Kutoka bungeni: Jimbo la Mtera limekosa mbunge!

Kutoka bungeni: Jimbo la Mtera limekosa mbunge!

Hapo kwenye usomi tuna kasumba mbaya sana sisi. Hili neno la usomi au msomi limekuwa likirushwa rushwa kama kishada flani hivi. Wakati mwingine huwa nawaza kama inawezekana mtu kuwa msomi bila hata kwenda shule na kuhitimu na mashahada lukuki.

Subiri wanazi wa CHADEMA waione hii.

NN,

Watu wameridhika na concept ya usomi wa certification / midegree, siku hizi degree zinauzwa kwenye internet, Mkullo pamoja na ma Drs kibao serikalini wanazo.

Hata walioenda shule wapo kibao hawajaelimika/soma.

huwezi kuniambia wewe msomi/ umesoma halafu ukashindwa kitu kidogo kama ustaarabu, au kujua wapi kuweka suluhu mbele na wapi kuweka mapambano mbele.

Kwa kutojua wapi aweke suluhu mbele, na wapi aweke mapambano mbele, na kukosa ustaarabu, Wenje anayedai kasoma anajionyesha hajasoma lolote, labda kapitia shule tu.

Kenny Rogers katika "The Gambler" anakwambia

You've got to know when to hold 'em
Know when to fold 'em
Know when to walk away
Know when to run
You never count your money
When you're sittin' at the table
There'll be time enough for countin'
When the dealin's done
 
Kithibitisho ni concept nzima ya "umefaulu lakini nafasi hakuna". Ratio ya Watanzania wanaofanya mitihani darasa la saba na wanaoingia form one, form four na wanaoingia form six, form six na wanaoingia chuo kikuu.

Unless unataka kumtusi mtu, huhitaji kumtaja mtu jina ili kuelezea hii point.

Lusinde amepata alichokuwa anastahili.

Wenje alichokifanya si ku-argue na fool, bali ni kumuonyesha kwamba anatakiwa kutumia nafasi yake kuibana na kuishauri serikali kuwafikishia wananchi huduma muhimu kama inavyotakiwa.

Kama asingependekeza kwamba wabunge wapimwe akili bila shaka asingetolkewa mfano wa mtu aliyekosa elimu, na kwa kuwa aliambiwa ukweli mchungu hata hakukumbuka kuomba mwongozo wa spika.
 
NN,

Watu wameridhika na concept ya usomi wa certification / midegree, siku hizi degree zinauzwa kwenye internet, Mkullo pamoja na ma Drs kibao serikalini wanazo.

Hata walioenda shule wapo kibao hawajaelimika/soma.

huwezi kuniambia wewe msomi/ umesoma halafu ukashindwa kitu kidogo kama ustaarabu, au kujua wapi kuweka suluhu mbele na wapi kuweka mapambano mbele.

Kwa kutojua wapi aweke suluhu mbele, na wapi aweke mapambano mbele, na kukosa ustaarabu, Wenje anayedai kasoma anajionyesha hajasoma lolote, labda kapitia shule tu.

Kenny Rogers katika "The Gambler" anakwambia

unaweza kuonyesha ni kwa namna gani mashairi haya wenje hajayazingatia?? manake isijekuwa ni suala la tafsiri yako tu kutokana na muktadha huo.

"You've got to know when to hold 'em
Know when to fold 'em
Know when to walk away
Know when to run
You never count your money
When you're sittin' at the table
There'll be time enough for countin'
When the dealin's done
 
Naelewa Lusinde kasema maneno ya kipuuzi yasiyo busara. Let's say Lusinde mpuuzi na hana elimu, yeye hiyo ndiyo excuse yake, anasema ovyo kwa sababu hana elimu.

Huyu Wenje kwa kumuendekeza mpuuzi na kujibizana na mtu asiye elimu, on that supposedly "august floor" and on Hansard record, naye anakuwa mpuuzi tu.

Tatizo Lusinde anaweza kusema excuse yake hajasoma, huyu Wenje ambaye anasema kasoma, excuse yake nini?

Awise man once told me, don't argue with a fool.
Cause people from a distance, can't tell who is who.

Sasa mi naona wote wawili wapuuzi na wanapoteza muda adimu wa bunge bila sababu, wanajibizana kama watoto wa shule.

Kwa aina hii ya wabunge wa ccm tulionao sasahivi, dawa yao ni jino kwa jino!!

Unamuonyesha "ustaarabu" mtu asiyetaka kuwa mstaarabu, tena si kwamba hajui. Hawa wabunge wa ccm wanafanya makusudi kuwa provoke wenzao halafu we unawaonea huruma. Kama wao wenyewe hawajiheshimu kwanini waheshimiwe?? Kanuni ni moja tu, mheshimu anayejiheshimu na kuheshimu wenzake.

