Lema aibuka na 'bomu la Soweto' Bungeni


P

Pagija

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2013
Messages
380
Likes
0
Points
0
Age
38
P

Pagija

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2013
380 0 0
Katika Bunge linaloendelea hivi sasa Dodoma, Mb Lema katika kuwasilisha mchango wake kuhusu ripoti iliyowasilishwa bungeni juu ya wizara ya mambo ya ndani amesema

"Katika ripoti yote iliyoandikwa katika kitabu hiki sijaona ikielezea au kuzungumzia bomu la soweto wakati bomu la olasiti limezungumziwa, Chadema ilisema tunaushaidi wa DVD juu ya aliyehusika na ulipuaji wa bomu la soweto na tukashauri Raisi aunde tume huru ya kimahakama ili tuwasilishe ushaidi wetu. Cha kushangaza haijaundwa mpaka leo na hawataki kufuatilia swala hilo" mwisho wa kunukuu.

My take
Hapa inaonyesha kuwa Chadema walionewa na ni kweli Serikali inausika juu ya ulipuaji wa bomu la soweto na sasa wanachokifanya ni kupiga chenga ili kuficha ukweli.
Hamna kitu ndio maana CCM inashinda kwa kishindo, wiki iliyopita povu linamtoka kwamba apewe majina ya uswisi ayataje hadharani, leo anasema ana DVD aifanyie duplicate wasambaze na waweke youtube watu waone kama wanaogopa ushahidi kuharibiwa na serikali. Waitoe DVD tuone ili tuihoji serikali kwenye kisanduku cha kura la sivyo yaleyale ya ''Cambridge international college'-chuo kipo online'(ulaghai mtupu), sasa tume ya kimahakama ataiamini vipi?wakati Jaji mkuu ni mteule wa raisi (kwa katiba ya sasa).Kila kukicha anawaambia watu kwamba dhambi kubwa ni uoga wakati yeye ni mwoga.........alijificha ndani ya nyumba yake usiku kucha polisi wasimkamate kwa agizo la mkuu wa mkoa.........!
 
DALLAI LAMA

DALLAI LAMA

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2012
Messages
8,614
Likes
409
Points
180
Age
37
DALLAI LAMA

DALLAI LAMA

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2012
8,614 409 180
Mbowe aliapa mbele ya IGP kuwa hana CD wala DVD yenye picha za SOWETO.
Endelea kukusanya buku 7 zako hapo lumumba wakati wazazi wako wanakufa njaa MANEROMANGO ukikidumisha sare za chama
 
Capt Tamar

Capt Tamar

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2011
Messages
9,022
Likes
7,076
Points
280
Capt Tamar

Capt Tamar

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2011
9,022 7,076 280
iundwe tume huru ya kimahakama ushahidi upelekwe huko! kama mwigulu naye ana dukuduku lake lililompelekea kufanya jambo naye atswasilisha kwenye tume hiyo hiyo,
 
TOWNSEND

TOWNSEND

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2011
Messages
2,602
Likes
52
Points
145
TOWNSEND

TOWNSEND

JF-Expert Member
Joined May 8, 2011
2,602 52 145
Hamna kitu ndio maana CCM inashinda kwa kishindo, wiki iliyopita povu linamtoka kwamba apewe majina ya uswisi ayataje hadharani, leo anasema ana DVD aifanyie duplicate wasambaze na waweke youtube watu waone kama wanaogopa ushahidi kuharibiwa na serikali. Waitoe DVD tuone ili tuihoji serikali kwenye kisanduku cha kura la sivyo yaleyale ya ''Cambridge international college'-chuo kipo online'(ulaghai mtupu), sasa tume ya kimahakama ataiamini vipi?wakati Jaji mkuu ni mteule wa raisi (kwa katiba ya sasa).Kila kukicha anawaambia watu kwamba dhambi kubwa ni uoga wakati yeye ni mwoga.........alijificha ndani ya nyumba yake usiku kucha polisi wasimkamate kwa agizo la mkuu wa mkoa.........!
Sijkuelewa arusha njini ccm wameshinda kitu gani
 
Dijovisonjn

Dijovisonjn

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2011
Messages
462
Likes
2
Points
35
Dijovisonjn

Dijovisonjn

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2011
462 2 35
Zitto akisema hakuna tija yoyote kutaja majina ya walioficha mabilioni Uswiss kwa sababu kutaja majina sio solution mnamkebehi, Lema akisema hataji majina ya walipuaji wa bomu la Soweto mpaka iundwe tume ya kijaji mnaona kuna tija! Nadhani Tanzania sasa hivi ndo nchi inayoongoza kwa kuwa na vijana ambao hawawezi kufikiria/kuwaza maneno yao walau kwa mara mbili tu!
Mkuu, Kwani kuna tatizo gani kama itaundwa tume huru ya kijaji na kushuulikia hilo swala?
Na itakuwa na tija gani ukiwataja majina watu waliolipua bomu soweto na wakaendelea kudunda mitaani?

