Kwanini Iran inakatazwa kuwa na Nuclear?

Kwanini Iran inakatazwa kuwa na Nuclear?

Sababu huijui????

Waislamu hawaaminiki, watalipuana wao kwa wao kisha wataleta fujo duniani, Usimpe muislamu panga, atakata mdugu zake akimaliza atakugeukia
Aliye ripua Japan ni muislam?
 
Aliye ripua Japan ni muislam?
The US dropped atomic bombs on Hiroshima and Nagasaki to force Japan's unconditional surrender and end World War II, saving potentially millions of American lives in a land invasion, and also to demonstrate the power of the new weapon to the Soviet Union.

Kuna Sahivi Uliza tu
 
Naomba kuuliza ni kwanini Iran haruhusiwi kua na Nuclear? Wakati India, south africa, uk, russia, israel, pakistan, china nk wanazo!!! Kwanini Iran haruhusiwi?
Kiukweli ukipima kwa mizania ya usawa na haki utaona ikiwa wakina Israel, Pakstan nk wanazo kwanini Iran asiwe na haki yakuwa nayo kama mataifa mengine?

LAKINI ukiangalia kwa jicho la tatu unaelewa kwanini ANAZUIWA.
Pamoja na kuwa hatendewi haki lakini pia kuna sababu za MSIMGI ambazo zinafanya haki yake ibinywe kwa maslahi ya dunia hii

USA na Iran ndio wanaongoza kufadhili vikundi vya kigaida pale Middle East na duniani kote
Na USA ndio nchi pekee imewahi kutumi nyukilia na madhara yake yanajulika

USA kwa kiasi kikubwa anafadhili ugaidi ili nchi iwe na machafuko kwa maslahi yake na Israel.
Lakini Iran kwa kiasi kikubwa inafadhili Ugaidi kwa maslahi UISLAM....... hapa ndio kwenye mtihani

Kwa dunia ya sasa itikadi kali za uislam ni UNCIVILIZED........ ogopa sana watu wanaopigana kwa kutumia IMANI, imani haina reasoning
Ofkoz vita zote ni mbaya lakini ukiwasikiliza na kuona matendo yao wapiganaji wa kijihadi utaelewa namaanisha nini.
Mtu anayejitoa muhanga je akiwa na access ya nyukia itakuaje aisee?
Takbirrrrr........ kalilipua paaaa

Kuna mataifa vichaa ni HATARI na RISK sana kuwa na nyukilia kwasababu kila taifa likiwa nayo kuna siku dunia itaangamia

Hata hivyo kama kila mtu angekuwa anauwezo wa kuwa na nyukilia basi kuna HESHIMA fulani ingekuwepo..... kuoneana kibwege bwege kusingekuwepo na muda mwingi watu wangekaa mezani kuyajenga kuliko kurisk kwenda vitani
 
