HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Sioni kama biashara itakufa unajua kwanini haitokufa?...baada ya hiyo miaka 3 ambayo nitakua nimefungua biashara sitogusa chochote humo kwenye biashara kwa mahitaji binafsi (ushauri wa mzee wangu)...na salary inakua full so nitatumia salary kuendesha maisha na biashara ikijiendesha yenyewe....Lakini pia biashara kufa inawezekana but Mimi sioni ikitokea Io kitu.
Kila laheri chief...
 
Yes hapa niliwahi fanyia research yang hapo! Yaaan nilifanyia hapo bure....vifaa hawakunitoza hata senti
Na msosi mchana nilikuwa nakula na staff[emoji3][emoji3][emoji3]
Kwa wiki tatu..
Na mashine nlokuwa natumia ilikuwa inalala on inakausha samples...aiseeee Mungu awabless hawa jamaaa....
Wanoendaga kufanya field kule, wanablessiwa hadi posho mbali na kula bure[emoji3][emoji3][emoji3][emoji3]
 
Kwa Hali hii Kuna kununua SUBARU FORESTER kweli..!![emoji848][emoji848][emoji848]
Ila hongera maana uhakika wa kula unao huko Maporini, huwezi kung'oa Mihogo ya watu[emoji2]
Mkuu umsema kazi yako itakuwa ya field kwa sana. Hapo lazima upate perdiem.

Subaru utapata, tena utakuwa unaitumia weekend kula bata maana siku za kazi uko zako huko field
 
TRA Gross salary 2,500,000/=
PAYE 578,000/=

UKITOA PAYE
2,500,000 - 578,000 = 1,922,000/=
Nimeona jamaa hapo juu katupia screen shot ya Calculation ya Paye ambapo utaicalculate baada ya kutoa PSSSF, NHIF.

Ebu fanya hivyo tuone Paye itakuwa ngapi
 
Yap, walikua wanapewa 716k zamani wa Sasa wa art nadhani ni 770k Sina hakika , nadhani muongozo mpya ulianza kutekelezwa mwaka 2021, ya kuwapromote walimu wa science kwa kuana na d3
Hapo sawa kama imefanyiwa maboresho hyo mwaka 2021
Maana 2019 niliona ilkuwa hyo ya 716k
 
Nimeona jamaa hapo juu katupia screen shot ya Calculation ya Paye ambapo utaicalculate baada ya kutoa PSSSF, NHIF.

Ebu fanya hivyo tuone Paye itakuwa ngapi

Formula ya PAYE ni ndefu sana simply fanya hivi:-
salary 2,500,000
PSSSF ni 5% (assumption)
So to calculate PAYE
salary 2,500,000
Less PSSSF (2,500,000*5%)
So Goss salary 2,375,000

Chukua hiyo gross nenda kwenye PAYE calculator ya TRA iweke uone.

NB. Allowable deduction huwa ni approved retirement contributions hii ya ku less na NHIF ili kupata gross salary ya ku calculate PAYE,hapana labda kama sheria imebadilika.
Ila NHIF,HESLB,WORKERS UNION watadeduct waajiri wako kisha upate Net pay ya kupeleka home.
 
Dogo una content sana
Kinachobakia ni kuanza, yote ni mipango tu ya kwenye makaratasi but hata hiyo miaka mitatu nitakua na zaidi ya hiyo mfano juzi tumeenda seminar wametoa around 750K, kusimamia na kusahiisha mitihani unaokoteza okoteza, nilipo huku nimekuta hawawezi kuandaa matokeo kwenye Excell, na Mimi kwenye hayo maswala ndio mambo yangu, nimetengeneza mifumo Mimi na kulipwa😀😀 na harakati za hapa na pale, Sasa ukiamua kusave kwa ajili ya baadae au kula Bata ni wewe, nilichokiona humu wengi wamezaliwa maisha mazuri sana ndio maana wanashangaa mtu kusave 300k per month, na kuishi kwa 370k 😁😁😁
 
Tanzania Tax scale kuanzia 2.4m - 2.5m

Screenshot_20230312-154646.png
 
Formula ya PAYE ni ndefu sana simply fanya hivi:-
salary 2,500,000
PSSSF ni 5% (assumption)
So to calculate PAYE
salary 2,500,000
Less PSSSF (2,500,000*5%)
So Goss salary 2,375,000

Chukua hiyo gross nenda kwenye PAYE calculator ya TRA iweke uone.

NB. Allowable deduction huwa ni approved retirement contributions hii ya ku less na NHIF ili kupata gross salary ya ku calculate PAYE,hapana labda kama sheria imebadilika.
Ila NHIF,HESLB,WORKERS UNION watadeduct waajiri wako kisha upate Net pay ya kupeleka home.
Daah, zinarudi zilikotoka aisee
 
Kinachobakia ni kuanza, yote ni mipango tu ya kwenye makaratasi but hata hiyo miaka mitatu nitakua na zaidi ya hiyo mfano juzi tumeenda seminar wametoa around 750K, kusimamia na kusahiisha mitihani unaokoteza okoteza, nilipo huku nimekuta hawawezi kuandaa matokeo kwenye Excell, na Mimi kwenye hayo maswala ndio mambo yangu, nimetengeneza mifumo Mimi na kulipwa[emoji3][emoji3] na harakati za hapa na pale, Sasa ukiamua kusave kwa ajili ya baadae au kula Bata ni wewe, nilichokiona humu wengi wamezaliwa maisha mazuri sana ndio maana wanashangaa mtu kusave 300k per month, na kuishi kwa 370k [emoji16][emoji16][emoji16]
Hiyo semina si ndio iliisha wiki iliyopita? kuna mtu alisafiri nahisi alikuwa semina wiki hiyo, nataka kuprove
 
Mmmh hii ndo JF, kirahis tu humu unataja miaka yako..!!!
Usikute una miaka zaidi ya 35...
Haya hebu niache "Ya Ngoswe TUMWACHIE Ngoswe" but joking tu Bwa Mdogo😃😃 maana kama ni WAmiaka hyo wewe ni dogo wangu sana
Yeah ndio hivyo, Lakini naona future yangu ikiwa bright kwa miaka yangu 24, nawaza nikifika 30 nitakua wapi? Kaka angu mkubwa kapata TRA mwaka Jana Lakini ni baada ya kumaliza chuo 2011 nikiwa darasa la saba na kudumu mtaani miaka 12
 
Back
Top Bottom