Kwa maswali hayo mawili nadhani sasa ufafamu wako umerudi na sasa unaweza kutoa mchango wako wa mawazo.
 
Eddo Sambai

Eddo Sambai

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2013
Messages
1,816
Likes
7
Points
0
Eddo Sambai

Eddo Sambai

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2013
1,816 7 0
Lema huwa akikohoa kidogo magamba yanalowa.
Ndali ya Chadema kuna kila aina ya kipawa katika wanachama wake, na hii ni zawadi kutoka kwa Mwenyenzi Mungu pekee.

Hapa kwa Mb. Lema tunashuhudia kipawa cha Ujasiri mkubwa Mungu aliomjalia.
 
M

m4cjb

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2012
Messages
6,903
Likes
358
Points
180
Age
34
M

m4cjb

JF-Expert Member
Joined Jul 23, 2012
6,903 358 180
Lema anataka apewe majina ya wenye pesa Uswizi ili awataje hadharani. Lakini kuwataja waliolipua bomu anaweka vikwazo.

Kwani kama anauhakika na ushahidi wake kuna ugumu gani kuuweka hadharani?

Wajinga ndio waliwao...
Akishauweka then??? mnataka uwekwe hadharani ili muuharibu? tunataka tume huru ya kimahakama ili ushahidi wapewe na si hao misukule chagunja and the likes!.
 
Peter jaluo

Peter jaluo

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2013
Messages
1,755
Likes
14
Points
135
Peter jaluo

Peter jaluo

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2013
1,755 14 135
mbona walisema kuwa ocd wa arusha. alihusika na walimfata na elecoptar ya police. wakamrundisha.kuja kujibu 2ma
 
M

MWANAKA

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2013
Messages
3,372
Likes
1,681
Points
280
M

MWANAKA

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2013
3,372 1,681 280
hebu wekeni hiyo video hapa tuwasaidie kuutafuta ukweli
 
M

mpenda1961

Senior Member
Joined
Apr 2, 2013
Messages
126
Likes
65
Points
45
M

mpenda1961

Senior Member
Joined Apr 2, 2013
126 65 45
kama CD ipo CDM nadhani wanaweza kufungua kesi kuwashitaki wahusika only becoz ushaid wa tukio upo na mashaidi wapo, hapo nadhani watakua wamefanya la msingi lakini kama wanavyosema serikali inahusika sasa itaundaje tume huru kujichunguza, kamwe hiyo tume haitakua.
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
46,207
Likes
33,362
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
46,207 33,362 280
Serikali iilihusika moja kwa moja. Serikali dhalim ya magamba
 
N

Nikukumbushe

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2013
Messages
2,602
Likes
10
Points
0
N

Nikukumbushe

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2013
2,602 10 0
Huu ndiyo utoto wa viongozi wa CHADEMA.

Huyu kijana ambaye siasa amezivamia siyo muda mrefu alikuwa anaweka pressure kwa mbunge mwenzake ampe majina ya walioficha pesa nchi za nje ili awataje yeye lakini likija swala la kuwataja au kutoa video ya mauwaji ya watu wasio na hatia wanayodai wanayo, anataka tume ya kijaji.

He is the most stupid MP has ever join the floor of parliament.

Usanii mtupu unaowafaa watu wenye akili kama zake.
wajinga kama wewe bado wako ccm,wewe unafurahi tu jinsi watu walivyokufa na mlipuko wa bomu! Yaan mijitu miji.nga na mipumbavu kama wew ndo mnasherehekea vifo vya wenzenu.Naona kwenu ninyi magamba Buku 7 mnafurahia tu watu kufa,hata halioni aibu,popote ulipo laana hii ya kubariki mauaji ikufikie
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,826
Likes
13,921
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,826 13,921 280
Teh teh,kamanda lema, kawashika magamba!
Mkuu, mie kinachonishangaza ni kimoja tu. Yaani tangia tukio la sodoma na gomora kudhihiri Arusha, huyu mheshimiwa anapochangia huwa anashikilia meza na anaongea huku ameinama. Sijui imekuwaje?
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,826
Likes
13,921
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,826 13,921 280
wajinga kama wewe bado wako ccm,wewe unafurahi tu jinsi watu walivyokufa na mlipuko wa bomu! Yaan mijitu miji.nga na mipumbavu kama wew ndo mnasherehekea vifo vya wenzenu.Naona kwenu ninyi magamba Buku 7 mnafurahia tu watu kufa,hata halioni aibu,popote ulipo laana hii ya kubariki mauaji ikufikie
Mkuu, chadema wamejilipua wenyewe na ndo maana wameandaa mikanda fake
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,826
Likes
13,921
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,826 13,921 280
Mheshimiwa Lema, yamekukuta yepi mkuu?
 
Chatumkali

Chatumkali

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2011
Messages
2,044
Likes
92
Points
145
Chatumkali

Chatumkali

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2011
2,044 92 145
Zitto akisema hakuna tija yoyote kutaja majina ya walioficha mabilioni Uswiss kwa sababu kutaja majina sio solution mnamkebehi, Lema akisema hataji majina ya walipuaji wa bomu la Soweto mpaka iundwe tume ya kijaji mnaona kuna tija! Nadhani Tanzania sasa hivi ndo nchi inayoongoza kwa kuwa na vijana ambao hawawezi kufikiria/kuwaza maneno yao walau kwa mara mbili tu!
Lema ashinikizwe atutajie wauaji hata kabla ya kuundwa hiyo tume ya kijaji.Yaani watu wamekufa yeye anaficha wauaji kwa kisingizio cha kusubiri tume ambayo anauhakika haitoundwa milele!Halafu akina Ben saa 8 wanamtetea!Lema kama huwezi kutaja ama kuweka hadharani walipuaji ili dunia ione utakuwa MNAFIKI na itabidi uache kumasakama Zitto.
 
N

Nikukumbushe

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2013
Messages
2,602
Likes
10
Points
0
N

Nikukumbushe

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2013
2,602 10 0
Ninachokifahamu, LEMA ni mmoja wa watuhumiwa katika ulipuaji wa bomu SOWETO, CHADEMA walilipua lile bomu kwenye mkutano wao kwa sababu za kisiasa. Lema asifanye watanzania hawajui kinachoendelea.
in General perspective,mtuhumiwa no moja ni serikali ya wabakaji(yaan ccm) na ktk specfic perspective mhusika mku ni mwigulu Nchemba.
 
K

Kajunjumele BA

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2012
Messages
674
Likes
19
Points
35
K

Kajunjumele BA

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2012
674 19 35
Ni kweli kabisa mkuu, ila hii ni aibu kwa Serekali yetu inayojisifu kuwa inazingatia utawala bora, wakati huo kuna baadhi ya watendaji wake wanafanya vitendo viovu vya kuuwa raiya wasio na hatia yoyote.[/SIZE]
Mkuu wewe ndo unaona aibu wenzetu za kichwani ziko likizo ndo maake wauaji wanapandishwa vyeo kila mtendaji serikalini ameshajua akitaka cheoni kukomoa mwananchi hasa mwenye muelekeo wakuwa mfuasi wa CHADEMA. Nadhani sasa tunaona dalii nzuri ya JINO KWA JINO NA JICHO KWA JICHO.
 
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2013
Messages
21,030
Likes
10,394
Points
280
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2013
21,030 10,394 280
tutakuja kusikia mapya kuwa Mbowe aliaapa kwamba hana mkanda
 
mapinduzi daima

mapinduzi daima

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2013
Messages
1,414
Likes
1,892
Points
280
mapinduzi daima

mapinduzi daima

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2013
1,414 1,892 280
Hili ndilo linanitatiza sana "wenye akili tunajua mipango yao ya kuvuruga mchakato wa Katiba.........." Jee hao wenye akili wanachukua hatua gani? Au ni kunyamaza tuu?
Basi tuwapongeze na kuwatia nguvu watu kama Lema wenye uthubutu wa kuongea na kuweka hadharani maovu ya hao wenye mipango michafu.
Muungwana Chakaza... mimi na wewe na yule tuna "collective responsibilities" ya kuuondoa MFUMO HUU ambao umeshindwa kutupeleka kuleeeeeee ambako mwananchi wa kawaida anahitaji kwa kutumia RASLIMALI NYINGIIIIIII TULIZONAZO
 

Forum statistics

Threads 1,273,028
Members 490,246
Posts 30,468,180