Seminari (seminarium kwa kilatin) maana yake kitalu kunakopandwa mbegu za wito wa upadre, wito wa kuwa mtumishi wa Mungu. Huko ndiko mbegu changa ya wa vijana wenye wito huo hulelewa mpaka kukomaa na kuzaa matunda (kuufikia upadre). Shule hizi ni maalum kwa kazi hiyo. Kumbe ratiba zake na mitaala yake (kwa seminari ndogo) zinatofautiana kwa kiasi kikubwa na sekondari za kawaida hata zile zilizo chini ya kanisa katoliki. Mitaala yake inajumlisha elimu ya kawaida (elimu dunia) ya sekondari na pia elimu au malezi ya pekee ya kipadre, ambapo unakuta kwenye ratiba vijana wanashiriki kwa pamoja na uzito mkubwa sala ya Kanisa (breviari), wanasali rozari bila kukosa, wanashiriki misa takatifu kila siku, wanasoma mambo ya kiroho kwa msisitizo mkubwa, wanalelewa katika useja, wana walezi wao wa kiroho ambao ni mapadre, nk. Haya yote yanawatofautisha sana na shule au sekondari zingine hata zile za kikatoliki ambazo siyo seminari.
Isingekuwa rahisi kuzitaifisha shule hizi na kuzifanya kila mwanafunzi ajiunge nazo kwani mkazo wake, mitaala yake, na ratiba zake ni za kipekee kwa ajili ya watu wa pekee. Ndiyo maana kwa kujua hilo Mwalimu aliziacha zibaki kwa ajili ya malengo hayo.