HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Watu wa account na kodi, wakianzishaga balaa lao ni unstoppable. Isije kuwa kama lile la set of financial statement sijui🤣🤣🤣 palikua hapakaliki humu.
Wanapenda sana kuvimbiana hawa jamaa hahah sjui ndo ethics za mambo yao ya uhasibu au niaje
 
Kajamaa haka bhana akishaweka ndo keshakuwa msomi?

1. Cafteria services provided under discriminatory is not allowable expenses.
2. Same to medical services [emoji115]
3. Provisional expenses
4. Expenses with capital nature.
5. Depreciation calculated without using Depreciatable asset pools under tax schedules.

Mzee hadithi ni nyingi muda ni mchache sheria inatoa miongozo mbali mbali.

Acha nikupige counter attack uta prove vipi sales za company ambayo inafanya manufacturing au inauza unprocessed agricultural products apart from using EFD Annual report?

Pasi kwako CPA and ACCA.
[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23] Hii ndio counter umepiga jamaa? We jamaa lala tu sasa huna ujualo.
 
[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23] Hii ndio counter umepiga jamaa? We jamaa lala tu sasa huna ujualo.

Jibu Mkuu sio wewe tuu ambaye haujui hili so hebu tujibu tuone, kama tax administrator utaverify vipi? Naona unajificha na emoji za vicheko jibu hapo.

Kwa kukusaidia unajua kitu kinaitwa Cess tax au bado ni usingizi mzito kwako?
 
Kwanini sijawahi sikia commissioner wa tra ana elimu tu ya kodi why wengi huwa na accountancy plus cpa

Sent from my SM-A032F using JamiiForums mobile app
Hao jamaa wanajua kukariri act tu, hata kuchanganua bajeti hawawezi, ukiwakuta ofisini wamekariri sheria hata ukiwapa uhalisia wa nini kinafanyia hawawezi kuelewa lolote.
 
Kwanini sijawahi sikia commissioner wa tra ana elimu tu ya kodi why wengi huwa na accountancy plus cpa

Sent from my SM-A032F using JamiiForums mobile app
Ukweli ni kwamba mtu wa accounts akija kwenye field ya kodi anakuwa nondo sana especially kwenye tax examination na auditing anakuwa ashikiki hii ni kwa sababu anakuwa na uelewa mpana juu ya financial statements preparation and interpretation,gaps zote mianya yote anakuwa nayo familiar
 
Ukweli ni kwamba mtu wa accounts akija kwenye field ya kodi anakuwa nondo sana especially kwenye tax examination na auditing anakuwa ashikiki hii ni kwa sababu anakuwa na uelewa mpana juu ya financial statements preparation and interpretation,gaps zote mianya yote anakuwa nayo familiar
Hawataki kukubali ukweli MCHUNGU.
 
Watu wa account na kodi, wakianzishaga balaa lao ni unstoppable. Isije kuwa kama lile la set of financial statement sijui🤣🤣🤣 palikua hapakaliki humu.
Battle zito kati mazakayo na wahasibu mshindi na kununulia pepsi big😆😆😆😆
 
Hawa hawanaga muafaka utachok ww na hutapata mshindi🤣🤣🤣🤣🤣, wakisha anza hawa unawaachia uwanja wafarakane.
Ndio vizuri ,wengine ambao hatukugusa masomo ya biashara /uchumi chuo au Advanced level ndio tunajikumbushia bookkeeping ya Olevel , terminologies hizo kuna ambazo bado niko farmiliar nazo ,😃😃😃😃
 
Ukweli upi ss wkt Yeye mwenye kahainisha Tax Examination na Auditing ss km Tax ni hivyo vitu Viwili Sawa ?!

Achana nao hao kodi inakwenda sanjali na hesabu na sheria huyo anayejikuta mhasibu sana ukimuambia aitax partnership atabaki ametoa macho tuu na ndio maana unapewa semina pale ili kukufundisha hata jinsi ya kumtax presumptive asije akakutoa maana na tai yako kwa kukosa kujua sheria.

Wahasibu wanaamini kila kitu ni FS hahaha! Sasa presumptive wanatengeneza hesabu? Ni majitu ya kukariri IAS na kutambisha nina CPA lakini kwenye kodi walio wengi ni karatasi tuu.
 
Achana nao hao kodi inakwenda sanjali na hesabu na sheria huyo anyejikuta mhasibu sana ukimuambia aitax partnership atabaki ametoa macho tuu na ndio maana unapewa semina pale ili kukufundisha hata jinsi ya kumtax presumptive asije akakutoa maana na tai yako kwa kukosa kujua sheria.

Wahasibu wanaamini kila kitu ni FS hahaha! Sasa presumptive wanatengeneza hesabu? Ni majitu ya kukariri IAS na kutambisha nina CPA lakini kwenye kodi walio wengi ni karatasi tuu.
Amini tatizo wanaongea tu lkn hawajui uhalisia wa Taaluma Yenyewe.
 
Hivi zile ajira za takukuru mtu wa accounting kama umeitwa inakuaje ?? Na kozi ya accounting haikuwepo pale
 
Waswahili husema, “Kila mwamba ngoma huvutia kwake”. Kuvimbiana huyu mbora kuliko yule kwa kile alichokisoma chuoni wala hakutatui changamoto za wengi waliomo kwenye uzi huu.

Kila mmoja alifika chuo na kupata maarifa aliyoyapata kutokana na masomo aliyofundishwa. Hivyo, mbora wa hilo ni yule ambae alisoma darasani akaelewa na akaweza kuyafanyia kazi kwa ufanisi.
 
Back
Top Bottom