amu
JF-Expert Member
- Aug 8, 2012
- 16,143
- 31,298
Wagiramayo.Karagwe hii
Wagiramayo.Karagwe hii
Achana nao. Songa mbele.Habari wakuu poleni na tetemeko
Kwanza nikiri waziwazi kuwa Mimi nimezaliwa na nikaambiwa kabila langu ni muhaya, japo sikijui kihaya na sijawahi kwenda bukoba japo nawasiliana na ndugu walioko huko, na ninaamini siku moja nitaenda huko kisalimia ndugu zangu wengi,
Kuna Jambo ambalo akiri yangu imekuwa na ukakasi Sana pale mapokeo ya watu pindi unapojitambulisha kuwa wewe ni muhaya ikitokea umeulizwa kabila, (binafsi sipendi kuulizwa kabila)
Watu watakutafsiri katika makundi tofauti na bila kuona aibu wanakuambia
1. Mpenda sifa
2. Kujifanya umesoma
3. Malaya
4. Kujifanya unapesa or wanakuona unapesa
Mambo haya hutokea hata kama hauna hizo sifa hata moja, unaweza ukaishi kwenye jamii vizur bila kupewa hizo sifa tajwa hapo juu Ila punde jamii inayokuzunguka wakigundua kuwa ww ni muhaya basi utapewa sifa zote hapo juu. Na chochote utakachokifanya hata Kwa Hali ya kawaida au Kwa Hali ya utani watu wataambatanisha sifa zako na kabila,
Najiuliza Kwa nini jamii inamawazo Hasi kuhusu uhaya,
Hata kwenye swala la mahusiano mwenza akigundua kuwa ww ni muhaya anaanza kuondoa Imani na kuanza story Hasi kuhusu wahaya
Kuna nini kimejificha nyuma ya hili kabila
Ati na wewe ni mwanaume muhaya [emoji848][emoji848][emoji848]Me ni mwanaume mkuu
Acha kujifanya matanga wewe, walikufanya nini kwani? Tuanzie hapoWahaya wana roho mbaya Sana japo sio wote!
Hovyo kama ulivyo weweMuhaya ndio kaleta Umeme bongo
Mbona lipo wazHovyo kama ulivyo wewe
Wewe ukaupata kwa kuunywa kwenye chai. Najua hakuna aliyekulazimisha uliubeba mwenyewe.Muhaya ndio kaleta Umeme bongo
Ni kweli kuwa makabila mengine hayana hizo sifaWala hata husiwalaumu wanao kwambia hivyo utajionea mwenyewe siku ukienda bukoba!
Sidhani Bali mapokeo ya watu pale unapojitambulisha kwaoPole Sana kwa kudhan shida/matatzo uliyonayo yanaletwa na kabila fulani.
Nikuswalike mtoamada, ni sifa ipi unaona wahaya mnasingiziwa kati ya hizo ulizotaja mwenyewe apo?Habari wakuu poleni na tetemeko
Kwanza nikiri waziwazi kuwa Mimi nimezaliwa na nikaambiwa kabila langu ni muhaya, japo sikijui kihaya na sijawahi kwenda bukoba japo nawasiliana na ndugu walioko huko, na ninaamini siku moja nitaenda huko kisalimia ndugu zangu wengi,
Kuna Jambo ambalo akiri yangu imekuwa na ukakasi Sana pale mapokeo ya watu pindi unapojitambulisha kuwa wewe ni muhaya ikitokea umeulizwa kabila, (binafsi sipendi kuulizwa kabila)
Watu watakutafsiri katika makundi tofauti na bila kuona aibu wanakuambia
1. Mpenda sifa
2. Kujifanya umesoma
3. Malaya
4. Kujifanya unapesa or wanakuona unapesa
Mambo haya hutokea hata kama hauna hizo sifa hata moja, unaweza ukaishi kwenye jamii vizur bila kupewa hizo sifa tajwa hapo juu Ila punde jamii inayokuzunguka wakigundua kuwa ww ni muhaya basi utapewa sifa zote hapo juu. Na chochote utakachokifanya hata Kwa Hali ya kawaida au Kwa Hali ya utani watu wataambatanisha sifa zako na kabila,
Najiuliza Kwa nini jamii inamawazo Hasi kuhusu uhaya,
Hata kwenye swala la mahusiano mwenza akigundua kuwa ww ni muhaya anaanza kuondoa Imani na kuanza story Hasi kuhusu wahaya
Kuna nini kimejificha nyuma ya hili kabila