Lema aibuka na 'bomu la Soweto' Bungeni


Eddo Sambai

Eddo Sambai

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2013
Messages
1,816
Likes
7
Points
0
Eddo Sambai

Eddo Sambai

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2013
1,816 7 0
Katika Bunge linaloendelea hivi sasa Dodoma, Mb Lema katika kuwasilisha mchango wake kuhusu ripoti iliyowasilishwa bungeni juu ya wizara ya mambo ya ndani amesema

"Katika ripoti yote iliyoandikwa katika kitabu hiki sijaona ikielezea au kuzungumzia bomu la soweto wakati bomu la olasiti limezungumziwa, Chadema ilisema tunaushaidi wa DVD juu ya aliyehusika na ulipuaji wa bomu la soweto na tukashauri Raisi aunde tume huru ya kimahakama ili tuwasilishe ushaidi wetu. Cha kushangaza haijaundwa mpaka leo na hawataki kufuatilia swala hilo" mwisho wa kunukuu.

My take
Hapa inaonyesha kuwa Chadema walionewa na ni kweli Serikali inausika juu ya ulipuaji wa bomu la soweto na sasa wanachokifanya ni kupiga chenga ili kuficha ukweli.
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,854
Likes
112
Points
160
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,854 112 160
Katika Bunge linaloendelea hivi sasa Dodoma, Mb Lema katika kuwasilisha mchango wake kuhusu ripoti iliyowasilishwa bungeni juu ya wizara ya mambo ya ndani amesema

"Katika ripoti yote iliyoandikwa katika kitabu hiki sijaona ikielezea au kuzungumzia bomu la soweto wakati bomu la olasiti limezungumziwa, Chadema ilisema tunaushaidi wa DVD juu ya aliyehusika na ulipuaji wa bomu la soweto na tukashauri Raisi aunde tume huru ya kimahakama ili tuwasilishe ushaidi wetu. Cha kushangaza haijaundwa mpaka leo na hawataki kufuatilia swala hilo" mwisho wa kunukuu.

My take
Hapa inaonyesha kuwa Chadema walionewa na ni kweli Serikali inausika juu ya ulipuaji wa bomu la soweto na sasa wanachokifanya ni kupiga chenga ili kuficha ukweli.
Chadema wako FIRM na serikali hapa haiwezi kuruka .Lema kamwaga maneno upya wacha tuone .
 
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
7,252
Likes
340
Points
180
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
7,252 340 180
Ivi kuna asiye juu nani aliyelipua bomu la SOWETO
Ukitembelea Arusha waulize hata wanafunzi watakuambia
Zla zile damu hazitaishia bure Mungu atawaadhibu
Kila auwae kwa upanga na yeye atawawa kwa upanga
Ndo maana nasema hata hapa JF yoyote anayetetea kitu ili hali anajua anatetea uovu utamrudia
Itamrudi ama direct or indirect hapa hapa duniani.
 
chitambikwa

chitambikwa

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
3,938
Likes
18
Points
135
chitambikwa

chitambikwa

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
3,938 18 135
Kweli serikali haijawahi kumpa pole mke wa Mwangosi, Kumpa pole Dr.Ulimboka na wa wale waliouwawa na Bomu. Kwa Dr.Mvungi unaona wanavyojivuta kama Mrenda. Ukweli utajichuja hata kama ni taratibu
 
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2013
Messages
22,502
Likes
3,770
Points
280
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2013
22,502 3,770 280
Teh teh,kamanda lema, kawashika magamba!
 
Eddo Sambai

Eddo Sambai

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2013
Messages
1,816
Likes
7
Points
0
Eddo Sambai

Eddo Sambai

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2013
1,816 7 0
;8108773]Teh teh,kamanda lema, kawashika magamba!
Ni kweli kabisa mkuu, ila hii ni aibu kwa Serekali yetu inayojisifu kuwa inazingatia utawala bora, wakati huo kuna baadhi ya watendaji wake wanafanya vitendo viovu vya kuuwa raiya wasio na hatia yoyote.[/SIZE]
 
K

kenwood

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2013
Messages
757
Likes
5
Points
35
K

kenwood

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2013
757 5 35
Iko wazi serikali inahusika, tatizo kubwa hata huko Serikalini kumegawanyika.
Kuna viongozi wengine wa serikali kuu walikuwa hawajui huu mchezo sasa kimenuka kila mtu anakimbia.
Mzigo mwingine Nchimbi atueleze ilikuwajekuwaje
 
mapinduzi daima

mapinduzi daima

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2013
Messages
1,386
Likes
1,848
Points
280
mapinduzi daima

mapinduzi daima

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2013
1,386 1,848 280
..... Kwa Dr.Mvungi unaona wanavyojivuta kama Mrenda. Ukweli utajichuja hata kama ni taratibu
Muungwana chitambikwa...wenye akili tunajua...nani aliyemnyamzisha Dr....lengo ni kuivuruga Tume ya Warioba...Dr. akiwa ni msomi aliyebobea kwenye sheria hasa KATIBA...alikuwa nguzo ya Tume. Tunajua Tume imeyumbishwa sana na kuondoka kwa Dr...

Wenye akili tunajua Mipango yao ya kuvuruga mchakato wa KATIBA ili waendelee kubaki madarakani.
 
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
13,115
Likes
648
Points
280
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
13,115 648 280
Safi sana Lema.
 
T

Tozeshai Kiagha

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2011
Messages
210
Likes
0
Points
33
T

Tozeshai Kiagha

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2011
210 0 33
Hivi kwa nini Serikali inashindwa kuunda hiyo Tume Huru ya Kimahakama kama wana uhakika kuwa hawana damu katika mikono yao.....???
Suala la Utawala Bora hapa mbona Serikali haitaki kuwajibika....it is very disturbing.
Damu iliyomwagika haitapotea bure mpaka wote waliohusika wafikishwe kwenye vyombo vya Sheria ili HAKI itendeke.
Chadema musilinyamazie hili mpaka UKWELI ufahamike.
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,598
Likes
529
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,598 529 280
Lema anataka apewe majina ya wenye pesa Uswizi ili awataje hadharani. Lakini kuwataja waliolipua bomu anaweka vikwazo.

Kwani kama anauhakika na ushahidi wake kuna ugumu gani kuuweka hadharani?

Wajinga ndio waliwao...
 
Deo Corleone

Deo Corleone

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2011
Messages
14,933
Likes
3,002
Points
280
Deo Corleone

Deo Corleone

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2011
14,933 3,002 280
Kama ushahidi anao si auweke hadharani?
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
28,148
Likes
33,091
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
28,148 33,091 280
Muungwana chitambikwa...wenye akili tunajua...nani aliyemnyamzisha Dr....lengo ni kuivuruga Tume ya Warioba...Dr. akiwa ni msomi aliyebobea kwenye sheria hasa KATIBA...alikuwa nguzo ya Tume. Tunajua Tume imeyumbishwa sana na kuondoka kwa Dr...

Wenye akili tunajua Mipango yao ya kuvuruga mchakato wa KATIBA ili waendelee kubaki madarakani.
Hili ndilo linanitatiza sana "wenye akili tunajua mipango yao ya kuvuruga mchakato wa Katiba.........." Jee hao wenye akili wanachukua hatua gani? Au ni kunyamaza tuu?
Basi tuwapongeze na kuwatia nguvu watu kama Lema wenye uthubutu wa kuongea na kuweka hadharani maovu ya hao wenye mipango michafu.
 
Amiliki

Amiliki

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2011
Messages
2,086
Likes
24
Points
135
Amiliki

Amiliki

JF-Expert Member
Joined May 6, 2011
2,086 24 135
Iko wazi serikali inahusika, tatizo kubwa hata huko Serikalini kumegawanyika.
Kuna viongozi wengine wa serikali kuu walikuwa hawajui huu mchezo sasa kimenuka kila mtu anakimbia.
Mzigo mwingine Nchimbi atueleze ilikuwajekuwaje
Kwanza Nchimbi anatakiwa atueleze kuhusu yale Mawasiliano ya email ya Emmanuel Nchimbi na Mwigulu, je ni Nchimbi yeye?
 
Nyange

Nyange

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2010
Messages
3,118
Likes
1,065
Points
280
Nyange

Nyange

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2010
3,118 1,065 280
Misiba ya wavuta unga utamuona mukulu akitoa pole, la ajabu hilo bomu la soweto hata yeye alikaa kimya, watu tulio wapoteza wlichukuliwa kama vile kuku wamekufa kwa mdondo wakati south ameenda mara mbili kwa msiba huohuo! greeeeeeeeeeeeeee!
 
Amiliki

Amiliki

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2011
Messages
2,086
Likes
24
Points
135
Amiliki

Amiliki

JF-Expert Member
Joined May 6, 2011
2,086 24 135
Hili ndilo linanitatiza sana "wenye akili tunajua mipango yao ya kuvuruga mchakato wa Katiba.........." Jee hao wenye akili wanachukua hatua gani? Au ni kunyamaza tuu?
Basi tuwapongeze na kuwatia nguvu watu kama Lema wenye uthubutu wa kuongea na kuweka hadharani maovu ya hao wenye mipango michafu.
Mfano tumeshaonyeshwa na wenzetu wa Mwanza kwa kumpeleka mwenyekiti wa magamba mstaafu kwenye mahakama ya raia na wameshafunga jalada la kesi yake ya Uporaji, sasa akapore kuzimu.
 
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined
Jan 18, 2007
Messages
14,602
Likes
3,938
Points
280
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined Jan 18, 2007
14,602 3,938 280
Lema anataka apewe majina ya wenye pesa Uswizi ili awataje hadharani. Lakini kuwataja waliolipua bomu anaweka vikwazo.

Kwani kama anauhakika na ushahidi wake kuna ugumu gani kuuweka hadharani?

Wajinga ndio waliwao...
Lema amesimamia msimamo wa chama tume ya kijaji iundwe.Kuna ugumu gani serikali kuunda tume hiyo?
 
taffu69

taffu69

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2007
Messages
2,089
Likes
1
Points
135
taffu69

taffu69

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2007
2,089 1 135
Watawala wetu na CCM kwa ujumla wanaamini kuwa kwa kukaa kimya wananchi watasahau kila uovu wanaofanya. Tumeona matukio mengi kama ya kutekwa na kuteswa kwa akina Dr. Ulimboka, Kibanda, kuuawa kwa Mwangosi, kurushwa bomu kwenye ibada na mkutano wa CHADEMA huko Arusha yote hayo na mengineyo hakuna taarifa yoyote iliyotolewa na Serikali kwa imani dhalili kuwa wananchi watasahau.

Ni muhimu sana matukio kama hayo na mengineyo kama ya ubakaji na usafirishaji wa madawa a kulevya ambayo yanadaiwa kufanywa na watawala ama washirika wao yakaendelea kupigiwa kelele kila uchao ili watawala watambue kuwa kuna ufuatiliaji wa kina unafanywa na wananchi pamoja na taasisi ama vyama vya kijamii.
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,633
Likes
3,202
Points
280
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,633 3,202 280
Vipi tindikali Watalii znz ipo kwenye ripoti?
 
Kasimba G

Kasimba G

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2011
Messages
2,858
Likes
947
Points
280
Kasimba G

Kasimba G

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2011
2,858 947 280
Tumekuwa mala nyingi tukisikia kauli za viongozi wa vyama vya upinzani tofauti vikiihusiosha serikali na matukio mengi tuu ya kiuovu! Cha ajabu mala nyingi wasemaji wa serikali wamekuwa wakikanusha kwa kutumia kauri nyepesi saana ambazo mwisho wa siku wananchi wengi wamekua wakiamini kwa asilimia kubwa uhusika wa serikali katika matukio hayo.

Kama ni kweli katika mawasilisho ya wizara, kwenye kitabu hamna suala la soweto halipo, ni ushahidi tosha kuwa kweli serikali ilihusika na inaogopa kivuri chake, sasa kwa mtazamo wangu, watendaji wa uovu huo wamekuwa weak kiasi gani hata kusahau kuongelea suala hilo ili ingalau kuiaminisha jamaii kuwa wao hawakuhusika?

Je ni subortage kati ya viongozi wauwaji na viongozi wenye utu? manaake inawezekana kuna viongozi ambao hawakubaliani na upuuzi huu wa kuwauwa raia, hivyo wanaonyesha madhaifu ili mwisho wa siku watu wapembue mchele na mchanga!

Sasa ushahidi umekuwa dhahili kabla ya ushahidi halisi wa mkanda mzima kuhusu tukio la soweto
 

Forum statistics

Threads 1,262,119
Members 485,449
Posts 30,113,923