Lema: Chagonja haamini kama Rais kaishateua IGP

Lema: Chagonja haamini kama Rais kaishateua IGP

Lakini mbona hata mangu amekaa sana makao makuu baada ya kutoka mwanza alipokua RCO(Sijui nimepatia cheo),then akaenda USA kusoma kabla hajarudi makao makuu,kisha tena ndo akawa RPC wa pwani,kabla hajaenda kuwa RPC wa mwanza baada ya kuuawa rpc pale.
Issue ni ranking zaidi kuliko anapotokea be it makao au wapi. . . .
 
Siyo kila alizungumzalo mwenda wazimu ni la kiendawazimu. Jaribu kusoma maandishi wanayoandika barabarani na kwenyekuta mijini, mara nyingi kuna reflection ya kitu fulani ndani yake. Kwa hiyo kuiita kauli ya Godbless Lema ni ya kiendawazimu sishangai sana ,Lakini ndani yake kuna mantiki kubwa sana Jeshi la Polisi na vyombo vinginevyo vya usalama vifanyie kazi jambo hilo.Kama wataendelea kulipuuza na kuona ni kauli za kisiasa matokeo yake yataonekana muda mfupi sana.Mheshimiwa Waziri mwenye dhamani hiyo ni wake Up call please take action soon.:flame:
R.I.P chacha wangwe . Ukitaka Lema akuchukie milele mtajie jina la chacha wangwe. Alishasema chacha wangwe anamjia sana ndotoni hata akisinzia kwenye gari humwota chacha wangwe.
 
Wazungu wanajitahidi sana kule Kenya, Zambia na kwingineko kuvitoa vyama vikongwe na kuja na vyama vingine lakini Tanzania na Pengine Zimbabwe imekuwa Mbinde na siku chama kingine kikiingia ikulu kutatokea maajabu ambayo yataishangaza Dunia.

Hata Nyerere alipowatoa Wakoloni weupe bila kumwaga Damu aliishangaza Dunia.Tanzania ni Nchi ya Maajabu,tukidhamiria kwa pamoja tutaitoa CCM Madarakani kwa Usalama wetu.
 
Hata Nyerere alipowatoa Wakoloni weupe bila kumwaga Damu aliishangaza Dunia.Tanzania ni Nchi ya Maajabu,tukidhamiria kwa pamoja tutaitoa CCM Madarakani kwa Usalama wetu.
Inaweza kuja tokea miaka ya mbele,hakitakua kuwa kitu cha ajabu sana,wala wananchi hawatabadilika labda na kuwa tofauti na wa leo,maisha yataendelea kama kawaida,refer mifano ya kenya,zambia au hata marekani.
leo utakuta chama ni democrat,kesho republic maisha hayasimami yanaendelea kama kawaida.
 
Kama ccm ni mahakama sawa.
serikali kuongozwa na ccm haina maana kuwa wafanyakazi wote serikalini ni ccm.

Serikali ni ya wananchi na wananchi wamekabidhi mamlaka ya uongozi kwa CCM.Serikali inaongozwa na sera za CCM.Kitendo cha watu mitandaoni kuwajua wauaji wa ndugu zetu wakati Serikali ya CCM haijui ni Uzembe uliopitiliza.Kipaumbele cha Serikali yoyote ni Usalama wa Raia wake.CCM ndio inatakiwa iisimamie Serikali maana wananchi wameikabidhi mamlaka ya kuongoza.Kitendo cha Serikali kutojali madhila wanayopata wananchi wake ina maana CCM haina uwezo tena wa kuaminiwa na Wananchi.Tuungane kuiondoa CCM Madarakani ili tupate chama makini kitakachoisimamia Serikali katika kupunguza vifo hivi vyenye utata na ambavyo wananchi wa mitandaoni wanawajua wahusika wake.
 
Tofauti labda akina lema,nasari,mnyika watazidi kuvimbisha mashavu na matumbo tofauti na sasa.
 