Unaweza kujiuliza na kutufahamisha ni kwa nini wenje hakumtaja profesa maji marefu ama jah people deo sanga ama lameck airo ambao wote visomo vyao vinalingana??
 
Lusinde amepata alichokuwa anastahili.

Wenje alichokifanya si ku-argue na fool, bali ni kumuonyesha kwamba anatakiwa kutumia nafasi yake kuibana na kuishauri serikali kuwafikishia wananchi huduma muhimu kama inavyotakiwa.

Kama asingependekeza kwamba wabunge wapimwe akili bila shaka asingetolkewa mfano wa mtu aliyekosa elimu, na kwa kuwa aliambiwa ukweli mchungu hata hakukumbuka kuomba mwongozo wa spika.

Hiyo point ya Wenje ni muhimu sana, haikufaa kuchafuliwa na vihabari vingine vya mipasho personal.

Wenje ameruhusu kina sie tunaoangalia "weakest link" tuache kujadili ukomavu wa hoja yake na kuangalia udhaifu wa hii name mentioning.

Kwa mtu anayetamba kusoma, Wenje ame disappoint kwa hilo. Angesema Tanzania serikali haitoi nafasi kwa watu kusoma angeeleweka. Hii habari ya kutaja majina kwa kejeli itawafanya hata watu wa CHADEMA wa darasa la saba waone Wenje badala ya kutetea wasio elimu anawakejeli.
 
yule jamaa ni zaidi ya vilaza wooote duniani.. eti anasema magereza hayana haja ya kuboreshwa kwa kuwa watu watapenda kukaa gerezani... Huo ni upuuuuzi ulizo kiasi..<br />
<br />
Mi ninachojua maamuzi magumu ya wana-mtera ni kumvua gamba huyu kilaza anaongea bungen kama mipasho vile au mtoto wa kike akigombana na shoga ake...<br />
upuuuuuzi tuu
<br />
<br />
WEEUSIMLINGANISHE KILAZA HUYO NA WANAWAKE!TUNAWEZA . ZA KWAKE NA ZA KUSHKIWA JUMLISHA NA ZA KUAMBIWA HAZMTOSHI
 
Kwa aina hii ya wabunge wa ccm tulionao sasahivi, dawa yao ni jino kwa jino!!

Unamuonyesha "ustaarabu" mtu asiyetaka kuwa mstaarabu, tena si kwamba hajui. Hawa wabunge wa ccm wanafanya makusudi kuwa provoke wenzao halafu we unawaonea huruma. Kama wao wenyewe hawajiheshimu kwanini waheshimiwe?? Kanuni ni moja tu, mheshimu anayejiheshimu na kuheshimu wenzake.

Unaweza kujiuliza na kutufahamisha ni kwa nini wenje hakumtaja profesa maji marefu ama jah people deo sanga ama lameck airo ambao wote visomo vyao vinalingana??

Gandhi said "An eye for an eye makes the whole world go blind".

Kichaa akishajivua nguo hadharani watu wenye macho na akili watajua huyu kichaa, wewe unayesema una akili ukienda kumvua nguo zaidi watu wataanza kumhurumia huyo kichaa na kukuona wewe unayesema una akili ndiye kichaa.

Lusinde kashajivua nguo hadharani kwa kauli zake za ajabu, kwa nini kumuendekeza na kupoteza muda adimu wa bunge katika majibizano yasiyo tija kwa wananchi na yanayo derail hoja zako za msingi Wenje ?
 
unaweza kuonyesha ni kwa namna gani mashairi haya wenje hajayazingatia?? manake isijekuwa ni suala la tafsiri yako tu kutokana na muktadha huo.

"You've got to know when to hold 'em
Know when to fold 'em
Know when to walk away
Know when to run
You never count your money
When you're sittin' at the table
There'll be time enough for countin'
When the dealin's done

Ungekuwa unafuatilia kwa makini ungeshaona uhusiano wa mashairi haya na hii saga.

Ujumbe muhimu hapa ni kwamba, unatakiwa kujua muda gani kuwa mkali, muda gani kuwa mpole, muda gani kuonyesha kadi zako, muda gani kuzificha, muda gani kuumbua wapuuzi, muda gani kuwasalehe.

Wakati una present mambo ya muhimu kabisa ambayo inabidi watu wayape attention yote, hupaswi kuyachanganya na mipasho ya kutusiana kwa matusi rejareja. Kwa sababu kama nilivyosema hapo juu, watu wenye kumpima mtu kwa "weakest link" point yake, wataona huyu mbona anchanganya mambo muhimu na mipasho?

Labda ukishahitimisha haja zako, unaweza kufanya a final analysis ukawaumbua wapuuzi.

Maswali muhimu ya kujiuliza, hii comment ilikuwa ya lazima au la? Haikuwa ya lazima, Wenje angeweza ku make the same point bila ya kumtaja Lusinde.

Hii comment inajenga consensus au inabomoa? Inabomoa na kuzidisha impasse.

What is the cost benefit analysis ya hii comment? Zaidi ya kufurahisha CHADEMA fanatics na kuudhi CCM fanatics - frivolous- hii comment ( ya kumtaja jina Lusinde) haina faida yoyote na inazidisha gharama kwa wananchi kwa kutumia muda wa bunge ambao ungeweza kutumika kujadili mambo mengine muhimu, pia inamgharimu Wenje kwa sababu badala ya watu ku focus kwenye ujumbe wake muhimu - na ambao unahitajika sana kusikika- watu wanaanza ku focus kwenye personal comments, and we are very good at this. Leo kinaKiranga na watu wa tabloids wakiongelea "Wenje amshushua Lusinde" na kuacha kuongelea ujumbe wa educational opportunities in Tanzania, Wenje hawezi kutulaumu kwa sababu yeye mwenyewe ndiye katupa mafuta ya taa ya kuwasha huu moto.

Kwa hiyo comment haina faida yoyote na ina gharama kibao.
 
Huyu ndio kilaza lusinde ona anawapigia magoti watoto.
 

Attachments

  • filikunjombe.jpg
    filikunjombe.jpg
    32.5 KB · Views: 38
Yawezekana kuwa kweli ni kihiyo nimeingia tovuti ya Bunge sioni darasa la kwanza, Sec , wala chuo wala mwaka aliozaliwa bajaji huyu...baadaye akinunua vyeti ataanza naye kujiita Doctor...Parliament of Tanzania

Mnaomjua tafadhalini tupeni profile yake zaidi ya kuwa Katibu UVCCM tarime, na ni vipi aligombea Mtera akitoka CDM 2005?
Tumsamehe tu na tu assume suala la shule HADAIWI ikiwa anajua kusoma na kuandika!, nami nimepitia huko kwenye website ya bunge sijaona cha darasa la kwanza au zaidi ya hapo. Tumsamehe tu!
 
Huyu ndio kilaza lusinde ona anawapigia magoti watoto.

Yeah, the guy is such a buffoon.

Now why would a sane and self proclaimed intellectual engage this buffoon as if he is to be taken seriously? Beats me.
 
Lusinde anastahili kuporomokewa na vifusi. Nilimsikia katika bajeti ya kilimo nikajua ni kichwa. Nilipomsikia leo muda wote akiwachambua upinzani nilimtoa maanani kiasi. Hana hata outline? Anatiririka tuuu na mipasho tuuu. Kibajaji cha jk
 
Jamani huyu bwana lusinde leo nimemuona akichangia kwa kweli nimewasikitia watu wa mtera bora wangemrudisha babu malecela kwani huyu bwana fani yake nadhani ni ya vijembe ambavyo havina maana, wana mtera poleni sana............!
 
silinde anatoa mipasho ila sio hoja,kajaliwa kuongea kama anaimba taarabu anamaliza muda wote kisha anaishia kuunga hoja.hapo hapo anasema kati ya tarafa 20 jimboni kwake,moja tu ndo yenye kituo cho polisi.lol!
 
Hapa ilipofikia ni ccm imekuwa mzigo mzito sana hata kwa wabunge wenyewe wa ccm.kama ni mimi ningekihama chama na kugombea upya kupitia upinzani.kuwa mnafiki nsingeweza,kwanini kutetea uongo? Polisi inauwa watu niseme haiui? Maisha yamepanda niseme poa?
 
naona wanamsema yule mbunge lamerk wa mwanza ambaye kashagoma kabisa kuhudhuria vikao vya bunge kisa anasema anataka kuwa bega kwa bega na wapiga kura wake. kumbe anakimbia hoja za upinzani - jamaa ni seven ya miaka ile ya 80.
Ni mbunge wa Rorya Lameck Airo, ila anajivunia elimu yake ya la 7 coz ana hela kuliko maprofesor wote hapa nchini na anapenda wananchi wake, tofauti na Wassira anayelala bungeni
 
Jamani huyu bwana lusinde leo nimemuona akichangia kwa kweli nimewasikitia watu wa mtera bora wangemrudisha babu malecela kwani huyu bwana fani yake nadhani ni ya vijembe ambavyo havina maana, wana mtera poleni sana............!
Vijembe visivyo na maana mara nyingi huwa inakuwa ni mbinu ya kuficha udhaifu, hasa kama elimu ndogo. Watu wa Mtera hawakuwa na wabunge kwa miaka yote ya mzee tingatinga na hata sasa hawana mbunge. Inaelekea hawaelewi tofauti kati ya kuwa na mbunge na kutokuwa naye. Vipi wale waliomchagua professor maji marefu?? Ila wabunge wa CCM ni mizigo mizito kwa taifa
 
Kaongea upopompoo. Yeye mwenyewe popompoooo kabisa.
 
Back
Top Bottom