Lema aibuka na 'bomu la Soweto' Bungeni


chuma cha mjerumani

chuma cha mjerumani

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2013
Messages
6,385
Likes
10,301
Points
280
chuma cha mjerumani

chuma cha mjerumani

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2013
6,385 10,301 280
lema umenifraisha
 
MwanaDiwani

MwanaDiwani

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2013
Messages
5,536
Likes
15
Points
135
MwanaDiwani

MwanaDiwani

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2013
5,536 15 135
Huu ndiyo utoto wa viongozi wa CHADEMA.

Huyu kijana ambaye siasa amezivamia siyo muda mrefu alikuwa anaweka pressure kwa mbunge mwenzake ampe majina ya walioficha pesa nchi za nje ili awataje yeye lakini likija swala la kuwataja au kutoa video ya mauwaji ya watu wasio na hatia wanayodai wanayo, anataka tume ya kijaji.

Usanii mtupu unaowafaa watu wenye akili kama zake.
 
Eddo Sambai

Eddo Sambai

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2013
Messages
1,816
Likes
7
Points
0
Eddo Sambai

Eddo Sambai

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2013
1,816 7 0
Lema anataka apewe majina ya wenye pesa Uswizi ili awataje hadharani. Lakini kuwataja waliolipua bomu anaweka vikwazo.

Kwani kama anauhakika na ushahidi wake kuna ugumu gani kuuweka hadharani?

Wajinga ndio waliwao...
Mkuu nakushauri rudi katika ufahamu wako, Hili swala la bomu la arusha ni swala la maisha ya watu yaliopotea bila sababu ya msingi, hivyo hupaswi kulifananisha au kulipeleka kisiasa kama mabilioni yaliofichwa Uswiss hili linatakiwa lipelekwe kimahakama ili muhusika apewe adhabu stahiki.
 
Eddo Sambai

Eddo Sambai

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2013
Messages
1,816
Likes
7
Points
0
Eddo Sambai

Eddo Sambai

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2013
1,816 7 0
Huu ndiyo utoto wa viongozi wa CHADEMA.

Huyu kijana ambaye siasa amezivamia siyo muda mrefu alikuwa anaweka pressure kwa mbunge mwenzake ampe majina ya walioficha pesa nchi za nje ili awataje yeye lakini likija swala la kuwataja au kutoa video ya mauwaji ya watu wasio na hatia wanayodai wanayo, anataka tume ya kijaji.

He is the most stupid MP has ever join the floor of parliament.

Usanii mtupu unaowafaa watu wenye akili kama zake.
Mkuu, Kwani kuna tatizo gani kama itaundwa tume huru ya kijaji na kushuulikia hilo swala?
Na itakuwa na tija gani ukiwataja majina watu waliolipua bomu soweto na wakaendelea kudunda mitaani?

Kwa maswali hayo mawili nadhani sasa ufafamu wako umerudi na sasa unaweza kutoa mchango wako wa mawazo.
 
MUSSA ALLAN

MUSSA ALLAN

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2013
Messages
18,953
Likes
7,597
Points
280
MUSSA ALLAN

MUSSA ALLAN

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2013
18,953 7,597 280
Ninachokifahamu, LEMA ni mmoja wa watuhumiwa katika ulipuaji wa bomu SOWETO, CHADEMA walilipua lile bomu kwenye mkutano wao kwa sababu za kisiasa. Lema asifanye watanzania hawajui kinachoendelea.
 
Adolph Sendeu

Adolph Sendeu

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2009
Messages
264
Likes
107
Points
60
Adolph Sendeu

Adolph Sendeu

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2009
264 107 60
Lema anataka apewe majina ya wenye pesa Uswizi ili awataje hadharani. Lakini kuwataja waliolipua bomu anaweka vikwazo.


Kwani kama anauhakika na ushahidi wake kuna ugumu gani kuuweka hadharani?

Wajinga ndio waliwao...
Akishatoa ushahidi huo wewe ukiujua utafanya nini, ushahidi unatakiwa kutolewa kwenye chomno chenye meno. Mnataka ushahidi huo mkakalie mijadala isiyo na tija
 
MUSSA ALLAN

MUSSA ALLAN

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2013
Messages
18,953
Likes
7,597
Points
280
MUSSA ALLAN

MUSSA ALLAN

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2013
18,953 7,597 280
Mkuu nakushauri rudi katika ufahamu wako, Hili swala la bomu la arusha ni swala la maisha ya watu yaliopotea bila sababu ya msingi, hivyo hupaswi kulifananisha au kulipeleka kisiasa kama mabilioni yaliofichwa Uswiss hili linatakiwa lipelekwe kimahakama ili muhusika apewe adhabu stahiki.
CHADEMA acheni kucheza na akili za watu, kwahiyo rais asipounda hiyo tume, huo ushahidi mtakufa nao?
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,598
Likes
529
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,598 529 280
Mkuu nakushauri rudi katika ufahamu wako, Hili swala la bomu la arusha ni swala la maisha ya watu yaliopotea bila sababu ya msingi, hivyo hupaswi kulifananisha au kulipeleka kisiasa kama mabilioni yaliofichwa Uswiss hili linatakiwa lipelekwe kimahakama ili muhusika apewe adhabu stahiki.
Kwani Lema amekatazwa kwenda mahakamani?
 
MUSSA ALLAN

MUSSA ALLAN

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2013
Messages
18,953
Likes
7,597
Points
280
MUSSA ALLAN

MUSSA ALLAN

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2013
18,953 7,597 280
Huu ndiyo utoto wa viongozi wa CHADEMA.

Huyu kijana ambaye siasa amezivamia siyo muda mrefu alikuwa anaweka pressure kwa mbunge mwenzake ampe majina ya walioficha pesa nchi za nje ili awataje yeye lakini likija swala la kuwataja au kutoa video ya mauwaji ya watu wasio na hatia wanayodai wanayo, anataka tume ya kijaji.

He is the most stupid MP has ever join the floor of parliament.

Usanii mtupu unaowafaa watu wenye akili kama zake.
Itabidi next election tuweke vigezo vya elimu mbele, kwa kila anayetaka kuwa mbunge awe angalau amepita pita Skuli.
 
DALLAI LAMA

DALLAI LAMA

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2012
Messages
8,614
Likes
409
Points
180
Age
37
DALLAI LAMA

DALLAI LAMA

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2012
8,614 409 180
Lema huwa akikohoa kidogo magamba yanalowa.
 
Mfichua siri

Mfichua siri

Senior Member
Joined
Jun 19, 2012
Messages
135
Likes
1
Points
0
Mfichua siri

Mfichua siri

Senior Member
Joined Jun 19, 2012
135 1 0
Katika Bunge linaloendelea hivi sasa Dodoma, Mb Lema katika kuwasilisha mchango wake kuhusu ripoti iliyowasilishwa bungeni juu ya wizara ya mambo ya ndani amesema

"Katika ripoti yote iliyoandikwa katika kitabu hiki sijaona ikielezea au kuzungumzia bomu la soweto wakati bomu la olasiti limezungumziwa, Chadema ilisema tunaushaidi wa DVD juu ya aliyehusika na ulipuaji wa bomu la soweto na tukashauri Raisi aunde tume huru ya kimahakama ili tuwasilishe ushaidi wetu. Cha kushangaza haijaundwa mpaka leo na hawataki kufuatilia swala hilo" mwisho wa kunukuu.

My take
Hapa inaonyesha kuwa Chadema walionewa na ni kweli Serikali inausika juu ya ulipuaji wa bomu la soweto na sasa wanachokifanya ni kupiga chenga ili kuficha ukweli.
Huwa napata taabu sana mtu akiniambia nini kazi ya Usalama wa Taifa, kwasababu sijajua kama kweli kazi yao kubwa ni kuua na kutesa watu wote wanao inyoshea Serikali kidole, au kazi yao ni kufuatilia nyendo zozote zinazoweza kuhatarisha ustawi wa Taifa letu, hii inanipa taabu sana nikikumbuka mateso ya Dr Ulimboka na Kibanda na kwa upande wa pili nikikumbuka upakiaji wa Twiga Kwenye ndege ilihari inasemekana hata uwanja wa ndege wanakuwepo watu wa Usalama wa Taifa.
 
Eddo Sambai

Eddo Sambai

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2013
Messages
1,816
Likes
7
Points
0
Eddo Sambai

Eddo Sambai

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2013
1,816 7 0
Kama ushahidi anao si auweke hadharani?

Mkuu unapaswa kuelewa kila jambo lina wakati wake pamoja na taratibu zake. Sasa njia husika za kufuatilia jambo hili ni kuilazimisha Serikali kuunda tume huru ya kijaji ili sheria ichukue mkondo wake, (kwani Chadema inaamini sio uongozi wote wa serikali uliofanya kitendo hicho ila kuna baadhi waliousika na ndio wanastaili kuchukuliwa atua.
 
DALLAI LAMA

DALLAI LAMA

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2012
Messages
8,614
Likes
409
Points
180
Age
37
DALLAI LAMA

DALLAI LAMA

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2012
8,614 409 180
Ninachokifahamu, LEMA ni mmoja wa watuhumiwa katika ulipuaji wa bomu SOWETO, CHADEMA walilipua lile bomu kwenye mkutano wao kwa sababu za kisiasa. Lema asifanye watanzania hawajui kinachoendelea.
Watanzania unaodhani unawasemea wana akili kuliko hata wewe.
 
Dijovisonjn

Dijovisonjn

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2011
Messages
462
Likes
2
Points
35
Dijovisonjn

Dijovisonjn

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2011
462 2 35
Poor Lema!
Lema anataka apewe majina ya wenye pesa Uswizi ili awataje hadharani. Lakini kuwataja waliolipua bomu anaweka vikwazo.

Kwani kama anauhakika na ushahidi wake kuna ugumu gani kuuweka hadharani?

Wajinga ndio waliwao...
 
Eddo Sambai

Eddo Sambai

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2013
Messages
1,816
Likes
7
Points
0
Eddo Sambai

Eddo Sambai

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2013
1,816 7 0
Ninachokifahamu, LEMA ni mmoja wa watuhumiwa katika ulipuaji wa bomu SOWETO, CHADEMA walilipua lile bomu kwenye mkutano wao kwa sababu za kisiasa. Lema asifanye watanzania hawajui kinachoendelea.
Kama ndivyo kwanini Serikali isimchukulie hatua? kwasababu Serikali ndio yenye dhamana
 
M

Mwangendage

Member
Joined
Jan 11, 2012
Messages
70
Likes
0
Points
13
M

Mwangendage

Member
Joined Jan 11, 2012
70 0 13
Kuunda tume ni gharama kutoa ushahidi ni bure kama kweli unao ushahidi why tutumie gharama kubwa kuunda tume wakati issue unayo mkononi kwenye dvd?
 

Forum statistics

Threads 1,263,528
Members 485,918
Posts 30,155,293