Kuna tatizo sana la kiuandishi kwa hawa vijana wa sasa, amini nafikiri alikua na maana ya haamini. Mtu anataka kuandika ''haoni'' yeye ataandika ''aoni''. Kuna omission za baadhi ya herufi hasa ''h'' bila sababu na wakati mwingine inaharibu kabisa maana ya neno husika. Kuna tatizo somewhere huko mashuleni kwa sababu ni wengi sana walio na uandikaji huo hata katika sms kwenye simu.

True mkuu. Kuna wanafunzi wengi siku hizi wanatamka nasoma form silii badala ya form three. Ni wengi sana.
 
Serikali ni ya wananchi na wananchi wamekabidhi mamlaka ya uongozi kwa CCM.Serikali inaongozwa na sera za CCM.Kitendo cha watu mitandaoni kuwajua wauaji wa ndugu zetu wakati Serikali ya CCM haijui ni Uzembe uliopitiliza.Kipaumbele cha Serikali yoyote ni Usalama wa Raia wake.CCM ndio inatakiwa iisimamie Serikali maana wananchi wameikabidhi mamlaka ya kuongoza.Kitendo cha Serikali kutojali madhila wanayopata wananchi wake ina maana CCM haina uwezo tena wa kuaminiwa na Wananchi.Tuungane kuiondoa CCM Madarakani ili tupate chama makini kitakachoisimamia Serikali katika kupunguza vifo hivi vyenye utata na ambavyo wananchi wa mitandaoni wanawajua wahusika wake.
Hakuna nchi yenye usalama kwa wananchi wake asilimia 100,vitu vitatokea tu,hata hayo mataifa yanayobadili vyama sio kwamba watu hawauawi,kuna murder case zinakua solved,zingine inashindikana.
ni kujidanganya tu eti ccm ikiondoka madarakani basi watu watakua na amani asilimia 100.
mpaka sasa amani kwa raia wa nchi yetu iko juu zaidi hata ya kenya,marekani ama uingereza wanakobadili vyama mara kwa mara.
 
Inaweza kuja tokea miaka ya mbele,hakitakua kuwa kitu cha ajabu sana,wala wananchi hawatabadilika labda na kuwa tofauti na wa leo,maisha yataendelea kama kawaida,refer mifano ya kenya,zambia au hata marekani.
leo utakuta chama ni democrat,kesho republic maisha hayasimami yanaendelea kama kawaida.
Naam hapa tupo pamoja.Tukizidi kuikumbatia CCM tutazidi kupukutika.Angalia chama makini kama ANC cha Afrika kusini;Kilipoona Serikali ya Thabo Mbeki imeshindwa kutimiza ahadi za chama kwa wananchi,kilimpumzisha na kumwingiza Mr.Zuma.Hapa Tanzania CCM haina ubavu huo kwa hiyo dawa yake ni kuiondoa Madarakani.Haiwezekani Wauaji wajulikane kwa Wananchi wa mitandaoni lakini Serikali ya CCM isiwajue.Ule msemo wa Serikali ina Mkono mrefu umeshapotea kwa hii CCM ya sasa.
 
kama alichosema lema ni kweli ni jambo ambalo lilitegemewa .....

Huo utakuwa ni uzembe wa rais na washauri wake ...kwani toka enzi za awamu ya kwanza au ya pili ...rais anapoamua kuchukua mkuu wa polisi toka mikoani au rpc na kumpandisha kuwa igp maana yake ni kuwa anakuwa amewaruka cheo makamishna wa polisi walio makao makuu ...jeshini hilo ni suala ambalo huchukuliwa kama dharau ..

Mfano upo kwa kuanzia na haroun mahundi ...huyu alirushwa na mwinyi toka rpc -arusha na kuwa igp ......,baadaye omar mahita akarushwa na mkapa toka rpc-arusha na kuwa igp ......alichofanya ni kuwatawanya wale makamishna wa makao makuu polisi ili kuondoa hali hiyo ...kina edwin mann na wenzake .....
Hata kikwete mara ya kwanza aliendelea na utaratibu aliokuta ...alipomtoa saidi mwema toka interpal kuwa igp ...ambapo mwema alichukuliwa kama rpc ...kwa kuwa aliondoka nchini akiwa rpc -mbeya baada ya ile kashfa ya mahabusu kufa ...alipofika pale makao makuu rais kikwete aliwaondoa makamishna kama tibasana, na adadi rajabu na kuwapangia kazi zingine foreign na wizara ya katiba ..ili kumpa nafasi mwema kufanya kazi bila kuleta ukinzani na wakuu wake wa mwanzo..

Hivyo basi ili igp mangu afanye kazi lazima basi apewe makamishna ambao yeye alikuwa seniour kwao ....na ile timu aliyoikuta makao makuu ya polisi kama kamishna chagonja na wenzake ..wote ambao alikuwa akiwapigia saluti ...wapangiwe kazi wizara zingine kusubiria kustaafu ......

Katika mambo ya jeshi ni mambo ya kawaida kabisa inajulikana huwezi kuletewa mtu ambaye alikuwa anakupigia saluti kukuongoza ...kwanza uteuzi wake lazima uendane na uhamisho wa wale wote ambao ni wakubwa kwake .....kule jw ..mfano ikitokea hivyo utasikia wale senior generals wanapewa ubalozi ,ukuu wa mkoa ..wanapelekwa ikulu kama washauri etc ili ku maintain descipline ....
nimekuelewa mkuu.lkn ninaswali hivi inawezekana ACP akarushwa kuwa igp?bila kuwa kamishna kwanza
 
Tofauti labda akina lema,nasari,mnyika watazidi kuvimbisha mashavu na matumbo tofauti na sasa.

Watavimba hao wengine Kwani Lema kipindi hicho atakuwa Si Mbunge atakuwa karejea kazi yake ya Zamani ya Ujambazi na hao hao watamgeuka wakiingia ikulu.
 
Hakuna nchi yenye usalama kwa wananchi wake asilimia 100,vitu vitatokea tu,hata hayo mataifa yanayobadili vyama sio kwamba watu hawauawi,kuna murder case zinakua solved,zingine inashindikana.
ni kujidanganya tu eti ccm ikiondoka madarakani basi watu watakua na amani asilimia 100.
mpaka sasa amani kwa raia wa nchi yetu iko juu zaidi hata ya kenya,marekani ama uingereza wanakobadili vyama mara kwa mara.

Mimi sisemi kwamba kikija chama kingine usalama utakuwa 100%.Ninacholalamika humu ni kwamba kuna watu wanaushahidi wa watu waliouwawa na wanawataja majina wauaji lakini Serikali ya CCM haikani taarifa hizi wala haiwakamati wauaji.Habari ikiongelewa mara nyingi na serikali ipo kimya inatia shaka kama ina uwezo wa kutulinda.Ndio maana napendekeza kuitoa CCM madarakani ili kije chama makini ambacho kitashughulikia matatizo kama yalivyo na kutoa hofu wananchi pindi habari za uongo zikitangazwa kwa kuwakamata wachonganishi.
 
Watavimba hao wengine Kwani Lema kipindi hicho atakuwa Si Mbunge atakuwa karejea kazi yake ya Zamani ya Ujambazi na hao hao watamgeuka wakiingia ikulu.
Dah...!!,kama ni hivyo yaonekana lema ujambazi uko damuni basi.kwani hata akishindwa ubunge si anaweza kufanya hata biashara,atakua bado hajapata mtaji kweli?
 
Lakini mbona hata mangu amekaa sana makao makuu baada ya kutoka mwanza alipokua RCO(Sijui nimepatia cheo),then akaenda USA kusoma kabla hajarudi makao makuu,kisha tena ndo akawa RPC wa pwani,kabla hajaenda kuwa RPC wa mwanza baada ya kuuawa rpc pale.


KAMA KAMISHNA CHAGONJA ANALALAMIKA NI HAKI KWAKUWA AMEKUWA KAMISHNA KWA ZAIDI YA MIAKA 10 SASA ...UMAWEZEKANA LIlitokea kosa ALIPANDISHWA CHEO AKIWA NA UMRI MDOGO WAKATI MWEMA ANAINGIA .....ILA MAKAMISHNA KARIBU WOTE PAKE WAMEKMKUTA ...ALIOKUWA NAO WENGIE KAMA DCI MANUMBA ,DCI MNGALU WAMESHASTAAFU ....
HAWA WALIOINGIA MANGU NA KANIKI ALIKUWA KAWAPITA KWA MBALI SANA HATA MANGU ALIKUWA HAJAWA RPC ...WAKATI TAYARI CHAGONJA NI KAMISHNA ..IT'S A MATTER OF PRINCIPLE KUWA ILITAKIWA LAZIMA CHAGONJA APANGIWE KAZI NYINGINE ...
NDIO MAANA KIJESHI KUNA VYEO HUWEZI KUPEWA KAMA HUJAFIKA UMRI FULANI ...KWA KUWA HUTAKIWI UKAE NA CHEO KIMOJA KWA ZAIDI YA KIPINDI FULANI IE MIAKA 10 ... ..Sasa Kama CHAGONJA Wakati anapata ukamishna alikuwa na miaka 45 ....ni kosa ....at least mtu anaweza kupata ukamishna na miaka 48 ...hasa wale wanaoandaliwa kuwa IGP ..ili at least awe IGP akiwa na miaka 54 ...atumike miaka 6 ...astaafu ..
ukienda jeshini huwezi kupata brigadier general mwenye chini ya miaka 45 ...
 
Mimi sisemi kwamba kikija chama kingine usalama utakuwa 100%.Ninacholalamika humu ni kwamba kuna watu wanaushahidi wa watu waliouwawa na wanawataja majina wauaji lakini Serikali ya CCM haikani taarifa hizi wala haiwakamati wauaji.Habari ikiongelewa mara nyingi na serikali ipo kimya inatia shaka kama ina uwezo wa kutulinda.Ndio maana napendekeza kuitoa CCM madarakani ili kije chama makini ambacho kitashughulikia matatizo kama yalivyo na kutoa hofu wananchi pindi habari za uongo zikitangazwa kwa kuwakamata wachonganishi.
Nyie kama mnaweza kuitoa sawa.mimi hapo bado sioni ccm kama chama kinahusika vipi na kukamata wauaji.
yaani mfano kinana asome hapa kuwa kumbe lema ndo alimpiga risasi wangwe,then katibu mkuu kinana ampigie simu rpc wa arusha wakamkamate lema,au nape aende na green guard kumkamata lema,kwa mauaji ya wangwe.
kwa ushahidi wa jf.
sheria zinasemaje kwani,ni sawa chama kumkamata mhalifu ama ni kazi ya polisi?
 
Haijalishi Lema alijiunga lini Chadema lakini Ubunge ni zawadi aliyopewa na Mbowe baada ya kutekeleza mauaji ya chacha wangwe kwa Ufasaha .

Mtu kama wewe una ushahidi kabisa wa Mauaji lakini Serikali ya CCM imelala fofofo na Kuna haja gani kuongozwa na Chama kama hiki maana haijui lolote kuhusu muuaji haya au haijali.Hii ni dalili kwamba CCM haina uwezo tena wa kuwahakikishia watanzania Usalama wao.Tuungane pamoja kuiondoa Madarakani CCM maana haina uwezo wa kutulinda tena.Tuchague Chama kingine ambacho kila mtanzania akitembea anajisikia fahari maana Wauaji watashughulikiwa kwa wakati tena ikiwezekana kabla hata hawajatekeleza njama zao ovu.
 
Matukio ya kuvamiwa kwa vituo vya polisi hayajaanza sasa wakati wa Ernest Mangu. Nilichobaini kwenye maelezo ya Lema ni kutaka kuwagombanisha IGP Mangu na Mkuu wa Operesheni Chagonja kwa vile ameona kwa sasa Jeshi la Polisi ni moja. Lema ana uzoefu kutokana na kazi yake ya Ujambazi kwamba kunapokuwa na mpasuko ndani ya jeshi la polisi inakuwa ni wahalifu kujipenyeza

Kama kuna element za ukweli inakuwaje? Siasa pembeni mana huku kuua polisi kumeongezeka sasa. Kunahitaji majibu sio siasa
 
Kwa upande mmoja yawezekana kuna ukweli fulani, hofu yangu ni kama usalama wa taifa wapo active maana mambo kama haya ni sehemu mojawapo ya kazi zao za kila siku. Kama watu wanaweza kupora silaha na usalama wa taifa wasifanye chochote basi kuna uwezekano mkubwa vikazaliwa vikundi vya kihaini kwa njia hii hii ya uporaji silaha na mwishowe tukabaki kushangaa tusijue wametoa wapi hizo silaha. Kwa upande mwingine kuna uwezekano kuna sehemu Kamanda Chagonja kabana maslahi ya Lema au kundi lake na hivyo Lema akaamua kutumia nafasi aliyonayo bungeni kuweza kutengeneza mazingira ya Kamanda Chagonja kutoaminika ndani ya jeshi na serikali kwa ujumla. Hata hivyo wahenga wanasema lisemwalo lipo hivyo haipaswi kupuuzia.
 
Nyie kama mnaweza kuitoa sawa.mimi hapo bado sioni ccm kama chama kinahusika vipi na kukamata wauaji.
yaani mfano kinana asome hapa kuwa kumbe lema ndo alimpiga risasi wangwe,then katibu mkuu kinana ampigie simu rpc wa arusha wakamkamate lema,au nape aende na green guard kumkamata lema,kwa mauaji ya wangwe.
kwa ushahidi wa jf.
sheria zinasemaje kwani,ni sawa chama kumkamata mhalifu ama ni kazi ya polisi?

Nimekupa mfano wa Nchi ya Afrika maana Ulaya utasema mbali.Chama Tawala cha Afrika kusini(ANC)kilipoona Rais Thabo Mbeki analegalega katika uongozi kilimtoa haraka na kumwingiza Bw.Zuma.Kitendo cha Mtu kuuawa na Muuaji anajulikana lakini hakamatwi ni udhaifu mkubwa wa Serikali.CCM ilitakiwa ionyeshe hasira zake kwa serikali kama ilivyofanya ANC.Sisi wananchi tuna Mkataba na CCM kuhusu kutuongoza na sio Mtu mwingine wala chombo kingine cha maamuzi.CCM inaposhindwa kutuhakikishia kwamba tupo salama hatuna jinsi nyingine zaidi ya kuiondoa Madarakani.Haiwezekani watu wa Mitandaoni wamjue Muuaji Serikali isimjue na CCM isimjue na bado inajidai kutaka kuendelea kutawala.
 
nimekuelewa mkuu.lkn ninaswali hivi inawezekana ACP akarushwa kuwa igp?bila kuwa kamishna kwanza

Polisi kwa miaka Zaidi ya 30 ...IGP wametoka cheo cha ACP ....na Nadhani Wengine SACP ...to IGP ....Ndio maana Mara zote Makamishna wa Makao Makuu inabidi UFANYIKE utaratibu wapishe ......huu sio utaratibu mzuri ...Sanaa ..
Jeshini Ndio wako very strict ...Huwa hawaruki Ruki ovyo ..
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom