Kwa hili, Rostam Aziz hutasameheka

Kwa hili, Rostam Aziz hutasameheka

Nimeamua kuandika habari hii baada ya kujishauri tangu nikiwa Igunga!

Rostam Aziz amekuwa Mbunge wa Igunga tangu mwaka 1994 ambapo mpaka sasa ni takribani miaka 17 chini ya uongozi wake. Nilikuwa sijawahi kufika Igunga kabla hivyo sikuifahamu ilivyo.Siku Rostam anajiuzulu alieleza mafanikio mengi aliyoyafanya Igunga nikadhani Igunga hali ni shwari na watu wanamaendeleo mazuri,nilivyofika sikuamini nilichokiona. Rostam alitudanganya. Katika tembea yangu yote hapa nchini sijawahi kuona Wananchi wanashida kama wa Igunga.

Mambo yafuatayo nimeyagundua katika jimbo la Igunga;

1. Wananchi wengi wa Jimbo la Igunga hawajui kusoma na kuandika mpaka vijana wadogo

2. Wananchi wengi wa Igunga wanatembea hadi Kilomita 13 kufuata maji kwenye Makomero tena maji yenyewe sio safi wala salama

3. Wananchi wengi wa Igunga wanatembea hadi Kilomita 10 kufuata shule,wengine wanaenda hadi 20

4. Kwenye kata nilizopita hawaelewi wala kuzijua shule za awali.

5. Wananchi wengi wanatembea umbalimrefu kufuata Zahanati na hayo majengo yenyewe ya Zahanati unaweza kulia.

6. Hakuna barabara za kuunganisha kijiji kimoja na kingine,njia zilizopo ni mapitio ya ng'ombe.

7. Wananchi wengi hawana vyoo wala hawana mpango wa Kujenga vyoo,wao wajenga mabafu tu yanayotumika kuogea na kujisadia haja ndogo,haja kubwa utajua mwenyewe.

8. Zipo Kata ambazo hazina mawasiliano ya simu

9. Lipo Kabila mpaka leo wanatembea uchi kama kwa King Muswati.

10. Wapo wanaotembea karibu Kilomita 13 kufuata TV waone taarifa ya habari na mambo mengine. Hii ni Kata anayotoka Dr. Kafumu

11. Na mengine mengi madogo madogo.

Rostam alikuwa na uwezo wa kupunguza hayo niliyoyataja kwasababu zifuatazo

1. Alikuwa ni Mbunge hivyo alikuwa na fursa ya kupiga kelele ndani na nje ya Bunge na akasililizwa.
2. Alikuwa Mbunge mwenye ushawishi ndani ya chama chake hivyo angeweza kushawishi Mawaziri ili miradi iende Jimboni kwake.
3. Alikuwa Mbunge tajiri sana,kama aliweza kuipa CCM,Mabilioni ya shillingi,Kama aliweza kuhonga watu mbalimbali mamilioni ya shilingi alishindwaje kusaidia Jimboni kwake? aliishia kuwanunulia tu simu Mabalozi wa Nyumba Kumi ili wamfanyie Kampeni.
4. Alikuwa anafahamiana na wafadhili wengi tu wa Maendeleo wa ndani na nje ya nchi alishindwaje kuwashawishi wawekeze kwake?

Rostam aliyaweza haya yote lakini hakujali kwakuwa hakuwa na lengo la kuwatumikia Wananchi wa Igunga. Kwasababu hizo basi nashawishika kusema kuwa Rostam ni zaidi ya DUBWANA ni mtu anayeongoza kwa roho mbaya hapa nchini. Hana huruma hata kidogo, anajali maslahi yake tu.. Bora ulivyojiuzulu, ungejiuzulu na utanzania kabisa, ukaombe uraia wa nchi nyingine huko ughaibuni sio Afrika!

Nawasilisha!

Dada Regia Mtema,

Akhasante sana kwa taarifa hizi zenye kuisikitisha sana toka jimbo la Igunga. Napenda kuchangia mada hii kama ifuatavyo na hasa nikilenga kwenye maeneo yenye red colour:

Nianze kwa kusema kuwa to me this is unbelievable! Naona kama vile naota. Kwamba kuna hali mbaya namna hii kwa Wanaigunga, hali ambayo inaweza kukutoa machozi unapoisoma na hasa ukizingatia kuwa MWAKA HUU NI JUBILEI YA MIAKA 50 YA UHURU!

Wanaigunga hawahawa ndiyo waliolia na kuzimia wakti Rostam Aziz anatangaza kujiuzulu Ubunge na nyazifa nyingine ndani ya Chama cha Magamba. Kama kweli hali ndivo ilivo hawa wana Igunga walikuwa wanalilia nini na kuzimia kwa kihoro???Siamini hata kidogo. Yawezekana wale watu waliolia na kuzimia siku ya RA akitangaza kuachana na siasa UCHWARA ilikuwa ni MAIGIZO(Kwamba alitafuta watu akawalipa pesa ili wajifanye kulia na kuzimia). Huu ulikuwa mpango mkakati uliokuwa umaandaliwa barabara na RA mwenyewe!

Labda sasa nianze kuchambua dondoo moja baada ya nyingine kama zilivoainishwa na dada Regia:
  1. ELIMU:Juzi siku ya kupiga kura kuna watu WA IGUNGA WALIONEKANA HAWAJUI KUSOMA NA KUANDIKA BAADA YA KUSHINDWA KUPIGA KURA KWA VILE HAWAJUI KUSOMA NA KUANDIKA. Ilibidi wapate msaada wa wasimamizi ili waweze kupiga kura.Huu ni ukweli ambao hata CCM wanajua hili.Kwamba Igunga iko nyuma kielimu kwa asilimia kubwa sana. Lakini bado CCM wameng'ang'ania jimbo hili kwa maksudi ili waendelee kuwanyanyasa watu wa Igunga. Kwamba CCM iko tayari kuwaona watu wa Igunga wakiwa WAJINGA ili iweze kuwatawala kiurahisi!!!Hii linafanywa maksudi na Serikali ya CCM! Mtu atajiuliza hapa kwanini CCM chini ya RA kwa miaka yote hii hawajaweza kujenga shule za kata vijijini kwa ajili ya Wanaigunga? Jibu liko wazi:SIASA UCHWARA
  2. MAJI: Swala la MAJI lilijitokeza kwenye harakati za kampeni na CCM wakatumia TATIZO LA MAJI kuwarubuni wana-Igunga kwa kufunga maji Igunga mjini na kuyaelekeza vijijini kama Rushwa. Kwa hiyo CCM wanageuza matatizo ya Wananchi na Wanaigunga KAMA MTAJI WA KISIASA.
  3. AFYA : Miaka 50 ya uhuru bado wanaigunga hawana Zahanati za uhakika.Zahanati zilizopo ni chakavu,hazina madaktari,hazina manesi,hazina madawa,n.k. CCM wametumia mabilioni ya pesa kulipata jimbo hili lenye WATU MASKINI.FUKARA,WAJINGA na WAGONJWA badala ya kuelekeza hayo mabilioni ili kuwakomboa wana-Igunga
  4. MIUNDO MBINU: CCM kwa miaka yote ya RA (17 years) plus na ya CCM/TANU miaka ya 1960s jumla miaka 50 hawajweza kuunganisha barabara za Igunga angalao kwa kiwango cha changarawe achilia mbali lami ambayo ni ndoto kwa wana-Igunga. Bado CCM wametumia mtaji wa ukosefu wa miundo mbinu kama barabara na madaraja kujipatia kura. Tumeona Waziri Magufuli akienda kuwatapeli Wana-igunga kwamba ATALIJENGA DARAJA LA MBUTU haraka iwezdekanavo. Huu ni uongo wa mchana kweupe. Where was Magufuli and his Party in 50 years to construct the same???SIASA UCHWARA!
  5. MAWASILIANO(TV na SIMU): Ni aibu kwa RA na CCM yake kwa kushindwa kuwapatia Mawasiliano ya uhakika wana Igunga.Rostam Azizi tunajua ana-share(HISA) kwenye Kampuni ya Simu za mikononi ianyoitwa VODACOM. RA alikuwa na uwezo wa kujenga hata BTS 10 kwa ajili ya wanaigunga pekee. RA alikuwa na uwezo wa kuwanunulia Wanakijiji wa kila kijiji au kata TV set moja na kuwawekea umeme wa Jua(Solar Power) ili waweze kufuatilia taarifa za habari na Bunge linapokuwa Dodoma kwa wakti wote! Lakini RA hakufanya hayo. Hii ni maksudi ili kutumia ujinga wa wanaigunga kuendelea kuwatawala. SIASA UCHWARA!
  6. VYOO : Miaka 50 ya Uhuru bado Wana-Igunga wanajisaidia porini kweli??? This is very shameful for CCM and all its organs. Je,hii wilaya Igunga haina Bwana Afya wa Wilaya?Je, RA alishindwa kwa miaka yote 17 aliyokaa pale ofisi ya Mbunge alishindwa kuwaelimisha wana-igunga juu ya umuhimu wa vyoo vya shimo?? SIASA UCHWARA!
  7. KUTEMBEA UCHI: If at all there are people in ths country still going NAKED this country is under a curse! Hawa watu watakuwa wanaishi Tanzania ipi tunayodai imejaa AMANI,UPENDO na MSHIKAMANO? Kweli RA FISADI mwenye pesa lukuki alikuwa hayaoni haya?? Kama anaweza kuwakodishia CCM helikopta 2 za kufanyia kampeni ALISHINDWA NINI KUWANUNULIA WATU HAWA HATA MITUMBA TU achilia mbali NGUO ZA GHARAMA pengine kutoka hata ulaya! Lakini RA hakufanya hivo. SIASA UCHWARA!
Namaliza kwa kusema kwamba hakika CCM imeweza kuwatawala wana Igunga kwa kutumia mfumo wa SIASA UCHWARA. Dawa ni kuing'oa CCM toka madarakani ifikapo 2015. Tumechoshwa na siasa zao UCHWARA.
Naomba CHADEMA wajipange kutumia udhaifu huu wa CCM na RA kuanza kuleta mabadiliko kwa Wana Igunga. Anzisheni matawi ya CDM huko vijijini na muwatumie viongozi wenu wa mashina/matawi hasa kata mlizoshinda kuwaeleimisha Wana-Igunga umuhimu wa Shule/Elimu,usafi/vyoo, Tekohama/Habari/TV kwa kuwahamasisha wajinunulia solar panels na TV sets ili waweze kupata taarifa za habari. Ikiwezekana CDM kuwanunulia TV sets/Solar panels kama huduma kwa jamii. Naamini hili litaiweka CDM pazuri na hasa ukizingatia kuwa 2015 siyo mbali. Huu utakuwa mtaji saafi sana kwa CDM kwenye Uchaguzi Mkuu 2015.
 
Nilikuwa kule kipindi Cha Kampeni sidhani kama ingekuwa rahisi kukutana na hao watu uliowataja kuzungumzia haya.Wote walikuwa bize na uchaguzi,somo lisingeeleweka Mkuu!

Nimeshukuru kuona thread hii imeendelea vizuri tangu jana ukiondoa wavurugaji wachache. Nilitaka kufahamu Dada Regia kama alipata nafasi kuongea na wadau wengine wa maendeleo ya Igunga kama DED, DC, MADIWANI, WENYEVITI wa SERIKALI za vijiji na hatimaye wanaIgunga wenyewe. Mbunge peke yake asingeweza kuibadili Igunga. Mtu kama DED anapelekewa pesa nyingi tu za miradi ya maendeleo. Kwa kukosa USIMAMIZI mapesa haya wanagawana na kuyatafuna kuanzia kwa Waziri wa TAMISEMI, Naibu wake, Katibu wa Wizara, Wakurugenzi wa wizara,.....
Mfumo huu wa kugawana mapesa haya katika nchi yetu upo wizara nyingi tu. Matokeo yake hakuna wa kumsimamia mwingine. Haya ninayoyaandika hapa yapo na yanafanyika kwa usiri mkubwa tu.
Ndio maana utakuta barabara, madaraja, majengo ya madarasa, nyumba za walimu vinajengwa kwa viwango duni sana au havijengwi kabisa. Bila ya kuwa na sheria kama zile za CHINA hapa tulipo hatutatoka.
 
Nilikuwa kule kipindi Cha Kampeni sidhani kama ingekuwa rahisi kukutana na hao watu uliowataja kuzungumzia haya.Wote walikuwa bize na uchaguzi,somo lisingeeleweka Mkuu!
w
engine walikuwa bussy kupiga kampeni na mitandio vichwani
 
Mkuu,nashukuru sana kwa uchambuzi mzuri na wa kina..Hii ndio Tz yenye kila aina ya Neema mwenyezi MUNGU ametujalia.Cha kushangaza kina FaizaFoxy hawayaoni haya kabisa.



Dada Regia Mtema,

Akhasante sana kwa taarifa hizi zenye kuisikitisha sana toka jimbo la Igunga. Napenda kuchangia mada hii kama ifuatavyo na hasa nikilenga kwenye maeneo yenye red colour:

Nianze kwa kusema kuwa to me this is unbelievable! Naona kama vile naota. Kwamba kuna hali mbaya namna hii kwa Wanaigunga, hali ambayo inaweza kukutoa machozi unapoisoma na hasa ukizingatia kuwa MWAKA HUU NI JUBILEI YA MIAKA 50 YA UHURU!

Wanaigunga hawahawa ndiyo waliolia na kuzimia wakti Rostam Aziz anatangaza kujiuzulu Ubunge na nyazifa nyingine ndani ya Chama cha Magamba. Kama kweli hali ndivo ilivo hawa wana Igunga walikuwa wanalilia nini na kuzimia kwa kihoro???Siamini hata kidogo. Yawezekana wale watu waliolia na kuzimia siku ya RA akitangaza kuachana na siasa UCHWARA ilikuwa ni MAIGIZO(Kwamba alitafuta watu akawalipa pesa ili wajifanye kulia na kuzimia). Huu ulikuwa mpango mkakati uliokuwa umaandaliwa barabara na RA mwenyewe!

Labda sasa nianze kuchambua dondoo moja baada ya nyingine kama zilivoainishwa na dada Regia:
  1. ELIMU:Juzi siku ya kupiga kura kuna watu WA IGUNGA WALIONEKANA HAWAJUI KUSOMA NA KUANDIKA BAADA YA KUSHINDWA KUPIGA KURA KWA VILE HAWAJUI KUSOMA NA KUANDIKA. Ilibidi wapate msaada wa wasimamizi ili waweze kupiga kura.Huu ni ukweli ambao hata CCM wanajua hili.Kwamba Igunga iko nyuma kielimu kwa asilimia kubwa sana. Lakini bado CCM wameng'ang'ania jimbo hili kwa maksudi ili waendelee kuwanyanyasa watu wa Igunga. Kwamba CCM iko tayari kuwaona watu wa Igunga wakiwa WAJINGA ili iweze kuwatawala kiurahisi!!!Hii linafanywa maksudi na Serikali ya CCM! Mtu atajiuliza hapa kwanini CCM chini ya RA kwa miaka yote hii hawajaweza kujenga shule za kata vijijini kwa ajili ya Wanaigunga? Jibu liko wazi:SIASA UCHWARA
  2. MAJI: Swala la MAJI lilijitokeza kwenye harakati za kampeni na CCM wakatumia TATIZO LA MAJI kuwarubuni wana-Igunga kwa kufunga maji Igunga mjini na kuyaelekeza vijijini kama Rushwa. Kwa hiyo CCM wanageuza matatizo ya Wananchi na Wanaigunga KAMA MTAJI WA KISIASA.
  3. AFYA : Miaka 50 ya uhuru bado wanaigunga hawana Zahanati za uhakika.Zahanati zilizopo ni chakavu,hazina madaktari,hazina manesi,hazina madawa,n.k. CCM wametumia mabilioni ya pesa kulipata jimbo hili lenye WATU MASKINI.FUKARA,WAJINGA na WAGONJWA badala ya kuelekeza hayo mabilioni ili kuwakomboa wana-Igunga
  4. MIUNDO MBINU: CCM kwa miaka yote ya RA (17 years) plus na ya CCM/TANU miaka ya 1960s jumla miaka 50 hawajweza kuunganisha barabara za Igunga angalao kwa kiwango cha changarawe achilia mbali lami ambayo ni ndoto kwa wana-Igunga. Bado CCM wametumia mtaji wa ukosefu wa miundo mbinu kama barabara na madaraja kujipatia kura. Tumeona Waziri Magufuli akienda kuwatapeli Wana-igunga kwamba ATALIJENGA DARAJA LA MBUTU haraka iwezdekanavo. Huu ni uongo wa mchana kweupe. Where was Magufuli and his Party in 50 years to construct the same???SIASA UCHWARA!
  5. MAWASILIANO(TV na SIMU): Ni aibu kwa RA na CCM yake kwa kushindwa kuwapatia Mawasiliano ya uhakika wana Igunga.Rostam Azizi tunajua ana-share(HISA) kwenye Kampuni ya Simu za mikononi ianyoitwa VODACOM. RA alikuwa na uwezo wa kujenga hata BTS 10 kwa ajili ya wanaigunga pekee. RA alikuwa na uwezo wa kuwanunulia Wanakijiji wa kila kijiji au kata TV set moja na kuwawekea umeme wa Jua(Solar Power) ili waweze kufuatilia taarifa za habari na Bunge linapokuwa Dodoma kwa wakti wote! Lakini RA hakufanya hayo. Hii ni maksudi ili kutumia ujinga wa wanaigunga kuendelea kuwatawala. SIASA UCHWARA!
  6. VYOO : Miaka 50 ya Uhuru bado Wana-Igunga wanajisaidia porini kweli??? This is very shameful for CCM and all its organs. Je,hii wilaya Igunga haina Bwana Afya wa Wilaya?Je, RA alishindwa kwa miaka yote 17 aliyokaa pale ofisi ya Mbunge alishindwa kuwaelimisha wana-igunga juu ya umuhimu wa vyoo vya shimo?? SIASA UCHWARA!
  7. KUTEMBEA UCHI: If at all there are people in ths country still going NAKED this country is under a curse! Hawa watu watakuwa wanaishi Tanzania ipi tunayodai imejaa AMANI,UPENDO na MSHIKAMANO? Kweli RA FISADI mwenye pesa lukuki alikuwa hayaoni haya?? Kama anaweza kuwakodishia CCM helikopta 2 za kufanyia kampeni ALISHINDWA NINI KUWANUNULIA WATU HAWA HATA MITUMBA TU achilia mbali NGUO ZA GHARAMA pengine kutoka hata ulaya! Lakini RA hakufanya hivo. SIASA UCHWARA!
Namaliza kwa kusema kwamba hakika CCM imeweza kuwatawala wana Igunga kwa kutumia mfumo wa SIASA UCHWARA. Dawa ni kuing'oa CCM toka madarakani ifikapo 2015. Tumechoshwa na siasa zao UCHWARA.
Naomba CHADEMA wajipange kutumia udhaifu huu wa CCM na RA kuanza kuleta mabadiliko kwa Wana Igunga. Anzisheni matawi ya CDM huko vijijini na muwatumie viongozi wenu wa mashina/matawi hasa kata mlizoshinda kuwaeleimisha Wana-Igunga umuhimu wa Shule/Elimu,usafi/vyoo, Tekohama/Habari/TV kwa kuwahamasisha wajinunulia solar panels na TV sets ili waweze kupata taarifa za habari. Ikiwezekana CDM kuwanunulia TV sets/Solar panels kama huduma kwa jamii. Naamini hili litaiweka CDM pazuri na hasa ukizingatia kuwa 2015 siyo mbali. Huu utakuwa mtaji saafi sana kwa CDM kwenye Uchaguzi Mkuu 2015.
 
Nilikuwa kule kipindi Cha Kampeni sidhani kama ingekuwa rahisi kukutana na hao watu uliowataja kuzungumzia haya.Wote walikuwa bize na uchaguzi,somo lisingeeleweka Mkuu!
Rudini sasa Igunga kama kutoa shukrani kwa kura zile nyingi mjaribu kurekebisha baadhi ya mambo ambayo yako katika hali mbaya zaidi kwa kutumia sehemu ndogo ya RUZUKU yenu. Taabu yenu kila mnakopita hata kwa maandamano huwa hamurudi tena hadi uchaguzi au maandamano mengine. Jengeni tabia kama ya akina VodaCom Foundation, wafikieni wenye shida na mahitaji zaidi. Kuwafikia watu masikini ni kuwajengea darasa, kuwachimbia kisima, kujenga josho la mifugo yao, nk. Mwaka jana mliipoteza Tarime kwa kuwa hawakuwaona tena baada ya uchaguzi ule mdogo.
 
having even little knowledge about your history can help to track the existing (current) or future problems.
Logic, talking about a former MP and what he should have done and you are calling it logic? how will it help you or any Tanzanian? He did not do so what? why cry? Go and do it.
 
Mkuu,nashukuru sana kwa uchambuzi mzuri na wa kina..Hii ndio Tz yenye kila aina ya Neema mwenyezi MUNGU ametujalia.Cha kushangaza kina FaizaFoxy hawayaoni haya kabisa.

Nakushangaa sana mwanasiasa? au mtumishi wa wapiga kura? unapokosa hoja na kuanza kurusha madongo kwa kufikiria eti:

Rostam aliyaweza haya yote lakini hakujali kwakuwa hakuwa na lengo la kuwatumikia Wananchi wa Igunga. Kwasababu hizo basi nashawishika kusema kuwa Rostam ni zaidi ya DUBWANA ni mtu anayeongoza kwa roho mbaya hapa nchini. Hana huruma hata kidogo, anajali maslahi yake tu.. Bora ulivyojiuzulu, ungejiuzulu na utanzania kabisa, ukaombe uraia wa nchi nyingine huko ughaibuni sio Afrika!

Hivi ulifikiri nini haswa? au hasira za kushindwa uchaguzi? Ikiwa Mbunge unakuja na hoja za kusema watu badala ya kuja "solutions" za matatizo yanayoikabili Tanzania nzima na si Igunga tu, Unasikitisha sana.

Ungekuja japo na comparison ya uliyoyafanya wewe jimboni kwako na ambayo hajayafanya Rostam Aziz Igunga. Halafu nnapokuambia hivi ulitegemea Rostam ayafanye yote hayo? ukaruka kimanga na kujidai sijui soma vizuri sijui nini? hayo nimekubandikia maandishi yako, hayana zaidi ya kupaka matope pasipostahili.

Uliulizwa swali dogo tu kuhusu wapiga kura ukawa huna jibu, inashangaza sana, ulikwenda kutazama RA hajafanya nini halafu ukilete hapa JF, na mwenyewe unaona umefanya kazi ya maana sana? Ikiwa Wabunge ndio mko hivi, Mungu atusaidie huko tuendako, yaani hakuna ubunifu hata kidogo.

Tuelezee mikakati yako ya kuwatumikia Watanzania badala ya kuja kurusha matope hapa JF. Ukiangalia ulioundika wote ni upupu ambao haumsaidii hata kitu kidogo Mtanzania yoyote yule. Nakusikitikia sana na na wasikitikia sana waliokuchaguwa.

Jaribuni tena 2015, ya Igunga kwa sasa imeshatoka na Rostam naona bado ni garasa lenu kwa siasa maji taka.
 
Ni kweli kwa hali ilivyo sasa Tanzania hatuhitaji Bunge kubwa lililosheheni Wabunge wengi ambao nia zao ni kutafuta tu umaarufu na kujineemesha wao na familiza zao. Tumeona wengi wako mjengoni kama tu waudhuliaji na pale wapatapo nafasi ya kuchangia mijadala michango yao ni hafifu sana. Ni mara chache kusikia wanawakilisha maoni kama walivyotumwa na wapiga kura wao kwa kuwa asilimia kubwa ya Wabunge hawakutani na wananchi kusikiliza maoni yao baada ya uchaguzi kwenye majimbo. Ndivyo ilivyo pia hata kwa Wabunge wa Viti maalum.

Watanzania wanabebeshwa mzigo mkubwa wa Bunge hili na Baraza kubwa la mawaziri. Hata kama nchi yetu ina njia nyingi za kupata fedha lakini kwa matumizi kama haya ambayo hayaendani na upatikanaji wa fedha yenyewe hatuwezi kwenda mbali
 
Rudini sasa Igunga kama kutoa shukrani kwa kura zile nyingi mjaribu kurekebisha baadhi ya mambo ambayo yako katika hali mbaya zaidi kwa kutumia sehemu ndogo ya RUZUKU yenu. Taabu yenu kila mnakopita hata kwa maandamano huwa hamurudi tena hadi uchaguzi au maandamano mengine. Jengeni tabia kama ya akina VodaCom Foundation, wafikieni wenye shida na mahitaji zaidi. Kuwafikia watu masikini ni kuwajengea darasa, kuwachimbia kisima, kujenga josho la mifugo yao, nk. Mwaka jana mliipoteza Tarime kwa kuwa hawakuwaona tena baada ya uchaguzi ule mdogo.

Tatizo lako unaongea sana vita visivyotekelezeka..CHADEMA sio NGO wala Charity Organization kwamba ifanye vitu hivyo.Kwa vijipesa inayopata Kama ruzuku itafanya wapi na kuacha wapi?unataka ianze kuwagawa wapiga kura kwa wale ambao watakuwa hawajasaidiwa na waliosaidiwa?hebu fikiri mara mbili na unipe mifano ya chama gani duniani kinayafanya haya na kikawa salama.
 
Nimeamua kuandika habari hii baada ya kujishauri tangu nikiwa Igunga!

Rostam Aziz amekuwa Mbunge wa Igunga tangu mwaka 1994 ambapo mpaka sasa ni takribani miaka 17 chini ya uongozi wake. Nilikuwa sijawahi kufika Igunga kabla hivyo sikuifahamu ilivyo.Siku Rostam anajiuzulu alieleza mafanikio mengi aliyoyafanya Igunga nikadhani Igunga hali ni shwari na watu wanamaendeleo mazuri,nilivyofika sikuamini nilichokiona. Rostam alitudanganya. Katika tembea yangu yote hapa nchini sijawahi kuona Wananchi wanashida kama wa Igunga.

Mambo yafuatayo nimeyagundua katika jimbo la Igunga;

1. Wananchi wengi wa Jimbo la Igunga hawajui kusoma na kuandika mpaka vijana wadogo

2. Wananchi wengi wa Igunga wanatembea hadi Kilomita 13 kufuata maji kwenye Makomero tena maji yenyewe sio safi wala salama

3. Wananchi wengi wa Igunga wanatembea hadi Kilomita 10 kufuata shule,wengine wanaenda hadi 20

4. Kwenye kata nilizopita hawaelewi wala kuzijua shule za awali.

5. Wananchi wengi wanatembea umbalimrefu kufuata Zahanati na hayo majengo yenyewe ya Zahanati unaweza kulia.

6. Hakuna barabara za kuunganisha kijiji kimoja na kingine,njia zilizopo ni mapitio ya ng'ombe.

7. Wananchi wengi hawana vyoo wala hawana mpango wa Kujenga vyoo,wao wajenga mabafu tu yanayotumika kuogea na kujisadia haja ndogo,haja kubwa utajua mwenyewe.

8. Zipo Kata ambazo hazing mawasiliano ya simu

9. Lipo Kabila mpaka leo wanatembea uchi kama kwa King Muswati.

10. Wapo wanaotembea karibu Kilomita 13 kufuata TV waone taarifa ya habari na mambo mengine. Hii ni Kata anayotoka Dr. Kafumu

11. Na mengine mengi madogo madogo.

Rostam alikuwa na uwezo wa kupunguza hayo niliyoyataja kwasababu zifuatazo

1. Alikuwa ni Mbunge hivyo alikuwa na fursa ya kupiga kelele ndani na nje ya Bunge na akasililizwa.
2. Alikuwa Mbunge mwenye ushawishi ndani ya chama chake hivyo angeweza kushawishi Mawaziri ili miradi iende Jimboni kwake.
3. Alikuwa Mbunge tajiri sana,kama aliweza kuipa CCM,Mabilioni ya shillingi,Kama aliweza kuhonga watu mbalimbali mamilioni ya shilingi alishindwaje kusaidia Jimboni kwake? aliishia kuwanunulia tu simu Mabalozi wa Nyumba Kumi ili wamfanyie Kampeni.
4. Alikuwa anafahamiana na wafadhili wengi tu wa Maendeleo wa ndani na nje ya nchi alishindwaje kuwashawishi wawekeze kwake?

Rostam aliyaweza haya yote lakini hakujali kwakuwa hakuwa na lengo la kuwatumikia Wananchi wa Igunga. Kwasababu hizo basi nashawishika kusema kuwa Rostam ni zaidi ya DUBWANA ni mtu anayeongoza kwa roho mbaya hapa nchini. Hana huruma hata kidogo, anajali maslahi yake tu.. Bora ulivyojiuzulu, ungejiuzulu na utanzania kabisa, ukaombe uraia wa nchi nyingine huko ughaibuni sio Afrika!

Nawasilisha!

Ni kweli dada Regia. Nadhani umeyasema haya muda muafaka kabisa japo Rostam alichelewa sana kujiuzuru nafasi zake.
 
Dada baada ya kusikia wewe ni mtu fulani,naomba nisiendelee kubishana na wewe.Una haki ya kumtetea kwa nguvu zako zote Rostam kwani ni yeye ndiye aliyekufikisha hapo ulipo,sehemu kubwa ya ulivyo leo ni juhudi zake hivyo huwezi kuona mapungufu yake labda MUNGU akuonyeshe..naona jinsi ulivyo raha na amani kabisa,umeamua hata kuacha kazi kidogo Leo kwaajili yake. SITAKUJIU TENA!





Nakushangaa sana mwanasiasa? au mtumishi wa wapiga kura? unapokosa hoja na kuanza kurusha madongo kwa kufikiria eti:



Hivi ulifikiri nini haswa? au hasira za kushindwa uchaguzi? Ikiwa Mbunge unakuja na hoja za kusema watu badala ya kuja "solutions" za matatizo yanayoikabili Tanzania nzima na si Igunga tu, Unasikitisha sana.

Ungekuja japo na comparison ya uliyoyafanya wewe jimboni kwako na ambayo hajayafanya Rostam Aziz Igunga. Halafu nnapokuambia hivi ulitegemea Rostam ayafanye yote hayo? ukaruka kimanga na kujidai sijui soma vizuri sijui nini? hayo nimekubandikia maandishi yako, hayana zaidi ya kupaka matope pasipostahili.

Uliulizwa swali dogo tu kuhusu wapiga kura ukawa huna jibu, inashangaza sana, ulikwenda kutazama RA hajafanya nini halafu ukilete hapa JF, na mwenyewe unaona umefanya kazi ya maana sana? Ikiwa Wabunge ndio mko hivi, Mungu atusaidie huko tuendako, yaani hakuna ubunifu hata kidogo.

Tuelezee mikakati yako ya kuwatumikia Watanzania badala ya kuja kurusha matope hapa JF. Ukiangalia ulioundika wote ni upupu ambao haumsaidii hata kitu kidogo Mtanzania yoyote yule. Nakusikitikia sana na na wasikitikia sana waliokuchaguwa.

Jaribuni tena 2015, ya Igunga kwa sasa imeshatoka na Rostam naona bado ni garasa lenu kwa siasa maji taka.
 
Dada baada ya kusikia wewe ni mtu fulani,naomba nisiendelee kubishana na wewe.Una haki ya kumtetea kwa nguvu zako zote Rostam kwani ni yeye ndiye aliyekufikisha hapo ulipo,sehemu kubwa ya ulivyo leo ni juhudi zake hivyo huwezi kuona mapungufu yake labda MUNGU akuonyeshe..naona jinsi ulivyo raha na amani kabisa,umeamua hata kuacha kazi kidogo Leo kwaajili yake. SITAKUJIU TENA!

stupid culture.. badala ya kujibu hoja mmeanza kupeleleza huyu ni nani? stupid people with sutupid mentality...
 
Dada baada ya kusikia wewe ni mtu fulani,naomba nisiendelee kubishana na wewe.Una haki ya kumtetea kwa nguvu zako zote Rostam kwani ni yeye ndiye aliyekufikisha hapo ulipo,sehemu kubwa ya ulivyo leo ni juhudi zake hivyo huwezi kuona mapungufu yake labda MUNGU akuonyeshe..naona jinsi ulivyo raha na amani kabisa,umeamua hata kuacha kazi kidogo Leo kwaajili yake. SITAKUJIU TENA!

Nna haki ya kumtetea yoyote, na siasa zako za majitaka zimepitwa na wakati, ujifunze kutumikia Watanzania kwa kuwa mbunifu na si kuja hapa kuanza Rostam hajafanya hiki, Rostam hajafanya kile, hivi wewe kama Mbunge umeyafanya yepi? naona badala ya kutuonesha uliyoyafanya wewe, wewe unarukia Rostam hajafanya hiki Rostam hajafanya kile. Nakusikitikia sana tena sana kwa kukosa ubunifu wa uongozi, Viongozi huwa ni watendaji na wenye mikakati inayotendeka na si kuongelea watu. Naomba jipatie kitabu cha Dale Carnagie "How to win friends and influential peoples" kitakusaidia kujuwa viongozi wanatakiwa wawe vipi, waongee vipi na waishi na watu vipi. Si kurusha madongo yasiyo na msingi, inakusaidia nini wewe katika uongozi wako?
 
Hao ndio wabunge wetu na watunga sheria. Ukistaajabu ya Musa kuna na ya Firauni.

Yaani wewe baba unapumua hewa ya hii dunia mpaka muda huu unapoisoma hii reply kwa sababu tu sikujui unapatikana wapi physically,
Lasivyo,
.....R.I.P Ff
 
Tatizo lako unaongea sana vita visivyotekelezeka..CHADEMA sio NGO wala Charity Organization kwamba ifanye vitu hivyo.Kwa vijipesa inayopata Kama ruzuku itafanya wapi na kuacha wapi?unataka ianze kuwagawa wapiga kura kwa wale ambao watakuwa hawajasaidiwa na waliosaidiwa?hebu fikiri mara mbili na unipe mifano ya chama gani duniani kinayafanya haya na kikawa salama.
Hakika dada Regia msipofanya mambo tofauti na inavyofanya CCM mapema tu mtakuwa hampo kama ilivyokuwa NCCR-MAGEUZI. Wewe umeona matatizo yale. Ukamlaumu moja kwamoja Rostam kama vile yeye ni NGO. Nakushauri urudi kutoa shukrani kwa wapiga kura wa Igunga kwa mkono wa heri unasema hayatekelezeki. Kutoa ni moyo dada hasa kwa aliyeonekana kuguswa na taabu za wana Igunga kama wewe. Sio lazima uwe na kiingi au uwe NGO ndipo utoe. Tafuneni kisiasa hivyo "vipesa" vya ruzuku halafu sisi tuwaone tofauti na CCM. Kuna siku nilimwona Mwenyekiti wetu Mbowe akitoa dola elfu mbili pale Ubalozi wa Japan kama pole kwa tsunami iliyowakumba. Aliitoa kwa staili gani?
 
Dada yote unayosema hapa ni kweli kabisa lakini mbona hamkuyasema wakati mkiwa Igunga?
..Eh! we vipi bwana? Sio amepata muda wa kuitembelea igunga angalau na kuona alioona sasa anakupa taarifa. angesemaje wakati yuko kule angali anatembelea eneo la tukio?
 
Nna haki ya kumtetea yoyote na sisa zako za majitaka zimeputwa na wakati, ujifunze kutumikia Watanzania kwa kuwa mbunifu na si kuja hapa kuanza Rostam hajafanya hiki, Rostam hajafanya kile, hivi wewe kama Mbunge umeyafanya yepi? naona badala ya kutuonesha uliyoyafanya wewe, wewe unarukia Rostam hajafanya hiki Rostam hajafanya kile. Nakusikitikia sana tena sana kwa kukosa ubunifu wa uongozi, Viongozi huwa ni watendaji na wenye mikakati inayotendeka na si kuongelea watu. Naomba jipatie kitabu cha Dale Carnagie "How to win friends and influential peoples" kitakusaidia kujuwa viongozi wanatakiwa wawe vipi, waongee vipi na waisji na watu vipi. Si kurusha madongo yasiyo na msingi, inakusaidia nini wewe katika uongozi wako?

Halafu mbona unamsifia sana huyo Rostam?
Au ndio yaleyale ya aisifuye mvua,....?
Nina uhakika ukitoka hapa unachofanya ni ku-print tu haya majibishano na kumpelekea huyo jamaa yako, the jioni akaunti benki imenona.
Haiwezekani mtu mzima ukabaki kumtetea mtu tu hivihivi bila kua na ushahidi wa maana!!
 
duuh jamani halafu wamewapa tena magamba yan kwa hali hiyo magamba walitakiwa kupata kura za viongozi wao tu wa kata na tarafa mwe kazi wanayo watavuna matunda ya kura zao
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom