Kwanini jamii Inawachukulia tofauti wahaya

Kwanini jamii Inawachukulia tofauti wahaya

Hakuna kabila hapa Tanzania wasiyo fanya hayo,mti wenye matunda ndiyo unapigwa mawe. Kwa sababu wahaya wengi ni wasomi ndiyo maana wanaandamwa/ fatiliwa sana. Unawajua Wanyaturu, Wanyiramba,au Wairaki? Sasa ukiwazungumzia watu kama hao hakuna atakayefatilia, lakini ikiwa ni Muhaya kelele zitapigwa sana. So hayo matendo yanafanywa na baadhi ya watu kwenye kila jamii/kabila
Mkuu umejibu social sana!

Inaonekana wewe ni kizazi kipya, kizazi cha kileo, mengi ya miaka ya nyuma kuhusu tamaduni za makabila mbalimbali hauyajui.

Iko hivii? Kabla ya gonjwa la ukimwi kufumuka miaka ya 80', miji mbali mbali hapa nchini kulikuwa na mitaa ama maeneo yanaitwa 'kwawahaya'.

'Kwawahaya' ilikuwa ni sehemu official ya biashara ya ngono na ukiambiwa huyu mwanamke kama mhaya, basi ni tusi kubwa sana kuashiria umalaya.

Ni wao tu, ni kabila hilo tu waanzilishi wa biashara hiyo rasmi ya ngono maeneo mbalimbali hapa nchini, sijawahi kusikia kabila jingine lolote kabla wakifanya hiyo biashara kwa namna walivyoifanya wahaya.

Umalaya kwa kila kabila ulikuwepo, lakini haukurasmishwa kama ule wa 'kwawahaya'.

'Kwawahaya' ilikuwa ni kwa wahaya kweli, maana walijikusanya kabila hilo tu, hawakujichanganya na wanawake wa makabila mengine kufanya hiyo biashara.

maelezo niliyoyatoa si ya kihisia, bali ni ya kihistoria,yalikuwepo na yalitokea.

Yapo mengi lakini hata hicho kifupi nimetoa mwanga.

Hayo mengine sijui ya ubinafsi, hila na fitina makazini ninayajua lakini siwezi kuyathibitisha.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wivu tu unawasumbua baadhi ya watu kwakuwa Jamii kubwa ya watu wa mkoa wa Kagera ndio wamesoma zaidi kulinganisha na watu wa mikoa mingine
Sio kweli,hiyo ilikuwa zamani,sasa hivi karibia sehemu nyingi kuna wasomi kibao tu.
 
Wahaya ni kweli wana izo sifa zote, uku chuo Kuna manzi anauza k nilikuwa namuheshimu sana Sio kwao awajiwezi no Anataka mashindano kwenda na wakati simu mpya ikitoka anayo, siku niliyogundua nikanyosha mikono.
Ndo zao.
 
Wahaya ni kweli wana izo sifa zote, uku chuo Kuna manzi anauza k nilikuwa namuheshimu sana Sio kwao awajiwezi no Anataka mashindano kwenda na wakati simu mpya ikitoka anayo, siku niliyogundua nikanyosha mikono.
Upo chuo gani mkuu wa kazi?
 
Utani tu wa makabila Tanzania. Wangoni tunasifiwa kwa sifa mojawapo kati ya hizo hadi kuna usemi "Mngoni mpe pesa atafikisha, ila mkeo.." japo ni sifa zisizo na ukweli wowote bali ni fitna tu za wale watani zetu WASHENZI wanaokula mbwa kule Iringa. Uzinzi wa mtu wala tabia yoyote huwa havina kabisa mahusiano na kabila lake. Kule Sumbawanga wafipa wanasifiwa sana kwa uchawi. Nimekulia kule maana wazazi walikuwa kikazi, sikuwahi hata siku moja kushuhudia vitendo vya ushirikina hadharani achilia mbali kurogwa, zaidi ya stori dhahania tu. Washirikina wa kutupwa nikaja kuwakuta Dar! So ukiona kabila lako lina visifa fulani common basi jua ni kabila maarufu.
sasa wewe ulitaka wachawi wajitokeze mchana kweupe hadharani ili uwapige picha ukasimulie watu kuhusu stori za uchawi.
 
Mkuu umejibu social sana!

Inaonekana wewe ni kizazi kipya, kizazi cha kileo, mengi ya miaka ya nyuma kuhusu tamaduni za makabila mbalimbali hauyajui.

Iko hivii? Kabla ya gonjwa la ukimwi kufumuka miaka ya 80', miji mbali mbali hapa nchini kulikuwa na mitaa ama maeneo yanaitwa 'kwawahaya'.

'Kwawahaya' ilikuwa ni sehemu official ya biashara ya ngono na ukiambiwa huyu mwanamke kama mhaya, basi ni tusi kubwa sana kuashiria umalaya.

Ni wao tu, ni kabila hilo tu waanzilishi wa biashara hiyo rasmi ya ngono maeneo mbalimbali hapa nchini, sijawahi kusikia kabila jingine lolote kabla wakifanya hiyo biashara kwa namna walivyoifanya wahaya.

Umalaya kwa kila kabila ulikuwepo, lakini haukurasmishwa kama ule wa 'kwawahaya'.

'Kwawahaya' ilikuwa ni kwa wahaya kweli, maana walijikusanya kabila hilo tu, hawakujichanganya na wanawake wa makabila mengine kufanya hiyo biashara.

maelezo niliyoyatoa si ya kihisia, bali ni ya kihistoria,yalikuwepo na yalitokea.

Yapo mengi lakini hata hicho kifupi nimetoa mwanga.

Hayo mengine sijui ya ubinafsi, hila na fitina makazini ninayajua lakini siwezi kuyathibitisha.

Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu nikitulia ntakunijibu juu ya tuhuma zako hizo

Sent from my Infinix X680 using JamiiForums mobile app
 
Wabinafsi sana nimekaa Bukoba miaka miwili kama Ni kabila jingine na umefungua duka wachache Tena wageni ndo watanunua kwako
Ila Wanawake wa kihaya wanna upendo sana wanajua kupenda hasa Ila wanaume loh wanakaroho flani kaukatili hata wao kwa wao
NB: SIO WOTE WENGINE WAKO POA SANA
Wagumaa
Mkuu wanawake wa kabila gani wasiojua kumpenda mwanaume.Kila mwanamke wa hapa Tanzania humpenda mwanaume bila kujali kabila.Kabila sio qualities za za upendo kwa wanawake.Ukienda kijiji chochote hapa Tanzania utapendwa na wanawake wa huko, tena wadada zetu hupenda wageni kweli.Hata ukienda uarabuni,Uzunguni,utapendwa tu.Siri ya upendo kwa wanawake anaijua mungu.Sijawahi sikia mwanaume yoyote hapa duniani amekosa mwanamke kisa sio mwenyeji wa pale, ndugu ndio huingilia mahusiano yasiowahusu.
 
Mkuu wanawaje wa kabila gani wasiojua kumpenda mwanaume.Kila mwanamke wa hapa Tanzania humpenda mwanaume bila kujslu kabila.Kabila sio qualities za za upenfo kwa wanawake.Ukuenda kijiji chochote hapa Tanzania utapendwa na wxnawske was huko,Tens wadada zetu hupenda wageni kweli.Hats ukienda uarabuni,Ubuntu urapenda tu.Siri ya upendo kwa wanawake anaijua mungu.Sijawahi sikia mwanaume yoyote hapa duniani amekosa mwanamke kisa sio mwenyeji wa pale, ndugu ndio huingilia mahusiano yasiowahusu.
Mmh
 
Ndivyo ilivyo;
1. Muhaya ni kweli ni vichwa
2. Wspenda sifa
3. Wapenda ngono
4. Wengi pia sio hahe hohe

SIO WAHAYA PEKEE
1. Kanda ya ziwa ni wapenda sifa
2. Wapenda ngono hasa wasukuma
Habari wakuu poleni na tetemeko

Kwanza nikiri waziwazi kuwa Mimi nimezaliwa na nikaambiwa kabila langu ni muhaya, japo sikijui kihaya na sijawahi kwenda bukoba japo nawasiliana na ndugu walioko huko, na ninaamini siku moja nitaenda huko kisalimia ndugu zangu wengi,

Kuna Jambo ambalo akiri yangu imekuwa na ukakasi Sana pale mapokeo ya watu pindi unapojitambulisha kuwa wewe ni muhaya ikitokea umeulizwa kabila, (binafsi sipendi kuulizwa kabila)

Watu watakutafsiri katika makundi tofauti na bila kuona aibu wanakuambia

1. Mpenda sifa
2. Kujifanya umesoma
3. Malaya
4. Kujifanya unapesa or wanakuona unapesa

Mambo haya hutokea hata kama hauna hizo sifa hata moja, unaweza ukaishi kwenye jamii vizur bila kupewa hizo sifa tajwa hapo juu Ila punde jamii inayokuzunguka wakigundua kuwa ww ni muhaya basi utapewa sifa zote hapo juu. Na chochote utakachokifanya hata Kwa Hali ya kawaida au Kwa Hali ya utani watu wataambatanisha sifa zako na kabila,

Najiuliza Kwa nini jamii inamawazo Hasi kuhusu uhaya,

Hata kwenye swala la mahusiano mwenza akigundua kuwa ww ni muhaya anaanza kuondoa Imani na kuanza story Hasi kuhusu wahaya
Kuna nini kimejificha nyuma ya hili kabila
 
Wanyakyusa wamekuja kuweka mambo sawa!
Enzi zile(90+) Shinyanga wanyiramba ndio walikuwa wa kujifunzia kutumbukiza msumari kisha unatoka umelowa.Hakuna mzazi aliependa uo e mnyiramba japo wanavishepu vya sumaku.Wanyiramba na wanyaturu walikuwa wazuri kweli.
 
Wahaya ni kweli wana izo sifa zote, uku chuo Kuna manzi anauza k nilikuwa namuheshimu sana Sio kwao awajiwezi no Anataka mashindano kwenda na wakati simu mpya ikitoka anayo, siku niliyogundua nikanyosha mikono.
Fursa kama hizo huwa hatuziachi,mkuuu ungeenda kumchungulia, mwanamke unamhurumia!Ukimhurumia Dada wa mwenzio Dada wakwako watu wanamtia mimba.
 
Wewe, wewe,wewe!!!
Yupo mmoja hapa jirani, kama unamisimbazi unamla af kesho hakuna kujuana.Nikutumie no. yake 0764.....
Ana mvuto

Sura nzuri ?
Nywele nzuri (zake za asili ) ?
Tako lipo ?
Paja lenye afya ?
Miguu mizuri ?
 
Yeah! Wana swaga za mambele japo ni weusi na mala nyingi wana time zao, watu wengi hupenda kuwatofautisha na watu wengine kwa kuwaita kwa kabila lao yaani wahaya maana wana kitu cha ziada ambacho wengine hawana
Kwa hiyo wanatigoana kama wazungu?
 
Back
Top Bottom