Iran hakutangaza wala hakuomba uadui na marekani ila shida kuwa na utawala wa kiislamu hilo ndio marekani hataki hususani utawala ukiwa na misingi ya dini huwa inakataa dhulma na ufisadi
Kwa hiyo wamarekani wakakosa kuendesha uchumi wao kama kule zama za mfalme Shah , pili kuhusu uchumi Iran anavikwazo vya uchumi tokea mwaka 1979 ila taja ni nchi gani ya Africa inauchumi mkubwa kuishinda iran na kingine despite vikwazo vijamaa vinazalisha maenginerr 250,000 kwa mwaka ndio hao wanaojenga vinu vya nyuklia na kufanya hightech reverse engineering wao wairan ni among the best makers wa drones na ballistic missile duniani mpaka Russia akaenda kununua Iran shahed 136 zile haya niambie nani huku Africa anavikwazo na anatengeneza vitu kama hivyo na kwenda kuuza russia kimsingi Iran yuko self sufficient kwenye maeneo mengi japo yapo ambayo bado ndio maana vikwazo havimsumbui ,ila kumbuka Israel.alone hawezi kupigana vita na Iran akashinda ila anategemea mgongo wa usa kufanikisha objective zake wao wenyewe wanakiri hilo .israel amezidiwa na iran kwa kila kitu na kama sio kuzidiwa huko basi ingekuwa kinu cha nyuklia cha iran kishalipuliwa siku nyingi kile kioperation uchwara cha israel hakuingiza kabisa hizo high tech f35 alizopewa na usa ktk iranian air space maana zingeshushwa kiuhalisia wacha wapigane tunaombea sana marekani afanye maamuzi haya ya kijinga akapigane ili world order ibadilike izaliwe rasmi multipolar world order.
Kama israel mwamba si aende akapigane kavu kavu na Iran kwa nini akae nyuma ya mgongo wa usa. Mwisho kama nuclear program ya iran ilishaharobiwa sasa hizi kelele za kwenda kulipuwa vinu ni za nini israel si walishashinda jamani wakaharibu programmu wewe toka assasination ya nuclear scientist ikafanya programu ife ktk taifa la watu million 90 huko kuwa watoto wamejazana kwenye mavyuo vikuu wakitoka hawa wanaingia hawa hivi vijamaa vinapenda shule sana maendeleo yanakuja ukiwa unazalisha mainjinia wakutosha utajitengenezea mwenyewe almost kila kitu.
  1. Israel na nchi yoyote iliyoendelea haina shida na uislamu, ila dini ikitumika vibaya inakuwa ni njema kwenu na shida kwa wengine
  2. USA na Israel ni marafiki mkubwa wa baadhi ya tawala za kiislam (For over eighty years, the United States and the Kingdom of Saudi Arabia have enjoyed a strong relationship based upon mutual respect and common interests)
  3. As part of the 2020 Abraham Accords, the United Arab Emirates, Bahrain, Sudan, and Morocco all established normalized bilateral ties with Israel
  4. Maisha ya hapa TZ na baadhi ya nchi za kiaafrika ni mazuri kuliko ya wanainchi wa Iran, ndyo maana we huwezi enda huko na uka enjoy (Iran often facing criticism for its restrictions on civil liberties and political freedoms)
  5. IRAN BADO HAWAJAWEZA KUZALISHA SILAHA YOYOTE YA NUCLEAR (In the annual threat assessment conducted by the US intelligence community and published in March 2025, it was concluded that Iran isn't currently building a nuclear weapon but that pressure to do so has probably mounted on the country's leadership)
  6. USA ina uhusiano mzuri sana WA KIDIPLOMASIA na serikali ya kiislamu ya Pakistani ambayo ina silaha za NUCLEAR

 
  1. Israel na nchi yoyote iliyoendelea haina shida na uislamu, ila dini ikitumika vibaya inakuwa ni njema kwenu na shida kwa wengine
  2. USA na Israel ni marafiki mkubwa wa baadhi ya tawala za kiislam (For over eighty years, the United States and the Kingdom of Saudi Arabia have enjoyed a strong relationship based upon mutual respect and common interests)
  3. As part of the 2020 Abraham Accords, the United Arab Emirates, Bahrain, Sudan, and Morocco all established normalized bilateral ties with Israel
  4. Maisha ya hapa TZ na baadhi ya nchi za kiaafrika ni mazuri kuliko ya wanainchi wa Iran, ndyo maana we huwezi enda huko na uka enjoy (Iran often facing criticism for its restrictions on civil liberties and political freedoms)
  5. IRAN BADO HAWAJAWEZA KUZALISHA SILAHA YOYOTE YA NUCLEAR (In the annual threat assessment conducted by the US intelligence community and published in March 2025, it was concluded that Iran isn't currently building a nuclear weapon but that pressure to do so has probably mounted on the country's leadership)
  6. USA ina uhusiano mzuri sana WA KIDIPLOMASIA na serikali ya kiislamu ya Pakistani ambayo ina silaha za NUCLEAR

Israel na usa wanashida na dini na ndio maana wanapromote secularism hawataki wao taifa la kikristo au la kiislam ni hatari kwa mfumo wa dunia walioutengeneza wao,wao wanaamini kwenye secularism japo toka mwanzo zama za soviet ukumunist ilikuwa ni shida kwao baadae muslim no 2,although chinese are budhist ila bado ni threat kwao kwa kuwa wanataka kujenga mfumo wa kureplace their ruled order yao.
Pakistani ni secular govt
Saudia ni monarchy govt
Iran islamic govt
Afghan islamic govt
Turkish secular govt
Vatican christian catholic administration.
Iran hakuna sehemu amesema anataka nuclear weapon hawajaamua ila wakiamua wanatengeneza na hakuna wa kumzuia .
Iran wanamaisha ya shida ni maskini hawana uhuru ndugu yangu wao kule wairan wana gdp kubwa kuliko South Africa na kuwa na world largest univercity na more than 60% ya univercity admission ni wanawake kama kula raha na uhuru ni mpaka kuwe na mabaa ya ulevi na wanawake kutembea uchi kwa kweli ni kweli hawana raha kwa kuwa hawana mabaa ya kwenda kunywa pombe.
Kwa hiyo.western values ndio msingi wa maisha bora ukiongea kiingereza we ndio unaishi maisha mazuri hii ni nadharia ya kipuuzi chinese are rich and yet hawana hio demokrasia na huo uhuru wa kimagharibi wa usa na bado wamestick to their culture na values maendeleo ni science na technologia ila sio hayo mengine ya demokrasia sijui uhuru wa kipuuzi na mfano mzuri ni china , mwisho kabisa Tehran kuna metro train africa nzima zipo pale south africa na egypt tu halafu bado unalinganisha aproach ulimwengu na neutrality sio kuwa na usa propaganda yaani wamemunagusha gadafi dikteta ila mfalme wa saudia sio dikteta kwani saudia kuna kupiga kura kuchagua mkuu wa nchi au huko UAE AU QATAR AU BAHRAIN walikosaini hio Abraham accord kuna uhuru kama iran wa kuchagua raisi wa nchi, karibu world geopolitics 101 lazima uwe na akili timamu kung'amua ya ulimwengu la sivyo utabeba propaganda na kuzifanya ukweli. Mwisho kabisa last election Iran ni mwaka jana tu ila huko kwingine kwa marafiki wa usa last election ni lini????
 
Israel na usa wanashida na dini na ndio maana wanapromote secularism hawataki wao taifa la kikristo au la kiislam ni hatari kwa mfumo wa dunia walioutengeneza wao,wao wanaamini kwenye secularism japo toka mwanzo zama za soviet ukumunist ilikuwa ni shida kwao baadae muslim no 2,although chinese are budhist ila bado ni threat kwao kwa kuwa wanataka kujenga mfumo wa kureplace their ruled order yao.
Pakistani ni secular govt
Saudia ni monarchy govt
Iran islamic govt
Afghan islamic govt
Turkish secular govt
Vatican christian catholic administration.
Iran hakuna sehemu amesema anataka nuclear weapon hawajaamua ila wakiamua wanatengeneza na hakuna wa kumzuia .
Iran wanamaisha ya shida ni maskini hawana uhuru ndugu yangu wao kule wairan wana gdp kubwa kuliko South Africa na kuwa na world largest univercity na more than 60% ya univercity admission ni wanawake kama kula raha na uhuru ni mpaka kuwe na mabaa ya ulevi na wanawake kutembea uchi kwa kweli ni kweli hawana raha kwa kuwa hawana mabaa ya kwenda kunywa pombe.
Kwa hiyo.western values ndio msingi wa maisha bora ukiongea kiingereza we ndio unaishi maisha mazuri hii ni nadharia ya kipuuzi chinese are rich and yet hawana hio demokrasia na huo uhuru wa kimagharibi wa usa na bado wamestick to their culture na values maendeleo ni science na technologia ila sio hayo mengine ya demokrasia sijui uhuru wa kipuuzi na mfano mzuri ni china , mwisho kabisa Tehran kuna metro train africa nzima zipo pale south africa na egypt tu halafu bado unalinganisha aproach ulimwengu na neutrality sio kuwa na usa propaganda yaani wamemunagusha gadafi dikteta ila mfalme wa saudia sio dikteta kwani saudia kuna kupiga kura kuchagua mkuu wa nchi au huko UAE AU QATAR AU BAHRAIN walikosaini hio Abraham accord kuna uhuru kama iran wa kuchagua raisi wa nchi, karibu world geopolitics 101 lazima uwe na akili timamu kung'amua ya ulimwengu la sivyo utabeba propaganda na kuzifanya ukweli. Mwisho kabisa last election Iran ni mwaka jana tu ila huko kwingine kwa marafiki wa usa last election ni lini????
Mkuu PROPAGANDA zipo kila upande wa wanao vutana
Hata hii yako ya kusema USA na Israel wanashida na UISLAM ni propaganda pia

Tatizo ni kwamba nchi yoyote ya kiislam ikiingia mgogoro wao wanau treat kama ni mgogoro dhidi ya dini yao
Mfano Israel Vs Palestine ni mgogoro wa aridhi lakini umegeuzwa kuwa Israel ina waonea WAISLAM...... na nchi za kiislam zinaingilia mgogoro sio kutetea Wapalestina, zinaingia kutetea WAISLAM

Matokeo yake Uislam unaonekana kama dini fulani hivi ya kihuni huni tu na ndio maana hata hao USA wanapitia humu humo kwa kuanzisha na kufadhili makundi ya kihuni kwa mgongo wa uislam
Waislam wa mashariki ya kati ni kama HAWAJITAMBUI hivi tofauti yao na Afrika ni kwamba afrika bado tupo masikini sana na hatujitambui pia

Imekua ni rahisi sana kuwa vuruga waislam wakaanza kutwangana wao kwa wao kwa tofauti ya madhehebu tu kama tulivyo Afrika kwa tofauti ya vyama na makundi

Binafsi naamini pamoja na choko choko za Israel na washirika wake lakini Nchi kama Iran zikitulia zitafanya makubwa sana kwenye kila nyanja badala ya kukaa wamokalia kupambana wa wanao dhani wanaupinga na kuuonea uislam duniani
 
Israel na usa wanashida na dini na ndio maana wanapromote secularism hawataki wao taifa la kikristo au la kiislam ni hatari kwa mfumo wa dunia walioutengeneza wao,wao wanaamini kwenye secularism japo toka mwanzo zama za soviet ukumunist ilikuwa ni shida kwao baadae muslim no 2,although chinese are budhist ila bado ni threat kwao kwa kuwa wanataka kujenga mfumo wa kureplace their ruled order yao.
Pakistani ni secular govt
Saudia ni monarchy govt
Iran islamic govt
Afghan islamic govt
Turkish secular govt
Vatican christian catholic administration.
Iran hakuna sehemu amesema anataka nuclear weapon hawajaamua ila wakiamua wanatengeneza na hakuna wa kumzuia .
Iran wanamaisha ya shida ni maskini hawana uhuru ndugu yangu wao kule wairan wana gdp kubwa kuliko South Africa na kuwa na world largest univercity na more than 60% ya univercity admission ni wanawake kama kula raha na uhuru ni mpaka kuwe na mabaa ya ulevi na wanawake kutembea uchi kwa kweli ni kweli hawana raha kwa kuwa hawana mabaa ya kwenda kunywa pombe.
Kwa hiyo.western values ndio msingi wa maisha bora ukiongea kiingereza we ndio unaishi maisha mazuri hii ni nadharia ya kipuuzi chinese are rich and yet hawana hio demokrasia na huo uhuru wa kimagharibi wa usa na bado wamestick to their culture na values maendeleo ni science na technologia ila sio hayo mengine ya demokrasia sijui uhuru wa kipuuzi na mfano mzuri ni china , mwisho kabisa Tehran kuna metro train africa nzima zipo pale south africa na egypt tu halafu bado unalinganisha aproach ulimwengu na neutrality sio kuwa na usa propaganda yaani wamemunagusha gadafi dikteta ila mfalme wa saudia sio dikteta kwani saudia kuna kupiga kura kuchagua mkuu wa nchi au huko UAE AU QATAR AU BAHRAIN walikosaini hio Abraham accord kuna uhuru kama iran wa kuchagua raisi wa nchi, karibu world geopolitics 101 lazima uwe na akili timamu kung'amua ya ulimwengu la sivyo utabeba propaganda na kuzifanya ukweli. Mwisho kabisa last election Iran ni mwaka jana tu ila huko kwingine kwa marafiki wa usa last election ni lini????
  1. TZ life is far better kuliko maisha wanayoishi watu wa IRAN, hiyo GDP kubwa haiwasaidii wa Iran, by the way umekazania sana issue ya dini, hiyo dini kwa majority si sehemu yetu ya maisha, ila ni identity tu.
  2. TZ sasa hivi mikoa mingi kuna vijana wafanyabiashara wa kutoka Iran wana kopehsa electronics na utensil sets, ukitulia nao, wanakiri kabisa kwao wanatawaliwa kijima sana, na wanapenda maisha tunayoishi wa TZ.
  3. Iran haitaweza kuzalisha silaha za nuclear kwa miaka ya karibuni, kwa sababu wanakwamishwa na maadui zao hasa USA, ISRAEL na baadhi ya inchi za kiislamu
  4. HATA NCHI KUBWA ZA KIISLAMU ZINAIKATAA IRAN (On the other hand, Saudi Arabia, Jordan and United Arab Emirates united against Iran, with support from the United States. Other Arab countries continued to have normal relations with Iran. Another aspect of tension between Iran and Arab countries has been sectarianism), miamba ya kiaarabu hiyo inaikataa Iran, halafu we fukara na nusu kafiri(you do not belong to a Twelver Shia Islam)
 
Naomba kuuliza ni kwanini Iran haruhusiwi kua na Nuclear? Wakati India, south africa, uk, russia, israel, pakistan, china nk wanazo!!! Kwanini Iran haruhusiwi?

Mkuu, India, South Africa, China na baadhi ya nchi ambazo hata hujazitaja zina Zana za Nuclear, lakini jasema hata kidogo zinataka kumpiga nani! Ingawa India na Pakistani kila mmoja anajua likitokea dhdi ya adui yake nikiwa na maana India au Pakistani watazitumia.

Sasa jamaa zako Iran, wako wazi mno! tutafuta Israel chini ya jua! Israel haitakiwi kuwepo! Nia yao wameiweka wazi mno! Ni kwa nini wanataka wawe na Nuclear! Adui yao mkubwa ni Marekani (Shetani Mkubwa) Na Israel( Shetani mdogo) Lengo lao hawajalificha kabisa! Hii ndio maana Marekani na Isarel inakuwa na sababu ya kutaka wasiwe na hizo Silaha! Wameisha ambiwa wazi ni kwa ajili yao!

Kumbuka June 7, 1981 Israel ilivunja na kuharibu mtambo wa Nuclear uliokuwa ukijengwa huko Tamuz, karibu na Baghdad nchini Iraq. Mataifa mengi mno yaliilani Israel kwa kile ambacho waliita ni uchokozi, lakini Israel ilijibu kirahisi tu, mnadhani Sadam Hussein anatengeneza kwa ajili ya nani? Maana Huko nyuma Sadam Hussein alionyesha nia yake ya kuiteketeza Israel! Israel haikusubiri ipigwe kwa kustukiza!

Mkuu Kbosho, chuki aliyonayo Iran juu ya Marekani ni kubwa mno, akipata Nuclear kwa hakika Israel inafutwa chini ya jua!
 
Panga ni silaha ya kawaida Sana ukikutana na mtu kaibeba, wala hutarudi nyuma kwa hofu.
Ila ukimwona kichaa kabeba anakuja usawa wako hata Kama Hana habari na wewe sidhani Kama utasubiri akukaribie!
Dawa ni kuhakikisha vichaa hawabebi mapanga hata Kama hawakati watu.

Mkuu, hii ni comment ya Mwaka! Lakini nia ya Iran kumwangamiza shetani Mkubwa ( Marekani) na Shetani mdogo ( Israel) Iko wazi mno! Wamesema siku zote, tutaifuta Israel chini ya jua! Ukiwa na Nuclear una uwezo kabisa wa kufanya hivyo!
 
Mkuu, hii ni comment ya Mwaka! Lakini nia ya Iran kumwangamiza shetani Mkubwa ( Marekani) na Shetani mdogo ( Israel) Iko wazi mno! Wamesema siku zote, tutaifuta Israel chini ya jua! Ukiwa na Nuclear una uwezo kabisa wa kufanya hivyo!
it will never happen, Israel maintains military supremacy. Besides Israel's operational and intelligence advantage over Iran, it also has a nuclear deterrent, experts said. Israel is widely believed to possess nuclear weapons, with the Washington-based Nuclear Threat Initiative estimating that Israel has around 90 nuclear warheads.
 
Shida moja kuu ya iran anafadhili makundi ya kigaidi hapo middle east Iran ni kama mwendawazimu anagawa silaha kwa makundi ya kigaidi alafu anawatuma wakavamie israel na meli za wazungu

Yaani Iran anawapiga wazungu kwa mkono wa vikundi vya wanamgambo so wazungu wanaona akifanikiwa kumiliki hayo mabomu hapo midle east ndio hapata tulia tena na hadi hao wanamgambo wanaweza miliki hzo silaha kabisa so ili kuepusha kufikia huko wanataka wamvunje hiyo nguvu kabisq
Huo ni mtazamo tu wa kibaguzi kwa walio wengi, mhimu kwanza tujiulize Kwanini Iran kafikia hatua hiyo ya kusapoti hivyo vikundi??,,jibu ni kuwa kajiwekea mikakati ya kujilinda yeye na hao washirika wake,na hiyo ni baada ya kuchokozwa na pengine kupigwa kwa uonevu tu toka Israeli na washirika wake wa magharibi,,kwakuwa ye hataki uonevu hasa inayofanywa kwa wapalestina, Lebanon na kwingineko,,hivyo ana haki ya kujilinda,kujitetea nk,,
Kwa upande mwingine nchi za magharibi zinaona Iran ni tishio katika ukanda huo,wanaona atatibua maslahi yao hasa yakiuchumi na kisiasa, Israeli anatumika tu kimaslahi pale Middle East,mataifa mengine ya kiarabu yameshazingirwa,iran kabaki na msimamo wake.
 
Huo ni mtazamo tu wa kibaguzi kwa walio wengi, mhimu kwanza tujiulize Kwanini Iran kafikia hatua hiyo ya kusapoti hivyo vikundi??,,jibu ni kuwa kajiwekea mikakati ya kujilinda yeye na hao washirika wake,na hiyo ni baada ya kuchokozwa na pengine kupigwa kwa uonevu tu toka Israeli na washirika wake wa magharibi,,kwakuwa ye hataki uonevu hasa inayofanywa kwa wapalestina, Lebanon na kwingineko,,hivyo ana haki ya kujilinda,kujitetea nk,,
Kwa upande mwingine nchi za magharibi zinaona Iran ni tishio katika ukanda huo,wanaona atatibua maslahi yao hasa yakiuchumi na kisiasa, Israeli anatumika tu kimaslahi pale Middle East,mataifa mengine ya kiarabu yameshazingirwa,iran kabaki na msimamo wake.

Mkuu kama unajua historia ya Iran, ni lini alichokozwa na Israel....Nadhani hata hujui kabisa Ideology/Theology inayoisukuma Iran....
 
Niambie ni ipi,?

Sidhani nina muda huo....tafuta na soma mwenyewe Maandishi ya Ayatollah Ruhoulla Khomeni "Islamic Government" Maana huyu toka tu aliporudi toka Paris ndiye mwanzilishi wa hii Ideology/Theology inayoisukuma Iran leo, na Kama wewe ni msomaji tafuta Kitabu hiki..Rasfanjani aliandika kitabu kinaitwa "Israel and Beloved Jerusalem" Chuki yao inaanza kwa tafsri yao ya Quaran....Hata Leo Wayahudi wakiondoka hapo na kutengeza nchi baharini.....Ideology yao inataka wasiwepo nchini ya jua!
 
Niambie ni ipi,?

Hebu isome hii quotation kutoka kwenye kitabu cha aliyekuwa Rais wa Iran katika kitabu chake " Israel and Beloved Jerusalem" Nukuu yake inasema hivi:

" Resistance to the Jewish state is sacred duty of every Muslims and every one who believe in God" Kwa Uislamu wa wa Iran (Shia) chuki hii dhidi ya Wayahudi inaanzia ndani ya Quran, maana ndio walioupinga Uslamu toka huko mwanzoni! Sunni huwa hawana tafsri kali kama hii, ni baada ya Mapinduzi ya Iran ndio na wao wameanza kuwa radicalized.

Chuki hiyo ipo hata kabla ya 1948 Israel ilipojitangaza kama Taifa! Chini ya Shah Iran (1941-1979) ilikuwa na ushirika mkubwa tu Iran na Marekani, na baadhi wanasema wakati Ayatollah Khameini anaishi uhamishoni Paris, Shah kiongozi wa Iran wakati huo, aliwaomba Mosad wakamue Ayatollah ili kuzuia mapinduzi ya kuondoa yasitokee, Israel ilikataa kabisa, kwanza haikuwa na sababu, na pili ikaona hayo ni mambo ya ndani ya Iran, bila wao kujua atarudi na kuichukua! Mpaka leo wanajuta kuwa hawakuangalia mbali!
 
Huo ni mtazamo tu wa kibaguzi kwa walio wengi, mhimu kwanza tujiulize Kwanini Iran kafikia hatua hiyo ya kusapoti hivyo vikundi??,,jibu ni kuwa kajiwekea mikakati ya kujilinda yeye na hao washirika wake,na hiyo ni baada ya kuchokozwa na pengine kupigwa kwa uonevu tu toka Israeli na washirika wake wa magharibi,,kwakuwa ye hataki uonevu hasa inayofanywa kwa wapalestina, Lebanon na kwingineko,,hivyo ana haki ya kujilinda,kujitetea nk,,
Kwa upande mwingine nchi za magharibi zinaona Iran ni tishio katika ukanda huo,wanaona atatibua maslahi yao hasa yakiuchumi na kisiasa, Israeli anatumika tu kimaslahi pale Middle East,mataifa mengine ya kiarabu yameshazingirwa,iran kabaki na msimamo wake.

Mnazungumza sana Uonevu wa Israel kwa Wapelestina! Mbona huwa hamsemi lolote kuwa Egypt iliikalia gaza toka 1949- 1956 na pia 1957 -1967? Mtasemaje kwa hilo! Na huwa hamzungumzi kabisa kuwa September 22, 2005 Israel ilijiondoa kabisa Gaza na kurudi kwenye mipaka ya 1967 Egypt ilipokuwa ikiishikilia Gaza! Na kuiweka mikoni mwa Wapelestina! Ambao wakaichagua Hamas itawale mahali hapo!

Huwa hamuoni kabisa hilo....Unazugumzia uchokozi wa Israel in "general terms" tu na "Uchokozi" Kwa Israel kwa Iran ambayo haujawahi kuwepo toka kuumbwa kwa Ulimwengu mpaka Ayatollah Khomen alipoingia madarakani 1979 na kuanza kutoa tafsri zake Quraan! Kweli iko kazi!
 
Back
Top Bottom