Kwanini Ukraine haishambulii Russia moja kwa moja?

Kwanini Ukraine haishambulii Russia moja kwa moja?

Sababu ili utoke Ukraine uende Russia inabidi upitie Maneneo ambayo kuna wa ukraine wanao ongea kirusi, na wa Ukraine wanao ongea kirusi wapo Against na serikali ya sasa maana ilikuwa ikiwaua na kuwatenga, hivyo wamejiunga na Urusi na wanapigana na serikali ya Ukraine.

Angalia hii ramani
INTERACTIVE-Russia-Ukraine-map-Who-controls-what-in-Ukraine-DAY-8.png


Hao kina Donetsk na Luhansk walikuwa wanapigana na Serikali ya Ukraine hata kabla Mrusi hajavamia, na Eneo Jengine kama Kharkiv Tayari limezungukwa na Urusi, Bandari Pia Zimechukuliwa.
 
Wasalaam

Nahitaji kujua kwanini Ukraine haishambulii moja kwa moja kwa makombora yake na kupiga maeneo mbalimbali ya Russia!

Asanteni
Hawana silaha za mashambulizi. Kwa muda mrefu hawakuwa na jeshi kubwa bali la ulinzi ceremonial tu.

Walianza kusuka jeshi mwaka 2014 baada ya kuvamiwa na Urusi na upande wa mashariki kuanza vurugu za kujitenga baada ya ndugu yao aliyekuwa rais kupinduliwa.

Sehemu kubwa ya silaha walizokuwa nazo ni za kujilinda tu, siyo za mashambulizi ya muda mrefu kama vita hii ndiyo maana wamekuwa wanaomba silaha za mashambulizi kutoka nchi za magharibi.

Nchi za NATO zilisita kuwapa silaha hizo kwa muda mrefu wakiapmnini kuwa jeshi lao halina uwezo wa kuzitumia, ila sasa naona nchi nyingi za NATO zimebadilika zinaanza kuwapelekea silaha hizo ila kwa bahati mbaya imetokea wakati hali imeshakuwa mbaya sana.
 
Hawana silaha za mashambulizi. Kwa muda mrefu hawakuwa na jeshi kubwa bali la ulinzi ceremonial tu. Walianza kusuka jeshi mwaka 2014 baada ya kuvamiwa na Urusi na upande wa mashariki kuanza vurugu za kujitenga baada ya ndugu yao aliyekuwa rais kupinduliwa. Sehemu kubwa ya silaha walizokuwa nazo ni za kujilinda tu, siyo za mashambulizi ya muda mrefu kama vita hii ndiyo maana wamekuwa wanaomba silaha za mashambulizi kutoka nchi za magharibi. NMchi za NATO zilisita kuwapa silaha hizo kwa muda mrefu wakiamnini kuwa jeshi lao halina uwezo wa kuzitumia, ila sasa naona nchi nyingi za NATO zimebadilika zinaanza kuwapelekea silaha hizo ila kwa bahati mbaya imetokea wakati hali imeshakuwa mbaya sana.
Hii comment inafunga mjadala ,imejibu kwa kina swali la mleta na mada,na wengine tumejifunza pia.
 
Sababu ili utoke Ukraine uende Russia inabidi upitie Maneneo ambayo kuna wa ukraine wanao ongea kirusi...

Kuna sehemu ya maelezo yako unachukua propoganda za Putin ambazo siyo kweli.

Ukraine haikuwauwa watu wanoongea kirusi bali hizo ni propoaganda za Putin tu.

Mgogoro wa Ukraine ulianza mwaka 2013 wakati rais wa Ukraine wakati huo Viktor Yanukovych alipokataa kusaini makubaliano yaliyokuwa yamepitishwa na Bunge la Ukraine kuingia kwenye European Union akiwa anafuata maelekezo ya Putin.

Wananchi wa Ukraine waliandamana mfululizo mitaani na kwa karibu miezi minne nchi ikawa haitawaliki, ikabidi bwana Yanukovych akimbie nchi na kukimbilia Urusi ambako ndiko amekuwa anaishi siku zote.

Yanukovych ni mtu anayetoka maeneo hayo ya mashariki yanayoongea kirusi, hivyo kama ni kweli kuwa walikuwa na uhasama na watu wanaoongea kirusi, jamaa huyo asingeweza kufikia kuwa rais wa nchi.

1649909764905.png


Baada ya mapinduzi hayo ya wanachi yaliyomuondoa Viktor Yanukovych ndipo Putin akavamaia na kumega eneo la Crimea, halafu akawapa watu wa masharikisilaha ili wapinge serikali ya Kyiv kusudi wajitenge wawe karibu na urusi.

Sasa mapigano hayo ya mashariki yaliyoanzishwa na Putin mwenyewe ndiyo amekuwa anadai kuwa watu wanoongea kirusi wanauwawa.

Putin ana tatizo na kupanua sphere of influence kwa nguvu; bado anatamani Soviet Union irudi.

Kila nchi ambayo haikubalini naye amekuwa anatafuta makundi yanayoongea kirusi na kuyapa silaha kufanya vurugu halafu anayaita independent republic na kuyaunganisha kwenye Russian federation. Amefanya hivyo Georgia, Azerbaijan na sasa Ukraine.
 
Kwanni USA na washirika wake wanaipa silaha Ukraine......badala ya kuivamia Russia moja kwa moja ili kumaliza mzizi wa fitina?
USA na washirika wake wanaipa Ukraine silaha za kujihami tu, hawawapi silaha ya mashambulizi dhidi ya Urusi kama makombora ya masafa marefu n.k...hiyo ni Kumwezesha Ukraine kukabiliana na Urusi ndani ya ardhi yake bila kuchochea vita kubwa zaidi...USA na Washirika wake pia hawana lengo la kuharibu Russia kwa namna yoyote ile, wanataka tu Putin aondoke madarakani ili Russia ile nchi rafiki kwao. Ndio maana vikwazo vinavyowekewa Russia vinaumiza raia ili raia waamke dhidi ya serikali yao
 
Kuna sehemu ya maelezo yako unachukua propoganda za Putin ambazo siyo kweli. Ukraine haikuwauwa watu wanoongea kirusi bali hizo ni propoaganda za Putin tu. Mgogoro wa Ukraine ulianza mwaka 2013 wakati rais wa Ukraine wakati huo Viktor Yanukovych alipokataa kusaini makubaliano ya Ukraine kuingia kwenye European Union kwa kufuata maelekezo ya Putin. Wananchi wa ukraine waliandamana mfululizo mitaani na kwa karibu miezi minne nchi ikawa haitawaliki, ikabidi bwana Yanukovych akimbie nchi na kukimbilia Urusi ambako ndiko amekuwa anaishi siku zote. Yanukovych ni mtu anyetoka maeneo hayo ya mashariki yanyoongea kirusi, hivyo kama ni kweli kuwa walikuwa na uhasama na watu wanoongea kirusi, jamaa huyo asingeweza kufikiwa kuwa rais wa nchi.
View attachment 2186750

Baada ya mapinduzi hayo ya wanachi yaliyomuondoa Viktor Yanukovych ndipo Putin akavamaia na kumega eneo la Crimea, halafu akawapa asiakri watu wa mashariki wapinge serikali ya Kyiv kusidi wajitenge wawe karibu na urusi. Sasa mapigano hayo ya mashariki yaliyoanzishwa na Putin mwenyewe ndiyo amekuwa anadai kuwa watu wanoongea kirusi wanauwawa.

Putin ana tatizo na kupanua sphere of influence kwa nguvu, bado anatamani Soviet Union irudi. Kila nchi ambayo haikubalini naye amakeuwa anatafuta makundi yanayoongea kirusi na kuyapa silaha kufanya vurugu halafu anayaita independent republic na kuyangunaisha kwenye reussian federation. Amefanya hivyo Georgia, Azerbaijan na sasa Ukraine.
👍
Objective narration..
 
Sababu ili utoke Ukraine uende Russia inabidi upitie Maneneo ambayo kuna wa ukraine wanao ongea kirusi...
Ila pia Ukraine ilikua na uwezo wa kuishambulia Russia kwa makombora, sio lazima watumie vifaru kupita Donetsk nk.

Inavoonekana Ukraine anakwepa vita kubwa zaidi na urusi, wanachokifanya ni kuitia Russia hasara ya wanajeshi na vifaa ndani ya Ukraine hadi raia wa Russia washinikize serikali iache vita.

Hii pia ni njia ambayo Marekan na washirika wake wanaonekana wanaipenda, kwa sababu raia wa Russia wakikandamiza serikali ya putin kwamba imefanya maamuz mabaya kwa taifa, itawapa nguvu wapinzani wa kisiasa wa Putin na kufanya kazi ya kumtoa putin madarakani rahisi zaidi
 
Kuna sehemu ya maelezo yako unachukua propoganda za Putin ambazo siyo kweli. Ukraine haikuwauwa watu wanoongea kirusi bali hizo ni propoaganda za Putin tu. Mgogoro wa Ukraine ulianza mwaka 2013 wakati rais wa Ukraine wakati huo Viktor Yanukovych alipokataa kusaini makubaliano ya Ukraine kuingia kwenye European Union kwa kufuata maelekezo ya Putin. Wananchi wa ukraine waliandamana mfululizo mitaani na kwa karibu miezi minne nchi ikawa haitawaliki, ikabidi bwana Yanukovych akimbie nchi na kukimbilia Urusi ambako ndiko amekuwa anaishi siku zote. Yanukovych ni mtu anyetoka maeneo hayo ya mashariki yanyoongea kirusi, hivyo kama ni kweli kuwa walikuwa na uhasama na watu wanoongea kirusi, jamaa huyo asingeweza kufikiwa kuwa rais wa nchi.
View attachment 2186750

Baada ya mapinduzi hayo ya wanachi yaliyomuondoa Viktor Yanukovych ndipo Putin akavamaia na kumega eneo la Crimea, halafu akawapa asiakri watu wa mashariki wapinge serikali ya Kyiv kusidi wajitenge wawe karibu na urusi. Sasa mapigano hayo ya mashariki yaliyoanzishwa na Putin mwenyewe ndiyo amekuwa anadai kuwa watu wanoongea kirusi wanauwawa.

Putin ana tatizo na kupanua sphere of influence kwa nguvu, bado anatamani Soviet Union irudi. Kila nchi ambayo haikubalini naye amakeuwa anatafuta makundi yanayoongea kirusi na kuyapa silaha kufanya vurugu halafu anayaita independent republic na kuyangunaisha kwenye reussian federation. Amefanya hivyo Georgia, Azerbaijan na sasa Ukraine.
Putin ni Warmonger na Dictator pia.Russia anaitawala kwa mkono wa chuma na kwa kulijua hilo akajiandalia hao kina Orgarchy ambao ndiyo wanamfanya aendelee kuwa madarakani.Huwa najiuliza hivi kwa Russia ya sasa mtu anaweza kusema pale bado kuna Ukomunist kweli?
 
Hawana silaha za mashambulizi. Kwa muda mrefu hawakuwa na jeshi kubwa bali la ulinzi ceremonial tu. Walianza kusuka jeshi mwaka 2014 baada ya kuvamiwa na Urusi na upande wa mashariki kuanza vurugu za kujitenga baada ya ndugu yao aliyekuwa rais kupinduliwa. Sehemu kubwa ya silaha walizokuwa nazo ni za kujilinda tu, siyo za mashambulizi ya muda mrefu kama vita hii ndiyo maana wamekuwa wanaomba silaha za mashambulizi kutoka nchi za magharibi. NMchi za NATO zilisita kuwapa silaha hizo kwa muda mrefu wakiamnini kuwa jeshi lao halina uwezo wa kuzitumia, ila sasa naona nchi nyingi za NATO zimebadilika zinaanza kuwapelekea silaha hizo ila kwa bahati mbaya imetokea wakati hali imeshakuwa mbaya sana.
Ni kweli kaka, ila japo Ukraine haina silaha nyingi za masafa marefu bado makombora yake yanauwezo wa kufika Russia bila tatizo...Kwa sasa Putin anapoteza sana sapoti kwa umoja wa mataifa na raia wake kwa sababu ya vita. Hii itabadilika pale Ukraine itashambulia Russia moja kwa moja ambapo itawafanya raia wa Russia wamsapoti raisi wao. Kwa ulaya hlo litakua pigo la kimkakati kwao. So hata maji yakimzidi Ukraine akaamua kuishambulia Russia kulipa kisasi US na washirika wake watailelekeza Ukraine kwa sababu hawatanufaika tena hapo
 
Back
Top Bottom