Kwanini Watanzania wengi wanaonekana hawana hamasa ya kupiga kura uchaguzi wa Serikali za mitaa 2019?

mbikagani

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2014
Messages
2,914
Points
2,000

mbikagani

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2014
2,914 2,000
Najua wengi watanipinga ila ukweli ni kwamba watu wengi wanaonekana hawana mudi wala mpango wa kupiga kura wala kushiriki uchaguzi mdogo huu wa serikali jambo hili nimelishuhudia

Safari hii kuna gali linapita mtaani kwangu likihamasishe watu wakajisajili majina yao ili waweze kushiriki uchaguzi huu wa serikali mtaa kitu nilichoshangaa watu wengi wako bize na shughuli zao hata hawamsikilizi mtoa matangazo, wengi yaani tofauti na zamani nilikuwa na hamsha hamsha ya uchaguzi ila safari hiii sijui ni mini tatizo.
Ni vema tukikaa na kutafakari njia ya kuitoa ccm madarakani lakini siyo kwa njia hii ya kura.
 

eliakeem

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2009
Messages
8,806
Points
2,000

eliakeem

JF-Expert Member
Joined May 29, 2009
8,806 2,000
Hao wachagga unaowaongelea wao ni level nyingine kabisa...................... wakati ninyi mkijikushanya Waganga wa kiengyeji Gambosh... wao wanazindua ATM ya maziwa uko hapo? wao wako mbele kabisa kimaendeleo na hata kiali wewe kaa hapo ukisifia visivyo na maana kabisa.
Usitudanganye hapa,
Huwa nikirudi likizo bongo, lazima nitembelee Arusha na kilimanjaro. Kwakweli, Arusha inakua kwa kasi sana, lkn Moshi iko vile vile, inabadilika pole pole.
Ule mji ni shidaa, hauendelei, umebaki kuwa mji wa matambiko. Ni mizimwi tu kila mahali. Hauna tofauti na gamboshi.
😝😛😝
 

kombaME

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2015
Messages
1,366
Points
2,000

kombaME

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2015
1,366 2,000
Ungesema Chadema ndio wamekata tamaa ingependeza zaidi.Arusha na Moshi nimepita kule chadema wengi wameapa hawaji piga kura milele.Sijajua sababu Ni Nini.
No, ni nchi nzima. Kwasiku nzima tena kwenye ngome ya CCM unaandikisha watu 6. Hali si Nzuri kwa kweli
 

Smiling killer

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2018
Messages
847
Points
1,000

Smiling killer

JF-Expert Member
Joined May 1, 2018
847 1,000
Waache wajiibie wenyewe ku
Najua wengi watanipinga ila ukweli ni kwamba watu wengi wanaonekana hawana mudi wala mpango wa kupiga kura wala kushiriki uchaguzi mdogo huu wa serikali jambo hili nimelishuhudia

Safari hii kuna gali linapita mtaani kwangu likihamasishe watu wakajisajili majina yao ili waweze kushiriki uchaguzi huu wa serikali mtaa kitu nilichoshangaa watu wengi wako bize na shughuli zao hata hawamsikilizi mtoa matangazo, wengi yaani tofauti na zamani nilikuwa na hamsha hamsha ya uchaguzi ila safari hiii sijui ni mini tatizo.
Waache wajiibie wenyewe kura zao siwezi kuwa sehemu ya wizi
 

GODZILLA

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2014
Messages
3,039
Points
2,000

GODZILLA

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2014
3,039 2,000
Uchaguzi ni kupoteza wakati tu!

Kama magufuli na watu wake wanaweza kutawala milele basi na watawale madhali wanaijenga na kuisaidia nchi!
 

mangatara

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2012
Messages
13,218
Points
2,000

mangatara

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2012
13,218 2,000
Zamani tulihitaji kitambulisho cha kadi ya mpiga kura tu ili uingie popote na upewe huduma. Hata kumtoa mtu segerea ukiwa na kadi ya mpiga kura ulikubaliwa. Sasa nina National Id nina shida gani??
Hao wachaguliwa wesha chagulika tiyari wanangoja kutangazwa. Nashauri hiyo fedha wanayoliipwa hao waandikaji tuiite kama ni "Kutakatisha fedha tu" ili iwe halali kuliwa
 

kandamatope

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2018
Messages
298
Points
250

kandamatope

JF-Expert Member
Joined May 19, 2018
298 250
Mtoa mada una umri gani?
Kwanza tuanzie hapo
Miaka yote chaguzi za serikali za mitaa wanaopiga kura wanajulikana,,
NI kina mama wa Uswazi pamoja na wazee vikongwe,
Ukiona vijana wanapiga kura chaguzi za serikali za Mitaa usipate tabu mwanangu wanapiga kura ya maslahi tayari wameshakula kitu kidogo
Mm nimeshuhudia pale Manzese 2014
Mgombea anakwenda kwa vijana anamwaga mpunga katika vikundi vya wabeba magunia ya mahindi mashine,
Baada ya dili kukamilika ya kupewa mpunga advance wanakwenda kujiandikisha kwa wingi
Siku ya kupiga kura wanamaliziwa kilichobaki,
Lakini bila ahadi ya fedha vijana awaendi kupiga kura,
Kura wanapiga kina mama na wazee.. Miaka yote..
 

Mkali manyox

Senior Member
Joined
Sep 7, 2019
Messages
134
Points
250

Mkali manyox

Senior Member
Joined Sep 7, 2019
134 250
Nashukuru sanaa kwa hii feedback maana kila nnapomaliza kaz zangu hua nkienda kijiwe nawaeleza namna ambavyo wanaua ngaz ya kupandia kwa wakubwa kwa kuwapigia kura ko kila cku huwa nawabrainwash wafuasi kama kumi hiv kuhusiana upuuzi wa kwenda kuweka folen kupiga kura huku wakisahau kujishughulisha kwa ajil ya kulisha familia zao
 

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
23,172
Points
2,000

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
23,172 2,000
Ungesema Chadema ndio wamekata tamaa ingependeza zaidi.Arusha na Moshi nimepita kule chadema wengi wameapa hawaji piga kura milele.Sijajua sababu Ni Nini.
Ni kweli cdm hawana sababu ya kupiga kura maana rais ameamua kutumia madaraka yake kukiua, na mojawapo ni kuhakikisha mgombea wa cdm hatangazwi mshindi. Je hao ccm wanaopendwa mbona vituo vya kujiandisha hawajazi? Wananchi ambao hawana vyama mbona nao hawaendi kujiandikisha? kwa uchache huo wa wapiga kura, basi inaonekana hao cdm ndio wengi.
 

touch on

Member
Joined
Oct 8, 2019
Messages
57
Points
125

touch on

Member
Joined Oct 8, 2019
57 125
Aakh acha tuwachie polisi wapige kura wao sisi tutafute ugali wa watoto maana wakiamua kuiba waibee
Najua wengi watanipinga ila ukweli ni kwamba watu wengi wanaonekana hawana mudi wala mpango wa kupiga kura wala kushiriki uchaguzi mdogo huu wa serikali jambo hili nimelishuhudia

Safari hii kuna gali linapita mtaani kwangu likihamasishe watu wakajisajili majina yao ili waweze kushiriki uchaguzi huu wa serikali mtaa kitu nilichoshangaa watu wengi wako bize na shughuli zao hata hawamsikilizi mtoa matangazo, wengi yaani tofauti na zamani nilikuwa na hamsha hamsha ya uchaguzi ila safari hiii sijui ni mini tatizo.
 

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
23,172
Points
2,000

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
23,172 2,000
Halafu kura zisipotosha mnasema mmeibiwa
Safari hii hatusemi tumeibiwa maana kama ni kuibiwa hilo liko wazi, ila wapiga kura tunaojitambua tumesema hatushiriki kupiga kura. Hivyo msiteseke kutoka na mabox ya kura kwenda kujaza kura za ccm kwa uratibu wa jeshi la polisi, bali kura zote ni zenu, na mkiona wapiga kura ni wachache, tungeni sheria ili wanafunzi nao wapige, na muwaambie ni uzalendo kuipigia kura ccm. Ili kwetu sisi ni mwiko kushiriki huo ushenzi unaoitwa uchaguzi.
 

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
23,172
Points
2,000

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
23,172 2,000
Huo Uchaguzi haujawahi kuwa mzuka, binafsi katika maisha yangu sijawahi hata kusikia watu wakiuongelea, kwanza naweza kusema huu wa sasa hivi hata unasikika klk zilizopita.
Usitake kupotosha, uchaguzi wa mwisho wa serekali za mitaa kabla ya Magufuli kuingia madarakani demokrasia ilipokuwa ina nafuu, watu tulishiriki kwa wingi mno. Hivi sasa watu wameupuuza baada ya rais kutumia madaraka yake kunajisi box la kura.
 

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
23,172
Points
2,000

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
23,172 2,000
Wameshajua hakuna upinzani tena Saccos tayari imeshakufa kifo cha mende! Mbendembende!
Ccm wajazane basi wakijiandikisha kwa wingi. Si mnapika data kwamba ccm ina wanachama 12m+? Jiandikisheni basi hata 7m. Halafu watu hawajiandikishi ina maana hawaoni reli, ndege nk?
 

Forum statistics

Threads 1,344,375
Members 515,441
Posts 32,817,895
Top