Kabila lako lipi lisilo la hovyo?.
Huu ndo ujinga na upumbavu sasa.
We unafikiri kuna mtu alichagua kuzaliwa kabila Fulani.
Saaa nyingine ndo maana unafanya mambo hayaendi unahisi umerogwa kumbe mizimu mikali ya kihaya inakusumbua Kwa kucoment vitu kama hiv
Sijawahi ona kabila lililostaarabika kama wahaya Tanzania nzima.Oops kumbe unajutia!! [emoji87]
Pole sana mlamu.
Kila kabila lina sifa zake na hizo ulizozitaja ni sifa za wahaya.wala hawasingiziwi ni kweli!
ushawahi kwenda bukoba?Sijawahi ona kabila lililostaarabika kama wahaya Tanzania nzima.
Ukiona mtu hawapendi wahaya atakuwa ana mambo yake yeye mwenyew na bila Shaka atakuwa mpumbavu na watu kama hawa watadharauliwa Tu na wahaya.
Ndo maana upaogopa hata kuishi bukoba.
Lakin mtu aliyekuzidi kakuzidi Tu huwezi shindana naye hata siku moja.
NB. Ukiona mtu anaona negative Tu kwako ujue ana wivu mwingi Sana.
ushawahi kwenda au kuishi bukoba?Acha kujifanya matanga wewe, walikufanya nini kwani? Tuanzie hapo
Msikie huyu Biharamulo na wahaya wap na wapWahaya niwatamu, wanalowana tepetepe! Nilikuwa biharamuli januari hadi sep 2019 niliwala sana.
Pigia mstari mkuu, uliza jingineushawahi kwenda au kuishi bukoba?
sio kwao tu ukienda kwetu kusini tunaonekana watu masikini..hatujasoma..hatujaendelea kimaendeleo na tuna shida ya kila kituSiikatai asili Ila Kwa nn jamii inamawzo hasi Kwa wahaya
nyakyusa wanasifika kwa sifa nzuri sana ila mitandao imewapachika majina ya kihuni ambayo kwa miaka ya mbele jamii itaamini kuwa wanaofanya mambo ya kienyeji na ushamba ndani yake ni wanyakyusa wakati haiku hivo...tujenge tamaduni bora kwenye jamii zetuUkistaajabu ya musa utayaona ya firauni.Ukistaajabu ya wahaya utayaona ya wanyakyusa.
kwahiyo unataka kusema sifa hizo wanasingiziwa?Pigia mstari mkuu, uliza jingine
Utanshtua akikujibukwahiyo unataka kusema sifa hizo wanasingiziwa?
Naona na wewe ni mhaya maana umeandika...husiwalaumu.Wala hata husiwalaumu wanao kwambia hivyo utajionea mwenyewe siku ukienda bukoba!
hapana mimi sio mhaya!Naona na wewe ni mhaya maana umeandika...husiwalaumu.
Sent from my TECNO RA7 using JamiiForums mobile app
Hakuna kabila hapa Tanzania wasiyo fanya hayo,mti wenye matunda ndiyo unapigwa mawe. Kwa sababu wahaya wengi ni wasomi ndiyo maana wanaandamwa/ fatiliwa sana. Unawajua Wanyaturu, Wanyiramba,au Wairaki? Sasa ukiwazungumzia watu kama hao hakuna atakayefatilia, lakini ikiwa ni Muhaya kelele zitapigwa sana. So hayo matendo yanafanywa na baadhi ya watu kwenye kila jamii/kabilakwahiyo unataka kusema sifa hizo wanasingiziwa?