kisogoni na kufariki huku Deus Malya akiwa pembeni, kisha kikaja Kijiko (Greda) kikaipiga ile Gari kwa juu kisha kikaibinua kwa kasi na kutokomea haraka huku Lema na kileo nao wakitoweka na Gari yao ambayo waliificha mitaa ya Tukio, wakamwacha Deus Malya pale akiwahadaa na kuwazuga Watanzania kuwa ile ilikuwa Ajali. Wenyeji wa pale na wanakijiji wanajua kila kitu, hata Tume iliyoundwa walipata picha lote lakini Mbowe na Mnyika ambaye ndiye Mratibu wa shughuri yote walitembeza Rushwa kubwa sana ndiyo maana ilikuwa Vigumu Ukweli huu kujulikana mapema. R.I.P chacha wangwe.

Kisha ktk vyombo vya habari Mnyika akamkana Mallya kuwa hawamjui pia ni mfuasi wa ccm lakini leo Mallya ni afsa wa chama cha chadema pale makao makuu mtaa wa mateja na nyuma ya makaburi.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom