Kwanini kila kesi Tundu Lissu anashinda?

Kwanini kila kesi Tundu Lissu anashinda?

Nijiuliza huyu Lissu anakamatwa kila siku na kesi anawashinda si bora wamuache tu kwakuwa anawazidi kwa kila kitu wafungua kesi dhidi yake
Kuna siku utasikia amefungwa Kabisa kama Mtikila wakati fulani!
 
Tundu Lissu ni mwanasheria makini anayejitambua na anajua sheria kila mtanzania mzalendo anatakiwa kuungana mkono Tundu Lissu kwa kupinga udikteta kwenye nchi yetu

"....kila mtanzania mzalendo anatakiwa kuungana mkono Tundu...."
Angalia vizuri muundo wa sentensi yako.
 
Mkiishiwa hamkosi lakusema
Hata pumba kwenu hoja
Hii ndio News mmeona!!!
Tafuteni habari zinazo msaidia mtanzania
Hata ingelikuwa ni Dk 15 kusmafirisha Mropokoji kutoka Kigoma to Dar
Yote sawa tu
Unamtukana Rais wako kuwa ni mropokaji, ni kweli ana hako katabia lkn kuwa makini....Shauri yako utadakwa!!
 
husipotoshe umma, kuonesha kam lissu anaonewa ama kuna kikundi fulani cha watu kinaonewa. Hebu tuwe wazalendo mwanasheria ndo mtu wa kwanza duniani kufuata taratibu na kuzisimamia.
wanasheria uchwara kama lissu, wanatafuta sifa kwa kuvunja taratibu, kutoa maneno ya kejeli, kutoheshimu mamlaka zilizo juuu na badae kulalamika.

Tulikubali kuwa na demokrasi ya vyama vingi, ni wajibu wetu kuliheshimu hili.
Kama hatuwezi kuheshimu hili tutangaze kuwa nchi ya chama kimoja na tukubali kuwa hakuna upinzani. Lakini kama tumekubali kuwa na demokrasia ya vyama vingi tukubali kukosolewa kwani ndo kazi ya upinzani.
2. Tunaona mifano ya nchi nyingine marais wanakosolewa sometimes kwa lugha kali hiyo ndo maana ya demokrasia. Sasa hapa kwetu vyombo vya dola vinafanya kazi ya kufurahisha watawala badala ya kusimamia sheria hii ni hatari kwa usalama wa nchi tubadilike.
 
husipotoshe umma, kuonesha kam lissu anaonewa ama kuna kikundi fulani cha watu kinaonewa. Hebu tuwe wazalendo mwanasheria ndo mtu wa kwanza duniani kufuata taratibu na kuzisimamia.
wanasheria uchwara kama lissu, wanatafuta sifa kwa kuvunja taratibu, kutoa maneno ya kejeli, kutoheshimu mamlaka zilizo juuu na badae kulalamika.
Wewe ni kati ya Wanasheria hapa nchini? If Yes, you are defaming the University which you went. If No, then shut up, You've no Moral Authority to speak about Lawyers! Shut up!
 
husipotoshe umma, kuonesha kam lissu anaonewa ama kuna kikundi fulani cha watu kinaonewa. Hebu tuwe wazalendo mwanasheria ndo mtu wa kwanza duniani kufuata taratibu na kuzisimamia.
wanasheria uchwara kama lissu, wanatafuta sifa kwa kuvunja taratibu, kutoa maneno ya kejeli, kutoheshimu mamlaka zilizo juuu na badae kulalamika.

duh!
sasa mbona afungwi?
 
Naandika kwa nia nzuri tu,na kwa kuwa kila walaka unamlengwa basi huu ni kwa jeshi letu la POLISI. Naam, Duniani kote jeshi la polisi linakuwepo kisheria na hutenda kazi zake kwa mujibu wa sharia na kazi yake jeshi la polisi ni kusimamia sharia.

Sasa basi msingi wa walaka huu ni hapo pa kuanzia, SHERIA ikitokea mtu bila kujari wadhifa au madaraka yake akafanya matendo au kutoa matamshi kinyume na sharia ni jukumu la jeshi la polisi kuchukua hatua na pia ikitokea mtu kwa wadhifa wake au madaraka yake akatoa matamshi au kutenda matendo yaliyokinyume na sharia/sharia mama nini linakua jukumu la polisi?

Mh, Tundu Lissu amekuwa akikamatwa na jeshi la polisi kila anapotimiza wajibu wake kwa mjibu wa taratibu na sharia za nchii hii ambazo kila mtu anawajibika kuzifata amekamatwa na kuhojiwa tena kwa muda mrefu na wakati mwingine kufunguliwa mashtaka lakini pamoja na mashtaka hayo hakuna hata siku moja ametiwa hatiani na mahakama.

Tafsiri yake ni kwamba Mh, lissu anajua akifanyacho na jeshi la polisi yalipasa kuacha mchezo huu wa kupoteza muda kuhangaika na mambo ambayo sio tija kwa taifa.

Kama polisi wa makabulu South Africa hawakuibuka washindi dhidi ya Mpigania uhuru Nelson Mandela vivyo hivyo hakutakuwa na ushindi dhidi ya Mh Tundu lissu.

Tufanye kazi yetu kwa mujibu wa kanuni na tuwaache wengine akiwemo Tundu Lissu wafanye kazi zao ilimradi wanafuata sharia.

Asanteni


Duh....
 
husipotoshe umma, kuonesha kam lissu anaonewa ama kuna kikundi fulani cha watu kinaonewa. Hebu tuwe wazalendo mwanasheria ndo mtu wa kwanza duniani kufuata taratibu na kuzisimamia.
wanasheria uchwara kama lissu, wanatafuta sifa kwa kuvunja taratibu, kutoa maneno ya kejeli, kutoheshimu mamlaka zilizo juuu na badae kulalamika.
Wanaosigina katiba kibabe je?
 
Katiba na sheria za nchi ziheshimiwe, hatutaki mtu aliyeapa kuilinda katiba halafu anaionea haya kuitetea, mtu huyo hatufai
It is very true.

Hata Mwalimu Nyerere enzi za uhai wake, katika hotuba zake alituusia hili mara kwa mara kuwa tunamchagua Rais wetu na kumuapisha aitii na kuiheshimu Katiba yetu.

Mwalimu akaendelea kusisitiza kuwa anapotokea Rais tuliyemchagua anaamua kuisigina Katiba aliyoapa kuittii, Rais wa aina hiyo HATUFAI......

Ni jambo la wazi kwa sasa hata ukimuuliza mtoto anayesoma chekechea anajua kuwa matamko mengi ya JPM yanakiuka Katiba ya nchi waziwazi.

Lakini cha kushangaza pamoja na Sheria yetu inasema watu wote tuko sawa mbele ya Sheria, lakini Polisi wana kazi moja tu ya kumng'angania Lissu kila anapotoa matamshi yake ingawa Polisi hao wanajua kabisa anachotamka Lissu kipo sahihi by 100%
 
husipotoshe umma, kuonesha kam lissu anaonewa ama kuna kikundi fulani cha watu kinaonewa. Hebu tuwe wazalendo mwanasheria ndo mtu wa kwanza duniani kufuata taratibu na kuzisimamia.
wanasheria uchwara kama lissu, wanatafuta sifa kwa kuvunja taratibu, kutoa maneno ya kejeli, kutoheshimu mamlaka zilizo juuu na badae kulalamika.
Wewe labda unajua kisa cha kukamatwa, mh emb tuambie manake kwa jinsi ulivokazana
 
Kumbe watu wamejitengenezea mradi wa kulipana perdiem kwaajili ya Lissu! duuuu
 
Hivi kwa mfano, ikatokea hao polisi wanaomsikndikiza Tundu Lissu kwenda Dar wakapata ajali hawaoni kwamba watakuwa wamemwua Tundu kifo ambacho siyo chake? Watu tufike mahali tuheshimu misingi ya demokrasia na kama tulikubali kufuata demokrasia ya vyama vingi tuwaachie uhuru hao watch dogs nao wafanye kazi yao. Kama serikali inajiona iko sahihi kwenye mambo yake inayoyafanya kwa nini inaogopa kusemwa hadharani?

Na kama huko serikalini kwenyewe kuna watu wasafi kwa nini wanaogopa kwamba watasemwa? Au tuamini kwamba ushindi waliopata haukuwa halali ndo maana wanaogopa kwamba siri itafichuka? Tufike mahali turuhusu halmashauri za vichwa vyetu vishirikiane! Kulikuwa na ubaya gani huyo anayemhitaji Tundu Lissu kusafiri mwenyewe mpaka Singida na kumwita hapo huyo mtuhumiwa wake ili afanyiwe mahojiano? Tumechoma mafuta ya bure kutoka Dar mpaka Singida na kurudi na posho juu, matokeo yake Tundu anakuja kutugaragaza kwenye kesi!!
 
Nawaza tu jamani wala msilitie maanani. Hivi yule Baba wa taifa, mbona hakutiwa hatiani aliposema; Akitokea rais tuliyemchagua anaamua kuisigina katiba aliyoapa kwayo, Huyo rais HATUFAI.
Jamani, mbona huu ni uchochezi wa wazi wazi?? Lakini akapeta tu na watu wakampigia makofi. Leo, mbona mnakufa na Lissu kwa matamshi ya kitoto tu? Msimpe sifa Lissu jamani.

sijaona Lissu wa kusafirishwa usiku usiku ka gaidi la kimataifa. Mtu hata ndevu hana!!! 2020 akisimama kugombea urais mbona hata ka asiseme watu watamuona mtetezi wao?? Acheni kumpunguzia heshima rais JPM jamani. Chaaa! Hata ka ni kujikomba mmezidi sasa naona tembo mmelitia maji
 
Back
Top Bottom