Kwanini Watanzania wengi wanaonekana hawana hamasa ya kupiga kura uchaguzi wa Serikali za mitaa 2019?

magu2016

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2017
Messages
1,221
Points
2,000

magu2016

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2017
1,221 2,000
Najua wengi watanipinga ila ukweli ni kwamba watu wengi wanaonekana hawana mudi wala mpango wa kupiga kura wala kushiriki uchaguzi mdogo huu wa serikali jambo hili nimelishuhudia

Safari hii kuna gali linapita mtaani kwangu likihamasishe watu wakajisajili majina yao ili waweze kushiriki uchaguzi huu wa serikali mtaa kitu nilichoshangaa watu wengi wako bize na shughuli zao hata hawamsikilizi mtoa matangazo, wengi yaani tofauti na zamani nilikuwa na hamsha hamsha ya uchaguzi ila safari hiii sijui ni mini tatizo.
Wameshajua hakuna upinzani tena Saccos tayari imeshakufa kifo cha mende! Mbendembende!
 

Kaizer0104

Member
Joined
Jul 26, 2018
Messages
80
Points
150

Kaizer0104

Member
Joined Jul 26, 2018
80 150
1.Uandikishaji umeanza nyakati za mvua, Hii ni changamoto.
2.Watanzania tumezoea deadline ikikaribia ndio tunaanza kujivuta kwenda kujiandikisha.
3.Zoezi bado changa na vituo viko vya kutosha hivyo watu hawana presha ya uwingi wanaendelea kusubiri(subira yavuta heri).
4.Wananchi wengi bado wanahangaikia ID za taifa (NIN), wakitoka huko watakuja kujiandikisha.
5.Kuna watu tayari wametengeneza matokeo yao kichwani hivyo hawaoni umuhimu wa kupiga kura.

IJIKO
 

Miss Madeko

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2014
Messages
3,332
Points
2,000

Miss Madeko

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2014
3,332 2,000
Siyo kweli, labda hali itakuwa mbaya zaidi kwa Wachaga kwa kushindwa vibaya zaidi kwa Mbowe na chadema!
Hao wachagga unaowaongelea wao ni level nyingine kabisa...................... wakati ninyi mkijikushanya Waganga wa kiengyeji Gambosh... wao wanazindua ATM ya maziwa uko hapo? wao wako mbele kabisa kimaendeleo na hata kiali wewe kaa hapo ukisifia visivyo na maana kabisa.
 

Abunwasi

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2009
Messages
4,801
Points
2,000

Abunwasi

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2009
4,801 2,000
Najua wengi watanipinga ila ukweli ni kwamba watu wengi wanaonekana hawana mudi wala mpango wa kupiga kura wala kushiriki uchaguzi mdogo huu wa serikali jambo hili nimelishuhudia

Safari hii kuna gali linapita mtaani kwangu likihamasishe watu wakajisajili majina yao ili waweze kushiriki uchaguzi huu wa serikali mtaa kitu nilichoshangaa watu wengi wako bize na shughuli zao hata hawamsikilizi mtoa matangazo, wengi yaani tofauti na zamani nilikuwa na hamsha hamsha ya uchaguzi ila safari hiii sijui ni mini tatizo.
Kura gani? Hivi sasa kuna mchakato wa kuandikisha wale vijana ambao wamefikia umri wa kupiga kura. Suala la kuwa watu hawana mpango wa kupiga kura, ngoja wakati wa uchaguzi ndipo uweze kuongelea hilo.
 

elvischirwa

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2013
Messages
4,968
Points
2,000

elvischirwa

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2013
4,968 2,000
Najua wengi watanipinga ila ukweli ni kwamba watu wengi wanaonekana hawana mudi wala mpango wa kupiga kura wala kushiriki uchaguzi mdogo huu wa serikali jambo hili nimelishuhudia
Safari hii kuna gali linapita mtaani kwangu likihamasishe watu wakajisajili majina yao ili waweze kushiriki uchaguzi huu wa serikali mtaa kitu nilichoshangaa watu wengi wako bize na shughuli zao hata hawamsikilizi mtoa matangazo, wengi yaani tofauti na zamani nilikuwa na hamsha hamsha ya uchaguzi ila safari hiii sijui ni mini tatizo.
Jana Mkurugenzi wa Manispaa kwenye mkutano na wafanyabiashara anawataka wamchague mgombea wa CCM!
Wanapanga wenyewe, wanatangaza wenyewe, wanaendelea kukampeni wenyewe, watasimamia wenyewe, watahesabu kura wenyewe, watamtangaza mshindi wenyewe na watasherehekea wenyewe. Wamefagia magereza kwa kutoa misamaha ya wahujumu ili nafasi ziwepo kwa wapinzani watakaolalamikia mwenendo wa uchaguzi.
 

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
19,772
Points
2,000

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
19,772 2,000
Hao wachagga unaowaongelea wao ni level nyingine kabisa...................... wakati ninyi mkijikushanya Waganga wa kiengyeji Gambosh... wao wanazindua ATM ya maziwa uko hapo? wao wako mbele kabisa kimaendeleo na hata kiali wewe kaa hapo ukisifia visivyo na maana kabisa.

Hahaha naunga mkono hoja, wepi hao wana atm maziwa? Uru, Rombo, Marangu au wa Kibosho?
 

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2007
Messages
11,332
Points
2,000

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2007
11,332 2,000
Ungesema Chadema ndio wamekata tamaa ingependeza zaidi.Arusha na Moshi nimepita kule chadema wengi wameapa hawaji piga kura milele.Sijajua sababu Ni Nini.
Sababu matokeo ya uchaguzi yanajulikana. Same kama kwenye by elections zilizopita. Iwe isiwe, lazima mgombea wa chama atangazwe mshindi. Common sense....!!!
 

Bugota

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
245
Points
225

Bugota

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
245 225
Tunaojitambua hatutapoteza muda tena hata kujiandikisha hatuendi ni kupotezeana muda tu.
Watangaze tu watu wao. Kwangu nathamini sana viongoizi wangu wa NZENGO tunaosaidiana nao katika taabu na furaha zetu mtaani lakini sio hao viongozi wasaka tonge wanaotuletea vurugu nyingi na kuvamia maeneo yetu ya wazi na kuyauza.
 

Forum statistics

Threads 1,344,374
Members 515,441
Posts 32,817,860
Top