Kwanini wananchi wana chuki kubwa na Jeshi la Polisi?

Kwanini wananchi wana chuki kubwa na Jeshi la Polisi?

Wanadhulumu raia mali zao?

Wanabambikia raia kesi?

Wanachukua rushwa kwa nguvu?

Wanapiga raia hovyo hovyo?

Wananachukua wake za watu kwa nguvu?

What' s wrong with PT?

Karibu tena mkuu waonekana na majina mapya
 
Ni baadhi tu yao tena ni wachache sana.
Polisi wengi ni weredi sana na wana busara nyingi.

Licha ya kuwa wanafanya kazi katika mazingira magumu sana ni wavumilivu sana.

Nalipongeza sana Jeshi la Polisi kwa Utumishi Uliotukuka.
Yaonesha wew kijana babayako ni askari hautaki kuchafuliwa. Maaskari wengi ni waharifu, wavunjani wa sheria, wanakandamiza haki za raia.
 
Sikumbuki ni lini polisi walinisaidia kwa lolote,zaidi ya kupata kero kutoka kwao.
-zuio la kutembea usiku
-kukamatwa barabaran
-kuzuia watu wasiiwajibishe serikal yao
 
Sure.

Polisi wetu wanafanya kazi masaa 24. hakuna kulala iwe Mvua liwe Jua.
Tena kazi hatari za kupambana na Wahalifu wa aina zote ili kumlinda Mwananchi wa Mjini, Vijijini na Vitongoji vyake vya mbali sana huko.
Usiku wa manane wako kazini iwe Mvua Liwe Jua.
Na maisha yao tunayaona yalivyo duni sana.
Kipato chao ni duni.

Kazi ya Jeshi liwe la Polisi
ni ya kujitolea tu, malipo yao ni kama Posho tu ya Asante kwa kazi ngumu.
Kwa nchi zetu za dunia ya Tatu na ya Pili, tunashindwa kuwalipa watumishi wa Jeshi la Polisi sawasawa na kazi zao.
Kutokana na Uchumi mdogo.

Afadhali ukutane na kaka jambazi usiku kuliko kukutana na polisi wa sirro
 
Sasa unategemea Polisi wapendwe na wananchi kwa majukumu yao haya ya kukitumikia chama badala ya wananchi?
 
Kwa nini wanachukiwa?
Hawachukiwi na watu wote, wanaowachukia ni baadhi tu ya raia kutokana na sababu mbalimbali kama.

1. Baadhi ya wananchi ni wahalifu adui yao ni Polisi.
2. Baadhi ya Polisi (wachache sana) hawazingatii kufanya kazi kwa miiko ya Jeshi la Polisi.
3. Baadhi ya raia wanasikia tu kuwa Polisi ni wabaya na wanaamini bila kujiridhisha.
4. Baadhi ya raia hata hawajui majukumu ya Polisi na hawataki kuyaelewa.
5. Hakuna elimu ya kutosha ya kuwafahamisha raia majukumu ya Polisi.
6. Baadhi ya Polisi wanajiweka kando na raia. (Mtoto akimwona Polisi anakimbia anamwogopa kwani kila akimwona basi anakuja kukamata wahalifu, hajawahi kumwona akishirikiana na raia ktk jambo lolote zuri)
7. Baadhi ya Polisi ni wakali sana hata kwenye jambo lisilohitaji kufanyika kwa ukali, wanatumia nguvu kupita busara. Inasababisha Polisi kumwona
kila raia ni mhalifu, hali kadhalika raia naye kumwona kila Polisi ni Adui.
8.Baadhi ya Polisi wanawadharau raia, hivyo kukosa ushirikiano wa karibu na raia.
9. Baadhi ya Polisi wanawatisha raia. Wanajiweka katia hali ya kutisha.
Hata raia akiona jambo baya mahali anaogopa kuliripoti Polisi ili kuondokana na hasara anayoweza kuipata binafsi kama, kugeuziwa kesi nk.
10. Ukosefu wa Elimu ya kutosha ya "Mahusiano ya Polisi na Raia" yaani ( Civil Police Relations) katika jamii ya Police na Raia.

Kuna haja ya kusisitiza mtaala wa (Thamani ya Raia kwa Polisi)
Katika vyuo vyetu vya Polisi.
Pia Nadharia ya Polisi Shirikishi itiliwe mkazo.
Elimu ya, wajibu wa Polisi, inabidi nayo itolewe kwa vijana mashuleni na kwa wananchi wote. Ili wajue majukumu yao halisi na wasaidiane nao kwa kiwango gani.

Machache ninayoweza kusema.
 
Sure.

Polisi wetu wanafanya kazi masaa 24. hakuna kulala iwe Mvua liwe Jua.
Tena kazi hatari za kupambana na Wahalifu wa aina zote ili kumlinda Mwananchi wa Mjini, Vijijini na Vitongoji vyake vya mbali sana huko.
Usiku wa manane wako kazini iwe Mvua Liwe Jua.
Na maisha yao tunayaona yalivyo duni sana.
Kipato chao ni duni.

Kazi ya Jeshi liwe la Polisi
ni ya kujitolea tu, malipo yao ni kama Posho tu ya Asante kwa kazi ngumu.
Kwa nchi zetu za dunia ya Tatu na ya Pili, tunashindwa kuwalipa watumishi wa Jeshi la Polisi sawasawa na kazi zao.
Kutokana na Uchumi mdogo.
Kwahyo wakifanya kazi 24 ndio wawe wanabambika watu kesi na kuonea raia. In short jeshi la police linahitaji reformation hata ya mafunzo na uadilifu
 
Hawachukiwi na watu wote, wanaowachukia ni baadhi tu ya raia kutokana na sababu mbalimbali kama.

1. Baadhi ya wananchi ni wahalifu adui yao ni Polisi.
2. Baadhi ya Polisi (wachache sana) hawazingatii kufanya kazi kwa miiko ya Jeshi la Polisi.
3. Baadhi ya raia wanasikia tu kuwa Polisi ni wabaya na wanaamini bila kujiridhisha.
4. Baadhi ya raia hata hawajui majukumu ya Polisi na hawataki kuyaelewa.
5. Hakuna elimu ya kutosha ya kuwafahamisha raia majukumu ya Polisi.
6. Baadhi ya Polisi wanajiweka kando na raia. (Mtoto akimwona Polisi anakimbia anamwogopa kwani kila akimwona basi anakuja kukamata wahalifu, hajawahi kumwona akishirikiana na raia ktk jambo lolote zuri)
7. Baadhi ya Polisi ni wakali sana hata kwenye jambo lisilohitaji kufanyika kwa ukali, wanatumia nguvu kupita busara. Inasababisha Polisi kumwona
kila raia ni mhalifu, hali kadhalika raia naye kumwona kila Polisi ni Adui.
8.Baadhi ya Polisi wanawadharau raia, hivyo kukosa ushirikiano wa karibu na raia.
9. Baadhi ya Polisi wanawatisha raia. Wanajiweka katia hali ya kutisha.
Hata raia akiona jambo baya mahali anaogopa kuliripoti Polisi ili kuondokana na hasara anayoweza kuipata binafsi kama, kugeuziwa kesi nk.
10. Ukosefu wa Elimu ya kutosha ya "Mahusiano ya Polisi na Raia" yaani ( Civil Police Relations) katika jamii ya Police na Raia.

Kuna haja ya kusisitiza mtaala wa (Thamani ya Raia kwa Polisi)
Katika vyuo vyetu vya Polisi.
Pia Nadharia ya Polisi Shirikishi itiliwe mkazo.
Elimu ya, wajibu wa Polisi, inabidi nayo itolewe kwa vijana mashuleni na kwa wananchi wote. Ili wajue majukumu yao halisi na wasaidiane nao kwa kiwango gani.

Machache ninayoweza kusema.
Nyie mapolisi ndio wahalifu dawa yenu ni kama ya Hamza tu, tena Igp ameumizwa na hao askari mbona ameshindwa kuwaambia hao mapolice wawe waadilifu?
 
Nyie mapolisi ndio wahalifu dawa yenu ni kama ya Hamza tu, tena Igp ameumizwa na hao askari mbona ameshindwa kuwaambia hao mapolice wawe waadilifu?
Kwa maoni yako unataka
Kusiwe na Jeshi la Polisi ?
Halafu iweje,
toa maoni yako

Kwani Raia wote ni Waadilifu ?
Wewe je ni Muadilifu ?
 
Sure.

Polisi wetu wanafanya kazi masaa 24. hakuna kulala iwe Mvua liwe Jua.
Tena kazi hatari za kupambana na Wahalifu wa aina zote ili kumlinda Mwananchi wa Mjini, Vijijini na Vitongoji vyake vya mbali sana huko.
Usiku wa manane wako kazini iwe Mvua Liwe Jua.
Na maisha yao tunayaona yalivyo duni sana.
Kipato chao ni duni.

Kazi ya Jeshi liwe la Polisi
ni ya kujitolea tu, malipo yao ni kama Posho tu ya Asante kwa kazi ngumu.
Kwa nchi zetu za dunia ya Tatu na ya Pili, tunashindwa kuwalipa watumishi wa Jeshi la Polisi sawasawa na kazi zao.
Kutokana na Uchumi mdogo.
Hakuna polisi anayefanya kazi "masaa 24" ukiona kazidisha saa 24 , basi ana issue zake binafsi!

"Hakuna kulala, iwe mvua liwe jua"..??

Mbona hayo ni maisha ya kawaida tu kwa waTz wengi? Watu wana hustle kwenye hali mbaya zaidi ya hizo??

"Tena kazi ya hatari"...
Acha kutafuta huruma na ma sympathy

Mtu yoyote anayejitafutia riziki anaelewa risk anazoweza kukutana nazo..

Na sio kazi tu ya upolisi ndio risk zipo nyingi.
Hata kuendesha boda ni risk, migodini, etc.

Kulipwa mshahara mdogo kusikufanye ukaingiwa na tamaa ya kutaka mafanikio ya haraka ... ukajikuta unafanya uhalifu kupitia mgongo wa upolisi/uaskari wako !!
 
Sijui ila mimi nimeona hii video wananchi wakitaka kupigana na polisi mwenye bastola baada ya kuona anawafuata fuata ilihali wameshampa pesa.
 
Back
Top Bottom