Kwanini wahindi, wazungu na waarabu hawapati ajali za bodaboda?

Old Member (Retired)

JF-Expert Member
Sep 29, 2012
3,409
0
Ukiangalia barabarani ajali zinazotokea au ukienda Wodi za hospital nyingi hapa nchini hutakuta Wahindi, Waarabu au Wazungu wamepata ajali ya Bodaboda (pikipiki) japo wao ni watuamiaji wazuri sana wa usafiri wa aina hii.

Mfano mzuri, jijini Dar wahindi wengi wanatumia zaidi pikipiki kuliko daladala na magari binafsi lakini watu hawa huwakuti wamepata ajali ovyo ovyo tofauti na watanzania ambao kila siku wanakatwa miguu na kufariki. Tatizo ni nini? watanzania hawatumii akili katika kuendesha bodaboda? wanapenda kushindana na kutofuata sheria? Nini mtizamo wako.?

KARIBUNI.
 

1gb

JF-Expert Member
Jun 30, 2013
1,699
2,000
acha waje wenyewe,
pia mbona zanzibar sisikii ajali za vespa?
au wapemba na waunguja kukatwa miguu kwa ajali ya pikipiki?
 

RRONDO

JF-Expert Member
Jan 3, 2010
40,643
2,000
Ukiangalia barabarani ajali zinazotokea au ukienda Wodi za hospital nyingi hapa nchini hutakuta Wahindi, Waarabu au Wazungu wamepata ajali ya Bodaboda (pikipiki) japo wao ni watuamiaji wazuri sana wa usafiri wa aina hii.

Mfano mzuri, jijini Dar wahindi wengi wanatumia zaidi pikipiki kuliko daladala na magari binafsi lakini watu hawa huwakuti wamepata ajali ovyo ovyo tofauti na watanzania ambao kila siku wanakatwa miguu na kufariki. Tatizo ni nini? watanzania hawatumii akili katika kuendesha bodaboda? wanapenda kushindana na kutofuata sheria? Nini mtizamo wako.?

KARIBUNI.

kuna tofauti kati ya BODABODA na PIKIPIKI.....ajali nyingi zinahusisha bodaboda[commercial] wazungu wahindi wanaendesha pikipiki[binafsi] na wana discipline.

pikipiki zipo tangu enzi na enzi na ajali zilikuwa za kuhesabu chache sana,lakini bodaboda zimeanza juzijuzi tu ajali kibao kwasababu madereva wake ni machizi na walevi wa bangi/viroba/unga
 

Kiriku

JF-Expert Member
Jan 8, 2014
347
250
Mtu ananunua boda boda leo anajifunza leo hiyo hiyo anaanza kubeba abiria leo hiyo hiyo ataacha kukatwa miguu?


Sent from my iPhone using JamiiForums mobile app
 

AdvocateFi

JF-Expert Member
Jan 15, 2012
11,511
2,000
Viroba mkuu ndio chanzo, hebu fikiria jamaa linazimua hata viroba 6 then anaingia road huku jua kali hapo unategemea nini?
 

Mwera

JF-Expert Member
Oct 26, 2010
965
0
kuna tofauti kati ya BODABODA na PIKIPIKI.....ajali nyingi zinahusisha bodaboda[commercial] wazungu wahindi wanaendesha pikipiki[binafsi] na wana discipline.

pikipiki zipo tangu enzi na enzi na ajali zilikuwa za kuhesabu chache sana,lakini bodaboda zimeanza juzijuzi tu ajali kibao kwasababu madereva wake ni machizi na walevi wa bangi/viroba/unga

mkuu umemaliza. pia na mtu anajifunza leo kesho anataka aende spidi 100 na hata sheria za
barabarani hazijui
 

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Apr 13, 2011
71,292
2,000
Ukiangalia barabarani ajali zinazotokea au ukienda Wodi za hospital nyingi hapa nchini hutakuta Wahindi, Waarabu au Wazungu wamepata ajali ya Bodaboda (pikipiki) japo wao ni watuamiaji wazuri sana wa usafiri wa aina hii.

Mfano mzuri, jijini Dar wahindi wengi wanatumia zaidi pikipiki kuliko daladala na magari binafsi lakini watu hawa huwakuti wamepata ajali ovyo ovyo tofauti na watanzania ambao kila siku wanakatwa miguu na kufariki. Tatizo ni nini? watanzania hawatumii akili katika kuendesha bodaboda? wanapenda kushindana na kutofuata sheria? Nini mtizamo wako.?

KARIBUNI.

Hivi hao "Wahindi, Waarabu au Wazungu" uliowataja si Watanzania? katika "uchunguzi wako huru" ulikuwa ukiwauliza Uraia wao?
 

maguzumasese2005

JF-Expert Member
May 1, 2014
645
0
kuna tofauti kati ya BODABODA na PIKIPIKI.....ajali nyingi zinahusisha bodaboda[commercial] wazungu wahindi wanaendesha pikipiki[binafsi] na wana discipline.

pikipiki zipo tangu enzi na enzi na ajali zilikuwa za kuhesabu chache sana,lakini bodaboda zimeanza juzijuzi tu ajali kibao kwasababu madereva wake ni machizi na walevi wa bangi/viroba/unga

Kwa hiyo unasema madereva wa bodaboda wana uhusiano na chadema.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom