HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Unamaana sisi wa halmashauri tunakunywa maji kwenye jagi au
HALMASHAURI
1. HR-Ukame mara nyingi anakula viposho kutoka loan officers wa bank wanapoleta fomu za mikopo ya watumishi

2. Muhasibu- asali kidogo kwenye kusaini fomu za wazabuni na wakandarasi. Omba Mungu wa Mwamposa ukifika wasikupange sekondari au zahanati umekwisha.

3. Afisa biashara- asali kidogo ukiwa mjanja na mwenye maneno mengi kwenye kukata leseni za biashara. Ukiwa na mikwala waweza Kula Bure Kwa mamantilie

All the best wakuu
 
Mambo mazuri yapo hii mitaasisi ndiyo mizinguzi la sivyo watu wangecheka mno,,, ila kuna bomu kubwa nadhani wiki ijayo inshallah
Makofia360 aminia brother,Huwa hukoseagi wew.....sasa check sms nimekuchek kidogo kaka
 
Hoja ya Utumishi kuchelewesha mchakato wa kutoa majibu na kupangia watu vituo vya kazi inaambatanishwa na hoja zifuatazo
Secretariat haifuati taratibu zake yenyewe, soma kuhusu sheria na namnanya kuchakata usaili
Wanatakiwa kuitisha usaili upya endapo nafasi husika hazina watu au waliopo kwenye kanzi data hawana sifa stahiki, tuchukue mfano mmoja, nimfano jamani.., je ni wahasibu wangapi wanafanya usaili tena wanafaulu na wana CPA lakini bado utaona tangazo lakutafuta mhasibu,sasa tunauliza mtu amefaulu written na amepitishwa na NBAA - yaani Certified Public Accountant vipi humpi kazi humwamini mpaka utangaze upya.

Kufanya usaili mara kwa mara kuna madhara yafuatayo kwa wahusika na serikali kwa unumla
Kuliwa muda wao ambapo wange tumia kufanya mambo mengine,pili gharama(nauli maradhi,chakula n.k) tatu Serikali yenyewe inatumia gharama nyingi katika saili hizo.

Wanazuoni tunataka taratibu zifuatwe,kama zimebadilishwa wanawajibu wakutangaza kuwa sheria zile hazitumiki ,lazime wajibu hoja za msingi na Data base itumike otherwise wataonekana wanakiuka utaratibu.
Kuna hoja ya kurudisha saili katika taasisi kukasimisha- ndg zangu hamjui ni changamoto zipi zipo huko ila tusijaribu hicho kitu tutawapa ulaji ma HR na Wakurugenzi wataasisi husika,niheri waendelee hao utumishi japo wana changamoto zao ila sio hao wengine.
Ahsanteni,
Its Linswena.
 
HALMASHAURI
1. HR-Ukame mara nyingi anakula viposho kutoka loan officers wa bank wanapoleta fomu za mikopo ya watumishi

2. Muhasibu- asali kidogo kwenye kusaini fomu za wazabuni na wakandarasi. Omba Mungu wa Mwamposa ukifika wasikupange sekondari au zahanati umekwisha.

3. Afisa biashara- asali kidogo ukiwa mjanja na mwenye maneno mengi kwenye kukata leseni za biashara. Ukiwa na mikwala waweza Kula Bure Kwa mamantilie

All the best wakuu
Hahahahaha eti unaweza ukala bure kwa mama ntilie
 
Ni kweli nina jamaa yangu anajitolea brela analipwa posho ya nauli na chakula 400000 exraduty 600000 kuna viposho vya hapa na pale ,kwa mwezi hakosi m

Sent from my SM-A125F using JamiiForums mobile app
Anajitolea kwa koneksheni huyo. Msidanganye umma wa Vijana wa Ki Tz.
Kama huamini kaombe wewe nafasi ya kujitolea bila malipo kama utapata!
 
Anajitolea kwa koneksheni huyo. Msidanganye umma wa Vijana wa Ki Tz.
Kama huamini kaombe wewe nafasi ya kujitolea bila malipo kama utapata!
Taasisi nyingi watu wanajitolea kwa connection, kauli ya spika ya kusema wanaojitolea wapewe kipaumbele kwenye ajira wakisema waitekeleze itakua ni uchochoro wa kupachikana kwenye mirija ya ajira
 
Hoja ya Utumishi kuchelewesha mchakato wa kutoa majibu na kupangia watu vituo vya kazi inaambatanishwa na hoja zifuatazo
Secretariat haifuati taratibu zake yenyewe, soma kuhusu sheria na namnanya kuchakata usaili
Wanatakiwa kuitisha usaili upya endapo nafasi husika hazina watu au waliopo kwenye kanzi data hawana sifa stahiki, tuchukue mfano mmoja, nimfano jamani.., je ni wahasibu wangapi wanafanya usaili tena wanafaulu na wana CPA lakini bado utaona tangazo lakutafuta mhasibu,sasa tunauliza mtu amefaulu written na amepitishwa na NBAA - yaani Certified Public Accountant vipi humpi kazi humwamini mpaka utangaze upya.

Kufanya usaili mara kwa mara kuna madhara yafuatayo kwa wahusika na serikali kwa unumla
Kuliwa muda wao ambapo wange tumia kufanya mambo mengine,pili gharama(nauli maradhi,chakula n.k) tatu Serikali yenyewe inatumia gharama nyingi katika saili hizo.

Wanazuoni tunataka taratibu zifuatwe,kama zimebadilishwa wanawajibu wakutangaza kuwa sheria zile hazitumiki ,lazime wajibu hoja za msingi na Data base itumike otherwise wataonekana wanakiuka utaratibu.
Kuna hoja ya kurudisha saili katika taasisi kukasimisha- ndg zangu hamjui ni changamoto zipi zipo huko ila tusijaribu hicho kitu tutawapa ulaji ma HR na Wakurugenzi wataasisi husika,niheri waendelee hao utumishi japo wana changamoto zao ila sio hao wengine.
Ahsanteni,
Its Linswena.
Ubarikiwe mkuu , umeongea ukweli 💯.

Jk alivyo azisha PSRS hakumaanisha Kua ajira zote za Serikali za taasisi na mashirika zipitie PSRS.

Ni urasimu (bureaucracy) wa kimbumbavu sana kusema kwamba ajira zote za Serikali lazima zipitie PSRS.

Na HAta kama jk Leo angekuwa Raisi hizi shida tunazopitia PSRS zisingekuwepo kabisa.

Raisi Samia iangile Tena PSRS , hii taasisi inaumiza watu wengi sana ,

Kwasababu PSRS bado inafuata utaratibu mbovu alio uwekwa jiwe🪨, PSRS lazima urudi kwenye Hali yake ya zaman
 
NJAA zitawauwa vijana, acheni kujipa mioyo na kutegemea ajira za kubeti..endeleen na ishu zingine huko mtaani.

Kuna wengine kila wakitizama selections za wanaoitwa makazini wasipoona majina yao wanakasirika na kutukana, mtatukana sana, haiwezekan wote mkaajiriwa hilo muondoe akilini.

Na kuna wale wengine wao hukesha mitandaoni wakingojea hizo PDF ni kama wamejihakikishia kuwepo humo ktk hizo PDF nipende kuwaambia na ninyi mnapoteza muda wenu.

Na kuna wale wazee wa kulaum na kulalamika kila jambo, utasikia System mbovu, sjui kitu gani na gani, na ninyi pia mnapoteza muda wenu.

Nchi ina watu wengi majobless so msitegemee kila mtu kuajiriwa, ukipata chance shukuru, ukikosa kausha na fanya ishu zingine.

Tatizo lenu wasomi uchwara hamtaki kazi ngumu mitaan mnajiona special sana wacha niwape hii KWELI CHUNGU, mtajibeba acheni kujipa matumain ya kupata ajira, achen kujipa matumain ya kusubiri hizo ajira za kubeti.

Mtu unapoteza muda wako kwenda interview ya watu wanaoomba zaid ya 1000 na wanaohitajika kazini si zaid ya 100 sasa unaenda kutafta nini huko kama sio kuitaka heart break?.

Vijana niwaambien ktk nyakat za sasa ili utoboe ni either uwe na[emoji116]
Connection
Connection
Connection
Uchawi+ndumba
Rushwa+kujituma+Luckness.

Tofaut na hapo utasota sana la muhimu wajameni pigeni kazi, mmepoteza muda wenu kusoma si ili mje kuwa walalamishi na wategemezi bali kujiongeza na kujitambua nini mnatakiwa mufanye ili musurvive.

Huu ndio ukwel mchungu ambao vijana wengi humu hamuupendi.
 
NJAA zitawauwa vijana, acheni kujipa mioyo na kutegemea ajira za kubeti..endeleen na ishu zingine huko mtaani.

Kuna wengine kila wakitizama selections za wanaoitwa makazini wasipoona majina yao wanakasirika na kutukana, mtatukana sana, haiwezekan wote mkaajiriwa hilo muondoe akilini.

Na kuna wale wengine wao hukesha mitandaoni wakingojea hizo PDF ni kama wamejihakikishia kuwepo humo ktk hizo PDF nipende kuwaambia na ninyi mnapoteza muda wenu.

Na kuna wale wazee wa kulaum na kulalamika kila jambo, utasikia System mbovu, sjui kitu gani na gani, na ninyi pia mnapoteza muda wenu.

Nchi ina watu wengi majobless so msitegemee kila mtu kuajiriwa, ukipata chance shukuru, ukikosa kausha na fanya ishu zingine.

Tatizo lenu wasomi uchwara hamtaki kazi ngumu mitaan mnajiona special sana wacha niwape hii KWELI CHUNGU, mtajibeba acheni kujipa matumain ya kupata ajira, achen kujipa matumain ya kusubiri hizo ajira za kubeti.

Mtu unapoteza muda wako kwenda interview ya watu wanaoomba zaid ya 1000 na wanaohitajika kazini si zaid ya 100 sasa unaenda kutafta nini huko kama sio kuitaka heart break?.

Vijana niwaambien ktk nyakat za sasa ili utoboe ni either uwe na[emoji116]
Connection
Connection
Connection
Uchawi+ndumba
Rushwa+kujituma+Luckness.

Tofaut na hapo utasota sana la muhimu wajameni pigeni kazi, mmepoteza muda wenu kusoma si ili mje kuwa walalamishi na wategemezi bali kujiongeza na kujitambua nini mnatakiwa mufanye ili musurvive.

Huu ndio ukwel mchungu ambao vijana wengi humu hamuupendi.
Kwema kaka? Huu ushauri ni vema ungekua uzi kamili kwenye jukwaa la hoja na habari mchanganyiko.

Nimesema hivo kwasababu ushauri wako umejaa ukweli, uongo, kuwapa moyo wadau, na kuwakatisha tamaa kwa wakati mmoja.

Humu si mahala pa kusema watu wanapoteza muda kusaka fursa za serikali kupitia PSRS au vyovyote vile. Waache wapambanaji wapambane. Kila mtu ana life history yake inayomfanya aishi vile anavoishi.

Ilikua haina haja ya kusema, ila nashuhudia kua mimi binafsi namshkuru Muumba wa mbingu na ardhi, nimefaulu sahili ya PSRS bila ya huo uchafu wa uchawi sjui ndumba rushwa, connections na mengineyo.

Usikatishe watu moyo kua wanaitwa 1000 kwa 100 au pungufu inayokaribia hapo. Sisi tuliitwa zaidi ya 2000 kama sijakosea kwa nafasi less than 20.

Ndugu zangu, endeleeni kupambana kitaa huku mukipambania ajira njema za ndoto zenu. Naimani mtapata Mola akitaka.
 
NJAA zitawauwa vijana, acheni kujipa mioyo na kutegemea ajira za kubeti..endeleen na ishu zingine huko mtaani.

Kuna wengine kila wakitizama selections za wanaoitwa makazini wasipoona majina yao wanakasirika na kutukana, mtatukana sana, haiwezekan wote mkaajiriwa hilo muondoe akilini.

Na kuna wale wengine wao hukesha mitandaoni wakingojea hizo PDF ni kama wamejihakikishia kuwepo humo ktk hizo PDF nipende kuwaambia na ninyi mnapoteza muda wenu.

Na kuna wale wazee wa kulaum na kulalamika kila jambo, utasikia System mbovu, sjui kitu gani na gani, na ninyi pia mnapoteza muda wenu.

Nchi ina watu wengi majobless so msitegemee kila mtu kuajiriwa, ukipata chance shukuru, ukikosa kausha na fanya ishu zingine.

Tatizo lenu wasomi uchwara hamtaki kazi ngumu mitaan mnajiona special sana wacha niwape hii KWELI CHUNGU, mtajibeba acheni kujipa matumain ya kupata ajira, achen kujipa matumain ya kusubiri hizo ajira za kubeti.

Mtu unapoteza muda wako kwenda interview ya watu wanaoomba zaid ya 1000 na wanaohitajika kazini si zaid ya 100 sasa unaenda kutafta nini huko kama sio kuitaka heart break?.

Vijana niwaambien ktk nyakat za sasa ili utoboe ni either uwe na[emoji116]
Connection
Connection
Connection
Uchawi+ndumba
Rushwa+kujituma+Luckness.

Tofaut na hapo utasota sana la muhimu wajameni pigeni kazi, mmepoteza muda wenu kusoma si ili mje kuwa walalamishi na wategemezi bali kujiongeza na kujitambua nini mnatakiwa mufanye ili musurvive.

Huu ndio ukwel mchungu ambao vijana wengi humu hamuupendi.
Mzee,Tajiri,Mjasiriamali nakuita mara tatu. Hakuna mtu anayelalamika kukosa kazi kupitia Psrs watu wanalalamikia bureaucracy.
Ambao mnasaka ajira Mungu awafanyie wepesi.
 
NJAA zitawauwa vijana, acheni kujipa mioyo na kutegemea ajira za kubeti..endeleen na ishu zingine huko mtaani.

Kuna wengine kila wakitizama selections za wanaoitwa makazini wasipoona majina yao wanakasirika na kutukana, mtatukana sana, haiwezekan wote mkaajiriwa hilo muondoe akilini.

Na kuna wale wengine wao hukesha mitandaoni wakingojea hizo PDF ni kama wamejihakikishia kuwepo humo ktk hizo PDF nipende kuwaambia na ninyi mnapoteza muda wenu.

Na kuna wale wazee wa kulaum na kulalamika kila jambo, utasikia System mbovu, sjui kitu gani na gani, na ninyi pia mnapoteza muda wenu.

Nchi ina watu wengi majobless so msitegemee kila mtu kuajiriwa, ukipata chance shukuru, ukikosa kausha na fanya ishu zingine.

Tatizo lenu wasomi uchwara hamtaki kazi ngumu mitaan mnajiona special sana wacha niwape hii KWELI CHUNGU, mtajibeba acheni kujipa matumain ya kupata ajira, achen kujipa matumain ya kusubiri hizo ajira za kubeti.

Mtu unapoteza muda wako kwenda interview ya watu wanaoomba zaid ya 1000 na wanaohitajika kazini si zaid ya 100 sasa unaenda kutafta nini huko kama sio kuitaka heart break?.

Vijana niwaambien ktk nyakat za sasa ili utoboe ni either uwe na[emoji116]
Connection
Connection
Connection
Uchawi+ndumba
Rushwa+kujituma+Luckness.

Tofaut na hapo utasota sana la muhimu wajameni pigeni kazi, mmepoteza muda wenu kusoma si ili mje kuwa walalamishi na wategemezi bali kujiongeza na kujitambua nini mnatakiwa mufanye ili musurvive.

Huu ndio ukwel mchungu ambao vijana wengi humu hamuupendi.
Naenda nyumbaniiiiiiiiiiiiiii
 
Taasisi nyingi watu wanajitolea kwa connection, kauli ya spika ya kusema wanaojitolea wapewe kipaumbele kwenye ajira wakisema waitekeleze itakua ni uchochoro wa kupachikana kwenye mirija ya ajira
Mama(Rais)awe mwangalifu na hawa wabunge wake kuna bomu wanamtengenezea...bila connection hupati field tu!

Wao wanatakiwa wajadili changamoto wanazopitia vijana na jinsi ya kutengeneza vyanzo vya ajira kwa vijana, kuongeza budget ya ajira kwa 2023/2024 kupunguza ukali wa maisha kwa vijana ....Huyo atakuwa mwanae ni doctor.

Katibu Kitenge (PRSR) amka nao kwa kusafisha Data base yote wapangie kazi kabla hawajagusa huko aliyosema Mh.Mhagama!!!!
Bestlooser wanamateso ya kitaa


Sent from my SM-A260F using JamiiForums mobile app
 
Mimi nawapongeza Kwa wale ambao wanaajiriwa kwakweli. Japo sio rahisi ila Kuna ambao wanapata. Tumhukuru Mungu afadhali nafasi za Kazi zinatangazwa Kuna ambao tumekaa 5 yrs plus bila kuona mtu wa kada yako kaajiriwa lakin tumshukuru Mungu Kwa Kila jambo
 
Back
Top Bottom