Rukundo JB
Senior Member
- Jan 30, 2019
- 156
- 387
PDF letu lipoo, ni swala la muda tuh...PDF la database ndio hamna tena? Au inakuaje
PDF letu lipoo, ni swala la muda tuh...PDF la database ndio hamna tena? Au inakuaje
Mfano kwa TMDA tuchukulie mtu wa pharmacy ..(Assistant drugs inspector) Ni Kama ngapi vile??Entry levels zote zinalingana. Tofauti inakuja kwenye allowances
Asali ipo hapo imejjtuliza tu[emoji3][emoji3][emoji3]Naona kipengele cha Asali hapo[emoji39][emoji39][emoji3][emoji3]
Serikali itagharamia.....
Jamani vipi POSTA mtu mwenye degree analipwaje na je kuna allowance zozote?TPDC, mola afanye miujiza yake nilambe mrija wa asali safari hii [emoji39]
Kwamba makato yote ni zaidi ya asilimia 45??
Nchi hii kuendelea ni ngumu, bungeni kigezo mtu ajue kusoma na kuandika lakini huku kwengine mtu unakaziwa. Kiukweli kuna mahali hii nchi inakilema cha laana.Hayo maswali yao ya kukariri umention ndio
Uhukumu hana vigezo?waache roho ngumu wawape vijana kz mtu kapambana wrttn prac kafika oral bado tu hana vigezo? Ujinga
Halafu ninavyojua hizo extra duties, si mara zote utafanya 15.Nakushauri usipigie mahesabu extra duty, we pigia mahesabu mshahara wako hzo posho hazitabiriki... Anaweza akaja kiongozi mwingine akawabania vile vile
Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu taasisi kuajiri wenyewe ni shida.Kwan kazi ya serikali ni nini???
Kwann isihakikishe hakuna hyo kitu kwa kuset examples...kwa atakaebainika kamchomeka mtu wake wa karibu kwa njia za panya apoteze kazi (Atumbuliwe) uone kama hayo mambo yatakuwepo
Sasa kuendelea kulalamikia hizi mambo eti kuna nepotism...sasa kama tatzo lnafahamika kwann lisizuiwe na hatua kali kuchukuliwa???
ni kama hii ya unakuta tangazo linalotoka utumishi kwenyewe kwamba linahtaji watu 20...halaf wanaitwa 12...hao nane huwa wanapatikanaje tena?? Wanajazwa vp?? Hizi ni mambo pia za kuwekwa wazi kuliko kuwaacha vijana na mawazo kibao.........mmeitisha watu 20 zionekane ni nafasi 20 zmeenda kwa walengwa ....kama ufaulu haukuwa mzuri nayo iwekwe wazi kwamba nafasi nane zilizobaki ufaulu haukufikiwa.....means hapo na kwenye kanzidata hao ambao hawakuitwa watakuwa hawapo maana ufaulu haujafikiwa au imekaaje hii???
Kumeet vigezo gani?hadi amefika oral hana vigezo?
yah rules are rules
Sasa hao walifaulu practical. Kwa mimi naona wale wanaofanya na usaili wa vitendo mfano mafundi, madereva kama amefanya WRITTEN amepita na akafanya practical amepita ila oral akafeli kama idadi inayotakiwa haijafika wachukuliwe wote yaani kama taasisi inataka watu 50 na baadaya ya kufanya practical mkapita 50 au pungufu basi hata kama oral watafeli wachukuliwe wote ila kama taasisi inataka watu 50 ila oral wakaingia watu 70 basi wachukua hao 50 watakao fanya vizuri. Navyo jua mimi usaili unaohusisha videndo sehemu kubwa ya majukumu yake yapo kwenye practical mfano dereva au fundi bombaVigezo anavyo lakini sio vigezo anavyotaka mwajiri
Mtihani wa written ni mchujo. The actual interview ni oral au practical kama ipo. Na ndio maana matokeo ya written yanabaki huko hayahusiani kabisa na oral.
Don't worry My friend everything Gon b rightMmmh,sijui kwa kweli...hapa rushwa za kila aina zitatembea....
Watu kuwa na majibu kabla ya interview je 😅, mbona Hilo ulizungumzii.Acha masihara mzee, utumishi wamesaidia sana kuondoa ukiritimba, mimi nna washkaji zangu wamepata kazi kupitia utmishi, tena taasisi za mipunga mirefu TPA, TPDC na TRA. By the way utumishi wao wana oversee tu mchakato mzima wa ajira kuondoa rushwa, kwenye ile panel ya interview watu wa utumishi wanakua wawili tu, wengine ni experts wanaotoka kwenye taasisi husika.
HUyu jamaa ni mkandaji 😁, anawaza pedium zitapungua , uncle stuckaKwann Rais siku ile aliona kama utumishi kuna shda???
Hadi akasema kuna mlolongo mrefu akasema taasisi kama zinao uwezo znakaendeshe tu michakato ya ajira zenyewe...hapo bado unawaona wanaosema taasisi kama znaweza zifanye mchakato zenyewe ni hamnazo?
Utumishi ni jipu uchunguNchi hii kuendelea ni ngumu, bungeni kigezo mtu ajue kusoma na kuandika lakini huku kwengine mtu unakaziwa. Kiukweli kuna mahali hii nchi inakilema cha laana.
Ofcourse kuna kodi PAYEE hapo NHIF, PSSSF, HESLB hvyo vyote ukiwa na mshahara mkubwa inashusha parefu mno, ila wenye mishahara midogo makato ni madogo.Kwamba makato yote ni zaidi ya asilimia 45??
Taasisi husika huwa ndio inaamua kama mtu atolewe database au ifanyishwe interview tena... Taasisi zingine hazitakagi watu wa database.Na mara nyingine hizo nafasi hubaki wazi bili kujziwa zikapotezewa mazimaa ilihali vijana wapo waliofaul...unajiuliza ss lengo ni watu wapte kz au wafeli wakose kz
Na ndio mana unaona muda mwingine kuna post huwa zinakua advertised na unajiuliza mbona database watu wa hio kada most likely wakawepo, ukiona hvyo jibu ni kwamba taasisi husika haijataka watu kutoka database kwa kada hio.Taasisi husika huwa ndio inaamua kama mtu atolewe database au ifanyishwe interview tena... Taasisi zingine hazitakagi watu wa database.
Sent using Jamii Forums mobile app
Mnavyozizungumzia hizo taasisi utadhani zenyewe zpo chini ya serikali nyingine.Taasisi husika huwa ndio inaamua kama mtu atolewe database au ifanyishwe interview tena... Taasisi zingine hazitakagi watu wa database.
Sent using Jamii Forums mobile app